ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

17-18 ตุลาคม ทำตัวให้ว่างนะพี่น้อง
  • ชมรมคนว่างงานและสมาพันธ์ผู้เลี้ยงสุนัขเพื่อความบันเทิงแห่งประเทศไทย ขอเรียนเชิญไว้แต่เนินๆ
    กิจกรรมดีๆ กุศลแรง สำหรับชาวพิทบูล ที่ว่างเว้นไปเป็นปีแล้ว

บอกล่วงหน้ากันนานๆ จะได้มีเวลาเคลียร์งานครับ :005:
    ไฟล์แนบ
    meeting-0803522.jpg 77K
  • ผ้าป่าสามัคคีหรอพี่
  • บุคคลภายนอกเข้าชมได้ใหมครับ (มีค่าบัตรใหม)คือชอบมากอยากไปครับ งานลากมหานครใช่ใหมครับ ติดตามอยู่ครับ ถ้าไม่ใช่ขออภัยด้วยครับ
  • น่าสนใจจัง
  • :062::062::062:ชูมือด้วยคน
  • งานของกลุ่มเราเข้าร่วมได้ทุกท่าน ไม่จำเป็นต้องเป็นสมาชิก ไม่เก็บค่าบัตรผ่านประตู เป็นงานของสมาพันธ์ผู้เลี้ยงสุนัขเพื่อความบันเทิงแห่งประเทศไทยครับ
    ตอนนี้อยู่ในช่วงประสานงานหลายๆอย่าง วัน เวลา สถานที่ ผมเองก็เพิ่งทราบข่าวเมื่อคืน เห็นว่าเข้าท่า เป็นประโยชน์ หากทุกอย่างลงตัวจะแจ้งให้ทราบในลำดับต่อไปครับ

ช่วงนี้เว้นว่างมานานปี คิดว่าจะไม่ได้ทำอะไรแล้วนะปีนี้ แต่พรรคพวกก็สะกิดจัง เอ้า เอาก็เอาวะ มีเวลาอีกตั้งสองเดือน :030:
    ไฟล์แนบ
    741974193.jpg 42K
  • บอกใบ้ได้ รึเป่า เนี่ย
    จว.ไหน

บอกหน่อยก็ดี
    ได้เตรียมตัวถูก

หยก กับ ดอกคูณ แป๊ะ กะ แฟน ติดรถ พี่ไปด้วยกันเลย แถมจิ้งอีกคน
    ท้ายรถยังว่าง ใครสนใจเชิญ

ไปกันเยอะ เดี๋ยวเอา รถตู้ ไปดีกว่า
  • เหอๆๆๆ ได้เลยพี่
  • ฮั่นแน่ ข่าวไว ฮ่าๆๆๆ งานนี้ เห็นทีว่า จะยกอเมริกามาไว้เมืองไทย แล้วเจอกัน แค่คิดก็มันส์แล้ว ไม่รู้ใช่งานเดียวกันหรือปล่าวอะ
  • พี่จุ๊บ อย่าเพิ่งกดดันดิ :005:

ผมเองก็เพิ่งได้รับการติดต่อมาเมื่อคืนครับ ผมเห็นว่ามันเป็นประโยชน์และจะช่วยสร้างภาพพจน์ดีๆให้กับชาวพิทบูลด้วย
    พวกเราก้ไม่ได้จัดงานกันนานแล้ว หาอะไรทำแก้เซ็งจากพิษเศรษกิจ ไม่รู้สมาชิกชมรมคนว่างงานฯ ยังสบายดีกันอยู่หรือเปล่า สมาชิกเหลือกี่คน
    ตอนนี้รอคอนเฟิร์มจากทางผู้ประสานงานก่อน หากทุกอย่างลงตัวและแน่นอน อาจจะหากิจกรรมอื่นๆเสริมเข้าไปอีกด้วย

งานเล็กๆ ที่ไม่ซีเรียส แต่คอนเซปเดิมๆ เน้นสนุกสนาน เฮฮา แต่ไม่ไร้สาระ :030:
  • สถานที่ใด ครับ
  • ถ้าใช่งานลากมหานครจริงๆ ก็ต้องจัดในก.ท.ม. แหละหมั้งที่ทราบมานะจัดที่สนามกีฬาราชดำเนินสปอตนะครับ
  • อันนี้คนละงานกับงานลากฯครับ

สถานที่ถ้าจัดก็จัดกันในห้าง เป็นห้องติดแอร์ครับ
  • ที่รู้ๆๆนะ18ตค.08
    งานลากมหานคร
    พี่มาร์ค คงใช่งานเดียวกันนะครับ
    ถ้าไม่ใช่ เดียวก็เกิดเรื่องอีกหรอก..

