ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• หวัดดีอีกครั้งยามค่ำ กาแฟไม่เอาขอเป็นกระป๋องเขียวเย็นๆ เพื่อความสดชื่น ก่อนเข้านอนดีกว่า

วันนี้เหนื่อยทั้งวัน เช้าเอาเงินไปเข้าแบงค์ สายไปประชุมงาน กลางวันไปแสดงความยินดีในวันเกิดหนังสือพิมพ์บางกอกทูเดย์ บ่ายไปสวัสดีปีใหม่เจ้าของไร่โบนันซ่าเขาใหญ่ เย็นไปต่อไม่ไหว กลับมาเหี่ยวอยู่บ้าน ฮ่าๆๆ

ปีนี้ขอลุยธุรกิจก่อนแต่เนิ่นๆในครึ่งปีแรก หากประสบความสำเร็จ ครึ่งปีหลังจะเที่ยวให้หน่ำใจ
  • ** เข้ามาทีหลังเลยงั้นดึกแว้วงั้นขอกินน้ำเต้าฮูแว้วกานนะพี่มาร์ค

จะได้นอนหลับสบายๆๆหน่อยๆๆๆๆ....บอร์ดดูมีสีสันขึ้นยเอะเลยนะ
    ไฟล์แนบ
    IMG_7806.jpg 26K
  • อรุณสวัสดิ์ จ้า ป๋ามาร์ค

ปีใหม่นี้ เฮง ๆ ๆ ๆ รวย ๆ ๆ ๆ นะ

ปัญหามีไว้แก้ไข ไม่ได้มีไว้แบกเด้อออออออออ
  • สวัสดีตอนเช้าครับทุกท่าน

แวะเข้ามานั่งดื่มกาแฟ วางแผนชีวิต วันนี้ต้องตะลอนไปไกลเลย คงได้เข้ามาอีกทีดึกๆหรือไม่ก็พรุ่งนี้

ใช่แล้วป้า ปัญหามีไว้แก้ แต่คนที่สร้างปัญหาให้กับเรา ต้องใช้ระบบโหดใช่ไหมป้า
    ใจดีทีไรงานเข้าทุกที มนุษย์เรานี่ก็แปลก เราเข้มงวดก็ว่าเราดุ เราปล่อยก็เหลิง
    แสดงว่าแยกไม่ออกระหว่าง ใจดีกับหย่อนยาน
  • สวัสดียามเช้ากันครับทุกๆคน

วันนี้จันทบุรีอากาศดีมาก มีหมอกบางๆด้วย
    พักผ่อนวันหยุด มีความสุขกันมากมายนะครับ
  • ผมไม่ได้หยุดอะดิ มีงานต่างจังหวัดเสียด้วย
  • สวัสดีตอนเช้าครับพี่มาร์คกลุ่มหินอ่อนแวะทักทายครับ
  • BJ ทำจริงนะ พี่คร๊าบ
  • หวัดดีตอนค่ำๆ ครับคุณมาร์ค
    สบายดีนะครับ ช่วงนี้โคราชกลับมาหนาวอีกแล้วครับ
    ไฟล์แนบ
    Resize of HPIM9439.JPG 49K
    Resize of HPIM9378.JPG 35K
  • สวัสดีครับพี่มาร์ค ติดต่อพี่ที่นี่สบายดีจังเหมือนอยู่บ้านติดกันเลยแวะมาคุยได้ทั้งวัน
    สบายดีนะครับพี่ดูแล้วทำงานหนักรักษาสุขภาพนะครับ ไว้มีโอกาสลงกรุงเทพเมื่อไหร่จะแวะไปหาที่D1หรือมาแถวนี้แจ้งข่าวด้วยนะครับ....(โต้ง พะเยา) ปล.ต้องตาผสมแล้วนะครับไว้ท้องโตเมื่อไหร่จะเอามาอวด
    ไฟล์แนบ
    016.jpg 81K
  • อะแฮ่ม สวัสดียามเช้าป๋า

มีห้องรับแขกไม่ค่อยจะมารับแขกเลยน๊า หิวน้ำว้อยยยยยยยย

คนสร้างปัญหาให้เรา เราต้องค่อยๆสอยมันดิวะ รุนแรงไปปัญหาแก้ไม่ได้นาตะเอง อิอิ
  • แวะมาคุยยามเช้า

