ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

CHIANG MAI PITBULL ล้านนาหมาแดง PITBULL NORTH
  • คุณด่าผมทำไมคับ คุณเต๊ก
  • ไม่ได้ด่าครับ นี่เป็นแค่หนึ่งความคิดเห็นส่วนบุคคลจากผม ถ้าท่านอ่านแล้ว

เข้าท่าก็ดี ถือเป็นคําชี้แนะที่ดีกับตัวท่าน แต่ถ้าอ่านแล้วไม่ดีก็ลืมๆ มันไป

อย่าไปคิดน้อยใจ สรุปเองในแง่ลบ แค้น หรือจะโจมตีกับคืนมันคงไม่มีประ

โยชน์กับตัวท่าน เพราะผมเล่นบอร์ดนี้อย่างฟรีสไตล์มาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้วครับ...
  • ไม่ได้เข้ามาดูหลายวัน ยังไม่จบกันอีกเหรอครับพี่น้อง เย็นๆกันหน่อยเถอะครับ :m019::m036:ขอร้องจากใจจริงๆครับ
    ไฟล์แนบ
    ภาพ004.jpg 41K
  • กูนำเข้าหมามาแล้วมันหนักหัวพ่อมึงเหรอ
  • คนละเรื่องกันแล้วครับแมค เรื่องนั้นจบไปแล้ว ดูเชียงใหม่คึกคักขื้นเยอะเลย...:020:
  • * Mafia
    * CommentTimeJun 10th 2010 | June 10, 2010, 7:12 am

ผมดีใจมากนะที่ เฮียใหญ่นำเข้าหมาแดง เพราะถ้าไม่มีเฮียใหญ่ก็คงไม่หมาแดงสายเลือดดีๆเข้ามาในบ้านเรา
    เฮียใหญ่ หมดเงินไปเป็นสิบล้านเฉพาะกับหมา ค่าใช้จ่ายรายเดือนอีกมหาศาล ถ้ามองในแง่ธุรกิจไม่มีทางคุ้มครับ คนที่ทำแบบนี้ได้ต้องมีใจรัก
    /////////////////////////////////////////////////////////

ฝากให้ไอ้หน้าหนังหีเต๊ก
  • สงสัยคนที่นำหมาเข้ามาไปขี้รดหัวไอ่เต๊กมั่ง
    มันเลยผูกใจเจ็บ คอยแอบด่าอยู่ประจำ
  • เปล่าหรอกครับ เพราะไอ้เหี้ยเต็กอิจฉาคอกใหญ่ๆ ที่เค้านำเข้ามาพัฒนาอยู่ตลอด เลยด่าลบปมด้อยหมาตัวเองที่ไม่มีปัญญาไปถึงดวงดาว ถ้ามึงรวยอย่างที่มึงโม้เย็ดม้าไว้หลายๆครั้ง มึงเอาหมาสวยๆ เข้ามาเล่นสิ เปิดกะลาหัวมั่ง เค้าไปถึงดาวไหนแล้ว
  • ขอถามพี่ๆน้องๆหน่อยนะครับ (พอดีไม่รู้จริงๆ่

ไม่รู้ว่าพวก meeting ที่จะจัดขึ้นมาเป็นเดือนๆไป ตาม ร้านต่างๆ แต่ละที่เขาให้เอาหมาน้อยไปใหมเอ่ย?

Good Morning ทุกท่านด้วยนะครับ

ปล. Long Weekend นี้มีนัดเจ้อมั่งใหมเอ่ยยย

:042:
  • ต้องเข้าได้แน่นอนครับคุณแฮรี่ เพราะมิตติ้งแต่ละครั้งเราเน้นจุดมุ่งหมายที่ได้
    เห็นหมาหลากหลายสไตล์เป็นหลัก ส่วนที่เหลือก็นั่งเมากันครับ... :041::020::041:
  • ไอ้ตุ๊ดเต๊กมึงด่าเฮียใหญ่ว่าน่าสมเพชเลยรึ ไอ้เหี้ยปากมึงนี้ดูดตีนจืงๆ
  • พี่น้องเชียงใหม่งานเมื่อวานนี้ ที่ร้านมาเฟียสนุกมากๆๆ เตยฉายเดี่ยวอีกแว้ววว
    ไฟล์แนบ
    IMG_19962.jpg 96K
  • ถึงบ้านหรือยังน้องสาว
  • มีผู้ชายคนหนึ่งป่วยเป็นโรคมะเร็งขั้นสุดท้าย เค้าจะมีชีวิตอยู่ได้เพียงแค่ไม่ถึงหนึ่งเดือน

บางทีเค้าก็คิดน้อยใจว่าเหล้าก็ไม่ดื่ม กลางคืนก็ไม่เที่ยว ระวังสุขภาพตัวเองมาตลอด

แต่ทําไมเขาจึงต้องมานอนรักษาอยู่ที่โรงพยาบาลทั้งๆ ที่คนอื่นเที่ยวๆ เล่นๆ ไปวันๆ

ยิ่งชายคนนั้นยิ่งคิดก็สับสน พร้อมร้อนรนด้วยความโกรธ เกลียดและอิจฉาคนทั่วๆ ไป

แต่พอรู้ว่าคิดไปก็ยิ่งโทรม มันไม่มีอะไรดีขื้น ยังไงเขาก็ฝืนพรหมลิขิตไม่ได้จึงตัดสิน

