ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ตระกูลตัวแรกของเจ้า Burgh คือ...
  • ถ้ายากได้สาวกเพิ่ม แนะให้ เปลี่ยนจากสาน MANU เป็น MAN U.รับรองผีไม่กล้าติ 555
  • นับว่าเป็นเกียรติกับผมอย่างยิ่งที่มีคนติดตามและชื่นชอบเจ้าเบิก ป้าพรของเราก็ด้วย ไปชนะใจป้าตอนใหน่ยังไม่รู้เลย...:005:

และขอแสดงความนับถือกับท่านที่ล็อกอินเข้ามาแสดงความคิดเห็น กล้าพูดกล้าทำและกล้ารับ เล่นบอรด์อย่างนี้สิครับถึงจะมันส์
    ผมยินดีที่จะยอมรับฟังเสมอ ดีกว่าพวกที่เข้ามาวิจารณ์บ่อยและยาวเหยียดแต่ไม่กล้าแม้กระทั่งรับรองคำพูดของตัวเอง แล้วผมจะไปรับฟังคนแบบนี้ทำไม...
  • ?????????????เจริญ
  • ชอบครับ...จะคอยติดตามต่อนะครับ คนจริง
  • แหมตอนแทงหวยไม่ยักถูก คิดแล้วว่า สาย Manu แหงๆ เอ!!!หรือจะเป็นพี่น้องกับ Bully ในดวงใจผม Calito หว่า หรือ เป็นญาติใกล้กับ Cambel เดี๋ยวดามต่อครับบบบบบ
  • CommentAuthorlumpotorn19CommentTime13 ชั่วโมงก่อน แก้ไข ลบถาวร
    สามทุ่มแย้ว แฟนคลับเจ้าเบิร์กมาแว้ว

เข้ามาอีกรอบ (((((ด้วยชอบเจ้าเบิร์ก และชื่นชมความตั้งใจจริงของคุณเต็กที่ทุ่มเทให้คนเข้าใจพิทบูล)))))

คุณเต็ก ป้าพรชื่นชม คนที่รัก และเลี้ยงดูพิทบูลอย่างดี เช่นคุณ

และยังควักกระเป๋าตัวเองส่งเสริมการทำกิจกรรมเพื่อให้คนรู้จักและเข้าใจพิทบูล อันนี้ขอบอกว่าเยี่ยมมาก

อันนินทากาเล เหมือนเทน้ำ ไม่ชอกช้ำเหมือนเอามีดมากรีดหิน องค์พระปฏิมายังราคิน มนุษย์เดินดิน หรือจะสิ้นคนนินทา

การเล่นบอร์ดนี้ ถ้าจะไม่ให้ผีมายุ่ง เราอย่าไปยุ่งต่อปากต่อคำกับผี เค้าติชม เราน้อมรับ แค่นี้เรื่องไม่ยาวนะคุณเต็ก

แต่ขอเอาใจช่วยนะคะ เสียดายงานดีวันที่ 27 ขาดคุณเต็ก ใครจะถ่ายทำสารคดีแจกพวกเราอีกน๊า เฮ้อ
  • ไอ้เต็ก มึงเข้าใจเสียใหม่ พี่พรไม่ได้ชอบหมามึง แต่ชอบใจที่มึงเลี้ยงและเอาใจใส่หมามึง แค่นี้มึงก็ตีภาษาไม่ออก ไอ้หลงเอ๊ย**
  • ลองดูแล้วกันพี่น้อง ถ้ามันคิดว่ามันถูก มันแก้ไขข้อความข้างต้นทำไมวะ หุหุ กูอีกคนที่เข้ามาชมมึง แล้วก็แอบด่ามึง ไอ้โง่ หุหุหุ
  • ชอบเจ้าเบิร์ก เหมือนกัน..สวยดีครับ
    ผมเองก็มือใหม่เพิ่งจะเลี้ยงพิตบูลได้3เดือนเอง
    ก็ได้ความรู้และอะไรดีๆจากที่บอร์ดนี้เยอะแยะมากมาย..

