ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ตระกูลตัวแรกของเจ้า Burgh คือ...
  • MANU Bullseye Most Wanted

ไม่ปู่ก็ตา ไม่ตาก็พ่อ เดาเอานะครับ
    แต่มีเลือดเข้มๆของ MANU อยู่

Merry Christmas ครับ...:020:
    ไฟล์แนบ
    Burgh Latest.JPG 88K
    DSC05133.JPG 84K
    Christmas-Tree-Nature1024-226431.jpg 105K
    manu3.jpg 24K
  • เมิงไม่ต้องมาบอกหรอกไม่มีใครอยากรู้โคตรเง้าตระกูลหมาเมิงหรอก ไอ้หลงตัวเอง ทำมาลีลา ไอ้คนที่อยากรู้เขาก็แกล้งทำเป็น

อยากรู้เพราะว่าเกรงใจเมิงกลัวเมิงหน้าแหกยังไม่รู้ตัวอีก ก็คนรู้จักเมิงทั้งนั้งแหละ เออแต่กรูก็เข้าใจนะว่าไอ้คนที่ชอบหลงตัวเองแบบเมิง

เห็นที่ไม่เห็นด้วยกับเมิงเป็นสวะหมด ก็ต้องไม่คิดถึงแบบนั้นอยู่แล้ว โชว์ไปเหอะหมากาก ๆ อ้วนแต่สูงเป็นเปรตแบบนี้สวยตายห่าแหละ
  • น้าผีปล่อยเขาไปเหอะครับ จากกระทู้เก่าผมเห็นมีแต่คนเขาด่ากันทั้งกระทู้พี่แกก็ยังเฉย เพราะแกมั่นใจว่าหมาแกสวยเข้าขึ้นอันดับ1
    ของเมืองไทยฮ่าๆๆๆหมาค่ายอื่นเขาสวยๆแพงๆกว่านี้เขายังไม่ลีลาแบบนี้เลยผมล่ะฮาเขาจริงๆ
  • ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีครับ
  • น้าก็มองหมาตัวนี้มาก็นานแล้ว จริงๆก็อยากรู้เหมือนกันแต่มันก็ธรรมดาทั่วๆไปสูงอ้วน น้าว่าเลี้ยงให้เห็นกล้ามดีกว่าครับเทห์ดีออก
  • การกลับมาของนักปั่นหมาตัวเอง

ยอมรับในความใจกล้า และมั่นใจของเจ้าของหมามาก

อย่างนี้แหละครับ อยากให้ดัง อยากให้เกิด ไม่ให้คนชมเยอะๆ ก็ต้องให้คนด่าเยอะๆ ถึงจะได้เกิด

คนจะได้จำได้ว่า Burgh คือหมาใคร...........

มันเป็นแผนการโปรโมทที่แยบยล ของเจ้าของหมา

อีกหน่อย ก็จะรับผสม เก็บค่าผสมเป็นหมื่น

แต่ระวัง ผลเสียมันจะเยอะกว่าผลดีนะครับ ถ้ามวยพลิ๊ก หมาจบ...........

จากผี นักธุรกิจ....................
  • อย่างที่คาดไว้จริงๆด้วย ผีอยากรู้มาก เลยเข้ามาลุ้นก่อน แถมยังไม่บอกก็เดือดโมโหอีก