ใจออกจากโรงพยาบาลเพื่อทําทุกอย่างในสิ่งที่เค้าอยากจะทําในหนึ่งเดือนที่เหลือนั้น

ปรากฏว่าเขาใช้ทุกนาทีทําทุกสิ่งทุกอย่างที่เค้าคาดฝันไว้ได้อย่างสําเร็จ ไม่ว่าจะเป็นทางด้าน

ครอบครัว การงาน เพื่อตัวเองและอื่นๆ อีกมากมาย พอก่อนที่ผู้ชายคนนี้จะสิ้นลมหายใจ

เค้าได้บอกกับคนที่เขารักด้วยความภูมิใจว่า "ทําสําเร็จแล้ว เค้าสามารถทําความฝันทุกอย่าง

ให้กลายเป็นจริงได้ภายในหนึ่งเดือน ทั้งๆ ที่คนธรรมดาบางคนยังคิดหรือไม่สามารถทําได้

แมัจะพยายามมาตลอดชั่วชีวิตก็ตาม" เรื่องเล่าของผมเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า "ความสั้นความยาว

อายุไขของคนเรานั้นไม่สําคัญ มันสําคัญตรงที่ว่าเราใช้มันให้มีประโยชน์และคุ้มค่าหรือเปล่า"
    ไฟล์แนบ
    untitled3.jpg 77K
  • ในเชียงใหม่เรื่องยังไม่จบ
    พี่โกเต๊กของเราคิดการใหญ่เล่นของหนักในเมืองกรุงซะแร้ววววววว
  • ของลองถามดูหน่อยได้ใหมครับ

ว่า

กลุ่มชาวเชียงใหม่มีใครเล่น Retro Car กันมั่งใหมเอ่ย?

แค่สงสัยเท่านั้นครับ :o067:
  • มันส์ดีครับ เชียงใหม่
  • สมัยก่อนเคยเล่นครับ แต่ตอนนี้ไม่ได้เล่นแล้ว...:020:
    ไฟล์แนบ
    Photo742.jpg 57K
  • เรียนกลุ่มพี่น้องเชียงใหม่ครับ ขณะนี้กลุ่มของคุณผมไม่รู้ว่ามีปัญหาอะไรกันแต่เรื่องราวของเต็กและโจทย์เต็กกระเด็นมาหาเฮียใหญ่

ซึ่งเป็นผู้ใหญ่ที่ไม่เคยมีปัญหากับใครและเป็นที่เคารพเป็นผู้ใหญ่ใจดีในวงการเป็นพี่ของกลุ่มScubapit พี่น้องครับผมและกลุ่มให้เกียรติ

เรามีมิตรภาพที่ดีต่อกันมาตลอดผมขอวิงวอนให้เต็กและกลุ่มเชียงใหม่ช่วยดูแลในการเขียนและอย่ามาใช้ความบาดหมางเรื่องส่วนตัว

ในกลุ่มทำให้เราต้องหมางใจกัน สำหรับเต็กบางประโยคผมรู้ว่าคุณมีอิสระในการเขียนมีความเป็นส่วนตัวสูงแต่บางถ้อยคำของคุณมันก็

อาจไปกระทบบุคคลที่3ซึ่งคุณบอกจะไม่แคร์ก็ได้เรื่องของผมผมมีสิทธิ์ แต่คุณก็กำลังเมิดสิทธ์ทางความคิดของคนอื่นเหมือนกันส่วน ผี

ที่ตามเช็ดเต็กอยู่คนอื่นไม่รู้แต่คุณรู้ว่าตัวคุณเป็นใคร และถ้าไม่จำเป็นผมก็ไม่อยากรู้ด้วยคุณเป็นใครขอร้องน่ะครับคุณจะมีอะไรกันผมไม่

สนแต่อย่ามายุ่งกับคนในกลุ่มผมนะครับ

ของคุณครับ เหลียงScubapit
  • เตยกลับมาแล้วเน้อ พี่น้อง เชียงใหม่ว๊อยๆเมื่อไหร่จะจบซักที อย่าให้อะไรๆมันดูแย่ลงไปกว่านี้เลยนะ ชักเริ่มเซ็งล่ะ ช่วยๆกันนะมาทำให้บ้านเราคึกคักเหมือนเดิมกันดีกว่า
  • ห้องนี้เป็นห้องของชาวเชียงใหม่ บรรยากาศในนี้จะดีหรือไม่ดีก็อยู่ในมือพวกท่านแล้วครับ

สิ่งที่น้าผีกำลังทำไม่เป็นผลดีแก่ชาวเชียงใหม่เลย นอกจากจะทำให้ภาพพจน์ในสายตาคนนอกแย่มากขึ้น
    ผมไม่รู้ว่าพวกท่านคิดกันอย่างไร แต่ผมว่ามันถึงเวลาแล้วที่ สมาชิกชาวเชียงใหม่ต้องช่วยกันทำอะไรสักอย่าง ไม่ใช่นิ่งเฉยแบบนี้ครับ

หากไม่เห็นควรให้เต็กอยู่ในกลุ่มเชียงใหม่ก็พูดกันตรงๆ ไปเลย สมาชิกคนไหนไม่ต้องการให้เต็กเข้ากลุ่ม ก็ลงชื่อระบุไปเลยว่าไม่ต้องการเต็กในกลุ่มนี้แล้ว หากเสียงเป็นเอกฉันท์ ผมเชื่อว่าเต็กก็ควรพิจารณาตัวเอง
    หากท่านเห็นว่าเต็ก ยังเป็นสมาชิกของกลุ่มและยังมีประโยชน์ ก็ควรออกมาปกป้องบ้าง เพราะการนิ่งเฉย ไม่ช่วยให้อะไรดีขึ้นมา และคนภายนอกอาจจะมองว่ารู้เห็นเป็นใจ ท้ายที่สุดคนที่เสียหายก็คือชาวเชียงใหม่เอง

