ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ถ้าสุนัขกินเนื้อสดจะเป็นอะไรไหม

แล้วมีผลข้างเคียงกับสุนัขไหม

ปล.ขอบคุณทุกคำตอบครับ
  • เป็นผมไม่หน้าให้กินนะครับแค่อาหารเม็ดเกรดดีดีก็พอแล้วความเห็นส่วนตัว
  • เนื้อสดย่อยยากกว่าเนื้อสุกและอาหารสำเร็จ+อาจมีพยาธิ ถ้าเป็นสุนัขเล็กก็ไม่ควรครับ แต่ถ้าเป็นสุนัขใหญ่อย่าบ่อยนักเป็นดีเพราะถ้าติดใจภายหลังจะเจอปัญหาเลือกกิน ไม่สะดวกในการเสาะหาและเก็บรักษา ให้อาหารเม็ดสำเร็จคุณภาพดีๆแล้วเอาเนื้อทำให้สุกเสริมจะดีกว่าครับตัวอย่าง( F1 พีเมี่ยม+เนื้อสับไม่ต้องละเอียดมากต้มสุกก็เหลือเฟือแล้ว)หรือจะเสริมไข่ต้มสุกสักวันละ3-4ฟอง
  • พยาธิๆๆๆๆๆ
  • กินได้ครับ เพราะหมาเป็นสัตว์กินเนื้ออยู่แล้วคับ แต่ต้องถ่ายพยาธิเดือนละครั้ง