คงผ่านไปด้วยดีครับคุณ Tarm ผมเป็นคนมีเหตุมีผล ความอิจฉาและเกลียดชังทําอะไรผมไม่ได้แน่นอน
    อย่างที่พี่ Mark เคยเขียนไว้ในบอรด์ "จงดีใจที่มีคนอิจฉา เพราะเรามีสิ่งที่เหนือกว่าบุคคลนั้น" ชอบมากเลยครับคํานี้
    และจะคอยดูต่อไปว่ารอบนี้จะมีคนด้อยกว่าผมและเจ้าเบิกเท่างวดที่แล้วหรือเปล่า
    ไฟล์แนบ
    993.JPG 74K
  • ถ้าทำไรเฮียๆ แล้วคนด่าแสดงว่าคนอิจฉา ขออยู่เฉยดีกว่า 55
    คนทำดีต่อให้อิจฉายังงัยก็ไม่มีคำด่าหรอก เพราะมันดีไม่รู้จะด่าอะไร แต่กรณีนี้ รำคาณคนขี้โม้ ดูตัวเองด้วยว่าแตกต่างจากคนทั่วไปตรงไหน
  • ผมว่าพี่เอาเวลาที่ มาบอกว่าโคตรเหง้าหมาเป็นไง เอาเวลานี้ไปหาซื้อยาปลูกผมดี ๆ มาใส่หัวดีกว่าไหมครับ แหมรูปพี่เห็นรูปล่าง
    นี่ผมตกใจเลย คิดว่าถึงปีก 2012 ดวงอาทิตย์เคลื่อนลงมาใกล้โลกแล้วซะอีกเพราะมันช่างเหน่งเงา และสว่างได้ใจผมจริง ๆ
    หมาพี่ผมว่าธรรมดานะ แต่ที่ไม่ธรรมดามันก็หัวพี่นี่ล่ะ เงามาแต่ใกล้เชียว แหมสะท้อนแสงแฟลชซะด้วย อิ อิ ผมว่าพี่น่าจะเป็น
    คนถ่ายเองนะ มืด ๆ นี่ไม่ต้องใช้แฟลชเลย ฮ่า ฮ่า
  • ผมว่าคุณเข้าใจไรผิดหรือเปล่าครับ พวกพี่ผีที่เข้ามานี่ผมอ่าน ๆ ดูแล้วไม่มีใครเขาอิจฉาคุณสักคนเลยนะ มีแต่เขาหมั่นไส้คุณที่หลง
    ว่าหมาตัวเองสวยมาก ๆ ขนาดสายพันธ์จะบอกทีนี่อ่านะ ..... อิจฉากับหมั่นไส้ไม่เหมือนกันนะครับ ตีความหมายแบบเข้าข้างตัวเอง
    จริง ๆ คุณนี่ ผมว่าหมาคุณถือว่าได้มาตรฐานนะจากสายตาผม แต่ก็ไม่ได้สวยขนาดพ่อพันธ์แถวหน้า ๆ ของเมืองไทย
    ทำไมถึงเข้าใจว่ามีคนอิจฉาคุณล่ะครับ งง .......

*กลับกันถ้าคุณลงว่า

แนะนำตัวครับ เจ้าเบริก แล้วก็ลงประวัติสายพันธ์ ไปตามปกติ (เหมือนที่คนทั่ว ๆ ไปเขาทำกันคงไม่มีคนมาติคุณหรอก)
    แถมวันนั้นผมจำได้คุณตั้ง หัวข้อไว้ว่ามีคนเป็นร้อยอยากรู้ แต่ผมเห็นคนเข้ามาอยากรู้จิง ๆ
    ไม่ถึง 30 คน มีเป็นร้อยจิง ๆ แต่มีเป็นน้าผีเข้ามาติ ซึ่งทุกคนที่
    เข้ามาติ "คุณก็บอกว่าไม่สนใจพวกสวะที่เข้ามา" พอมีประโยคนี้ออกมา ผมจากที่เฉย ๆ ก็เลยสนใจในตัวคุณขึ้นมาก็เลยไปค้น
    เกี่ยวกับตัวคุณ กระทู้เก่า ๆ ก็เลยเข้าใจว่าคุณเป็นคนอย่างไร