ผมเฉยๆนะครับ เต็ก จะอยู่ในกลุ่มเชียงใหม่หรือไม่ ผมไม่ได้สนใจ แต่อย่างไรเขาก็เป็นสมาชิกที่มีตัวตนที่เล่นอยู่ในบอร์ดนี้

ผมออกความเห็นในมุมมองของคนนอกที่เป็นห่วง และเสียดายที่จะเห็นกลุ่มนี้เกิดความแตกแยก และยังมีเหตุการณ์อึมครึมไม่ยอมจบอยู่แบบนี้
    กลุ่มเชียงใหม่ของเราเดินทางมาไกลมากแล้ว ไม่อยากให้สะดุดเพียงเพราะเรื่องเล็กๆน้อยๆแบบนี้

และในฐานะพี่ ก็ขอเตือนเต็กด้วยความปราถนาดี การเชื่อมั่นในตนเองเป็นสิ่งดี ที่พี่สนับสนุน และพี่ก็อยากเห็นเราเป็นตัวตนของเราเอง่อไป
    แต่บางครั้งการปรับทัศนคติของเราสักเล็กน้อย ในเรื่องที่เป็นมุมมองของส่วนรวม เพื่อให้เราสามารถเข้ากับสังคมที่เราอยู่ก็ไม่ใช่เรื่องเสียหายอะไร

ฝากทั้งสองฝ่ายไว้ให้พิจารณาครับ
  • กราบตีนคุณผี อย่างพยายามดึงคนอื่นมาเกียวดิครับความรู้สึกคุณคงไม่ต่างกับอีกหลายๆคนในกลุ่มถ้าคุณอยู่เชียงใหม่นะ เห็นด้วย ไม่เห็นด้วยก็มี ถ้ารู้ว่าคุณเป็นใครและเป็นที่รู้จักกันหลายๆคนคงเสียใจ ไม่มาต่อยกันหรือฆ่ากันเลยหละพวกมึงอะ ไม่รู้จบ
  • ขอบคุณครับพี่สมพงษ์ ผมเชื่อว่าหลายท่านอึดอัด

เรียนน้าผีครับ เข้าใจว่าน้าผีคงจะไม่ชอบเต็กเป็นอย่างมาก
    หากท่านเห็นเต็กทำอะไรไม่ถูกต้อง หวดได้เต็มข้อเลยครับ ผมสนับสนุน
    แต่อยากให้ชี้ชัดๆ เอาเป็นเรื่องๆครับ หรือจะเปิดกระทู้ใหม่ เล่นโดยตรงก็ไม่ว่า

แต่การทำแบบนี้ มันทำให้ภาพของกลุ่มเชียงใหม่มีแต่ติดลบครับ
    เพราะน้าผี เริ่มจะเล่นจนเปอะไปหมดแล้วครับ

ด้วยความปราถนาดีครับ
  • อุ้ย Jag =) ชอบๆ

บ้านน้ามี แต่ คนละรุ่น (เป็นตัว XJ6 2 doors 1976)

แต่ผมลองไปเล่นแนวรถส่งเต้าหู้ดูครับ :015:(แนว Hachiroku)

เอาไว้มีโอกาศคงได้ลองเล่น Jag เพราะชอบมานานแล้ว
  • น้า สมพงษ์ ครับ อาหาร มา ละเน้อ !!!!~!~

ช่วงนี้ อากาศ เชียงใหม่ เย็น ๆๆ หนาว ๆๆ ร้อน ๆๆ รักษา สุขภาพ ด้วยนะครับ ทุก ท่าน!!~~
  • อ้ายสมพงษ์ ปลัดถามหาเน่อ
  • เห็นด้วยกับหลายๆคำแนะนำครับพี่ๆ...คนเรา ควรมองตัวเองให้มากขึ้น อย่างหลายคำพูดคำเตือนบางทีก็เปรียบเสมือนกระจกเงา ที่ส่องตัวเราเอง ถ้าเราไม่มองกระจก เราก็ไม่เห็นด้านหลังของเรา...ผิด ถูก ชั่ว ดี...ย่อมอยู่ในใจเราเอง
    ...เราเป็นคนไทยมีควรน้ำใจให้กันครับ...มีสัมมาคารวะ...
    อดีตและกาลเวลา ได้ผ่านพ้นมาพอสมควร ทุกสิ่งทุกอย่างที่ผ่านมาพวกเราก็ได้สัมผัส และรู้สึกกันได้ด้วยตนเอง สิ่งต่างๆที่ไม่ดีผมว่ามันควรจะจบไปตั้งนานแล้ว ....."ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"...
    จำได้ไหมครับ...ณ.เวลาที่พวกเราหลายๆคนได้ ยอม อดทนทุ่มเท และเสียสละความเป็นส่วนตัว เพื่อสร้างประโยชน์ต่อส่วนรวม งานเราจึงสำเร็จไปด้วยดี...ขอให้เรานึกถึงภาพความสำเร็จและความสุขที่พวกเราร่วมกันสร้าง...คิดถึงมันเสมอ...เก็บมันไว้นานๆ คิดที่จะสร้างมันต่อไป...ผมเชื่อ...และเชื่อว่าพวกเราจะช่วยกันทำให้ดีกว่านี้...เติบโตมากกว่านี้...มาช่วยกันสร้างตำนานให้ลูกหลานไว้ภาคภูมิใจกันเถอะครับ....เรามาร่วมสร้างพลังเพื่อมุ่งสู่ เป้าหมายแห่งความสำเร็จกันดีกว่า นำพาเอาสิ่งดีๆหลีกหนีสิ่งเลวๆ...
    ... เพราะเรารัก ในสิ่งเดียวกัน...
    "Everything it's Possible !!! "
    yai_cm
  • คนที่ชอบใช้ชื่อกลุ่มเชียงใหม่มาอ้างว่าไม่ชอบเต็ก ขอความกรุณาอย่าใช้ชื่อกลุ่มอีกเลย
    บางครั้งมีกันแค่ไม่ถึง 20% ของผู้เลี้ยงพิทบูลในเชียงใหม่ทั้งหมด ที่เหลือเค้าไม่อยากจะมีส่วนร่วมด้วย
    ตอนนี้ผมเพียงยื่นมือช่วยให้กลุ่มเชียงใหม่ที่ไม่อยากมารวมตัวให้มารวมกันอีกครั้ง รวมถึงผู้ที่นับถือ
    ผมสมัยก่อนๆ อีกหลายท่านให้มาร่วมได้อย่างสบายใจ เพราะถ้ารวมกันเป็นกลุ่มเราจะทําอะไรได้หลายอย่าง

