ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Pitbulls Festival 2009
  • Chiang Mai International Pitbulls Festival 2009

ขอเรียนเชิญทุกท่านเที่ยวงาน เทศกาลพิทบูลนานาชาติครั้งที่ 1 ณ จังหวัดเชียงใหม่
    ในวันอาทิตย์ที่ 6 ธันวาคม 2552 บนคาวบอยสไตล์รีสอร์ท "The Log of Paradis"
    สัมผัสในบรรยากาศทุ่งหญ้า กองฟาง ทิวเขา พร้อมเที่ยวเมืองหนาวตามอัทยาศัยกับญาติสนิทมิตรสหาย
    และคนที่ท่านรักในเวลาเดียวกัน เราตั้งชื่อพิทบูลนานาชาตินี้ไม่ได้นำหมาจากต่างประเทศมาขาย
    แต่เราแน้นให้นักท่องเที่ยวทั้งไทยและชาวต่างชาติเข้ามาชมงานเพื่อที่จะได้ซื้อพิทบูลไทยในงานและอนาคตข้างหน้า
    ทางเราจะแน้นการประกวดและการสังสรรค์สิ้นปีเป็นหลัก และแน่นอนแสดงความสามารถ
    ที่โดดเด่นของพิทบูลให้ผู้ชมในงานได้เห็น เพื่อที่จะกระตุ้นพิทบูลให้คึกคักยิ่งขื้น รุ่นประกวดมีดั่งต่อไปนี้

รุ่น 3 - 12 เดือน
    รุ่น 12-18 เดือน
    รุ่น 18-24 เดือน
    รุ่นพ่อพันธุ์ในไทยและนำเข้า 24 เดือนขื้นไป
    รุ่น Original (หุ่นเพรียวๆ), รุ่น Super Bully (เตี้ยสั้นบึก), และรุ่นพิทบูลที่กล้ามสวยที่สุดในงาน

สุนัขทุกตัวที่ลงประกวดจะได้รางวัล แต่อันดับ 1-2-3 จะได้รางวัลใหญ่ และตัวชนะเลิศทุกรุ่นจะเข้ามา
    แข่งขันความสามารถเฉพาะตัวเพื่อที่จะชนะใจคนดูและคว้ารางวัล MVP ( Most Valuable Pitbull) กลับบ้านไป

ระบบคะแนนเราจะใช้แขกผู้มีเกรียติในวงการพิทบูล 10 ท่านมาร่วมให้คะแนนท่านละ10 คะแนนร่วม 100 คะแนน

ขอความกรุณาทุกท่านร่วมมือแต่งตัวชุดคาวบอยเพื่อความสนุกสนานอีกหนึ่งรูปแบบ เพื่อที่เราจะเลือก
    Cowboy & Cowgirl ยอดเยี่ยมในงานและแจกของสมนาคุณ ซึ่งแบ่งเป็น 3 วัย ต่ำกว่า 25ปี (Youngster),
    25-45ปี (Wild West), และ 45 ปีขื้นไป (Legends) นำของสะสมคาวบอยของท่านมาใส่เต็มยศได้เลยครับ

หลังการประกวดเราจะมีการสังสรรค์ร้องเพลงคาราโอเกะและประกาศผล Customs Bike ยอดเยี่ยม
    ไช่แล้วครับ วันอาทิตย์ที่ 6 ธันวาคม ตรงกับ Chiang Mai Bike Week พอดี ท่านใดมี Big Bike
    ท่านสามารถมาเชียงใหม่ได้อย่างมีเหตุมีผลครับ...

เอร็ดอร่อยกับอาหาร สเต็ก BBQ หมู+วัวย่าง อาหารพื้นเมือง และอื่นๆ พร้อมด้วยเครื่องดื่มเย็นๆอีกมากมาย
    ในราคาที่เป็นกันเอง เพราะผมเชื่อว่าทุกท่านสามารถดื่มและทานอาหารโดยที่ไม่ต้องเกรงใจเจ้าภาพที่จัดงาน

ผมจะพยายามประชาสัมพันธให้มีผู้ร่วมงานทั้งคนไทยและชาวต่างชาติให้มากที่สุดเพราะเป็นช่วงเดือนท่องเที่ยว
    ของเชียงใหม่ จะมากน้อยเพียงใดผมไม่อาจทราบได้จริงๆ แต่อย่างไรก็ตามขอให้ทุกท่านที่มีใจรักพิทบูลจริงๆ
    สละเวลาเพื่อที่จะมาเที่ยวเมืองเหนือในหน้าหนาวนี้กันนะครับ ขอบคุณครับ...