เช่น "..........เจ้าเบริก ของผมถึงไม่มี UKC แต่ก็มีคนมาขอผสมมากมาย......(ใครบ้างหว่ามากมายนิ) "
    ไปเมืองนอก เอารูปโชว์ถึงเบียร์ใหญ่ และถ่ายรูปรถหรู ๆ (ไม่แน่ใจว่าของคนแถวนั้นเปล่า) มาโชว์ ทั้ง ๆ ที่มันไม่ได้เกี่ยวไร
    กับพิทบูลเลย และคนอื่นรวย ๆ เขาก็ไปเมือง นอกกันตั้งเยอะแยะ (ผมก็ไปบ่อย ๆ ) แต่ไม่เห็นมีใครเอามาโชว์เหมือนคุณ
    หรือ มีกระทู้นึงเขา คุยกันเรื่องบอลไทย คุณก็ดันไปพูดถึงว่าคุณไปเล่นกับนักบาสเมืองนอกบ่อย ๆ (มันเกี่ยวไรกันเนี่ย)
    (พยายามจะโชว์เหนือคนอื่นตลอด)
    เมื่อคุณอ่านข้อความผมจบ คุณก็คงจะคิดว่าผมเป็นสวะคนนึงเช่นกันเพราะว่าผมไม่ได้เข้ามาชมคุณ แต่ผมบอกได้เลยว่าผมไม่ใช่สวะ
    แน่นอนทุกวันนี้ทำงานมีเงินเดือนที่ดี มีการศึกษาและรายได้ผมมั่นใจว่า ไม่น้อยกว่าคุณแน่นอน และสิ่งที่ผมมีมากกว่าคุณแน่ ๆเลย
    ก็คือ ความเป็นคนครับ คนที่มองคนอื่นที่เป็นคนเหมือนกันว่าเป็นสวะ นี่ไม่ใช่คนหรอกครับ

คนเราเลือกเกิดไม่ได้ มีสูงกว่าเรา ต่ำว่าเรามันเรื่องปกติของมนุษย์ครับ และเช่นกันครับ คนเราคิดไม่เหมือนกัน

คนเราทุกคนที่สิทธิ์คิด อาจจะคิดตรงกันกับเราบ้างไม่ตรงกับเราบ้าง ถูกใจเราบ้างขัดใจเราบ้าง มันก็เรื่องปกติเช่นกัน

แต่คนที่คิดไม่ตรงกับคุณติคุณ คุณเอาหมามาอวดมาโชว์ มีคนมาติคุณ คุณกลับบอกคนที่มาติ พวกนี้เป็นสวะ 5555

ผมล่ะนับถือความคิดคุณจริง ๆ ยอดเยี่ยมครับ เหนือชายเหนือคนทั่ว ๆไปจริง ๆ ครับหากวันไหนคุณ บินได้หรือเหนือคน

เมื่อไหร่ช่วยถ่ายรูปมาให้ผมดูทีนะครับ
  • เฮ้อ ในกระทู้บอกว่า 3 ทุ่มจะแวะเข้ามา

แต่ทำไมออกมาต่อต้านผีแต่หัววันนะ

คงเปิดดูตลอดแต่ ผีเสือกโผล่เร็วจัด ทนไม่ได้เลยออกมาก่อน

การยอมรับความจริง ไม่ได้แสดงว่าตัวเองด้อยนะท่าน

จากผีจับผิด
  • หมาพี่ดีกว่า คนอื่นเค้าตรงไหนค่ะ ช่วยบอกหน่อย....
    หนูว่าพี่เนี้ยมีเหตุผลไรหลอค่ะ ที่มาเปิดกระทู้แบบนี้อ่ะ

หล่อตายหละ พี่รู้ป่าวเนี้ยว่าพี่ถ่ายรูปไม่ขึ้อ่ะ หนูเป็นผู้หญิงหนูรู้ ไม่เห็นจะกรี๊ดเลย
  • เออ...ลืมบอกไป หน้าตาพี่อ่ะมัน ตกเทรน ไปนานแล้วหน้าตาแบบนี้อะ
  • พี่ไม่ไช่คนหล่อ แต่พี่เป็นคนหน้าเข้ม

