ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

sorajin41 ถึงเพื่อนสมาชิก
  • ฝากถึงเพื่อนสมาชิก : ตัวผมเองเล่นเวปนี้มา 8-9เดือน มีหมาอยู่ 4ตัว สายโชว์ ใช้ล๊อคอินว่า sorajin41 อันเดียวมาโดยตลอด และไม่เคยถามหรือตอบคำถามในเวปไซค์นี้โดยไม่ได้ล๊อคอิน

เลยซักครั้ง ผมตอบกระทู้โดยลงชื่ออย่างเปิดเผยมาโดยตลอย คิดอย่างไรก็ว่าไปอย่างนั้นในทุกๆเรื่อง และในระยะเวลา 8-9เดือนที่ผมสำผัสเวปนี้ ไม่เคยมีซักครั้งที่ผมหากินกับเวปนี้ ผมเข้า

มาหาเพื่อน หาความรู้เพียงอย่างเดียว จนมาถึงเมือวันก่อน ผมได้ตอบกระทู้ในขัวข้อ "ห้องตะลุมบอล สำหรับคนเก็บกด" ตั่งแต่หน้า 5-10 เป้นความเห็นส่วนตัวทางการเมืองและตอบในที่

ที่ทางเวปไซค์จัดไว้ให้ ผมตอบอย่างชัดเจนและล๊อกอินแสดงตัวตนทุกครั้ง ซึ่งบางคำตอบอาจไม่ถูกใจคนบางกลุ่ม ผมก็ไม่มายเพราะมันเป็นการแสดงความคิดเห็นส่วนตัว แต่ก็เริ่มมีการ

เคลื่อนใหวของคนบางกลุ่ม เริ่มออกมาป่วนผมในกระทู้ที่ผมตั่งไว้ซึ่งไม่เกี่ยวอะไรกับการเมืองเลย เป็นกระทู้เรื่องทั่วไป จากนั้นก็ยังไม่หยุดวันนี้ก็ได้กระทำการกล่าวหาว่าผมเป็น

คุณ "WARRIOR" และก็กล่าวหาว่าผมเป้ฯคนไม่ดีเที่้ยวหลอกลวงและโกงเงินชาวบ้าน ซึงผมเสียความรู้สึกมากว่าคนเราที่มีวัยวุธกันหมดแล้วควรหน้าจะแยกแยะเป้นว่าอะไรคืออะไร

การใส่ร้ายคนอื่นทำให้ผู้อื่นเสียหายมันไม่ใช้วิธีของลูกผู้ชาย ใครไม่ชอบใจอะไรผมตรงใหนก็ถามกันมาเลยตรงๆครับ อย่าใส่ร้ายกันเลย ส่วนตัวผมเองก็ไม่ได้รู้จักกับ

คุณ "WARRIOR" หรือคุณ เอ๋ สุราษ เป็นการส่วนตัวก็เคยตอบกระทู้ของเค่าในเวปนี้บ่าง ผมคนกรุงเทพ ทำงานอยู่แม่สอดครับผม และวันนี้ คุณ เอ๋ สุราษ เค่าก็ได้โทรมาหาผม

ถามถึงเรื่องราวว่าเป็นมายังงัย ผมไปเกี่ยวอะไร ผมก็บอกว่าผมไม่รู้ว่ามันเกิดขึ้นได้ยังงัยคงมีคนไม่พอใจผมและพี่จึงหาเรื่องใส่ร้าย ผมระบายความในใจทั้งหมดนี้ให้เพื่อนๆ

