ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ซาหวาดดีคับคุนพี่ BADBOY ด้ายเจอกันตัวจริงๆแล้วนะคับ ...

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ แล้วเจอกันอีกคับคุนพี่ ...
  • ส่วนตัวผมไม่มีกล้องไป เอาโทรสับถ่ายมาไม่กี่รูปเองคับ ...

เดี๋ยวจะลงเป็นตอนไปเลยคับ ...
  • พี่มาร์คด้ายแวะเข้ามาทักทายพี่น้องลพบุรีกันคับ ...

หล่อมากมาย คุยดี สนุกเป็นกัลเองมากคับ ...
    ไฟล์แนบ
    IMG_0294.jpg 65K
    IMG_0293.jpg 64K
  • ถ่ายรูปกับกลุ่ม...
    ไฟล์แนบ
    IMG_0295.jpg 47K
  • เวลาน่าตื่นเต้นมาแล้วคับ ...

SNIPER กลัวมากคนเยอะเสียงดัง ไม่เดินเลย ตัวสั่นๆๆๆๆๆๆๆ ...

แล้วเป๋าก็ดันลงสมัครประกวดไปแล้วด้วย ...

มานั้งปรึกษาพี่มาร์คบอกว่าพี่หมาไม่เดินไม่ลงด้ายป่าว ...

พี่เค้าเลยสอนอะไรเล็กน้อย ถ้าด้ายผลเสียเบียร์ให้พี่มาร์ค 1 ลัง บอกด้ายเลยคับ แต่ต้องมากินที่ลพบุรีนะคับ 555...

เวลานั้นก็มาถึง ............
    ไฟล์แนบ
    17102010601_resize[1].jpg 94K
    17102010600_resize[1].jpg 90K
    17102010599_resize[1].jpg 92K
  • ผลออกมาคือ ...
    ไฟล์แนบ
    IMG_0290.jpg 54K
    IMG_0289.jpg 48K
    IMG_0291.jpg 46K
  • ขอบคุนพี่โอ๋คับ มือจูงลพบุรี ...

บอกพี่มาร์คว่า เบียร์1ลัง เดี๋ยวแถมกับแกล้มอีกด้วยคับ 555...

ดีใจคับ ครั้งแรก งานแรก ที่3 ก็ดีใจแล้วคับ...

อีกผลงานเป็นน้องหมาของพี่เอลพบุรีคับ ...

สุดยอดเอาที่หนึ่งไปเลย ...
    ไฟล์แนบ
    IMG_0292.jpg 63K
  • ยินดีด้วยกับ คุณ bobby(เจ้าของ sniper)
    และ คุณเอ ครับ ไปไม่เสียเที่ยว เอารางวัลติดไม้ติดมือกลับบ้านด้วย
    แสดงว่าพิทบูลลพบุรี บ้านเราก็ไม่ธรรมดาเหมือนกันนะเนี่ย
    ผมเสียดายไม่มีโอกาสได้ไปงาน ทั้งที่มาอาศัยอยู่นครปฐมแท้ๆ ติดงานเซ็งเลย
    เห็นภาพงานแล้วน่าจะสนุกมากๆเลยครับ
  • ดีจัยด้วยนะครับ

พี่เอ-พี่เปา

สุดยอดไปเลยครับ

เสียดายที่ไม่ได้ไปด้วยพอดีติดงานอ่าครับ

Lopburi Pitbull จงเจริญ
  • คับ ... ขอบคุน คุนgafalofมากคับ...
    ไฟล์แนบ
    884[1].jpg 90K
  • ลืมแจ้งอีกอย่างคับ ...

เนื้องจากในงานมีการแข่งขัน มหกรรม "ชักเย่อ"กระชับมิตร ครั้งที่1 ...

ผลออกมา ลพบุรี ชนะได้ที่ 1 ครับ ...

หมายเหตุ: เนื่องจาก ลพบุรีมีผู้ใหญ่เยอะ หรือผู้สูงอายุ 555 ล้อเล่นคับ ....

เราจึงได้ยืมตัวแข็งๆของตาคลีมาด้วยคับ ก็ขอขอบคุนพี่ๆตาคลีคับ ...

รางวัลชนะเลิศ เราได้ถ้วยทอง+เงิน5พันบาทไทย เงินนี้คือค่าสมัครของแต่ละค้าย และเงินนี้ทางเราได้ส่งคืน
    กับเจ้าของงาน ให้นำไปสมทบกับเงินทำบุญไปเลย ...

ได้ทั้งความสนุกได้ทั้งบุญกลับบ้านกันไปคับ ...