เห็นหน้าตาอย่างนี้ นิสัยพี่จริงๆเร้าใจนะ...:020:
  • วันนี้มีหนังยาวเรื่องผี ผมแฟนพันธ์แท้คุณ Tek ปูเสื่อนั่งรอดูเลย:063:
  • ความเห็นเพียบ แต่ตอบได้แค่กับผู้หญิงอย่างเดียวเหรอ
    ไม่อยากตอแยกับผี หรือตอบเรื่องจริงไม่ได้ อิอิ
  • มาแอบแล
  • แต่ก็แปลกนะ พวกที่อยากรู้เข้ามาดู ก็มีแต่ผีแฮะ.......น้าผีอยากรู้เลยเข้ามาดู ใช่มั้ยยล่า...ฮา...
  • ลีลาจัด นะตัวเอง
    แค่ผ่านมา ไร้ความอิจฉา แต่หมั่นไส้ชิบ..
  • เท่าๆที่อ่านมาทางเจ้าของกระทู้ก้ไม่ได้ตอบโต้หรือหยายคายอะไรกับใครเลย ทำไมรุมด่าเขากันจังครับ งง

ผมว่าชั่งเขาเถอะเขาจะโชว์อะไรยังไง หมาของเขานะครับพี่ผี
  • ชอบเจ้าเบิร์กนะคะ แต่สงสัยว่าทำไมจขกท.ถึงต้องทำแบบนี้ ไม่คุ้มน๊ะเราว่า
  • CommentAuthorGhost CommentTime2 ชั่วโมงก่อน
    ผมว่าคุณเข้าใจไรผิดหรือเปล่าครับ พวกพี่ผีที่เข้ามานี่ผมอ่าน ๆ ดูแล้วไม่มีใครเขาอิจฉาคุณสักคนเลยนะ มีแต่เขาหมั่นไส้คุณที่หลง
    ว่าหมาตัวเองสวยมาก ๆ ขนาดสายพันธ์จะบอกทีนี่อ่านะ ..... อิจฉากับหมั่นไส้ไม่เหมือนกันนะครับ ตีความหมายแบบเข้าข้างตัวเอง
    จริง ๆ คุณนี่ ผมว่าหมาคุณถือว่าได้มาตรฐานนะจากสายตาผม แต่ก็ไม่ได้สวยขนาดพ่อพันธ์แถวหน้า ๆ ของเมืองไทย
    ทำไมถึงเข้าใจว่ามีคนอิจฉาคุณล่ะครับ งง .......

*กลับกันถ้าคุณลงว่า

แนะนำตัวครับ เจ้าเบริก แล้วก็ลงประวัติสายพันธ์ ไปตามปกติ (เหมือนที่คนทั่ว ๆ ไปเขาทำกันคงไม่มีคนมาติคุณหรอก)
    แถมวันนั้นผมจำได้คุณตั้ง หัวข้อไว้ว่ามีคนเป็นร้อยอยากรู้ แต่ผมเห็นคนเข้ามาอยากรู้จิง ๆ
    ไม่ถึง 30 คน มีเป็นร้อยจิง ๆ แต่มีเป็นน้าผีเข้ามาติ ซึ่งทุกคนที่
    เข้ามาติ "คุณก็บอกว่าไม่สนใจพวกสวะที่เข้ามา" พอมีประโยคนี้ออกมา ผมจากที่เฉย ๆ ก็เลยสนใจในตัวคุณขึ้นมาก็เลยไปค้น
    เกี่ยวกับตัวคุณ กระทู้เก่า ๆ ก็เลยเข้าใจว่าคุณเป็นคนอย่างไร