ฟังหมดแล้วครับ ณ.วันนี้ถ้าการเมืองทำให้ความสำพันธ์แตกแยก "ต่อไปนี้ผมจะไม่ยุ่งเรื่องการณ์เมืองอีกต่อไปในเวปนี้" จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ปล.เพื่อนๆท่านต้องการทราบรายระเอียด 089-148-4751 ผมโต้งครับ
  • พี่มีหมาสี่ตัวเลยเหรอครับ อยากเห็นจังครับเคยโพสโชว์บ้างมั้ยครับแล้วพี่บ้านอยู่แถวไหนครับ ผมอยู่ลพบุรี
  • ไอ้เอ๋มึงมาแพร่มอะไรว่ะนี่ ไม่มีใครเค้าว่ามึงโกงเงินตรงไหนร้อนตัวนี้หว่า
  • ลพบุรีมีเกรียนแบบมึงด้วยเหรอว่ะไอ้ผีสวะกูไม่เคบไม่ล๋อค มาเม้นใครนะ สวะสุดๆ
  • *****ป่วน สุดๆ *******
  • sorajin41 CommentTime4 ชั่วโมงก่อน | February 21, 2010, 4:13 pm
    ขนาดเสียที่ดินเขาพระวิหารไป... ในรัฐบาลชุด สมชาย เพราะทักษิณอยู่เบื่องหลังกันก็รู้ๆกันอยู่
    ภาพที่ออกมาสู่สายตาว่าทักษิณกับฮุนเซนเป็นเช่นไร ....ก็ยังไม่โกรธเค่าที่ขายชาติ ยังเชิดชูกันอยู่ผมละ "งง"
    แม่งจัดทำบุญให้ประเทศที่วัดพระแก้ว ก็เห็ฯกันทั้งประเทศ...วัดพระแก้วคือวังหลวงเป็นที่ไว้สำหรับงานพีธีของราชวงค์ชั้นสูง
    แม่งยังกล้าตีตัวเสมอนาย พอทวงถามก็บอกว่าไม่รู้พีธีการ เป็นถึงนายกขนาดคนธรรมดาเค่ายังรู้กันเลย
    เชิดชูมันเข้าไป...คดีต่างๆออกมาแฉกันตั่งเยอะแยะ เคยเปิดใจรับกันบ่างไหม ฟังความสองฝ่ายอะทำเป็นหรือเปล่า
    คิดแต่ว่าโดนแกล้ง โดนอำนาจมืด โดนระบบอมาตย์ ปัดโถ่! คนใหญ่คนโตในประเทศยังพร้อมใจไม่เอามันเลยเพราะเค่าต้องมีเหตุผล

ดีแล้วครับี่ตั้งกระทู้ผมจะได้เอาความเห็นของคุณมาลงให้เพื่อนๆดู ผมไม่รู้คุณเคยเรียนหนังสือมาเปล่าคุณถึงไม่รู้ว่าไทยเสียเขาพระวิหารไปตั้งแต่สมัยไหน
  • พ.ศ.2447 หรือตามสภาพภูมิศาสตร์ กำหนดให้อยู่ในดินแดนของไทยอย่างชัดเจน จนวันที่ 6 ตุลาคม 2502 รัฐบาลเจ้านโรดมสีหนุแห่งกัมพูชา ภายใต้การหนุนหลังของฝรั่งเศส ได้ยื่นฟ้องต่อศาลโลก ขอให้ไทยถอนกองกำลังทหารออกจากเขาพระวิหาร และขอให้ศาลชี้ขาดว่าอธิปไตยเหนือปราสาทเขาพระวิหารคืน (ยื่นฟ้องทั้งหมด 73 ครั้ง) ต่อมาเมื่อวันที่ 15 มิถุนายน 2505 ศาลโลกได้ตัดสินให้อธิปไตยเหนือปราสาทเขาพระวิหารเป็นของประเทศกัมพูชา ด้วยคะแนน 9 ต่อ 3 เสียง โดยบริเวณดังกล่าวมีเนื้อที่ประมาณ 150 ไร่
    ( ตอนนั้นคนที่ไปว่าความแล้วแพ้คือ เสนีย์ ปราโมทย์ คนของพรรคประชาธิปัตน์ครับ)
  • พวกเหี้ยห่างแดงเล่นกันเลยเถิด เขามีกระทู้ให้เล่นเสือกมาเล่นนอกกติกา
  • ปราสาทพระวิหาร ศาลโลกก็ได้ตัดสินเมื่อปี พ.ศ.2505 ให้กัมพูชาครอบครองเฉพาะปราสาทเท่านั้น ส่วนพื้นที่โดยรอบก็เป็นของไทย โดยไม่ได้พิจารณาเรื่องแผนที่แต่อย่างใด ซึ่งรัฐบาลไทยในสมัยนั้นแม้จะยอมรับคำตัดสินของศาล แต่ไม่เห็นด้วยและขอสงวนสิทธิ์เอาไว้เรื่อยมา