อันนี้ส่วนตัวเลยคับ หลังจากแข่งเสร็จ ผมปวดทั้งตัวเลยคับ หลังนี่หนักหน่อย 555 ...
  • สีสันของงานครับบบบบบบบบบ...
    ไฟล์แนบ
    IMG_0297.jpg 64K
    4110[1].jpg 106K
    3210[1].jpg 91K
    428[1].jpg 106K
    403[1].jpg 92K
  • ขอแสดงความยินดีกับชาวลพบุรีด้วยนะครับ .... :m001:

คุณเอครับ เสียดายผมไม่ได้เอาโทรศัพท์ไป ติดมาแต่
    โทรศัพท์แม่ เลยไม่มีเบอร์ ไม่งั้นจะได้ขอแวะเข้าไปทักทาย
    ไว้โอกาศหน้าแล้วกันนะครับ

ว่าแต่ เจ้ามาราธอนผมฟลุ๊กได้ที่ 3 รุ่น 24 เดือนขึ้นกับเขาด้วย
    ดีใจเหมือนกันครับ ไว้มิตติ้งชาวลพบุรี ขอฝากตัวด้วยแล้วกันครับ

..... :o030:
  • ลบกวน ที่ป๋ามาคถือใบไรคับ
  • ...งานลพบุรีไม่แพ้ นครปฐมครับ...
    ไฟล์แนบ
    IMG_02922.jpg 63K
  • สวัสดีครับ ทุกท่าน ทุกกลุ่ม น่ะครับ คึกคักกันดีจัง วันงานคงไม่พลาดแน่ ๆ พระบาทพร้อมครับ แต่ตอนนี้ สมิงบ้านไร ทิ้งหมา ไปดูแลความทุกยาก ลำบาก ชาวบ้านอยู่ จากน้ำท่วม ครับ ท่านอื่น ๆ เป็นอย่างไรบ้างครับ
  • พวกพี่ๆลพบุรียอดมากครับ
  • ตอนนี้บ้านพี่เด

ตอนนี้บ้านพี่เดช...บ้านเจ๊น้องน้ำท่วมหนักครับใครห่วงใยโทรหาเลยนะครับ....พวกเราไม่ทิ้งกันครับ......
  • วันนี้ผมก็ไปบ้านเจ๊น้องมาครับ

ไปช่วยแกขนของมาครับ

พาไอ้นาวไปอยู่เป็นเพื่อนเจ๊น้องด้วยครับ

ส่วนผมต้องกลับมาก่อนครับเพราะแอบไปเวลาทำงานอ่าครับ
  • หวัดดี พี่ๆน้องๆ ชาว ลพบุรี น้ำท่วมมั้ยครับ แจ้งด้วย ดูข่าวแล้วท่วมขยายวงกว้างเลย
    วันงานนครปฐม เมือง เลย ก็ลุยน้ำกลับ ช่วง อ.ด่านขุนทด ลุ้นแทบแย่ เกือบซวย ยังไงก็เอาใจช่วยนะครับ
  • ...ใครอยู่ใกล้ ๆๆ ไปช่วยเจ๊น้อง กับ พี่เดชด้วยนะ...
    ไฟล์แนบ
    DSC_0079.jpg 86K
    DSC07726.JPG 120K
    DSC07737.JPG 124K
    DSC07767.JPG 114K
  • พวกพี่ๆๆลพบุรีน่ารักมาก..ดีใจด้วยน่ะกับรางวัลที่ได้มาล่ะ..วันที่10 ธันวาคม ได้เจอกันแน่ๆๆ..งานนี้ไม่พลาด ว่าแต่มีงานประกวดหมาหรือเปล่าค่ะเราจะได้มีเวลาดูแลหมาเต็มที่ล่ะ..
  • ...คิดว่าน่าจะมีการประกวดคะ...
    ...กำลังปรึกษากันอยู่คะ....
    ...แล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีนะคะ..
  • สวัสดีครับชาวลพบุรี ถ้าวันที่ 10 ธันวา มีการประกวดด้วย
    งานเริ่ม 4 โมงเย็น กว่าจะเสร็จ ผมว่าได้จองรีสอร์ทกันก่อน
    แน่นอนเลยครับ ฮ่าๆๆๆๆ

สงสัยต้องเตรียมหาที่พักหละมั๊งครับงานนี้ :o008:
  • ยินดีด้วยครับพี่เอ
    ลูกprimetimeสวยครับคุณbobbyคิดถึงของผมตอนเด็กเลย
  • หวัดดีครับน้ำปีนี้มากจังครับแย่นะครับ
    ผมก็แย่เหมือนกันครับ555+:002:
    เป็นกำลังใจให้ครับพี่ๆลพบุรี:006:
    หมาพี่เอ สุดยอดครับ
  • บ้านผมอยู่ชัยบาดาล เรียบร้อยแล้วครับ