ผมเข้าใจว่าในทุกๆสังคมมันเป็นเหมือนกันหมดแหล่ะครับ
    มีทั้งคนรัก คนชัง....เป็นตัวเองอย่างที่เราเป็น นั่นแหล่ะดีที่สุด.
  • ขอบคุณมากครับป้าพร ผมวางแผนจะไปงานนี้ตั้งนานแล้ว เพราะใจรักและชอบพิทบูลแนวกิจกรรมเป็นที่สุด แถมได้ชิมฝีมือส้มตําป้าด้วย
    แต่ตอนนี้ผมอยู่แม่ฮ่องสอน และต้องย้ายบ้านหลังใหม่ที่เชียงใหม่ก่อนสิ้นปี ผมกะเครียร์ให้เสร็จเร็วที่สุดเพื่อปีใหม่นี้จะได้ไปกราบพ่อกับแม่ผม
    ปีหน้าพอเจ้าเบิกโตเต็มวัย ผมจะพาไปร่วมกิจกรรมแนวเอกซ์ตรีมที่ดี 1 แน่นอนครับ... พา Mohawka ไปด้วยกันมั้ยคุณตั้ม...?
  • ความจริงก็ไม่อยากเข้ามายุ่งเท่าไหร่นะคับแต่เท่าที่รู้มาmanuคือตาของเจ้าเบิก แม่เบิกเป็นลูกmanu ส่วนพ่อก็คือเจ้าmohicanซึ่งเจ้าโมชิแคนเป็นลูกของ Big Thingsgเจ้าเบิกเป็นหมาที่มาจากเฮียโกศลเชียงราย ซึ่งเห็นเฮียแกเก็บชุดเจ้าเบิกไว้หลายตัวสวยๆทั้งนั้นคับ ถ้าไม่มีอะไรแหล่งข่าวนี้ไม่น่าจะผิดพลาดคับ ขออภัยถ้าเจ้าของกระทู้จะไม่ยอมรับข้อมูลข้างบนนี้ เจ้าเบิกสวยคับแต่เจ้าของเรื่องมากไปหน่อยแต่ก็นิสัยดีเลี้ยงให้มีความสุขเด้อท่านไ ไม่มีความลับในโลก ผีเจียงฮาย
  • สวัสดี คุณ TEK เพื่อนๆ และน้าผีทั้งหลาย

เห็นตั้งแต่เปิดกระทู้แล้ว แต่อ่านอย่างเดียว เพราะเคยเดาเล่นๆว่ามันน่าจะมีเลือด MANUอยู่

แต่ถ้างานนี้เฉลยมา ไม่มีเลือดเจ้า HEAD DIRECTOR อย่าง MANU นี่ หมดเล้ยยย

ก้ถือว่าเดากันสนุกๆขำๆครับ พี่น้อง ทุกอย่างมีดีในตัวของมัน

เพียงแค่เราเปิดใจในการมองสุนัข เปิดความคิดที่จะมองคนอื่น ผมเชื่อว่าการเลี้ยงพิทบูลให้ความสุขกับทุกท่านได้อีกแยะ:062:

และขอขอบคุณ MOHAWKA ที่ชอบบักโต้ ของผม ลูก MANU เหมือนกัน แต่ผมว่าเจ้าเบิกไม่น่าใช่สายเลือดไอ่โต้ นี่มันก็เกือบจะสี่ขวบละ วันก่อนมีต่างชาติมาขอซื้อ ผมบอกเค้าไปว่า อย่าเอามันไปเลย ปล่อยให้มันตายอยู่ที่บ้านผมเหอะ เจ้านี่ให้อะไรผมมากกว่าที่คุณคิดเยอะ:036:

เอ.. ท่านเต็ก แล้วตกลงมันลูกใครเนี่ย เฉลยไปเลย รักจะใหญ่ ใจต้องนิ่ง 5555
    ไฟล์แนบ
    20091125110404_l_913199606b6a4d28b9788feb890e622d.jpg 59K
  • อ้าวน้าผีเจียงฮายมา เฉลย ซะแล้ว

ถ้าเป็นอย่างว่าก็ X2 MANU นี่เอง

เพราะ DIEGO' THING ก็เป็นลูก MANU เหมือนกัน( manu x neela)

ชุดนี้สวยทั้งชุดเลย พี่น้องร่วมครอกกับ THING ก็มี SAMSON จากDEVILDEN และก็มี KATO พ่อเจ้า SCARFACE ของ BB

ส่วนตัวเมียก็เจ้า COOKIE MONSTERS อีกตัว
    ไฟล์แนบ
    Q160.jpg 52K
  • เต็มที่เลยคับพี่ยุทธ.......