เช่น "..........เจ้าเบริก ของผมถึงไม่มี UKC แต่ก็มีคนมาขอผสมมากมาย......(ใครบ้างหว่ามากมายนิ) "
    ไปเมืองนอก เอารูปโชว์ถึงเบียร์ใหญ่ และถ่ายรูปรถหรู ๆ (ไม่แน่ใจว่าของคนแถวนั้นเปล่า) มาโชว์ ทั้ง ๆ ที่มันไม่ได้เกี่ยวไร
    กับพิทบูลเลย และคนอื่นรวย ๆ เขาก็ไปเมือง นอกกันตั้งเยอะแยะ (ผมก็ไปบ่อย ๆ ) แต่ไม่เห็นมีใครเอามาโชว์เหมือนคุณ
    หรือ มีกระทู้นึงเขา คุยกันเรื่องบอลไทย คุณก็ดันไปพูดถึงว่าคุณไปเล่นกับนักบาสเมืองนอกบ่อย ๆ (มันเกี่ยวไรกันเนี่ย)
    (พยายามจะโชว์เหนือคนอื่นตลอด)
    เมื่อคุณอ่านข้อความผมจบ คุณก็คงจะคิดว่าผมเป็นสวะคนนึงเช่นกันเพราะว่าผมไม่ได้เข้ามาชมคุณ แต่ผมบอกได้เลยว่าผมไม่ใช่สวะ
    แน่นอนทุกวันนี้ทำงานมีเงินเดือนที่ดี มีการศึกษาและรายได้ผมมั่นใจว่า ไม่น้อยกว่าคุณแน่นอน และสิ่งที่ผมมีมากกว่าคุณแน่ ๆเลย
    ก็คือ ความเป็นคนครับ คนที่มองคนอื่นที่เป็นคนเหมือนกันว่าเป็นสวะ นี่ไม่ใช่คนหรอกครับ

คนเราเลือกเกิดไม่ได้ มีสูงกว่าเรา ต่ำว่าเรามันเรื่องปกติของมนุษย์ครับ และเช่นกันครับ คนเราคิดไม่เหมือนกัน

คนเราทุกคนที่สิทธิ์คิด อาจจะคิดตรงกันกับเราบ้างไม่ตรงกับเราบ้าง ถูกใจเราบ้างขัดใจเราบ้าง มันก็เรื่องปกติเช่นกัน

แต่คนที่คิดไม่ตรงกับคุณติคุณ คุณเอาหมามาอวดมาโชว์ มีคนมาติคุณ คุณกลับบอกคนที่มาติ พวกนี้เป็นสวะ 5555

ผมล่ะนับถือความคิดคุณจริง ๆ ยอดเยี่ยมครับ เหนือชายเหนือคนทั่ว ๆไปจริง ๆ ครับหากวันไหนคุณ บินได้หรือเหนือคน

เมื่อไหร่ช่วยถ่ายรูปมาให้ผมดูทีนะครับ

:m001: ชอบท่านผีเขียนจริงๆ:m040:
  • ผมมาเชียร์ครับ ชอบนะคนเชื่อมั่นในตัวเองแบบนี้ กล้าคิด กล้าลงมือ และเขาคือคนจัดงานที่เชียงใหม่ให้พวกเราได้สนุกกัน :063:
    ดีกว่าคนอีกหลายๆคน มีความพร้อมมากกว่าเขาเยอะ นอกจากไม่ให้ความร่วมมือแล้วยังมาพูดบั่นทอนกำลังใจเขาอีก ผมขอให้กำลังใจครับ สู้ๆๆๆๆๆๆ ครับท่าน

ผมชอบคนเลี้ยงพิตบูลที่มั่นใจในตัวเอง มั่นใจในสิ่งที่ตัวเองมี ดีกว่าคนขาดความมั่นใจจนไม่กล้าทำอะไร กับคนที่ดีแต่วิจารณ์แต่ไม่เคยทำอะไร
    บุคลิคคุณเต็กจริงๆแล้ว เป็นแบบนั้นเอง พูดไม่เก่ง แข็งๆ ดูเหมือนหยิ่ง ผมมั่นใจว่าเจตนาจริงๆ ไม่มีอะไรหรอก กลอนมันพาไป
    เจอแรกๆผมก็ไม่เข้าใจ แต่ตอนเมาก็น้ำไหลไฟดับ เป็นคนมันส์ดี ง่ายๆ สนุกสนาน ไม่ถือตัว คบได้ครับ

สิ่งที่เขาทำมันอาจจะเป็นจุดเด่น จนมีคนหมั่นใส้ แต่เขาก็ไม่ได้สร้างความเดือดร้อนให้ใคร จริงไหมครับ :005:

ขออภัยที่อาจจะเข้าข้างจนออกนอกหน้า แต่น้าผีเป็นใครผมก็ไม่รู้ ไม่มีตัวตน ดังนั้นการให้กำลังใจคนกันเอง คงไม่น่าจะมีปัญหานะครับ
    ดีกว่าคนหลักการดี ปากหวาน แต่สนับสนุนผี ด่าเพื่อนตัวเอง ฮา................................:030:

ส่วนท่านที่มีตัวตน ล๊อกอินเข้ามาก็ ถือว่า มีเจตนาดี อยากแสดงความเห็นกับเพื่อนร่วมบอร์ด ตรงใจไม่ตรงใจก็ไม่ว่ากัน
    ขอบคุณครับ
  • ผมชอบพิทบูลนะ ส่วนใหญ่คนที่เลี้ยงก็จะตรงๆ ไม่ค่อยลีลามาก
    ผมก็แค่ชอบหมาแบบนี้ แล้วก็เลี้ยง จะให้ไปคิดไปทำอะไร
    ผมไม่ใช่นักธุรกิจ ที่จะไปทำอะไร ก็แค่เลี้ยงและเล่นกับมันเท่านั้นเอง
    บอร์ดนี้ให้ความรู้ค่อนข้างเยอะ ได้หมาก็จากที่นี่
    แต่เพิ่งเจอลีลาจัด จนน่าหมั่นไส้
  • *** 55555 เอาๆๆๆอ่านกันไปยาวๆๆ สนุกดีๆๆๆ

ยังไงจะรอดูละกานนะคร๊าบๆๆๆ.....จริงๆๆแล้วถ้าอยากว่าผมว่าล๊อคอินมาเลยนะ

ผมเชื่อว่าคุณTEK คงรับได้นะ ไม่ถ้าตีถ้าต่อยหลอกนะคร๊าบๆๆ

ชอบก็บอกไม่ชอบก็บอก...หมาสวยไม่ชอบคนก็บอกไป

เรอะว่าหมาไม่สวยแต่ชอบคนก็ได้ๆๆ....เค้าน่าจะแฟร์นะ

มันดูน่าสนุกกว่าอีกนะคร๊าบๆๆ.....

-ส่วนตัวหมาสวยนะคร๊่าบๆๆ.....ดูท่าจะเลี้ยงดี

ส่วนเรื่องคนไม่รู้เพราะไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัว....
  • ครับ รับทราบครับ ดีครับ

ขอบคุณที่วิจารณ์ตรงๆ ผมเชื่อว่าคุณเต็กได้ฟัง หากเขาเห็นด้วยก็คงจะปรับตัว และผมก็เชื่อว่ามีคนรักดีกว่าคนเกลียดครับ
    หากเขามีเหตุผลอื่น เขาก็จะชี้แจง เผลอๆ ท่านจะกลายเป็นเพื่อนกันในที่สุดครับ

ไม่ชอบใจตรงไหนก็บอกกัน ดีกว่าเจอกันหวานใส่กันทั้งที่ทนฝืน มิตรภาพสร้างไม่ยาก แต่รักษาให้ยั่งยืนแสนยาก
    ผมอาจจะสนิทกับคุณเต็ก ก็ตอนไปเชียงใหม่นี่เอง ตอนแรกก็ไม่สนิทกันครับ ตอนนี้มีเพื่อนเพิ่มขึ้นอีกหนึ่งคน ดีกว่ามีศตรูเยอะเลย