เมื่อคืนกลับถึงบ้านดึก หมดแรงขอนอนก่อน ไปประชุมที่ปราจีนบุรีมา

ช่วงนี้ผมรับงานเป็นที่ปรึกษาบริหารรีสอร์ทแห่งหนึ่งที่จังหวัดปราจีนบุรี
    เนื้อที่ร้อยกว่าไร่ เฉพาะส่วนที่เป็นทะเลสาปประมาณ 60 ไร่ และอนาคตขยายได้อีกเป็นพันไร่
    เขากำลังจะปรับปรุงพัฒนาครั้งใหญ่ และเป็นรีสอร์ทใหญ่แห่งเดียวในย่านนั้น
    ผมประมาณการคร่าวๆ เฉพาะค่าก่อสร้างคงอีกหลายสิบล้าน
    ไม่แน่จะจัดแค้มป์ปิ้งพาสมาชิกไปนอนกลางเต้นท์เล่นๆ

ตอนนี้กะลังเครียดเลย ว่าจะเริ่มต้นอย่างไร และจะไปในทิศทางไหนดี
    งานเข้าตั้งแต่ต้นปี โชคดีจังเว๊ยยยยยยยยยย
  • บรรยากาศที่นั่นลมพัดตลอดวัน เย็นสบาย เห็นสนามหญ้าแล้วอยากพาทุกท่านไปกลางเต้นท์จัง
    ทะเลสาปก็น้ำจืดสนิทน่าพาหมาไปกระโจนน้ำเล่น ใครสนใจบ้างครับ

พื้นที่เหลือเฟือรับได้ไม่อั้นอีกตะหาก เสียดายไม่ได้พกกล้องไป เลยไม่มีรูปมาอวด
  • สายๆ วันอาทิตย์ ทานข้าวเช้า - เที่ยงกันนะครับ
    รักษาสุขภาพ จะได้มีแรง พาเจ้าตัวยุ่งที่บ้านเที่ยววันหยุดครับ
    ฮะๆๆ พี่มาร์ค แปลกดีเนอะ ดีใจที่ได้เครียด มีงานทำดีกว่า...ไม่ทำไรเลยเนอะครับ
  • จะไม่ให้เครียดได้อย่างไร
    รับปากเขามันง่าย แต่ทำให้ได้ตามที่รับปากมันยากเด้อ

แต่ที่แน่ๆ พี่น้องชาวพิตบูลมีที่เที่ยวใหม่ราคาพิเศษแล้วครับ
  • คอยดูอยู่นานแล้วบอด์นี้ ให้ความรู้แก่คนที่จะเลี้ยงพิท เป็นเรื่องดีจริงๆๆ ผมเองก็เลี้ยงอยู่เป็นตัวทื่สอง ตัวแรกหมดอายุไข แต่จะหาแบบเดิมๆๆก่อนรู้จักบอด์นี้ไม่มี แต่ที่ได้มามันก็ยังเป็นพิทเพียงแต่มันเตี้ยไปเท่านั้น ขอเป็นกำลังใจให้คุณด้วยครับคุณมาค์ ตอนนี้กำลังหาแดงๆๆเดิมๆๆอยู่
  • หากเป็นคนไม่ชอบเลี้ยงหมาตามกระแส และชอบพิตบูลในความที่มันเป็นพิตบูล เล่นหมาแดงไม่ผิดหวังครับ

อุปนิสัยความเป็นพิตบูล และแรงขับยังมีอยู่ครบ รูปร่างโครงสร้างก็ยังไม่เพี้ยนมาก สังเกตดูนะครับ หมาที่ใช้แข่งลากน้ำหนักส่วนมากจะเป็นหมาแดงเสียส่วนใหญ่

ตอนนี้หมาแดงออกมาเพียบ เดินจิ่มเอาเลย ราคาไม่แพงด้วย ผมเองหากไม่ติดว่าตอนนี้ที่บ้านมีอยู่แล้วสองตัว คงได้ไปสอยลูกหมาแดงมาเลี้ยงเพิ่มอีกแน่ๆ
  • ขอบคุณครับ เฮียใหญ่

วงการพิทบูล พี่ใหญ่ที่ดีที่สุดของวงการ ทุกคนคงไม่มีใครปฏิเสธ ตำแหน่งนี้ให้กับเฮียด้วยความจริงใจยิ่ง

เคารพท่านเสมอครับ
  • แวะมาเสวนาด้วยในยามเช้า พร้อมกาแฟร้อนผสมโอวันตินหนึ่งแก้ว

ท่านบังอย่าเพิ่งน้อยใจ หมาในแบบบูลลี่ พี่ก็ชอบนะ แต่ว่าคนช่วยผลักดันมีเยอะมากแล้ว
    พี่จึงขอเป็นผู้นำอยู่ทางฝั่ง ผู้เลี้ยงไว้เพื่อเป็นเพื่อน และเน้นในแนวทางแบบดั่งเดิม มันจะได้สมดุลย์ หมาพิตบูลก็จะคงความหลากหลายต่อไป
    หากทุกคนเฮไปทางบูลลี่หมด หมาจำนวนไม่น้อยที่อยู่ในมือคนเลี้ยงตามกระแส คงโดนทอดทิ้งแน่นอนครับ