ผมได้ตั้งเป้าหมายโดยทําให้เชียงใหม่คึกคักขื้นสมัยหนองเขียว แล้วผมก็ทําได้สําเร็จ
    จึงปล่อยวางไปทําธุระของตัวเองบ้าง แต่ที่อยากทําอยู่ตอนนี้ไม่ใช่การขอกลับเข้ากลุ่มแต่อย่างใด
    เพียงแค่ร่วมมือกระตุ้นให้เชียงใหม่มาคึกคักอีกครั้ง เพราะรู้สึกไม่ดีในการมีส่วนสําคัญใน
    การมีเรื่องในครั้งนี้ ถ้าทําได้ก็ดีทําไม่ได้ก็ไม่เป็นไร เพราะมันมีตัวถ่วงความเจริญอยู่ในพื้นที่แห่งนี้

การจ้องจะจับผิดกันนั้นทําได้ง่ายมาก ผมมีความเป็นศิลปะและศิลปินอยู่ในตัวเลยมีนิสัยที่โด่นเด่น
    อยู่เสมอ ไม่ว่าจะทําอะไร จะพูดอะไร หรือแม้กระทั่งยืนนิ่งอยู่เฉยๆ ยังโดนหาว่าเก๊ก การโดนโจมตี
    มาตลอดชีวิตผมเคยชินแล้ว แต่ครั้งนี้บางคนถึงกับไปคุ้ยความเห็นของผมวงแคบ 1 ใน 100 กระทู้
    เพื่อมาตีตลาดให้กระจุย พร้อมยุให้มีเรื่องกัน พยายามเอาคําพูดและเจตนาของผีมาใส่ในปากของผม
    ก็ยังทําได้ ผมรับประกันเฮียเหลียงและทุกคอกได้ว่านั่นเป็นเพียงแค่ข้อความที่ออกมาปกป้องลูกชาย
    ของผมและด่ากับไอ้คนๆ เดียวที่เชื่อว่าลีเจนด์เป็นหมาที่สูงสุ่งและเจ้าเบิกเป็นหมาที่ตํ่า ก็แค่นั้นเองครับ

ผมขอฝากอะไรไว้กับผีนิดนึ่ง ความโกรธเกลียดหรืออิจฉานั้นเปลียบเสมือนการถือไฟร้อนๆ ไว้ในกํามือ
    ถ้าคนที่ท่านเกลียดไม่ตอบโต้แบ่งความร้อนไปด้วย ท่านก็ยังถือเปลวไฟที่ร้อนอยู่เต็มสองมือ ยิ่งถือไว้
    นานๆ มันก็จะลุกขื้นและไหม้ตัวท่านเองเปล่าๆ จิตผมสงบพอที่ไม่ไปรับก้อนไฟนั้นไว้แน่นอนเชื่อผม
    เถอะครับ ตามล้างตามผานผมไปวันๆ มันไม่ดีต่อสุขภาพร่างกายและจิตใจของท่าน จบได้ขอให้จบครับ...
  • ไอ้เหี้ย tek นี่แม่งยังไม่สำนึก มีปัญหาแม่งอยู่ตัวไอ้ฟาย
  • ตัวอย่างการเก็บกดของความเกลียดหรือโกรธของมนุษย์ก็อยู่ข้างบนนี้แล้ว ไม่ว่าใคร