ทุกวันนี้ไปเชียงใหม่ก็ได้อาศัยคุณเต็ก คอยเป็นธุระให้หลายเรื่องเลยครับ
  • ไม่อยากรู้ก็ไม่ต้องเข้ามาดูหรือด่า ว่ากันหลอก ไม่เห็นจะต้องโกรธอะไรถึงขนาดต้องว่ากันแรงขนาดนี้ นะครับ
    หมาก็เค้าก็ดูดีนะถึงจะไม่สวยเข้าขันเทพแต่ก็สวย ผมก็อยากเห็นหมา ของท่านผี ๆ ทั้งหลายเหมือนกันว่าจะสวยกว่าตัวนี้หรือเปล่า
    สวนท่านเจ้าของหมา ผมคิดว่าถ้าหมาเค้ามีกล้ามเนื้อมากกว่านี้อีกหน่อย ผมว่าสวยเอาเรื่องเลยนะครับ

คนไทยด้วยคุยกันดี ๆ ก็ได้นะครับ (หมู่ นง)
  • 555 เต็กโดนอีกล่ะทีแรกได้คุณกับเต็กยัง งง เหมือนกันว่าคุยกับหุ่นยนต์หรือป่าวแต่พอคุยกันรู้เรื่อง

เต็กมีน้ำใจครับเป็นธุระหารถให้ดูแลทุกอย่างมีพิทมีเพื่อนครับขนาดผมถาม เบิกร์ลูกใครเค้าบอกต้อง

รอ สามทุ่ม ของขวัญวันคริสมาสต์เออคิดได้ไงว่ะชัดเจนดีครับขอบคุณเต็กมากๆที่เป็นธุระให้ครับ

พี่น้องลองคุยกับเต็กดูน่ะครับใครจะไปรู้วันนึงคนที่เราไม่ชอบอาจเป็นคนที่ช่วยเราได้ครับกลับ

กันไอ้ตัวที่ทำเป็นปากหวานอาจเป็นตัว เหี้ย ที่ทำให้เราเสียความรู้สึกมากยิ่งกว่า
  • มันก็จริงนะคับ พวก มือถือสาก ปากถือศีล มันก็มีเยอะ เสแสร้งทำ แต่แม่งวางเเผนไว้หมดแล้ว อันนี้แม่งน่าคิดมากกว่าอีก ว่ามันทำไปเพื่ออะไร เพื่อใคร ลองติดตามดูนะคับ ยาวๆไป อีกไม่นานคำตอบมันจะมีมาแน่ๆ
  • ผมว่าเจ้าของกระทู้ ไม่บ้าก็บ๊อง มีที่ไหนเอาหมากากๆๆ มาอัพเกรด กูว่าแม่งโก่งราคาผสมแน่ๆอย่าไปหลงเชื่อมันนะแม่งมีแผนแน่นอน
  • ** เรื่องแผนเค้าคงมี แต่ผมว่าควแง่บอกมากกว่าแง่ลบนะคร๊าบๆๆ

ถ้าแง่ลบเค้าคงไม่กล้ามาลงประจานตัวเองๆๆแน่ๆๆๆ

ตามๆดูกันนะคร๊าบๆๆ...3 ทุ่มเองนะ
  • หมาสวยดีครับ ชอบครับ

ส่วนบอกไม่บอกก็แล้วแต่เทคนิคแต่ละคนมั้งครับ

สำหรับตัวผมไม่อยากรู้ครับ แค่เข้ามาชื่นชมเจ้าburgh
  • :006:ยอมรับ นายแน่มาก....(สงสารผีทำอะไรไม่ได้ ได้แต่กัดฟันแค้น5555)
  • บางที่เส้นกั้นระหว่างความเชื่อมั่นในตัวเองกับการหลงตัวเองมันอาจจะบางเกินไปจนทำให้เราอาจแยกไม่ออกก็ได้ครับ
  • ขอขอบคุณพี่ Mark เฮียเหลี่ยงและทุกๆท่านที่เข้ามาให้กำลังใจเป็นอย่างยิ่งครับ

เลี้ยงพิทบูลมีอะไรให้มันส์กว่านี้เยอะ ไม่ว่าจะเป็นกิจกรรม เกมส์ และอื่นๆอีกมากมาย
    นี่ก็ถือว่าเป็นเกมส์อย่างนึงที่ผมกำลังเล่นกับคนที่อยากรู้ ซึ่งผมไม่มีเจตนา
    ไปแข่งขันกับหมาที่สวยสุด แพงสุด เตี้ยสุด หรือใหญ่สุด อย่างที่คุณคิดกันไปเอง
    เจ้าเบิกเป็นหมาผม ผมก็ภูมิใจในตัวมันก็เท่านั้นเอง