วงการพิตบูลต้องประกอบไปด้วยบรีดเดอร์ และผู้เลี้ยง อย่างสมดุลย์ มันถึงจะไม่มีปัญหา
    ผู้เลี้ยงตามบ้านควรมีเยอะที่สุด แต่บรีดเดอร์ไม่ต้องมีเยอะ และควรเป็นบรีดเดอร์คุณภาพ
    ส่วนพวกเพาะเล่นๆ เพียงอยากเห็นลูกหมาที่ตัวเองเลี้ยงอยู่ และเพาะแจกเพื่อนฝูง ควรมีให้น้อยที่สุด หรือไม่ควรมีเลย

บรีดเดอร์หนึ่งคน สามารถผลิตลูกหมาได้เป็นร้อยตัวในหนึ่งปี หรือเพียงแค่หนึ่งเดือนเท่านั้น
    แต่ผู้เลี้ยงตามบ้านหนึ่งคนเช่นกัน สามารถเลี้ยงหมาได้เพียงหนึ่งหรือสองตัว ในระยะเวลา 10-15 ปี
    หากทุกคนผันตัวเองไปเป็นบรีดเดอร์หมด หมาคงล้นตลาดแน่เลยครับ
  • ป๋า บอร์ดป๋า ผมว่ามันเริ่มจะช้าๆแล้วนะ

คนอื่นเป็นกันบ้างป่าว
  • ไม่ช้าละ ป๋า

คอมผมแมร่งเอดส์แดรก ดันดูเว็บโป๊ เยอะไปหน่อย 555

ตอนนี้อาการดีขึ้นละ
  • บอร์ดเรามี Server เอง เนื้อที่มหาศาล ไม่มีเต็ม ไม่โอเว่อร์โหลด
    เพราะทั้งเครื่องใส่ไว้เว็บเดียว จึงแรงสุดๆอยู่แล้วครับทั่น

บอร์ดอื่น Server หนึ่งตัว มีเป็นร้อยเว็บอัดอยู่ในนั้นครับ
  • ฮ่าๆๆๆ สวัสดีมาเฟีย เข้ามาเขี่ย ติ่งหน่อย สิปาดัน.......
  • กำลังเร่งปั๊มปัจจัยอยู่ครับเฮีย ปีที่แล้วโดนไปเป็นล้าน เอียงเลยครับผม
  • ป๋าเขี่ยยังไงก็ไม่ขึ้นหลอกเฮีย เห่อ อยู่อิๆ
  • หวัดดีชาวพิทบูลโซน...พอดีเพิ่งเข้าห้องมา ขอกาแฟสักแก้ว มีไหมเพ่ๆๆๆ :o004::o004::o004:
  • สวัสดีตอนเช้าครับ พี่ๆ น้าๆ อาๆ ลุงๆ ทุกท่าน น่าเปิดร้านกาแฟพิทบูล จัง
  • เช้านี้ยังไม่ได้ดื่มกาแฟก็ตอบไปยาวๆ สองสามกระทู้แล้ว ก่อนแวะมาประจำการที่นี่

การตอบกระทู้แต่ละครั้งก็หนักใจเหมือนกัน กลัวเขาจะแปลเจตนาเราผิด วันหลังมีอะไร เอามาระบายตรงนี้ดีกว่า :001:

หลายคนยังไม่เข้าใจ การเลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบเป็นอย่างไร
    หากมองแต่มุมของตัวเอง มันก็จะเห็นแต่ความคิดของตัวเอง ไม่รู้เลยว่าคนอื่นเขาคิดแบบเดียวกับเราหรือเปล่า
    บางคนรักแต่หมาของตัวเอง และรักมากเกิน จนลืมมองสายตาของคนภายนอก

การรักหมามากเกินมันไม่ผิด แต่การแสดงความรักนั้นต้องไม่ไปละเมิดสิทธิของส่วนรวมนะครับ
  • หวัดดียามเช้าป๋า