สวัสดีคับพี่เต๊กผมชอบที่พี่มีความตั้งใจและมั่นใจดีคับ...มันเป็นเรื่องธรรมชาติและธรรมดาของสังคมคับ ( มีทั้งคนรักและแอบเกลียด )

ช่างมันเถอะคับนึกว่าหมาเห่า ( พวกผีที่คิดว่าการกระทำตัวเองเก่ง..หมาตัวเองสุดยอด..ถุย !!!!!!!!!...สุดท้ายก็แอบอิจฉาชาวบ้านอยู่ลึกๆคับพอเข้าสังคมก็แปลงร่างแปลงกายไปแอบแดกกับเขาด้วยอิๆๆ )

เราแค่ทำตัวให้มั่นใจหมาและตัวเราพอแล้วคับ..สบายๆดีกว่า..มีดีต้องโชว์ให้เขาดูไปเลยคับอย่าไปปกปิดแง่ดี...ผมสนับสนุนคนดีคับ

ดีกว่าไม่มีดีแบบพวกแอบด่าชาวบ้านไปวันๆ 555................................ดูแต่ตาวาจาเป็นเซียนดีกว่า...ไม่ชอบอะไรก็เก็บไว้บ้างดีกว่าเพราะบอกออกมาแล้วมันบ่งบอก...พื้นฐานการอบรมและเลี้ยงดู อิๆๆ:017::019::020::059::053:
  • ไอ้เหี้ย OFFshokunkungfu น่าจะกลัวผีจัด
    ถ้ามึงไม่ชอบผี มึงก็ไปเวปอื่นเถอะวะ เวปนี้เขามีผีโว้ยไอ้ควายยยยยยยยยย
  • อ้อไอ้ OFFshokunkungfu มันไม่กลัวผีหรอกครับ แต่มันแค้นผีที่ทำให้ไอ้เฮียหมี พวกมันขายหมาไม่ได้ครับ
  • ไม่ได้กลัวหลอกพี่ผี..มีอะไรให้กลัวคับ อิๆๆ รู้ๆกันอยู่...
    ส่วนเรื่องเวปก็อย่าไปพาดพิงเขาเลยคับมันเป็นสิทธิส่วนบุคคลที่จะเลือกเข้าบ้านไหนคับอย่าเลี่ยงประเด็นดีกว่า555
    ส่วนเรื่องน้องหมีนั้น..ขายไม่หมดก็เก็บไว้เลี้ยงได้คับ...............อิๆๆ
    เราขายให้พวกคนทั่วไปไม่ได้ขายให้ผี ว๊ากๆๆ!!!! 555
  • เมื่อรู้จักเหตุแห่งสุข
    ว่าอยู่ที่วิธีคิดสละออก
    อยู่ที่วิธีเลือกคำพูดอันไม่เป็นที่ระคายโสต
    และอยู่ที่วิธีลงมือทำโลกนี้ให้ดีขึ้น
    แม้ไม่อยากมีความสุขก็จะเป็นสุขสนุกนาน

แต่ถ้าไม่ละเหตุแห่งทุกข์
    ซึ่งก็คือวิธีคิดเห็นแก่ตัว
    คือวิธีพูดด้วยคำที่คนเกลียดชัง
    และคือวิธีลงมือทำโลกนี้ให้แย่ลง
    แม้อยากหายทุกข์ก็จะต้องทนทุกข์ร่ำไป

ขยะอย่างหนึ่งที่รกใจคน ที่สุด ก็คือความอิจฉาริษยาคนอื่น โดยไม่ทันเฉลียวว่า ทุกครั้งที่เราอิจฉาริษยาใครก็ตาม ความนับถือตัวเองของเราก็เสื่อมถอยลงไปด้วย เพราะการจะรู้สึกอิจฉาหรือริษยาใครนั้น ย่อมมีพื้นฐานมาจากความรู้สึกว่าเขาดีหรือได้ดีกว่าเรา เราจึงอิจฉาเขาเป็นพัลวัน

จงหยุดอิจฉา แล้วมองให้เห็นว่า การที่คนอื่นได้ดีหรือมีดีกว่าเรานั้น เป็นสิ่งที่น่ายินดี ควรยินดีกับเขา และปรับเปลี่ยนโน้มน้าวตัวเองให้ทวีความดีดั่งที่เขามีจนเราอิจฉา
    ใจหลายคน รุงรังไปด้วยความกลัว กลัวเขาจะไม่รัก กลัวเงินจะหมด กลัวฝนจะตก กลัวนายจ้างจะเลิกจ้าง กลัวเพื่อนร่วมงานจะได้ดีกว่า กลัวไม่ก้าวหน้า ไม่ได้โบนัส ฯลฯ