Go Chiang Mai!!!
    ไฟล์แนบ
    1.JPG 112K
    2.JPG 83K
    3.JPG 122K
    4.JPG 108K
  • บรรยากาศสุดยอดครับ...
    ไฟล์แนบ
    4.5.JPG 86K
    5.JPG 100K
    6.JPG 115K
    7.JPG 73K
  • สุดยอดๆๆ
  • มันส์แน่ มากันให้ได้นะครับ...
    ไฟล์แนบ
    82.JPG 103K
    9.JPG 99K
    10.JPG 74K
  • อยากไปมากๆครับ อากาศดีๆ งานดีๆยังงี้นานๆมีที แต่ท่าจะพลาด เพราะต้องบวชเดือนธันวาคมพอดี ยังไงเอาภาพมาฝากด้วยนะครับ ^^
  • :m006: บ่ะแหล่ววววววว :m057: :m056::m056:
  • สถานที่ใช่ตรงที่ทางไป อ.แม่ออนหรือป่าวครับ สุดยอดเลย
  • งานดีๆๆ น่าสนับสนุนครับพี่เต็ก บรรยากาศสวยดีครับพี่ ยังไงกลุ่ม พิทบูลเชียงรายขอฝากลิ๊งไว้ด้วยนะครับพี่ เพื่อมีคนเชียงรายผ่านมาจะได้แวะเข้าไปครับ http://www.ipitbulldog.com/wb/detailquest.php?qid=4294
  • งาน ดี มันส์ๆ โครต อยากไปด้วยเลย นิ เบตง-เชียงใหม่ ไปกลับ เหอๆ เพิ่งกลับมาจาก ทริป เบตง-เชียงราย ว้าว เอาไงดีหว่า......
  • เซลล์สมองเริ่มสั่งการ จะเอางัยดีหว่า มีโปรแกรมอะไรซ้อนหรือไม่
    ขอปรึกษากันสักวันสองวันนะท่าน 50/50 แล้วตอนนี้

We will go to Cniang Mai Yeahhhhhhhhhhh!!!
  • น่าไปมากบรรยากาศดี เสียดายผมมีไปดำน้ำที่ภูเก็ตไม่งั้นไปแน่นอนครับ งานดีมีคุณภาพอีกแล้วครับท่าน
  • ได้เลยครับพี่ Mark, งานเยอะมากเลยครับสิ้นปีนี้ แต่พาครอบครัวมาใหว้พระธาตุดอยสุเทพกันก็ดีนะครับ...

ใช่แล้วครับเป็นเส้นทางไป อ.แม่ออน ใกล้กับนํ้าพุร้อนสํากําแพงนิดเดียวเองครับ ก่อนงานถ้าหนาวมากๆจะแวะเอาไข่ไปต้มก่อน

คุณ varabee ถึงเวลากลับมาเที่ยวเชียงใหม่หาเจ้าเบิกแล้วนะครับ, ไปเช้าเย็นกลับแบบผมเลยครับคุณ tee_mustang เบตง-เชียงใหม่...:020:

เฮียเหลียงไม่มาแล้วใครจะเป็นผิธีกรจับไมค์ละครับ??? ฮาเลย์เฮียสวย เด็กเสริฟที่นี่ก็แสนจะสวย ไม่น่าพลาดนะครับ...
    ไฟล์แนบ
    s.jpg 60K
  • ผมเพิ่งจองตั๋วเครื่องบินไปเมื่อวานนี้เอง เดี๋ยวขอดูเลื่อนได้มั้ยถ้าเลื่อนได้ เจอกันที่เชียงใหม่ครับคุณ TEK
  • แล้วเดือนนี้จะมิตติ้งกันก่อนไหมเพื่อเตรียมความพร้อมกับจะได้พูดคุยกันก่อนคับ พี่ Tek
  • :015:ต่างจังหวัด เอาหมาไปด้วยมีที่พักที่ไหนครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCN2382.jpg 107K
  • ต้องให้มันได้อย่างนี้ซิ! เจ๋งเป๋งโคตรโดนใจแบบบู้ๆ เชียร์ขาดใจเลย
  • ครับเฮีย ถ้าเลื่อนได้งานมีสีสันขื้นแน่นอน...

พี่ว่าจะจัดมิตติ้งเล็กๆซักสองอาทิตย์ก่อนงานเหมือนกัน อาจเป็นสนามหญ้าที่หลังโลตัสคําเที่ยง
    แต่ต้องเช็คล่วงหน้าก่อนเพราะมี OTOP บ่อยมาก เดี๋ยวยังไงจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

Jergens เตรียมให้พร้อม สงสัยเราต้องอยู่รุ่นเดียวกันนะอัตมาเล็ก...