ถ้าใช่ก็มันส์ระดับประเทศเลยนะนี้
  • งานลากฯผมไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องอะไรกับเขาครับ
    ผมเคยจัดเองแต่ก็นานแล้ว เป็นงานเล็กๆแบบขำๆ ไม่ได้จัดใหญ่แบบเขาหรอกครับ :001:
  • พี่มาร์ค ผมทำโทรศัพท์หาย เบอร์พี่
    เบอร์เฮียเหลียง เบอร์ยุทธ ฯลฯ
    หายหมด
    รบกวนโทรหาหน่อยครับ

ขอบคุณครับ
  • เบอร์พี่ 089 4999 888 ครับ
    เหลียง 081 735 7611
    ยุทธ 086 533 3058
  • อยากไปร่วมงานด้วยคับพี่มาร์คแต่ติดที่อยู่หาดใหญ่:o004:เห็นทีต้องย้ายไปอยู่กทม.แล้วยังงี้
  • มาไม่ได้ก็ไม่เป็นไร เดี๋ยวก็มีคนเอาภาพเหตุการณ์มาลงให้ชมครับ
    เผลอๆ คุณ Tek อาจจะถ่ายวิดิโอเวอร์ชั่นสองให้พวกเราอีกก็ได้

เท่าที่คุยกันในเบื้องต้น ไปๆมาๆ งานมันชักจะไม่เล็กแล้วนะเนี่ย :017:
  • สรุป คงต้องเป็นวันที่ 18 ตุลาคม แน่นอนแล้วครับ
    เหตุผล เป็นวันอาทิตย์ คนส่วนมากหยุดงาน

ตอนนี้ก็รอเรื่องสถานที่อีกเพียงอย่างเดียว งานจะใหญ่จะเล็ก ก็ตรงสถานที่นี่ละครับ
  • เสียดาย ( โว้ยยยยยยยยย ) ทำใม มันต้องหายด้วยวะเนี่ยยยยยยยยยย สวัสดีครับ พี่ มาร์ค ผมว่าลองแค่ พี่ร่วม สรรสร้างกับเฮียใหญ่ นะ งานนี้ ย้ายยยยยยยยย ใหญ่ ชัวร์ ครับ.
  • :006:ดีมาก ๆ ชาวพิทบูลออกจากบ้านทีเที่ยวคุ้มเลย 2 งานครับ กลับเช้าแน่ๆ:006::m025::m094:
    ไฟล์แนบ
    untitled2009.jpg 89K
  • :o005:ไปด้วย พลาดงานคอนหวันมาทีละ:o021: ในกรุงเทพฯป่าวคะป๋า
  • ในกรุงเทพฯนี่ละครับ

ถือโอกาสเปิดตัว ชมรมคนว่างงานและสมาพันธ์ผู้เลี้ยงสุนัขเพื่อความบันเทิงแห่งประเทศไทย อย่างเป็นทางการเลย
  • ปุดโธ่ คุณมาร์ค ตั้งกระทู้ไว้ 17-18 ตค
    นึกว่า ไป ตจว.

และอะไรครับ ที่บอกไว้ "กุศลแรง"
    ปล่อยโค... หร๋อ?
    ไฟล์แนบ
    a373224.gif 81K
  • พี่จุ๊บ ไหนๆก็จัดงานทั้งทีแล้วก็เลยหาเรื่องทำบุญสร้างกุศลร่วมกันด้วยครับ
    อยากให้ทุกท่านได้มีส่วนร่วม
  • ไหนๆๆก็รวมกันเเล้ว ไปลุยไอ้ช้าง เเม่ม เลยม่ะ งานลาก แม่งคงมา ไอ้นี่
  • ไม่ดีแน่ครับ เรากำลังจะจัดงานเพื่อสร้างกุศล