นี่คือความจริงที่ชัดเจนที่สุด แต่ที่ผ่านมาเป็นเพราะเราโชคร้ายมีรัฐบาลและเจ้าหน้าที่ของรัฐที่ขายชาติ มีผลประโยชน์ทับซ้อน จึงวางเฉย หรือสมรู้ร่วมคิดปล่อยให้กัมพูชารุกคืบเข้ามายึดพื้นที่เรื่อยๆ

โดยเฉพาะในยุครัฐบาล ?นอมินี? สมัคร สุนทรเวช ที่มี นพดล ปัทมะ เป็นรัฐมนตรีว่าการกระทรวงการต่างประเทศได้ออกแถลงการณ์ไทย-กัมพูชา ยอมรับการขึ้นทะเบียนปราสาทพระวิหารเป็นมรดกโลก ซึ่งเท่ากับเราไปยอมรับและยกเลิกสงวนสิทธิ์ในตัวปราสาทโดยปริยาย แม้ว่าต่อมารัฐบาล อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ จะอ้างว่าได้ยกเลิกแถลงการณ์ดังกล่าวแล้วก็ตาม และใช้นโยบายเจรจาต่อไปเรื่อยๆ แต่การที่กัมพูชายังรุกล้ำดินแดนเข้ามาตั้งรกรากในพื้นที่โดยรอบอยู่แบบนี้ ยิ่งทำให้ฝ่ายไทยเสียเปรียบ และมีโอกาสสูงมากที่จะเสียดินแดน

ทั้งที่หากกล่าวเฉพาะพื้นที่ 4.6 ตารางกิโลเมตร เป็นพื้นที่ของไทยโดยสมบูรณ์ และการที่รัฐบาล อภิสิทธิ์บอกว่าใช้กรอบในการเจรจาพื้นที่ดังกล่าวก็ยิ่งเป็นการยอมรับว่าเป็นพื้นที่ทับซ้อนหรือพื้นที่ที่มีปัญหายังหาข้อยุติไม่ได้ หากเป็นเช่นนี้ก็ยิ่งทำให้กัมพูชามีแต่ได้กับได้

นอกเหนือจากนี้ หากไทยต้องสูญเสียพื้นที่ 4.6 ตารางกิโลเมตร ก็จะส่งผลกระทบไปถึงพื้นที่ชายแดนในด้านตะวันออกตั้งแต่บนบกลากลงมาในทะเลอ่าวไทย เพราะนั่นหมายความว่าการทำแผนที่จะต้องลากแนวเขตแดนใหม่ ทำให้สุ่มเสี่ยงที่จะสูญเสียพื้นที่เพิ่มเติม เช่น สุรินทร์ เกาะกูด ที่ปัจจุบันฝ่ายกัมพูชาได้อ้างสิทธิเพิ่มเติมเข้ามาแล้ว