จะอยู่นิ่งหรือออกมาแสดงความคิดเห็นยังไง มันก็ห้ามคนเหล่านี้ไม่ได้จริงๆ ครับ

และข้างล่างนี้ด้วย มักระบายออกมาเป็นคําด่า...
  • มึงตีความหมายคำพูดของพี่มาคร์กับเฮียเหลียงใหดีนะไอ้หน้าหนังไข่
  • ผมไม่เคยจะคอมเม้นต์ท่านๆ ณ ที่แห่งนี้ พวกเราทุกคนต่างมีส่วนดีและไม่ดีเหมือนกัน อย่าพึ่งโกธรผมนะ ในส่วนของพี่ tek ผมว่าบางครั้งบางคราวพี่ก็ใช้คำไม่ถูกมันทำให้คนที่ไม่รู้จักตัวพี่ นิสัยเค้าตีความไปต่างๆ นานา ส่วนพี่ผีก็เหมือนกันไม่ยอมลดลาวาศอกให้ ทำไมลูกผู้ชายขอกันกินยังมากนี้ เหล้าจอกเดียวเรายังแบ่งกันกิน แค่นี้เราต้องให้อภัยกันได้ซิ!! ผมไม่ได้บังคับ ขู่เข็ญให้ทำตาม แต่ผม"ขอวิงวอน"!!
  • ขอบคุณที่สละเวลามาแสดงความคิดเห็นครับอัตมาเล็ก อะไรชอบไม่ชอบขอให้บอก ผมยินดี
    รับฟังเสมอ สังคมพิทบูลมันต้องอย่างนี้สิ คนเลี้ยงต้องกล้าหาญ ไม่ใช่กล้าๆ กลัวๆ...:063::020::063:
  • เอ๊าเราชาวสมาชิกล้านนาหมาแดงก้มหัวกราบกะโปกของท่านเต๊กงามๆสั่ก3ครั้งครับ ในฐานะที่ทานเต็กมีบุญคุณกับพวกเราล้นเหลือ
  • ผมเองก็ไม่ได้มีสวนได้ สวนเสีย และยังไม่ได้มีโอกาศรู้จักกับท่านทั้งหลาย (แต่หวังว่าคงจะเร็วๆนี้ เพราะมี long weekend ครับ) แต่ ขอ Post ไว้เป็นข้อคิดยามบ่ายครับ

36 แผนชีวิตของพ่อ พระบรมราโชวาท พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
    ภูมิพลอดุลยเดช รัชกาลที่9 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
    (คัดมาสั้นๆนะครับ)

3.”เพื่อนใหม่”คือของขวัญที่ให้กับตัวเอง ส่วน”เพื่อนเก่า”/”มิตร”คืออัญมณีที่นับวันจะเพิ่มคุณค่า
    5.ปฏิบัติต่อคนอื่น เช่นเดียวกับที่ต้องการให้ผู้อื่นปฏิบัติต่อเรา
    8.ประเมินคุณค่าของการให้”อภัย”ให้สูง
    9.ฟัง ให้มาก แล้วจะได้คู่สนทนาที่ดี
    10.ยอมรับความผิดพลาดของตัวเอง หากมีใครตำหนิและรู้แก่ใจว่าเป็นจริง
    15.อย่าหยิ่ง หากจะกล่าวว่า”ขอโทษ”
    16.อย่าอาย หากจะบอกใครว่า”ไม่รู้”
    21.ยามทะเลาะกัน ผู้ที่เงียบก่อน คือผู้ที่มีการอบรมสั่งสอนที่ดี
    24.เป็น หน้าที่ของเราที่จะพูดให้คนอื่นเข้าใจ ไม่ใช่หน้าที่ของคนอื่น ที่จะทำความเข้าใจในสิ่งที่เราพูด
    25.เหรียญเดียวมี 2 หน้า ความสำเร็จ กับ ล้มเหลว
    26.อย่าตามใจตัวเอง เรื่องยุ่งๆเกิดขึ้น ล้วนตามใจตัวเองทั้งสิ้น
    27.ฟันร่วงเพราะมันแข็ง ส่วนลิ้นยังอยู่เพราะมันอ่อน

ถ้าจะอ่านทั้งหมดก็คลิ๊กตามลิงค์นะครับ

http://www.buddha-dhamma.com/index.php?lay=boardshow&ac=webboard_show&Category=buddha-dhammacom&thispage=1&No=25369

ปล. Long Weekend ป๊ะกันเน้ออออ
  • สวัสดีอีกครั้งพี่น้องชาวใหม่ครับหลังจากหนึ่งวันผ่านไปผมนั่งดูว่าสิ่งที่ผมพิมพ์จะเกิดอะไรขึ้น บอกได้เลยครับเหมือนโยนก้อนหินลงบ่อน้ำ

เกิดแรงกระเพื่อมนิดหน่อยแล้วมันก็หายไปข้อความนี้คงเป็นข้อความสุดท้ายที่อยากระบายออกไปหวังว่าจะไปกระตุ้นต่อมสำนึกอะไรได้

บ้างถ้าไม่เกิดอะไรขึ้นขออณุญาติใช้คำบ้านๆครับ"ช่างแม่ง" งั้นก็ต่างคนต่างอยู่ล่ะกันในเมื่อเราคุยกันคนล่ะภาษา

สิ่งที่ผมจะพิมพ์ต่อไปนี้ผมไม่ได้ชี้ว่าผมพิมพ์หาใคร ผมจบแค่ม.3อาจจะใช้ภาษาตื้นๆบ้านๆคิดว่าคงเข้าใจไม่อยาก ไม่ว่าจะสังคมไหนก็ตาม

แต่ทุกวันนี้อยู่ได้ด้วยการยอมรับหรือศรัทธา ถ้าสิ่งที่คุณทำได้รับการยอมรับไม่ว่าคุณจะคุยอะไรกับใครคน ผี แม้กระทั่งหมามันก็รู้เรื่อง

ถ้าการยอมรับเกิดจากการโชว์ ประกาศ บังคับเช่นตะคอกใส่หมาให้มันนั่งโดยที่มันไม่ยอมรับถ้าผมเป็นหมาตัวนั้นผมคงด่าเป็นภาษาหมา มึง

บ้าหรือป่าวกูว่ามึงเพี้ยนน่ะ555 แต่ถ้าเมื่อไหร่หมาตัวนั้นมันมีศรัทธายอมรับแค่ส่งสัญญาณภาษามือไม่ต้องให้เสียงมันก็ยอมนั่งด้วยดี