ส่วนไอ้นั่นปล่อยให้ฟ้าดินลงโทษดีอยู่แล้วครับ
  • นี่แหละลูกผู้ชายตัวจิง พิทบูลแดง * *
  • ทำบุญปล่อยโค ผมไม่ชอบ ชอบ จูงปลา นก ไก่ เดินกลัวพวกมันกลับบ้านไม่ถูก ให้มาเดินแถวงานดีปล่าว ยิ่งเป็นคนขี้สงสาร อะ

ว่าแต่ งานบุญผมกะว่า จะอัญเชิญ อะไรมาปล่อยดี เอาพวกปีศาลบูลๆ ยักษ์ กะ ปีศาลบูลน้อย และพวก ซาตานสีแดงๆ ซัก 60 ตัว ในงานบุญ

ท่าจะดีนะ ป๋ามาร์ค
  • เฮียใหญ่ งานนี้ผมเดินหน้าเต็มสตรีม คงถอยไม่ได้แล้ววะ

ไหนๆก็ไหนแล้ว เอามันให้ครบวงจรเลย โชว์ ลาก ประกวด ขาย มีเวลาสองเดือนให้ไปฟิตหมากัน หนักที่สุด ใหญ่ที่สุด กล้ามสวยที่สุด ดีไหมเฮีย เสร็จงานเอาเงินไปทำบุญช่วยคนอื่นๆต่อ

ชมรมคนว่างงาน และสมาพันธ์ผู้เลี้ยงสุนัขเพื่อความบันเทิงแห่งประเทศไทย โคตรชอบเลยวะชื่อนี้ :030:
  • โอ้วววว นก ปลา ไก่ ที่เฮียใหญ่บอกนี่ ท่าทางจะหน้าตาดีทุกคน เอ๊ย..!! ทุกตัวเลยมั้งครับเฮีย

เห็นรูปโดดนํ้า นึกว่าชอบลงอ่างอย่างเดียว นี่เฮียชอบจูงนก จูงปลา ด้วย กุศล แต่ละครั้งคงจะแรงนะครับเฮีย ฮ่าๆๆๆๆ

ซุ้มเทพประทานของเฮีย น่าอยู่ น่าสนุก มากเลยครับ น่าไปเที่ยวจริงๆ ผมว่า ถ้าเฮียจะเอาอะไรมาปล่อย ขอเป็นหัวรบนิวส์เคลีย

ขีปนาวุทธตัวใหม่ที่เฮียเพิ่งได้มาเลยดีไหมครับ อยากเห็นจริงๆ หัวมันอย่างกะ เอาส้มโอ 2 ลูกผูกติดกันอย่างนั้นอ่ะ สุดยอดครับ
  • บอกล่วงหน้านานขนาดนี้ ใครไม่ว่างอีก ก็ช่วยไม่ได้แล้ว งานบันเทิงของคนบันเทิง มีพิท มีเพื่อน มีความสุข
    ใครอยากได้หมานอกงามๆ พกเงินมาเกี่ยวเอาจากในงานเลย ข่าวว่า สวยๆ เพียบพร้อมเปิดตัวในงานครั้งนี้

จัดโดย เสธหวังฯ และผองเพื่อน
  • ถ้าจัดกรุงเทพคงอดไป แต่ถ้าเป็นแถวๆภาคเหนือได้ไปแน่นอนครับ
  • น่าสนุกครับ ตรงวันอาทิตย์ด้วยเดี๋ยวต้องอัดหมาให้อ้วนสักหน่อย เอาลงประกวด ลง ประเภทขำขัน มีป่าว......เฮ้ยยย 2 เดือนลูกคลอดพอดีนี่หว่า ได้ไปป่าวเนี่ย
  • :001:ยังไงก็ต้องว่างไปแน่ๆครับ งานใหญ่แบบนี้
  • :m001::m001::m001::m001::m001:
  • สงสัยกลุ่มตะพานหินคงไม่ยอมพลาดแน่งานนี้.5555
  • ผีก็ไป วันไหน ที่ไหน เมื่อไหร่ จะตามไปหลอนมี่นั่น แจ้งด้วย
  • ต้องไปให้ได้ครับงานนี้ ไม่ได้ไปไหนมานานแล้ววว :o022::o022:
  • วันที่17ตุลาคมปีนี้ เราชมรมคนว่างงาน และสมาพันธ์ผู้เลี้ยงสุนัขเพื่อความบันเทิงแห่งประเทศไทย จะไปร่วมทอดผ้าพระกฐินกันที่วัดพระบาทน้ำพุ ลพบุรีกันครับ งานนี้หัวเรือใหญ่คือเฮียใหญ่[เสธหวัง]แห่งค่ายรามา3 ร่วมกับเดอะมาร์คมาเฟียพี่ใหญ่หมาแดงของพวกเรา