กลัวไปทำไม เรื่องบางเรื่องเราตัดสินเองไม่ได้ อยู่นอกเหนือจากการควบคุม ซึ่งกลัวไปก็เท่านั้น ไม่ได้ช่วยให้อะไรดีขึ้นสักนิด บางเรื่องแทบไม่มีวันมาถึงในชีวิต ก็กลัวล่วงหน้า กลัวจนประสาทเสีย

จงพร้อมที่จะเผชิญหน้ากับทุกคนและทุกสิ่งในชีวิตอย่างมีศักดิ์ศรี ซึ่งต้องเริ่มจากการทำแต่สิ่งที่ดี โปร่งใส ไม่เป็นแผลติดตัวที่ต้องปิดบังซ่อนเร้น และจงขจัดความกลัวออกไปจากใจ เพื่อให้เกิดความมั่นใจที่จะใช้ชีวิตของเราให้สมศักดิ์ศรี เพื่อที่จะเรียนรู้สิ่งใหม่ๆ เพื่อทำให้ชีวิตนี้ดีกว่าเดิม
  • แม้เกิดความรู้สึกภาคภูมิใจว่า
    ตนเป็นผู้รู้ธัมมะที่สำคัญที่มีรู้น้อยคน
    แล้วความทะนงใจ ยกตนข่มท่าน ข่มใครต่อใคร ก็จะตามมา
    ไม่มีคุณแก่ตนเอง ทั้งยังมีโทษอย่างมาก

เรื่องนี้จึงสำคัญมาก ขอจงพยายามทำความเข้าใจในเรื่องนี้ให้ถูกต้อง
    เตือนตนเองไว้ให้สม่ำเสมอว่า
    ปัญญาเกิดแต่ต้องเรียนเป็นอันดับแรก
    แล้วจึงนำที่เรียนไว้นั้นไปคิดไตร่ตรองให้เกิดความเข้าใจชัดเจน
    ที่เรียกว่าเกิดเป็นปัญญานั่นเอง

อย่างไรก็ตามขอให้พยายามคิดพูดทำอย่างมีสติ ทุกขณะจิตคิดพูดทำแต่ที่ดีงาม
    และจำไว้ให้มั่นด้วย ว่าสมเด็จพระบรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้าทางภาษิตไว้ว่าดังนี้

?ความรู้เกิดแก่คนพาล ก็เพียงเพื่อความฉิบหาย
    มันทำสมองของเขาให้เขว ย่อมฆ่าส่วนที่ขาวของคนพวกนั้นเสีย?

พูดง่ายๆ ก็คืออย่าเป็นคนพาล เพราะมีความรู้แล้วจะได้ไม่เป็นโทษร้ายแรง
  • คนเราควรทำในสื่งที่ถูกต้อง...........

และต้องลงทำ..เมื่อเห็นความถูกต้อง ถูกบิดเบือน....

มนุษย์จงอย่ายืนมองเฉยเมื่อความดีถูกรังแก.....เพราะคุณจะไม่ใช่มนุษย์ แต่จะได้ใช้คำนำหน้าว่า คน ...เท่านั้น.

ถ้าความเคารพที่มีให้ถูกมองว่าด้อยค่าหรือต่ำต้อย ................ ก็ เก็บความเคารพที่มีค่าของเรา ไว้ให้คนที่วางตัวเหมาะสมดีกว่า
    ไฟล์แนบ
    20091216125517_RRK...3.JPG 54K
    sigpic1562_4.gif3.jpeg 12K
  • ยังงัยก็สู้ๆต่อไปนะคับ
    อย่างน้อยผมก็ว่าคุนกล้ากว่าน้าผีหลายๆท่านนะคับ
    ถือว่าคุนเป็นลูกผู้ชายจิงๆที่ทำโดยไม่กลัวว่าจะโดนโจมตีจิงๆ
    ที่นี้ก็ถึงคิวของน้าผีทั้งหลายนะคับลองย้อนกลับไปมองตัวเองนะคับ
    มี.....อยู่ตรงหว่างขาแล้วยังทำตัวแบบหมาลอบกัดหรือหน้าตัวเมียคับ
    อย่างน้อยก็ช่วยให้เกียตริอวัยวะที่อยู่ตรงหว่างขอที่บ่งบอกความเป็นเพศชายของคุนมั่งนะคับ
  • ถ้าไม่ผี พวกมึงก็คอยหาแดกง่ายๆซิว่ะ กรั๊กๆๆๆๆๆๆ