พี่น้องครับที่ผมเขียนไม่ได้ชี้ไปหาใครขอรวมทั้งกลุ่ม วันนี้กลุ่มคุณเดินทางมาไกลแต่คนในกลุ่มไม่มีความเข้าใจกันแย่งซีนกันเป็นพระเอก

คนในกลุ่มยังขัดแข้งขัดขากันแล้วแบบนี้จะให้สังคมข้างนอกมองว่ายังไงครับอย่าว่าจะจัดมิตติ้งครั้งหน้าจะเชิญใครไปเลยเอาแค่คนในพื้นที่

ยังต้องคิดหนัก (ผมอ่านจากที่สมาชิกในกลุ่มประจานกันเอง)

สรุปแล้วถามว่าจะแก้ยังไง ผมคงตอบไม่ได้ครับความรู้ผมแค่หางอึ่งทุกท่านที่ผมเคยพบป่ะล้วนแต่มีความรู้ความสามารถน่าคิดออกดีอยู่

แล้วว่าควรทำกันอย่างไรโตๆกันแล้ว ถ้าใครคนใดในกลุ่มคิดว่าตัวเองในกลุ่มเป็นลูกตุ้มถ่วงชาวบ้านก็ตัดเชือกเองเถอะครับไม่ต้องรอใคร

ทนไม่ไหวแล้วลุกขึ้นมาตัดให้ สิ่งที่ผมพิมพ์ถ้ามีประโยชน์ก็ดีครับถ้าไม่มีประโยชน์ก็ขอให้ผ่านไปคิดซ่ะว่าเป็นหินก้อนที่สองที่โยนลงบ่อ

อันที่จริงมันเป็นเรื่องส่วนตัวในกลุ่มผมคงไม่ยุ่งถ้าลูกตุ้มลูกนั้นมันมารบกวนสังคมส่วนรวม ขอบคุณครับ
  • ขอบคุณๆ แฮรี่ครับ ขอพระองค์ทรงพระเจริญ...

ผมได้อ่านข้อความเฮียเหลียงเมื่อคืนนี้ ต้องยอมรับว่าน้อยใจมาก ผมเป็นคน
    ไม่เคยยอมใครอยู่แล้ว แต่โดนสั่งสอนจากเตี่ยว่านับถือใครให้ฟังและคิด อย่าตอบ
    โต้กลับ พอได้อ่านมาเมื่อเช้านี้ก็ได้รู้ความหมายที่แท้จริง ณ ตอนนี้ผมไม่รู้จริงๆ
    ครับว่าเชียงใหม่ควรจะทํายังไง ไม่ว่าอ้ายสมพงษ์ พี่ใหญ่ ท่านเก่งและอีกหลายๆ
    ท่านพร้อมความร่วมมือจากผมต่างพยายามซ่อมเรือเชียงใหม่ให้ลอยเหมือนเดิม แต่ถ้า
    ผีเจาะรูอยู่เรื่อยๆ นํ้ามันก็เข้ามาในเรืออยู่ดี คนคงไม่กล้าขื้น กรนีนี้ผมหมดปัญญาจริงๆ ครับ...:003:
  • เรื่องผีไม่ใช่ประเด็นหลอกครับเต็กผีก็คือคนที่ไม่ยอมรับศรัทธาคุณเมื่อไหร่คุณทำให้เค้ายอมรับคุณได้ผีก็หายไปเองล่ะครับ

อย่าน้อยใจผมเลยครับเต็ก ให้คิดซ่ะว่าผม มาเฟีย แม้กระทั้ง ผี คือกระจกบานใหญ่ที่สะท้อนให้เต็กล่ะกัน
  • ขอเรียนถามตรงๆนะครับเต๊ก จนถึงตอนนี้คุณยังไม่เข้าใจอะไรอีกหรือครับ อะไรหลายๆอย่าง อย่างสุดๆมากมายแล้วครับ ทางเดินของคุณมันไม่มีทางเลือกแล้วหล่ะนะครับ สำหรับวงการ ที่ดูแล้วมันมีมนต์คลังที่น่ายำเกรงแห่งนี้ แต่ตัวคุณนั้นพยายามที่จะทำอะไรของคุณไม่ทราบคุณเต๊ก ยอมรับเถอะครับ ขอกราบเรียนตรงๆว่าหลายๆคนในกลุ่มคุณได้มีการพูดคุยมาเป็นเวลานาน ลึกๆแล้วไม่มีใครเห็นดีไปกับคุณเลยนะครับ คุณบอกว่าคุณเก่ง สมองส่วนนี้ของคุณมันไม่ประมวลผลหรือครับ จนถึงทุกวันนี้คุณยังด้านเฉยอยู่เลย ได้โปรดเถอะครับ ถ้าคุณคิดว่าวงการพิตบูลของเชียงใหม่มาไกลมากแล้ว คุณคงต้องหันหลังและเดินออกไปจากวงการนี้ ไม่ใช่แค่คุณควรออกจากไปจากกลุ่มเชียงใหม่นะครับ คุณออกไปจากวงการพิตบูลเลยดีกว่า คุณควรไปอวด ไปเก๊ก ไปโชว์ อยู่ที่บ้านของคุณคนเดียวเถอะนะครับ หรือคุณจะไปทำหนังเกย์ที่คุณทำอยู่ก็ดี หรือไปอยู่เมืองนอกของคุณและไม่ต้องกลับมาไทยอีกก็ดีนะครับ ขอร้องเถอะนะครับคุณไปเถอะ อย่ามาทำให้บรรยากาศเสียเลย แล้วที่สำคัญคุณอย่ามาเถียงอะไรอีกเลย ส่วนเรื่องผี คุณเชื่อเถอะผมว่าเค้าต้องรู้จักคุณอย่างดีแน่นอน และไม่ใช่แค่คน 4-5 คนแน่นอนครับ ไม่มีใครที่ไหนบ้ามาด่าหรอกนะครับ คุณลองนั่งอยู่เฉยๆ แล้วคุณลองทบทวนสิ่งต่างๆที่คนเค้าว่าคุณ แล้วคุณดูสิครับว่าการปฏิบัติตัวของคุณในการเข้าวงสังคม(เน้นสังคม)มันจริงอย่างนั้นหรือป่าว ผมขอบอกเลยนะครับว่าคนอย่างคุณไม่ควรอยู่ในวงการนี้อย่างแน่นอน ไปเถอะครับพวกเราขอร้อง เอาความเก่งของคุณไปพัฒนาวงการอื่นเถอะครับ พวกเราขอร้อง ขอร้อง
    คุณรู้มั้ยครับว่าหน้ากากเค้ามีเอาไว้ทำอะไร อย่าคิดว่าคนที่เห็นดีด้วยไปกับคุณ จริงๆแล้วเค้าถือมีดอยู่ทั้งสองมือ ขอบคุณครับ
  • ครับเฮียเหลียง