เอว แล้วครับ เอว
  • มิตติ้งลพบุรีปีนี้เต็มเหนี่วครับทีมงานเราพร้อมในทุกๆเรื่องพร้อมร่วมแรง........พร้อมร่วมตัง...มีใครใจดีให้ผมยืมบ้างครับ....รับประกันความมันโดยทีมงาน.....ลพบุรีพิบูลคับ......
  • ท่าน A_C_TWO ยังไงถ้าดึกมากสงสัยต้องเตรียม
    หาที่พักล่วงหน้าให้ด้วยนะครับ ฮ่าๆๆ .......
  • เจ๊น้องต้องการยากันยุงครับ...ใครว่างลุยเลยครับ..มะนาวชายแกล่งหัวใจหญิง..เขาสู้จริงๆกับภารกิจน้ำท่วมบ้านเจ๊น้อง..ขอชมเชยนางมะนาวครับสุดยอด
  • สวัสดีคะ เพื่อนชาวอานาจักรสัตว์เลี้ยงทุกท่าน บทตวามนี้เป็นบพความเปิดตัวกลุ่มลพบุรีพิทบูล เป็นชมรมผู้เลี้ยงสุขักพิทบูลลพบุรีมีข่าวจะประชาสัมพันธ์

ให้ทราบ ทางกลุ่มขอเรียนเชิญผู้ที่รักในสิ่งเดียวกันมาร่วมงาน

Meeitng ครั้งใหม่ใหญ่กว่าเดิม

ขอเชิญเพื่อน ๆ ชาวพิทบูลทั่วประเทศร่วมงาน

มิตติ้ง ลพบุรี 2010 (ครั้งที่ 2 )
    (Meeting lopburi 2010)

วันศุกร์ที่ 10 ธันวาคน 2010
    เวลา 16.00 น.-22.00 น.
    ณ ลายเอนกประสงค์ ห้างโลตัส ลพบุรี
    พบกลับฟาร์พิทบูลขั้นนำทั่วประเทศ
    ทางผู้จัดงานจะมีถ้วยที่ระลึกมอบให้กับเจ้าของพิทบูลที่นำพิทบูลขึ้นเวทีและมีโบว์ที่ละลึกให้กับพิทบูลที่ขึ้นโชว์บนเวทีเช่นกัน

และกิจกรรมต่าง ๆ มากมาย อาทิเช่น ตอบคำถาม แจกราวัลจากการลงทะเบียน และที่สำคัญงานวันที่ 10 ธันวาคม 2010 ตรงกับวันคลองถมลพบุรี

รับรองว่าผู้ที่มาชมพิทบูลในงานมหาศาลแน่นอนคะ
    พลาดไม่ได้กับโคโยตี้สาวสวย
    พบกับ Hi light ในงานกับ รางวัล Best in Show สำหรับสุนักที่มาในงาน
    และร่วมรับประทานอาหาร
    ติดต่อสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่

พี่เดช 085-9405552
    พี่เอ 083-9101517
    เป๋า 086-1333585
    bobby 084-5240870

บทความที่ส่งให้หนังสือ อานาจักรสัตว์เลี้ยง
  • ..ถึงคุณ experimental...
    ...คงไม่ได้จัดงานประกวดแล้วคะ...
    ...เวลาเตรียมงานไม่ทัน...
    ...แต่รับรองว่างานใหญ่คะ...
    ...และวันที่ 10 ตรงกับวันคลองถม คนที่มาชมพิทบูลรับรองมหาศาลแน่นอนคะ..
    ...มาแล้วไม่ผิดหวังแน่นอน ผู้สนใจมาร่วงงานติดต่อจองบูธ บูธละ 1000 บาท พร้องโต๊ะจีน
    1. เปิดงาน 16.00 น.
    2. 16.30 น.- 17.20 น. 4 บูธแรก นำสุนัขโชว์บนเวที บูธละ 10-15 นาที พร้อมรับถ้วยและโบว์ที่ระลึกสำหรับเจ้าของและพิทบูล
    3. คั่นโชว์ด้วยการแสดง โคโยตี่
    4. 17.45 น.- 18.30 น. บูธที่ 5-8 นำสุนัขโชว์ บูธละ 15 นาทีเช่นกัน พร้อมรับถ้วยและโบว์ที่ระลึกสำหรับเจ้าของและพิทบูล
    5. คั่นด้วยการแจกรางวัลตอบคำถามจากผู้ที่มาร่วมงาน และแจกรางวัลจากหางบัตร
    6. 19.00 น. - 19.40 น. บูธที่ 9-12 นำสุนัขโชว์ บูธละ 15 นาทีเช่นกัน พร้อมรับถ้วยและโบว์ที่ระลึกสำหรับเจ้าของและพิทบูล
    7. 19.50 น. ชมสุนัขตามบูธ คณะจัดงาน
    8. 20.30 น. แจกรางวัล Best in Show สำหรับสุนักที่มาในงาน
    9. 21.00 น. รับประทานอาหารโต๊ะจีน ดนตรีและนักร้อง
    10. ปิดงาน
  • :o003:ไปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปป :o003:
  • เอ้าๆๆๆๆๆ เก็บตกวันงานคับพี่น้อง...

