ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

*****คัยพอรู้ที่ซื้อ ไอเวอร์เมค*******
  • คัยพอรู้ที่ซื้อ ไอเวอร์เมค แถวสำโรงหรือใกล้เคียงสำโรง บ้างคับ ช้วยทีคับ
  • ไม่ไปฉีดกับหมอล่ะครับ
  • มีขายขนาดบรรจุ 100 ซีซี. ราคาประมาณ 350 บาท ส่งทางไปรษณีย์ สนใจไหม๊
    เอาไปให้หมอฉีด ซีซี. ละ 100
  • ลองติดต่อร้านวัวดีด้วยตนเองนะครับ 086-6146883 , 089-8071764
    ยาIvomectin มี 2 ชนิด คือ
    1.แบบผสม clorsulon (ที่เรารู้จักกันในนามชื่อยาที่นำเข้าจากต่างประเทศว่า Ivomec-F)
    clorsulon สรรพคุณฆ่าพยาธิใบไม้ในตับ เหมาะสำหรับใช้กับสัตว์เคี้ยวเอื้องที่กินหญ้าและน้ำตามแหล่งสาธาณะหนองบึง
    ไม่จำเป็นสำหรับสุนัข และราคาแพง ชนิดที่ผลิตในประเทศขวดละ 600 บาท/100 ซีซี.
    2.แบบIvomectin อย่างเดียว ขวดละ 250 บาท/100 ซีซี.

ใช้ Ivomectin 0.5-1.0 ซีซี.
    เพื่อกำจัดพยาธิ เห็บหมัด รวมทั้งรักษาโรคขี้เรื้อนในสุนัข
  • ทีแรกที่ว่าราคาประมาณ 350 บาท/ขวด จำผิดครับ
    โทรติดต่อตามเบอร์ข้างต้น เขาส่งให้ทั่วประเทศ
  • ขอบคุณมากคับ ผีดีๆก็มี ขอบคุณจิงๆ
  • 1 ซีซี ต่อน้ำหนักเท่าไรครับ
  • ลองไปถามซื้อที่ กรมปศุสัตว์ ดีกว่ามั้งครับ ราคาก็ถูกกว่าด้วย และได้ปรึกษาสัตว์แพทย์ถึงเรื่องวิธีการฉีดที่ถูกต้อง ถ้าฉีดเอง แล้วไปโดน เส้นประสาท อาจจะพิการได้เลยนะครับ ...ขอเตือนด้วยความหวังดี ครับ..ขอบคุณครับ
  • มี หมากี่ ตัวละครับ มี หมาตัวสองตัว ขวดเล็ก แบบนี้ก็พอ
    ฉีดได้ ประมาณ 3 ครั้งคูณ 2 แล้วแต่ น้ำหนัก สุนัข
    มีเอกสารกำกับ ในกล่องยา ว่าคำนวน อย่างไร ต่อ น.น. สัตว์
    ซื้อเมื่อ ปลายปีที่แล้ว 50 บาทต่อขวด 10 ซ๊ซี ครับ
    ซื้อที่ เจเจ ผมให้ คุณอ๊อด (ร้านคิม) แนะนำให้ ว่าร้าน ไหนถูก ผมจำไม่ได้
    บางร้าน ขาย 120
    เข็มฉีด ยา ซื้อตามร้านขายยา เข็มละ บาท สองบาทเอง
    กระบอกฉีดยา สี่ ห้า บาท ฉีดเองโครตคุ้ม เลย
    ไฟล์แนบ
    S5000457.JPG 15K
  • จะฉีดเองก็ไม่ว่าประหยัดดี แต่ศึกษาวิธีการฉีดให้ดีก่อน และเลือกแบบที่ไม่แสบนะ สงสารหมามัน
  • เมล็ดข้าวเพ็ดช็อป หลังเสรีเซ็นเตอร์ ราคาสุดยอด อาหาร กรง box ยา
  • Ivermectin
    ขนาดและการใช้
    ใช้ฉีดเข้าใต้ผิวหนังในขนาด 200 มคก./นน. 1 กก.(มคก.=ไมโครกรัม)
    1 ซีซี.ของยาประกอยด้วย Ivermectin 10 มก.(10,000 มคก.)ซึ่งเพียงพอต่อน้ำหนักตัวไม่เกิน 50 กก.
    ในสุนัขขนาดเล็กที่มีน้ำหนัก 2-3 กก.ต้องฉีดไม่ต่ำกว่า 0.5 ซีซี.ถึงจะกำจัดเห็บหมัดได้
    25 กก.ขึ้นไป ฉีด 1 ซีซี.

ยาจะออกฤทธิ์ได้นาน 7-14 วัน ในสุนัขที่อยู่ในที่มีเห็บหมัดมากๆ หรือป็นขี้เรื้อน อาจต้องฉีดซ้ำ 2-3 ครั้งโดยเว้นระยะเวลาตามกล่าว

ฉีดยา ivermectin ด้วยตนเอง
    เพียงดึงหนังด้านหลังต้นคอหรือหัวไหล่ขึ้น แล้วใช้เข็มชนิดสั้นที่ติดกับไซลิงค์ขนาด 1 ซีซี.แทงเข้าไปจนสุด แล้วเดินยา แค่นี้ก็เสร็จแล้ว
    ยาจะค่อนข้างแสบ มากน้อยแตกต่างกันไปแล้วแต่ยี่ห้อ จึงควรจับล๊อคสุนัขให้ดีและปฏิบัติอย่างละมุนละม่อม แต่ไม่เกินความสามารถในการปฏิบัติด้วยตนเองแต่พียงผู้เดียวได้

ยาแบบขนาดบรรจุขวดละ 10 ซีซี. น่าใช้ดี
    มีข้อแนะนำว่า Ivermectin ควรใช้ให้หมดภายใน 7 วันหลังเปิดขวด
    แต่เท่าที่ใช้วิธีดูดยาออกจากขวด แม้ผ่านไปหลายเดือน-เป็นปี ตัวยาก็ยังทรงประสิทธิภาพ
    และที่สำคัญต้องตรองดูว่ายาขนาดบรรจุขนาดเล็กกับแหล่งซื้อ คุ้มกับค่าเดินทางหรือไม่

ซื้อขวดใหญ่ทางไปรษณีย์จากแหล่งที่เชื่อถือได้ และแบ่งฉุนเจือฉีดให้แก่สุนัขพื่อนบ้าน หรือสุนัขจรจัดที่น่าสงสารทั่วไปได้มิตรภาพและบุญกุศล
  • เดี๋ยววันเสาว์
    จะเอาไปให้:m012:
  • ขอบคุณทุกความคิดเห็นคับ ขอบคุณจากจัยจริงๆ

สังคมคนรักพิทบลู ช้วยกันดีคับ