ถ้าผีชมพวกมึงก็ห่างกระดก ผีด่าก็กลายเป็นผีขี้อิจฉา ถุยๆๆๆๆๆๆ

ใครจะอิจฉามึงว่ะ ไอ้แดกขี้ มึงมีดีขนาดที่ทำให้พวกกูอิจฉาเรยหรือว่ะ ข๊ากกกกกกก ถุย! กรั๊กๆๆๆๆๆๆๆๆ

ผี............ (หน่วยเปิดโปงคนเหี้ย)
  • ถุยกล้าพูดหน่วยเปิดโปงคนเหี้ยแล้วทำไมไม่เปิดโปงพวกผีแบบมึงบ้างละดีแต่เป็นเห็บหมัดไอ้กระดอเอ้ยทีหมาพวกมึงไม่มีผีแขวะเลยแสดงว่าสิ่งที่พวกมึงแอบทำอยู่นี้เป็นสิ่งดีละสิหยุดอ้างอะไรน้ำเน่าสะทีวะจะอ๊วกพอเจอคนจริงด่าดิ้นกันพล่านเลยนะมึงอายไหมละ
  • ใครดิ้น ? มึงคิดว่าผีคือใครว่ะ ไอ้ OFFshokunkungfu

เอะๆ กูรู้มึงคิดอะไรอยู่ ไอ้ตอแหล
  • gเฮ้ออออออออ
    แต่ก็มิได้นำพา
  • CommentAuthorGhost
    * CommentTime22 นาทีก่อน

ใครดิ้น ? มึงคิดว่าผีคือใครว่ะ ไอ้ OFFshokunkungfu

เอะๆ กูรู้มึงคิดอะไรอยู่ ไอ้ตอแหล

555...!!!!ใกล้่แล้วดิพี่ผีใกล้แล้ว....คุณรู้ผมรู้ เอะๆ กูรู้เท่าๆมึงนั่นแหละ555....เอะหรือไม่รู้หรือไม่อยู่หรือโฟนอิน อิๆๆๆ

แหลให้มันเนียนๆหน่อยโตแล้ว 555 อายเด็กมัน
  • คนดีและคนตรงอยู่ยากแต่ต้องอยู่ให้ได้คับ อย่าใช้ชีวิตแบบ แค่ได้อยู่คับ...... ไม่ต่างอะไรกับสิ่งที่เราเลี้ยงอยู่ อิๆๆ
    ไฟล์แนบ
    2079533.jpg 47K
  • โธ่! พ่อคนดีของ PITBULLZONE
  • เปิดศึกกันแล้วว้อยยย กูปูเสื่อนอนดูอย่างเดียว
  • พี่ยุทธครับที่ว่า ครอกเดียวกับ Thing มี Samson นั่นใช่ Samson พ่อของ Hurricane หรือเปล่าครับ แหมเวลาไส่สายbully นี่มัน มันส์ดีแหะ
  • สวัสดีครับเฮีย Yut, vespapink, คุณตั้ม ,Stykyfingers, และคุณ Off เข้ามาอ่านแล้วตกใจ ทําไมเรื่องมันเปลี่ยนไปได้ไกลขนาดนี้
    ต้องระวังหน่อยนะครับคุณ Off หลายคนเก็บกดที่ทําอะไรผมไม่ได้ แต่จ้องจะพานคนอื่นแทนเพื่อระบายอารมณ์ได้เต็มที่

จุดหมุ่งหมายสําคัญที่สุดของกระทู้นี้คือการบอกตระกูลเจ้าเบิกที่แท้จริง และไม่อยากให้บางคนมีข้อมูลที่ผิดในเวลาเดียวกัน
    ผีเป็นใครยังไม่รู้ แต่ท่านสามารถคาดเดาได้ต่อไป ผมเชื่อว่าทุกคนอยากฟังคําตอบจากเจ้าของหมาเพื่อที่จะสบายใจเป็นที่สุด
    และได้ข้อมูลที่แท้จริง 100% แต่ต้องคอยปีหน้านะครับ... :065:
  • บอกครบ หมด พอดีหมาตาย
  • ขอบคุณคับพี่เต๊กแม้ผมจะไม่เคยเจอตัวหรือพูดคุยกับพี่ก็จริงแต่ผมเชื่อเสมอว่าคนที่เลี้ยงพิทบลูและมีประสบการณ์การใช้ชีวิตที่เด็ดเดี่ยวของพี่:062:

ได้สอนและบ่มอบรมณ์ให้พี่มีความคิดที่กล้าและท้าทายในการทำความดีสไตล์ลูกผู้ชายตัวจริงและที่สำคัญไม่แคร์สื่อคับ(ผมชอบ) ส่วนตัวผมเองนั้นจริงๆไม่ได้อยากเสือกเรื่องคนอื่นมากซะจนตัวเองสามารถมีศัตรูได้มากมายขนาดนี้หรอกคับแต่ผมไม่สามารถทนเห็นและทนดูการวิจารณ์หรือ

การโจมตีแบบอำเพอใจไม่ไหวแล้วคับหลายกะทู้ที่โดนด่าเสียๆหายๆโดยการที่มีคนบางกลุ่มที่ใช้พื้นที่แห่งนี้กำจัดและขัดขวางความถูกต้องไม่ไหวแล้วซึ่งบางคำพูดนั้นรุนแรงและหาได้มีความจริงปะปนแม้แต่น้อย..เน้นการโจมตีที่อุบาทว์หรือความคิดที่มีอคติส่วนตัวโจมตีขู่แข่งหรือแม้แต่โจมตีพวกเดียวกันเอง....โดยที่เจ้าตัวที่ตอบโต้กันนั้นรู้อยู่แก่ใจแต่อาศัยความผิดพลาดบางประการมาอ้างบิดเบือนความจริงเบี่ยงเบนประเด็นไปว่าไม่มีหลักฐานบ้างแหละหลงประเด็นบ้างแหละทั้งที่ใจน่ะรู้ดีเสมอว่าตัวเองเป็นใครทำอะไรไว้บ้างในเวปที่ดีแห่งนี้ ง่ายๆคือการปลอมตัวหรือ ผี ...ซึ่งออกมาปกป้องบรรดาผีด้วยกันหรือพวกพ้องด้วยกันเอง(ผมว่าใครหลายคนสังเกตมานาน)

จริงๆแล้วผมว่าผีน่ะมีทั้งดีและไม่ดี ผีที่ดีคือผีที่สามารถออกมาบอกและใช้เหตุผลที่เชื่อถือได้มาอธิบายตรงประเด็นในส่วนใหญ่แต่กลับกับผีบางตัวที่ใช้ความบกพร่องทางด้านจิตใจและความเก็บกดอย่างเดียวมามั่วในบ้านแห่งนี้อย่างที่เป็นมาช้านาน...ไม่ว่ากันคับบ้านนี้คือบอร์ดเสรี
    ใครรู้อะไรก็มาบอกกันได้ซึ่งเราทุกคนต้องแยกแยะให้ดีว่าผีตัวนี้มาเพื่อจุดหมายใด
    แต่ทำไมพอผีบางตัวกล้าที่จะเปิดโปงความทุเรศของบรรดาผีที่ไม่ดีกลับมีการรับความจริงไม่ได้เริ่มออกลูกนักเลงบ้างดึงประเด็นไปชนกับกลุ่มนู้นบ้างกลุ่มนี้บ้าง..เฮ้อ!!! กล้าๆรับข้อคิดหรือรับความเห็นคนอื่นบ้างดีกว่าบอกแล้วไงบอร์ดนี้คือบ้านเสรี(ควรใช้วิจารณญานในการรับชม อิๆๆ)และอย่าใช้คำพูดว่าชาวบ้านมาแสวงหาผลประโยชน์เป็นหลักโดยที่ตัวท่านเองนั่นแหละห่วงผลประโยชน์จนลืมควมถูกต้อง... ไม่ต้องอายหรือข่มเหงกันคับ...คนดีผีกัดแค่ไหนก็ไม่ตายหรอกคับไม่ต้องกลัว เพราะเป็นผีทำอะไรใครไม่ได้แล้วละ .... 555