ใครพอจะมีแรงทรัพย์ซักนีสนึงหรือมีสมัครพรรคพวกจะนำซองไปแจกก็มิได้ขัดข้องนะครับ กิจกรรมดีดีแบบนี้เราชมรมคนว่างงาน และสมาพันธ์ผู้เลี้ยงสุนัขเพื่อความบันเทิงแห่งประเทศไทย เคยทำมาครั้งนึงแล้วเมื่อปี50 ครั้งนั้นยอดเงินบริจาคเข้าวัดได้เกือบ200000 [สองแสนบาท] แต่ครั้งนั้นเป็นเพียงแค่ซ้อมๆทำบุญกันครับ ครั้งนี้เสธหวังกับพี่หมาแดงบอกว่า"เอาจริงว่ะ"
    ไฟล์แนบ
    P1010018.jpg 30K
    642.jpg 21K
    40.jpg 25K
    382.jpg 23K
  • ชีวิตคนเรานั้นสั้นนัก จะอยู่ได้อีกกี่วันกัน วันนี้ยิ้มได้ คืนนี้นอนหลับไม่รู้พรุ้งนี้จะตื่นรึเปล่า ที่มีกินมีใช้กันทุกวันนี้ก็ด้วยของเก่าที่เคยสร้างมานะเจ้า มีเวลาหมั่นทำบุญสร้างกุศลกันให้มากๆ เกิดชาติหน้าจะได้สบาย เย้!

เดี๋ยวจะจัดการเรื่องใบฏีกาของทางวัด จัดพิมพ์ จัดใส่ซอง ใครจะเอาบ้างก็โทรมานะครับ 086-3450031 ไม่มีประธาน ไม่มีรอง ไม่มีกรรมการ มีเท่าไหร่อยากทำจัดไปอย่าให้เสีย ไม่ทำซิจะเสียใจ เย้!
    ไฟล์แนบ
    PICT0096.jpg 30K
    PICT0080.jpg 30K
    PICT0038.jpg 30K
    P1010102.jpg 28K
    DSC07990.jpg 27K
  • ส่วนกิจกรรมวันที่18เดี๋ยวต้องรอเสธหวังกับพี่หมาแดงอีกรอบนึงครับ ที่แน่ๆรายได้จากค่าบัตรผ่านประตู+รายได้ที่จะจัดเก็บในงานส่วนนึงเสธแกว่าเอาเข้าทำบุญที่วัดพระบาทน้ำพุทั้งหมดครับ ช่วยหลวงพ่อท่านหน่อยนะครับ ท่านเหนื่อยของท่านมาหลายปี พวกเราซะอีกปีนึงทำแค่ครั้งเดียวเอง นะนะนะ เย้!
    ไฟล์แนบ
    PICT0939.jpg 28K
    PICT0886.jpg 29K
  • พี่หมาแดงใหญ่ของเราทำมาเยอะครับ เจอมาเยอะ จะทำอีกครั้งใหญ่กว่าทุกครั้งก็คงไม่มีปัยหานะครับ ส่วนใครจะว่าเราหาเรื่องแกล้งคนอื่นหรืออย่างไรก็ให้ระวังนรกจะกินกะบาลเอานะครับพี่น้อง เย้!
    ไฟล์แนบ
    a413811.jpg 28K
    a413820.jpg 61K
    similan-0642.jpg 18K
  • ชมรมคนว่างงาน และสมาพันธ์ผู้เลี้ยงสุนัขเพื่อความบันเทิงแห่งประเทศไทย