ผีตัวบนคงอาการหนัก จัดมาซะยาวเลย...:015:
    ผมก็อยากแนะนําผีว่า ถ้าอยากให้คนอื่นฟังในความคิดเห็น
    ของท่าน ควรมั่นใจในคําพูดของตัวเองก่อนพิมพ์ เพราะถ้า
    ขนาดท่านยังไม่มั่นใจในตัวเอง คงไม่มีใครอยากฟังท่านหรอก...:065:
  • เฮ้อๆๆ!!!
  • เจอครั้งแรกก็รู้สึกแย่ กับ คุณเต็ก แล้วครับ รู้ทุกเรื่อง แบบว่ากูเนี่ยเก่งทุกทาง ไม่มีสัมมาคารวะ ไม่รู้จักที่ต่ำที่สูง .... นั้นแหละคุณเต็ก..
    คนเรา ไม่จำเป็นต้องอวดฉลาดก็ได้ ไม่ต้องรู้ทุกเรื่องก็ได้ คนโง่มักคิดว่าตัวเองฉลาด .... บุคคลิกคุณหนะ เอาไว้ไปอวดสรรพคุณกับ เด็กๆ เหอะครับ เอามาใช้ไปทั่วมัน ทุเรศ... สมเพส ... หว่ะ.... โกเต็ก
  • ชอบนะ ที่มันได้ฉายาว่า ไอ้หน้าหนังไข่ อะ เหมาะมาก...สุดตรีน เลย เพราะมันทั้ง เกรียน และ กากมาก.... สงสารเชียงใหม่ที่มีคนอย่างมัน ทุเรศ ถุยยยยย
  • ผีๆ ครับผมว่าหยุดประนามเค้าเถอะครับ ผมว่าอย่างคุณๆคงไม่สามารถใช้วาจามาทำให้คนอย่างเค้าเนี่ย คิดได้หรอกครับ ขนาดพี่ๆรุ่นใหญ่ๆที่เค้าลองใช้ความคิดทบทวนตามเนื้อผ้าแล้ว ตัวคุณเต๊กยังไม่เข้าใจ ยังออกมาอวดอ้างความเก๋า....เจ้งของตัวเอง แบบไม่หยุดหย่อน ผมบอกตรงๆนะครับ เรื่องนี้ลองเกิดขึ้นกับตัวผม ผมจะเลิก แล้วหันกลับมาพิจรณาตัวเองอย่างแรง มันไม่ใช่แค่คน คนเดียวที่มาเอาเรื่องกับเค้า คนมากมาย อยากให้รู้จริงๆ ว่าไอ้ที่เค้าเอาหน้ากากมาใส่ คุยกะมึงเนี่ยใครบ้างคุณเต๊ก ทุกวันนี้ยังคิดเสมอมาว่า ข้านั้นสุดยอดมากมาย เป็นหนึ่งในใต้ล้า ไม่รู้ว่าจริงๆแล้วไอ้ที่เป็นอยู่แบบนี้เนี่ย เป็นที่ตัวเค้าเอง หรือมันมาจากการอบรบของทางบ้านเค้า ถึงเอาแต่ใจแบบทรามๆได้ถึงอกถึงใจขนาดนี้ ไอ้เรื่องปากว่ามือถึงกับผู้ ญ ก็อีกเรื่องใครเป็นใครไม่รู้เรื่อง ทำตามสันดาร(กำพืดของตัวเอง) ระวังนะครับคุณทำอะไรใครไว้ ไอ้งานมิตติ้งของคุณมันอาจจะเป็นงานที่ทำให้คุณ อาย ไปตลอดชีวิตของการเลี้ยงหมาก็ได้ เชื่อเถอะครับลองคุยกับตัวเองดูหน่อยว่าทำไมคนถึงด่าเราได้ขนาดนี้ หลายคนที่เค้ามีหน้ามีตาพอประมาณในวงการ เค้ายังอยู่แบบไม่มีใครมาด่า มาประจานเค้าเลย แต่คุณสิ แล้วอย่ามองนะครับว่าเค้าอิจแาคุณ ไม่ใช่แน่นอน หรือจะบอกว่าผมอิจฉาคุณ เสียใจด้วย แค่คุณคิดจะเริ่มเปรียบเทียบกับผม คุณมันก็เป็นแค่ขี้เล็บเท้าผมแล้วหละครับ เหม็นเมื่อไหร่ก็แคะออกเมื่อนั้น เป็นได้แค่ขี้เล็บเท้านั้นแหละ ไม่มีใครอิจฉาคุณหรอกนะ คุณเต๊ก ผู้ใหญ่หลายคนพยายามบอกว่า เสียงเหล่านี้เป็นกระจกส่องคุณ แต่ดูเหมือนคุณจะไม่เค้าใจภาษาที่มนุยษ์เค้าใช้พูดกัน คุณเขื่อมั้ยคุณ เต๊ก หมาบ้านผมเพียงแค่มันทำท่าจะวิ่งออกนอกบ้าน เพียงแค่พูดเบาๆแบบคนมีการศึกษา มีสมอง มีวุฒิภาวะ ว่าเข้าบ้านลูกอย่าออกไป มันเข้าใจเป็นอย่างดีมาก มันเดินหันหลังกลับเข้ามาโดยดี แต่นี้คุณเป็น คน นะครับ ผมว่ากระจกใช้ไม่ได้ผลหรอกครับ คนแบบนี้ต้องเอาความ สถุล ชั้นต่ำ ไพร่ๆ มาพูดด้วยน่าจะ น่าจะ น่าจะพอเข้าใจบ้าง 555555 ไอ้หน้าหนังไข่เอ้ย
  • เอ๊า!พวกเราชาวล้านนา ก้มหัวกราบไอ้หน้าหนังกะโปกกันหน่อยครับ ในฐานะที่มันช่วยให้วงการพิทบูลเชียงใหม่ เจริญฮวบๆ
  • มิตติ้งเชียงใหม่มีเมื่อไหร่ ขอให้คุณเต็กไปด้วย ผมจะกระทืบคุณด้วยตัวผมเอง
    แต่คุณไม่ต้องรู้ว่าผมเป็นไคร คุณจะว่าผมไม่ไช่ลูกผู้ชายก้อไม่เป็นไร แต่นั้นมันคือวิธีของผม
    เพราะผมถือว่าถ้าผมจะรบต้องชนะ ไม่อย่างนั้นไม่รบ คุณเตรียมตัวได้เลย
    ถ้าผมไม่ทำผมขอเกิดเป็นหมาในชาติหน้า ขอสาบาน
  • ขนาดคำว่า "กราบตีนคุณผี" จากอ้ายสมพงษ์
    "นำพาเอาสิ่งดีๆ หลีกหนีสิ่งเลวๆ" จากพี่ใหญ่ CM
    "ขอวิงวอน" จากคุณเล็ก