ส่วนเรื่องที่ใครจะลงขายหมาแล้วโดนโจมตีไม่เฉพาะน้องหมีหรือบุคคลหน้าใหม่หรือกลุ่มใดกลุ่มหนึ่งขอให้น้าผีลองดูให้ครบทุกหน้านะคับอย่าแวะไปแต่กลุ่มน้องหน้าใหม่หรือกลุ่มพวกอริตัวเองไปให้ครบทุกกลุ่มด้วยคับ...ดีก็ว่าไป..ไม่สวยก็ช่วยพิจารนาแบบเบาะก็พอไม่ต้องเน้นมากสงสารกลุ่มน้องใหม่หลายๆพื้อที่บ้างคับอย่าหลงว่าหมาข้านี้สุดยอดแต่เพียงผู้เดียวหรือแม้ผีบางตัวคอกจะพังแหล่ไม่พังแหล่แล้วยังมีหน้ามาวิจารณ์ชาวบ้านก็ช่วยคิดๆให้ดีก่อนคับว่าเรามีอะไรแค่ไหนอย่าใช้ความเก็บกดนำทางบ่อยครั้ง...มันไม่ยุติธรรม

ส่วนเรื่องที่บางท่านหาว่าผมต้องลงทุนลดตัวลงมาเป็นผีไปชมตัวเองหรือไปช่วยด่าคนอื่นและทำอะไรๆอีกหลายอย่าง...จะบอกให้ก่อนคิด..

ผมมีความกล้าพอ เป็นลูกผู้ชายที่ถูกพ่อแม่อบรมณ์มาดี และรับการศึกษามาพอสมควร..จึงไม่จำเป็นต้องมาทำตัว บ้าๆบอๆให้คนหลอกด่า
    ถึงสถาบันครอบครัวให้อับอายหรอกคับ....ไม่ชอบใครก็ต่างคนต่างอยู่ไปดีกว่าเพราะวงการเราก็คือ วงการเลี้ยงพิทบลูหาเพื่อน เหมือนวงการมายานั่นแหละคับ ทุกท่านที่เข้ามาสามารถและมีสิทธิเท่าเทียมกัน และมีการให้เกียรติกัน..แต่อย่าหลงว่าเกียรติที่ได้คือ ให้ท่านทนงตนหรืออุปโหลกตนเองว่า เหนือกว่าคนอื่นคับอย่าหลงประเด็น สุดท้ายพวกเราก็คือกลุ่มคนรักพิทบลูเหมือนกันนั่นแหละ คนๆหนึ่งเท่านั้นแหละ!!!

อยากฝากไว้แค่นี้ก่อนผมไม่ได้มีเจตนาจะว่ากระทบใครหรือหว่านแหใส่ผู้ใดแม้แต่น้อย..นอกจากตัวท่านหรือตัวผีจะมีจิตใจตรงประเด็นที่ผมกล่าวไว้สะมากกว่า..และท่านใดที่เคยเจ็บตัวและเจ็บใจ ก็ขอให้ช่วยกันอโหสิกรรมแก่บรรดาผีทั้งพร้อมๆกันคับ ...สาธุ !!!

...อ๊อฟ.กาญจนบุรี @ RRK GrouP ..( แก๊งค์ผู้ก่อการดี อิๆๆ ) หรือ พ่อคนดีของ PITBULLZONE หรือฉายาที่ท่านพี่บิวตั้งให้คือ อ๊อฟออกตัว ..555 !!!! :065:081-1999-780

http://www.ipitbulldog.com/wb/detailquest.php?qid=4403

ปล. ฝากบ้านใหม่ที่มียันต์กันสิ่งชั่วร้ายบอกไว้ด้านบนแล้วนะคับ ท่านใดรับข้อเสนอไม่ไหวก็ไม่ต้องเข้าไปนะคับลองไปอ่านดูผมว่ามันเป็นอีกแง่มุมหนึ่งที่พวกเราทนอยู่กับมันมานาน..ไม่ได้อย่างเปลี่ยนแปลงหรือเป็นฮีโร่แต่แค่บางครั้งก็รับอะไรไม่ไหว..เท่านั้นเอง ...

ขอบคุณและขอโทษพี่มาร์คเจ้าของบ้านใหญ่ และ ผู้ที่ติดตามชมกระผมและกลุ่ม RRK GrouP ขอจบความคิดและความในใจแต่เพียงเท่านี้

:063:เราเน้นทำในสิ่งที่ถูกต้อง และต้องทำเมื่อเห็นความถูกต้องโดนบิดเบือน ....:008:
    ไฟล์แนบ
    20091216125517_RRK...5.JPG 54K
  • ขอบคุณสําหรับคําชมในตัวผมมากครับคุณ Off อ่านความคิดเห็นแล้วก็ได้แง่คิดหลายอย่าง

ผีส่วนมากมีแต่ความเกลียดชัง อิจฉา และใส่ร้ายป้ายสี หาผีที่มีเหตุมีผลน้อยมาก ผมจึงเลือกที่จะไม่ไปยุ่งกับคนพวกนี้
    เพราะการที่ไปเสียเวลากับมัน มันจะทำให้เราร้อนและส่งผลให้เกิดการชลอความคิดสร้างสรรค์และผลงานในทุกๆด้านเช่น
    ทางด้านการงาน ครอบครัว และอื่นๆอีกมากมาย ชีวิตคนเรานั้นสั้น ผมเลือกที่จะสนใจแสวงหาความสุขดีกว่า...