ท่านและหมาสามารถพักที่รีสอรท์สไตร์คาวบอยเลยก็ได้ครับ มีแอร์และห้องนํ้าในตัว
    แต่มีจํานวนจํากัด เดี๋ยวผมแจ้งแผนที่และเบอร์โทร์อีกทีครับ
    ไฟล์แนบ
    32.JPG 122K
  • พอดี เลย จะ ขึ้นไปเที่ยว เชียง ใหม่วัน ที่ 4-5-6-7

ถ้า ผ่านจะแวะ เข้าไปเที่ยวด้วยครับบบ จะไปดูหมี แพนด้า อิอิ ผม ไปพัก ที่ อุทยานดอยสุเทพ ครับบบบ
  • :m075:อยากไปร่วมครับพี่ Tek ถ้ายังไงรับสมาชิกใหม่ด้วยครับ:m075:
  • เต็กขอราคาที่พักให้ด้วย พี่จะพยายามไปให้ได้ครับ
    ตอนนี้กำลังเคลียร์คิว สองเดือนนี้แทบไม่มีช่องเลย
  • น่าสนใจอย่างแรง ขอเคลียร์คิวก่อนนะท่านเต็ก

พอดีนัดกะ อา ป๊า จะไปเที่ยวครอบครัวกันหน่อย เด๋วไงลองเปลี่ยนเส้นทางชวน อาป๊าขึ้นเหนือไปเลย:005:
  • เป็นงานที่นึกภาพออกจริงๆครับ ลงตัวมาก ชอบแนวนี้ครับ
  • ขอราคา ที่พัก สำ หรับ ผู้ใหญ่ 4 ท่าน เด็ก 2 ครับ ผม สนใจมากๆ เพราะ ไป ค้าง วัยที่ 5 พักที่ อุทยาน ดอยสุเทพ คืนที่ 6 กำลัง หาอยู่พอดี เลย ครับ พี่ เต็ก รบกวนด้วยยยย
  • มากันให้ได้นะครับเฮีย Yut, คุณ coke และคุณ job จะได้เห็น Big Bike ของเฮีย Yut คันใหน่น้อ...

ราคาที่พักในรีสอรท์ตามนี้เลยนะครับ
    +บ้านบนต้นไม้มีสองหลัง เตียงใหญ่ พร้อมแอร์ ตู้เย็น ห้องนํ้า คืนละ 1500
    +บ้านกระโจมสไตร์คาวบอยมี 5 หลัง เตียงใหญ่ พร้อมแอร์ ห้องนํ้า
    คืนละ 1400 (ตอนนี้ยังไม่เสร็จ แต่ยังไงผมจะแร่งให้เค้าตกแต่งให้เสร็จก่อนงานครับ)
    +บ้านหลังใหญ่คาวบอย 1 หลัง 3 ชั้น ชั้นใต้ดินมี 2ห้อง ห้องแรกหนึ่งเตียงใหญ่ ห้องทีสอง 5 เตียงเดี่ยว
    ชั้นที่ 2 มีสองห้อง ห้องแรกเตียงคู่ ห้องที่สองเตียงใหญ่
    ชั้นที่ 3 เป็นชั้น VIP มีสองห้อง ห้องแรกใหญ่มากๆ อีกห้องเป็นห้องเด็กสําหรับสองคน ทุกชั้นมีห้องนํ้าหมดครับ
    คืนละ 15000 เหมาะสําหรับครอบครัวใหญ่ๆและญาติสนิทมิตรสหายกันจริงๆครับ