ท่านก็ไม่ยอมหยุดเพื่อสังคมพิทบูลเชียงใหม่ให้เดินไปข้างหน้า ยังอยากที่จะทำ
    สิ่งเดียวคือมือไม่พายเอาเท้าราน้ำ แถมยังอยากประกาศโชว์ความเก๋าให้คนรู้ว่าจะมี
    เรื่องกันในมิตติ้งครั้งหน้า เท่านี้เชียงใหม่ยังไม่เงียบพออีกเหรอ ไม่ต้องอวดคอยมิตติ้ง
    หรอก ผมฟังจนเบื่อแล้วไอ้คำว่ากระทืบเนี่ย คุณเจอผมในเชียงใหม่ที่ไหน่พร้อมแล้วให้
    เข้ามาสอยผมเลย แล้วผมจะสั่งสอนคุณเองว่าอิทธิพลเต็กในเชียงใหม่มันมีมากน้อยขนาดไหน...
    ไฟล์แนบ
    DSC00876 - Copy.JPG 77K
  • เตยว่าพอเถอะค่ะพี่เต็ก ไม่งั้นเรื่องมันก็ไม่จบกันซักที เหมือนต่อความยาวสาวความยืดกันอยู่นั่น เตยว่านะทุกๆฝ่ายลองใช้คำว่า "ช่างแม่ง" ของเฮียเหลียงดูซักทีดีมั๊ย เผื่ออะไรมันจะดีขึ้นมาบ้าง การที่เตยออกมาบอกให้พี่หยุดไม่ได้หมายความว่าพี่ผิดหรือถูกนะแต่พี่เป็นคนที่มีตัวตน เมื่อเปรียบเทียบกับน้าผีทั้งหลาย ทั้งๆที่หวังไว้แล้วว่าหลายท่านที่ได้โพสข้อคิดดีๆที่ผ่านมาข้างต้นอาจจะช่วยอะไรได้บ้าง แต่สุดท้ายข้อคิดดีเหล่านั้นกลับไม่มีความหมายอะไรเลยจริงๆ คิดดูดีนะพี่นะ
  • ผมว่าเต็กทำมาเพื่อเชียงใหม่มากพอแล้วนะมากๆด้วย แต่ถ้าเต็กจำทำอีกแค่นิดเดียวนิดเดียวจริงๆมันคงจบ น้าผีเขาก็คงจะเข้าใจดี ส่วนเรื่องนอกรอบขอให้เป็นเรื่องของลูกผู้ชาย ไม่ต้องมีอิธิพลอะไรหรอกถ้ากล้าจริงๆ เรื่องของผมก็เหมื่อนกันใครสงสัยในความเหี้ย มาเลยครับจะได้จบๆไป เจ็บแล้วก็หายไปถ้าไม่ถึงตาย ขออย่างเดียวมีเรื่องในกลุ่มอย่าไปโยงถึงคนนอกกลุ่มขอแค่นี้พอ ขอบคุณล่วงหน้านะท่านๆ 55 0818815537
  • ไอ้เหี้ยเต๊ก มึงใด้เป็นเป้านิ่งแล้ว