ชื่อนี้หน่วยราชการยังอาย แถมร้อยปีผ่านไป อ่านและฟังยังไงก็ไม่เบื่อ

มีเรื่องตื่นเต้นมาให้ลุ้นตั้งสองเดือนล่วงหน้าเลยนะครับ...:007:
  • ขอเข้าชมรมก่อนเลยแล้วกันคับพี่มาร์ค...
  • ผมมีโครงการก่อตั้ง ชมรมคนว่างงานและสมาพันธ์ ผู้เลี้ยงสุนัขเพื่อความบันเทิงแห่งประเทศไทย อย่างเป็นทางการเร็วๆนี้ครับ

ทุกอย่างจะโปร่งใส รายได้ รายจ่าย ทุกบาททุกสตางค์ เอาลงแสดงกันให้เห็นในเว็บแบบชัดเจน ไม่มีหมกเม็ด เราจะเปิดตัวในวันงานพร้อมเลือกตั้งคณะกรรมการในคราวเดียวกัน

ชมรม & สมาพันธ์ ของเรา จะดำเนินกิจกรรมที่เป็นประโยชน์แก่มวลสมาชิก และ สร้างสรรค์สังคม

ทำไมต้องชมรมคนว่างงาน ทั้งที่บางคนแทบไม่มีเวลาว่าง ก็เพื่อบังคับว่าเวลามีกิจกรรมของชมรม สมาชิกต้องทำตัวให้ว่าง ห้ามอ้างว่าติดงานเด็ดขาด
    เพื่อความบันเทิงหมายถึง สิ่งใดที่เป็นความบันเทิงของท่าน หากกระทำด้วยความรับผิดชอบ และไม่สร้างปัญหาให้แก่สังคม ไม่ถือเป็นข้อห้ามในการเป็นสมาชิกของเรา

ความบันเทิงของแต่ละคน ไม่จำเป็นต้องเหมือนกัน บางท่านอาจจะชอบท่องเที่ยว ชอบดำน้ำ ชอบเพาะหมาขาย ชอบประกวด ชอบฝึกหมาลากน้ำหนัก ชอบมีทติ้ง ชอบการเมือง ชอบฟุตบอล หากกระทำอย่างรับผิดชอบ และไม่สร้างปัญหาให้แก่สังคม ก็ถือว่าเป็นกิจกรรมสันทนาการในทางสร้างสรรค์ได้ทั้งสิ้น เราไม่จำกัดว่าต้องชอบแบบเดียวกันถึงจะมาคบกันได้

พวกเราเลี้ยงหมา พวกเราชอบหมา พวกเราขายหมา แวันๆไม่จำเป็นต้องคุยกันแต่เรื่องหมา หรือจับกลุ่มนินทาใส่ร้ายป้ายขี้ชาวบ้าน
    เราจะไม่ทำตัวเป็นกบอยู่ในกะลาโดยไม่สนใจโลกภายนอก เราต้องเปิดโลกทรรศน์ของเราให้กว้าง เป็นพลเมืองที่ดีของสังคม เพื่อยกระดับสังคมคนเลี้ยงพิทบูลของเราให้สูงขึ้น

ผมเชื่อว่าวันนี้ สังคมพิทบูลของพวกเรา เป็นผู้นำในการสร้างวัฒนธรรมที่ดีงามและทันสมัยที่สุดแล้ว

ใครเห็นด้วย ก็ขอเสียงหน่อยครับ
  • ท่านเต็ก ตัวอักษรของท่านมันใหญ่มาก ซ้อนกันด้วย พี่ใช้โปรแกรม วินโดวเอ๊กพลอเล่อร์ ไม่รู้ท่านใช้อะไร เห็นหลายกระแล้ว
  • ขอบคุณสำหรับกิจกรรมดีๆ พี่
    เข้าร่วมแน่นอน แตร้ง กริ้ววววววววววว:006:
  • เกิดมาทั้งที ขอทำดีเพื่อสังคม

เรียนเชิญทุกท่านไว้ก่อนล่วงหน้าเลยครับ ทุกท่านสามารถเข้าร่วมเป็นสมาชิกชมรมนี้ได้ จะมาเป็นรายบุคคล รายกลุ่มก็ไม่ปัญหา

กลุ่มแรกที่เข้าร่วมแน่นอน คือ สกูบ้าพิท ครับ

เสาร์นี้บ่ายโมงเรียนเชิญไว้ตรงนี้ล่วงหน้า โปรดทำตัวให้ว่าง สำหรับการประชุมนัดแรกของเรา พร้อมให้สัมภาษณ์ รายการทีวี ด้วย