เบอร์โทร์ข้อมูลเพิ่มเติมที่รีสอรท์ครับ 053-880-999 และ 089-756-8555
    ถ้าพี่ Mark หรือคุณ Yudee13 จะให้จองบอกผมได้นะครับ ผมว่าพักที่รีสอรท์ดีที่สุด ผมเองก็อยากจองใว้ซักห้อง
    ดืมสังสรรค์แล้วก็เข้านอนเลยไม่ต้องขับรถกลับบ้านหรือโรงแรม แต่มีห้องน้อยไปหน่อย เอาไว้ให้แขกดีกว่า...
  • จูล่งลงสมัครรุ่นไหนดีครับ
    ลดน้ำหนักจาก 58 เหลือ 54.5 กิโล แล้ว
    อยากลงรุ่นหุ่นเพรียวอะครับ
    ไฟล์แนบ
    183.jpg 98K
  • จูล่งดูดีขื้นครับคุณปลัด ทั้งฟิตทั้งพุงหายไปเยอะเลย
    ลงสองรุ่นเลยครับ ไม่เกิน 12เดือน และ กล้ามสวย มีเวลาหนึ่งเดือนให้สร้างกล้ามเนื้อ
    เพราะลงรุ่น Originalคงลําบาก ต้องหุ่นเพรียวๆเหมือนในรูปจริงๆ เห็นพุงไม่ได้เดี่ยวกรรมการปรับแพ้...:020:
    ไฟล์แนบ
    american_pitbull_terrier_pitbull_terrier_pit_bull_working_pitbull_terrier.jpg 86K
  • ตอนนี้อดอาหารอยู่
    คงสร้างกล้ามเนื้อลำบากครับ
    สงสัยลงรุ่น ไม่เกิน 12เดือน น่าจะพอแล้วครับ
    ไฟล์แนบ
    04.jpg 108K
    112.jpg 98K
  • สถานที่สุดยอดเลยพี่ท่านงานนี้สงสัยเมียเห็นภาพสถานที่จัดงานต้องตามมาคุมแน่ๆฮ่าๆๆๆๆส่วนไอ้สองตัวนี้ต้องแย่งกันไปใครจะได้ไปสงสัยต้องจับไม้สั้นยาวแน่ๆคับvอ๋อแล้วเริ่มกี่โมงคับท่านพี่
    ไฟล์แนบ
    ภาพ0014.jpg 112K
    ภาพ00822.jpg 67K
  • พี่มาร์ค ถ้าไปแจ้งด้วยเผื่อไปด้วยคน
  • งานนี้มีแจกสาวเชียร์เบียร์กลับบ้านไหม ถ้ามีให้โควต้ากี่คน
  • เมียมาคุมก็สนุกได้ครับคุณแมก แต่ท่าไม่มาอาจสนุกกว่า... เริ่มบ่าย 3 โมงตรงครับ
    อยากให้ทุกท่านเห็นวิวสวยๆ นานๆ ก่อนที่พระอาทิตย์จะตกดิน

เบียร์ช้าง เบียร์สิงห์ Cowgirl เอากี่คนดีอัตมาเล็ก?:020:
  • คอนเฟิม ไปแน่นอนครับพี่ Tek เดี๋ยวจะฟิตคิงคอง แล้วเจอกันที่งานครับ
  • ผมว่าเจ้าจูล่งจะเป็นพิทบูลที่ใหญ่ที่สุดในประเทศ ในรุ่นอายุไม่เกิน 12 เดือนนะครับคุณปลัด
    น่าจับตามองในงานประกวดครั้งนี้ครับว่าเจ้าสิงโตจากลําพูนจะทําได้ดีขนาดใหน่
  • เอาเจ้าคิงคองลงกี่รุ่นครับน้อง Champ?
  • บรรยากาศน่าไปมากเลย ไม่รู้จะไปได้หรือป่าว :m009:
  • ตอนนี้ 13 เดือนอ่ะครับพี่ ไม่รู้จะลงรุ่นไหนอ่ะครับพี่
    พี่ Tek แนะนำด้วยนะครับ จะได้ฟิตๆ หุ่นคิงคองแต่เนิ่นๆ
  • คุณ tek คับสองตัวนี่พอจะลงรุ่นอะไรได้บ้างคับพี่ อยากร่วมสนุกด้วยคับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0654.JPG 101K
    IMG_6304.JPG 114K
  • มีอะไรให้ช่วยบอกได้เลยน่ะครับยินดีเสมอ 086-6564554 หนึ่งครับ
    ไฟล์แนบ
    60.jpg 104K
  • หมาก็ชอบ รถชอปเปอร์ก็ชอบ บรรยากาศ ร้าน ยิ่งชอบ จี้ถูกจุด จริงๆครับ ท่าน
  • ไปกลับวันเดียว เบตง-เชียงใหม่ เลยเหรอครับ ท่าน Tek อจึ๋ยส์ เอ ว่าแต่ว่า ท่าน เคยมา เบตง เมืองในหมอก ดอกไม้งาม แล้วหรือ นิ
    ไฟล์แนบ
    เบตง.jpg 91K
  • รุ่น 12-18 เดือนเลยครับน้อง Champ และรุ่น Super Bully เพราะเจ้าคิงคองทั้งบึกและสั้นสะใจดี

ตัวบนรุ่น Original ชัวร์ๆ และตัวล่างรุ่น Super Bully ครับคุณมิ้ง ได้เห็นพิทแพนด้าเชียงรายตัวจริงแล้วละครับพี่ๆน้องๆงานนี้

คุณหนึ่งเอาตัวไหน่มาครับ หรือเอามาแจมทั้งสองตัวเลย?