มันมาก ฮาสุดๆ ...
    ไฟล์แนบ
    DSC_0261[1].jpg 66K
    DSC_0255[1].jpg 69K
    DSC_0254[1].jpg 66K
  • รอบแรกชนะแพทริออต...

รอบสองชนะทีมชลบุรี...

รอบสามรอบชิงชนะ พระราม3...

เล่นปวดทั้งตัวเลยคับ...
    ไฟล์แนบ
    DSC_0264[1].jpg 74K
    DSC_0263[1].jpg 69K
    DSC_0262[1].jpg 67K
  • หยาดเหงื่อแรงกาย ลพบุรี+ตาคลี ...
    ไฟล์แนบ
    DSC_0266[1].jpg 66K
  • นี่ก็หยาดเหงื่อคับ ...

ทั้งล้างกรง อาบน้าม ให้อาหาร พาวิ่งเล่น ...

แต่ก็หายเหนื่อยคับ ...
    ไฟล์แนบ
    DSC_0114[1].jpg 81K
  • พี่ๆๆน้องๆๆลบบรี ทั้งหลายคับไปจองสติ๊กเกอร์รนึยังเดียวได้เลขไม่ดีนะคับ
  • คุณtatdy เรื่องมีประกวดหรือไม่มี ไม่เป็นปัญหาครับ

ใจมันอยากจะไป ไร้ข้อจำกัดครับฮ่าๆๆๆ ...........

ไปเจอพี่ๆเพื่อนๆน้องๆชาวพิทบูลก็มันแล้วครับ

ว่าแต่ ตอนนี้ลพบุรีน้ำท่วมแล้วเหรอครับ ยังไง
    รักษาตัว รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ
  • ไม่มีอะไรผิดพลาด ได้พบกับน้อง2นี้แน่นอน ที่งานลพบุรีแคร่บบบบบบ
    ไฟล์แนบ
    IMG_74893.jpg 54K
  • หนึ่งห้ามผิดพลาดนะครับรับประกันความมันส์.......สุดยอด......ผู้ชมเยอะที่สุดที่หนึ่งเคยไปมาครับได้โชว์น้องหมาแบบเต็มๆครับ
  • การไปร่วมงานครั้งนี้สุดคุ้มจริงๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ลพบุรี สู้สู้

แต่ตอนนี้ผมสู้ น้ำท่วมไม่ไหวและ 5555
  • พวกพี่ๆน้ำถ่วมกันมากมั้ยครับเป็นห่วงอย่างมาก
  • :006::063::063::006:
  • พี่เดช พี่น้อง เป็นไงบ้างค่ะน้ำลดหรือยังค่ะมีอะไรให้ช่วยบอกได้น่ะ
    ไฟล์แนบ
    DSC07767.jpg 114K
  • ทางเข้าบ้านเจ้น้อง เบา ๆ ท่วมเกาะกลาง รูปนี้วันแรก ๆ ที่น้ำเพิ่งมา

แต่ทุกวันนี้ รถเข้าไม่ได้แล้วเรืออย่างเดียว น้ำแรงมาก
    ไฟล์แนบ
    DSC04993_resize.JPG 119K
  • อันนี้ทางไปตรงไหนครับ ป่าหวายป่าวครับ
  • สวัสดีครับพี่ ๆ ที่อยู่ลพบุรี...ผมอยู่บ้านหมี่ครับ อยากได้พิทบลู....จะเข้าไปดูได้ที่ไหนครับ...เมื่อก่อนเคยเลี้ยงพิทอยู่ที่ชลบุรีครับแต่ตอนนี้มันโดนงูกัดตายไปแล้วอยากได้ตัวใหมมาเลี้ยงจะหาได้ที่ใหนครับ....
  • ...ตอนนี้ที่บ้านเจ้น้องมี 3 ตัว ...
    ...น่าอายุได้ 2 อาทิตย์แล้ว...
    ...สวย ๆ อวบ ๆ น่ารักมาก...
    ...ว่างวันไหนมาดูน้องหมาก่อนก็ได้..