ผมว่าคุณ Off น่าจะเป็นคนชอบยิงปืนบ่อยเลยเป็นคนที่มีอารมณ์ร้อน แต่ผมเชื่อว่าถ้าสักวันหนึ่งผีมีโอกาศได้เจอคุณ Off ตัวจริง
    มันไม่กล้าที่จะสบตาคุณด้วยซ้ำไป เพราะนิสัยในบอรด์ก็บ่งบอกถึงความขี้กลัวตัวสั่นในชีวิตจริงของคนเหล่านี้อยู่แล้ว...
    ไฟล์แนบ
    Burgh2.JPG 97K
  • อ๋อหน้าอย่างนี้เรอะคะ ที่ชอบดูถูกคนว่าเป็นเศษสวะ :o019:

แหม๋!พ่อคุณทูลหัวยิ่งใหญ่จริงๆๆๆๆๆๆๆ :o030:
  • สร้างชื่อลงทะเบียนชั่วโมงที่แล้วเพื่ออยากจะมีส่วนร่วมกับพี่เขาขนาดนั้นเลยรึ NUNA
  • เพราะอารัย

ชอบดูถูกคนอื่นจัง

เปิดเผยตัวดีกว่าครับ

ผมว่าหมาพี่แกสวยกว่าหมาพวกน้าผีบางตัวอีกครับ

พี่แกมั่นใจอะมีอารัยอะป่าวครับ

ของตัวเองสวยมากหรือไงถึงได้ดูถูกคนอื่นจัง

หมาผมไม่สวยครับแต่ผมก็รัก
  • แล้วมึงเสือกเหี้ยอะไร ไอ้ nEtPiTbUlL ที่กูโพสนี้ กูไม่ได้เข้าข้างใครทั้งนั้น แต่กูจะด่ามึง ไอ้การศึกษาต่ำ ภาษาไทยยังพิมพ์ ง๊าฟ ๆ แล้วยังเสือก .. ขนาดนี้

เก็บปากไว้แดกส้นตีนกูเหอะ ไอ้ nEtPiTbUlL

ไอ้ควาย
  • สร้างชื่อลงทะเบียนชั่วโมงที่แล้วเพื่ออยากจะมีส่วนร่วมกับพี่เขาขนาดนั้นเลยรึ NUNA
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    แล้วมันกี่ยวอะไรกับน้าผีล่ะคะ

NUNA ก็แค่อยากจะว่าคนที่ดูถูกคนนี่คะ :024:
  • ค่อยๆดูไปนังหนูเอ้ย คนใหน่ดีไม่ดีเข้ามาเล่นบ่อยๆเดี๋ยวก็รู้เอง
    เข้ามาวันแรกปุ้ปไปว่าคนอื่นเขาปั้ป น้าผีสงสัยรู้ไม้จ้ะ
  • อ่านมา นั่งขำอย่างเดียว แม่งด่ากันมันชิบหาย ผีปากแม่งสุดยอด

กระทู้บักอ๊อฟ RRK อีกกระทู้ ไฟแลบมันหยดเลย อ่านไปขำไป Tek กับ อ๊อฟ ใจเย็นคุมเกมดี ตอบโต้ดีมีเหตุผล

ผีแม่งก็เอาแต่ด่าด่าอย่างเดียว ฮา
  • ผมเข้าใจในอารมณ์ของพี่TeK ดีนะคับว่า พี่ความรู้สึกกับหมายังไง
    ก็พี่เค้ารักหมาของเค้า
    ไม่รู้จะอธิบาย ยังไง
    แต่เป็นอันว่าผมเข้าใจ พี่คับพี่ tek
    สู้ๆ คับพี่tek c c
  • พี่ goTek อย่าขี้โม้ให้มากนะครับ เหม็นขี้ฟัน