ล้อเล่นครับคุณ tee_mustang ยังไม่มีโอกาศได้ไปเบตงเลยครับ...
    ไฟล์แนบ
    DSC04314.JPG 54K
  • แล้วเจ้าtoorupพอจะไปร่วมสนุกได้ไหมคับ:m008:
    ไฟล์แนบ
    toorup10เดือน17.jpg 100K
    toorup10เดือน9.jpg 116K
    toorup10เดือน4.jpg 82K
  • ได้แน่นอนครับคุณ Keng, สอนเจ้าเบิกให้ขื้นไปนั่งนิ่งๆบน Fino ให้ผมทีนะครับ :020:
  • หนูขอนั่ง Fino ไปด้วย

• สอนจูล่งนั่ง Fino บ้างดิ เหอๆๆ
    ไฟล์แนบ
    012.jpg 76K
  • :005:จูล่งอย่านั่งเลยครับ ฟีโน่

นั่งฮีโน่เหอะท่านปลัด..............อิอิ........:013:

น้องหล้า พิดโลกครับ
  • ฮีโน่ใช่เลยครับ 555 หน้าจูล่งเริ่มเหมือน Scoopy Doo ขื้นทุกวันแล้วครับคุณปลัด

ดูรูปคุณหนึ่งทีไรคุ้นทุกที ที่แท้ปายนี่เอง...:063:
    ไฟล์แนบ
    DSC00587.JPG 88K
    DSC00582.JPG 86K
    DSC00203.JPG 91K
  • ผมเองตั้งใจมานานแล้ว ว่าจะพาครอบครัวไปกางเต๊นท์นอนรับลมหนาว ที่เมืองเหนือ หลังจากทำงานอย่างหนักมาทั้งปี งานนี้ถือว่าเหมาะและพอดีกับโปรแกรมที่ผมวางไว้กับครอบครัวพอ

ดิบพอดี พวกเราและทีมงานไปเยือนท่านแน่นอนครับ

คุสตาฟ อายุ 9 เดือน ลูกสุนัขที่แอบชำไว้หลังบ้านอีกสองสามตัว ว่าจะเอาไปประกวดอุ่นเครื่อง ก่อนงานใหญ่ปีหน้า งานนี้แค่คิดก็สนุกแล้วครับ

พี่มาร์ค ตาเหลียง วาระบี น้ายุทธ น้าตี๋เบตง ผมอยากนั่งผิงไฟ จิบวิสกี้ คุยเรื่องดีๆเกี่ยวกับพิทบูล หวังว่าคงได้พบท่านที่วันงานนะครับพี่น้อง:020::020::020:
    ไฟล์แนบ
    S1036306.jpg 91K
    aaaaaaa.jpg 58K
  • เยี่ยมเลยครับคุณบัง หน้าหนาวทีใรผมชอบดื่มอะไรที่มันแรงแล้วทําให้ร่างกาย
    ข้างในร้อนแต่ข้างนอกเย็นสบาย ครั้งนี้เราได้ชนแก้ววิสกี้กันแน่นอนครับคุณบัง...

พี่ๆน้องๆนี่เป็นที่อยู่ แผนที่และข้อมูลเพิ่มเติมนะครับ
    49 หมู่ 5 ต.ออนใต้ อ.สันกำแพง จ.เชียงใหม่ 50130 Tel: (053) 880-999
    49 Moo 5 T.Orntai A.Sankamphaeng Chiang Mai 50130 THAILAND
    or http://www.thelogofparadis.co.th/
    ไฟล์แนบ
    42.JPG 61K
    850425628_20090331134057.jpg 82K
    locat_map_2.jpg 82K
  • ตอนนี้โอกาสเพิ่มเป็น 70-30 แล้วครับ
    ท่านเต็กช่วยจองที่พักให้ด้วยครับ

ท่านมุ ไปด้วยกันใช่ไหมครับ เดี๋ยวโทรหา
  • ท่านบัง ปัจจุบัน อยู่ นครสวรรค์ เหรอ ท่าน.งานนี้ผมยัง 50-50 ระยะทางใช่ ปัญหา แต่ เพิ่งกลับมา น่ะครับเพราะเพิ่งพา ภรรยา และ ลูกชาย กลับมาจากเชียงราย (ผมมันมีบุญ ได้เป็น เขย เมืองเหนือ ครับ) เมื่อเดือนที่แล้ว ขับรถไปกลับคนเดียว เลยยัง เหนื่อยๆ อยู่ อิอิ.ท่าน Tek ถ้ามีโอกาสผ่านมาแถวนี้ ได้โปรด hit me up เน่อ.
    ไฟล์แนบ
    barker kojack.jpg 13K