หงุงหงิงแต่เช้าเชียว ไม่เอาน่า อย่าคิดมาก

เป็นกำลังใจให้นะ พ่อมาเฟีย อิอิ

ขอบอกนิสสสนึง ไอ้กระทู้ปักหมุดเนี่ย เวลาเปิดให้มันเลื่อนไปตรงสุดท้ายเด่ะ นี่อะไรกัน เปิดทีไรอยู่หน้าแรกทู๊กที เฮ้อ คนแก่ขี้บ่น หุหุ
  • ป้าอย่าขี้เกียจในเรื่องไม่เป็นเรื่อง ออกแรงหน่อยดิ
    ผมประยุกต์มาให้เล่นไปก่อนเท่านั้นเอง
  • เฮีย... มาดำน้ำที่ตรังยินดีรับใช้คับ
    ไฟล์แนบ
    28 12 52 33.JPG 115K
  • ป๋าหลับหรือยังแวะมาทักทายยามค่ำคืนครับ
    ไฟล์แนบ
    20100116214934_P10107222.jpg 101K
  • อิอิ มาตอนเที่ยงคืนว้อย

ทำไมไม่รับโทรศัพท์ว๊า

มีเรื่องด่วนว้อยยยยยย

เรื่องภาษี อ่ะ
  • โทษที เมื่อคืนกลับดึก มาถึงก็นอนเลยครับ

พี่เจี๊ยบหมาแดงใครสวยจัง

วันไหนไปตรังจะไปรบกวนแน่นอนครับ
  • ว่าจะมาถามป๋า พอดี ไอ่ช่อง WHIEPER นี่อะ ไว้ทำอะไร ป๋า

ตกลงตรุษจีน จะไปล่องปราณบุรีป่าว ส่งข่าวด้วยป๋า ผมจะจองที่พักละ

ตอนนี้กำลังให้เสือปอม หาแทงค์ดำน้ำอยู่ว่าจะไปหา DIVE SIDE ใหม่ๆด้วยอะ ป๋า
  • ป๋าจำซันนี่ตัวที่ป๋าให้รางวัลที่พานหินไม่ใด้หรอครับของผมเอง
    ไฟล์แนบ
    20091224174142_DSC039433.jpg 84K
  • หวัดดีค่ะพี่มาร์ค คิดถึงที่นี่จังเลยยยย....

โอ้โห เดี๋ยวนี้เปิดห้องไว้รับแขกเป็นส่วนตัวเลยเหรอพี่

ไม่ได้เข้ามาตั้งนาน ยังดูดีเหมือนเดิมนะคะ

สวัสดีปีใหม่ค่ะท่านพี่ ขอให้กิจการทุกอย่างจงสำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดีนะคะ
  • เจ้าของบ้าน ตื่นสายว่ะ

ตื่น ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ เงินทองมาเคาะประตูแว้วววววววว
  • สวัสดีคุณปาหนันและป้าพร

คุณปาหนันหายไปนานเลยนึกว่าเลิกเลี้ยงพิตบูลไปแล้ว อย่าหายไปนานแบบนี้ซิครับ สาวห้าวหายากกกกกกกกก ฮ่าๆๆ

ป้ารวยเมื่อไรจะไปยืมเงินนะเว๊ยอย่าลืม
  • ขอให้รวยทีเห๊อะ

ตาโก้งปรุงสูตรปุ๋ยเองนะฟ้อยยยยยยย
    ไฟล์แนบ
    ผสมปุ๋ย2.JPG 75K
  • บอร์ดของเรา เว็บมาสเตอร์สุดหล่อ อุตส่าห์อดหลับอดนอนปรับปรุงอ๊อฟชั่นใหม่ให้เราเล่นกัน
    ขอบคุณมากๆครับ
  • ป๋า ทำไมห้องของป๋า ไม่เรียงตามลำดับอักษรอะ

นี่หละ ประเทศไทยระบบเส้นสายมีให้เห็นตลอด:028:
  • โธ่เว๊ย ห้องล๊อบบี้ มันก็แบบนี้ละ เขามาก็เจอเลย เชยจิงๆวะ
  • แจ่มเลย สั้นๆ
  • ป๋าก๊าบบบบบบ

ป้าเปิดกระทู้ที่โพสใหม่ รูปมันขึ้นกากบาท อ่ะ (ไม่มีรูปไง)

ช่วยด้วยยยยยยย
  • ช่วงนี้ใครเข้าบอร์ดคงจะเห็นความเปลี่ยนแปลง เพราะเว็บมาสเตอร์เรากำลังปรับปรุงบอร์ดตามคำขอของแฟนๆ
    ผมเชื่อว่ากระทู้ปักหมุดบอร์ดเรามีเยอะที่สุดในโลก ฮ่าๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    mafia.jpg 5K
  • ยังไม่มีรูปนะเฟ้ย มาเฟีย
  • test
    ไฟล์แนบ
    DSC06547rs3.jpg 46K
    DSC06552rs2.jpg 65K
  • มีแต่กระทู้ปักหมุดของพระราม 3 ที่ยังโชว์รูปอยู่
    สงสัย ของเค้าแรง จิงๆๆ
  • Killer Show

มาแว๊ววววว กลับสู่สภาวะปกติ