คนที่หมั่นไส้ผม ก็ไม่รู้จะบอกยังไง ผมได้ขออภัยคนที่ไม่อยากรู้ไว้ก่อนหน้านี้แล้ว
    ถ้าคุณจะเก็บกด อิจฉา และเกลียดแค้น ก็เรื่องของคุณ มันเป็นอะไรที่ผมช่วยไม่ได้
    ตราบใดผมไม่ได้ทำให้คนอื่นเดือดร้อน ก็ไม่เห็นจะเสียหายที่จะทำอะไรแปลกๆแหวกแนวแบบนี้...
  • สามทุ่มแย้ว แฟนคลับเจ้าเบิร์กมาแว้ว
  • 5555555555555 ป้าก็มาด้วยเหรอครับ
  • เอา3ทุ่มแล้วท่านเต็กบอกได้แล้วอยากรู้งะ:002::002::002::002:
  • MANU Bullseye Most Wanted

ตระกูลที่เหลือคอยลุ้นปีหน้านะครับพี่ๆน้องๆ...:065:
    ไฟล์แนบ
    Manu2.jpg 30K
  • :m125:รอลุ้นรอลุ้นครับมันเป็นสิ่งไม่เสียหายครับ
    ทำในสิ่งที่ถูกต้อง ทำในสิ่งที่เรารัก
    ถ้าคนอื่นไม่เดือดร้อนและเสียหาย
    ทำไปเถอะครับนี่คือถนนหนทางของตัวเราเอง
    อย่าให้คนอื่นกำหนดเราได้เพราะเราคือตัวของเราครับ:m109:
  • ขอบคุณพี่ๆน้องๆทุกท่านที่มาร่วมสนุก คล้ายๆกันมั้ยครับ...
    ไฟล์แนบ
    DSC05037.JPG 103K
  • เกลื่อนเมืองสายเมนู
  • อนาคตสายเบิร์กครับ ไม่ไช่สายมานู...

ต้องยกเครดิตให้เฮีย Yut Chonburi Cool Camp ที่ไม่ได้เก่งทางด้านบลีดอย่างเดียว
    แต่ทายสายเลือดได้แม่นมากๆครับ :063:คล้ายๆ NEMESIS:063:
  • จัดให้ครับไม่ต้องรอปีหน้า
    http://www.razorsnationkennel.com/gottiped2.htm
    ไฟล์แนบ
    Untitled-14.jpg 92K
  • พัน พรือ ท่าน Tek ผ่านบายๆนิ :063:
  • คุณ..mass..พุดดั้ยเยี่ยม.มากๆๆ คร้าฟฟฟ
  • หนึ่งในผู้ติดตามผล ....:006::006::006:
  • ผ่านมา ขอนั่งขี้ในนี้หน่อยนะ
  • ผมนับถือหัวใจครับ :063:
  • สาย Manu นี่มันบินได้ หรือกลั้นหายใจได้นานกว่าสายอื่นเหรอ บอกตรงๆว่ามีเกลื่อน ยิ่งคอกวิลลี่นี่ก็ Manu ทั้งนั้น งงว่าจะประกาศว่าอะไร รอลุ้นข้ามปีคืออะไร หรือแค่ลุ้นว่า ญาติตัวต่อไปมันคือตัวไหน อย่างนั้นไม่ลุ้นดีกว่า เพราะตัวเจ็บๆ สายเจ็บๆ กว่านี้มีอีกเพียบ ไม่เห็นเค้าอวดกันขนาดนี้ งงว่าจะทำอะไร ถ้ากล้าลงบอร์ด มันก็ต้องกล้ารับฟังคำวิจารณ์ เค้าถึงเรียกกันว่าแฟร์ จริงไหม