ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กินตับไม่ดียังไงบ้างครับ
  • รบกวนหน่อยครับ
  • ตอบแบบมีความรุ้อันน้อยนิดอ่า

ตับเป้นส่วนที่กรองของเสียออกจากร่างกายค่ะ ไม่ว่าร่างกายได้รับอะไรเข้าไปส่วนที่ใช้ได้ร่ายกายก็นำไปใช้ ส่วนที่เกินออกมาทั้งสารเคมี สารพิษต่างๆร่ายกายก็จะส่งไปที่ตับ อาจจะมีสารอาหารที่เป้นประโยชน์บ้างแต่คิดว่าผลเสียมันมีมากกว่า

ให้พวกเนื้อจะดีกว่าค่ะ พวกเศษเนื้อที่ร้านขายเนื้อวัวอ่า เนื้อไก่ฯ

เมื่อก่อนก้ให้ตับค่ะ ตอนนี้เปลี่ยนเป้นเนื้อต้มแล้ว

***รู้แค่นี้จริงๆ รอผู้รุ้มาตอบดีกว่าค่ะ - -"แหะๆ:001:
  • :o001:แพงครับ เศษเนื้อก้ยังแพงครับ อาหารเม็ดดีๆ สักยี่ห้อนึงก็น่าจะโอแล้วครับ อยากจะเสริมก็โครงไก่แจ๋วสุด
  • อิอิ..งั้นก็งานเข้าสิครับ..ผมให้กินอาหารเม็ดผสมตับตั้งแต่เด็กเลย..
    ..ตอนนี้ก็ 1ปี 8 เดือนแล้ว...อิอิ
  • หากสังเกตุกัน กินตับจะทำให้อึแฉะๆ เหลวๆ พอดีที่บ้านมี ชิสุห์ อยู่ด้วยจึงสังเกตุง่ายหน่อ่ย อึจะติดขนบริเวณก้นเลย
  • ถ้าให้ตับระยะนานๆติดต่อกันสังเกตได้เลยว่าสุนัขจะเริ่มขนร่วงมากขึ้น
  • ซื้อเศษเนื้อต้มกะกระหล่ำปลีจิ ซื้อเนื้อสัก40-50 กระหล่ำปลีสักหัวนึงหั่นด้วยเด้อ ต้มด้วยกันอยุ่ได้เป็นอาทิยต์
  • :016::020:เปลือง ครับ..:016::020:
  • งั้นก็อย่าให้อะไรกินเลยแล้วกันค่ะ ก็แค่แนะนำ ไม่ได้บอกว่าให้ทำหรือบังคับนี่คะ พวกโครงไก่ จะต้มหรือจะดิบก็ตามใจ
  • อารัยก้อได้ ที่คนกิน พิท ก้อกิน ผัก ผลไม้ มันกินเรียบ