ดังนั้น นาทีนี้สิ่งที่ต้องทำความเข้าใจให้ตรงกันก็คือ พื้นที่ 4.6 ตารางกิโลเมตร เป็นพื้นที่ของไทยเต็มร้อยเปอร์เซ็นต์ ไม่ใช่พื้นที่ทับซ้อน และรัฐบาลต้องผลักดันชาวกัมพูชาออกไปทันทีเท่านั้น คนไทยทั้งหลายอย่างหลงประเด็นเป็นอันขาด!!
  • ไอ้สัดผีตัวบน มึงเปิดกะโหลกดูซิ โครเสือกออกมาตั้งกระทู้ก่อน
  • เออ.....โทษทีนะครับพอดีผมได้อ่านแล้วมันไม่ใช่เรื่องเลยครับที่จะมาทะเลาะกันในเรื่องที่ไม่เป็นเรื่อง
    แล้วเว็ปนี้มันก็บอกให้เห็นอยู่ครับว่า Pitbullzone ทำไม่ต้องเอาเรื่องการเมืองมาพูดกันด้วย?...
    ผมคิดว่าเรื่องนี้เรามีส่วนร่วมไม่มากหลอกครับเพราะเราเป็นประชาชน.....ซึ่งเราเองก็ไม่รู้เลยว่ากำลังจะเกิดอะไรขึ้นต่อไป
    ผมว่าตอนนี้เรามาใช้ชิวิตอย่างสงบสุขสบายดีกว่าครับ....สนุกกับการเลี้ยงหมา....สนุกกับการทำโน้นทำนี้.....
    ใช้ชีวิตให้มีค่าที่สุดดีกว่าครับ......
    ปล.ถ้าผมพูดไม่เหมาะสมในบ้างประกาศก็...ติ ด่า..ว่า...ผมได้เลยครับ
    ไม่อยากเห็นชมรมคน PITBULL ต้องมาทะเลาะกันครับ
  • ถึงคุณอี๋ตัวบนหัวของผม คุณ sorajin41 มาตั้งกระทู้เพื่อชี้แจ้งกรณีนี้ครับ

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=13256&page=1#Item_0

ก็พวกมึงเหี้ยแดงเล่นนอกกระทู้ที่เจ้าของเวปจัดไว้ให้ เค้าก็ชี้แจงตามกติกา แต่มึงเลยเถิดไม่เล่นแค่ในกระทู้ แต่มาเสือกป่วนกระทู้อื่นด้วย

มึงก็หัดแหกตา แดกอาหารที่โปรตีนมั่งนะ สมองของมึงจะใด้ไม่โง่
  • มีใครมีเบอร์ร้านตัดหูที่ซอยวัดไผ่ตันบ้างครับ เย้!
    ไฟล์แนบ
    anigif.gif 34K
  • You never walk alone...sorajin41 บรรพบุรุษไทย ปกป้องแผ่นดินด้วยเลือดเนื้อและชีวิต ลูกหลานไทยควรคิดได้ ทั้งที่การชี้ขาดเกี่ยวกับพื้นที่เขาพระวิหาร ที่เป็นข้อพิพาทยังไม่ลงตัว ก็ยอมยกแผ่นดินไทยให้เขาไปโดยไม่รู้สึกผิด...:003::003::003:
  • You never walk alone...sorajin41 เช่นกันครับ ยังพิพาทกันอีกยก
  • ผมเคยเจอคุณโต้ง_แม่สอด(sorajin41) แต่คุณ Warrior ไม่เคยเจอ เชื่อว่าคนละคนกันแน่ๆๆครับ คอนเฟิร์ม!!:005:
  • ไอ้สัดผีเหลือง พวกมึงอยากเห่าชี้แจงห่าอะไรก็เข้าไปในห้องซิวะ พวกมึงออกมาตั้งกระทู้ข้างนอก แล้วเสือกโวย ว่าคนอื่นผิดกติกา

สันดานพวกลูกสวะไอ้ลิ้ม
  • มีใครมีเบอร์ร้านตัดหูที่ซอยวัดไผ่ตันบ้างครับ เย้!
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
    ลองดูที่กระทู้นี้ครับ... http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=12923&page=1#Item_13
  • พี่มีหมาสี่ตัวเลยเหรอครับ อยากเห็นจังครับเคยโพสโชว์บ้างมั้ยครับแล้วพี่บ้านอยู่แถวไหนครับ ผมอยู่ลพบุรี
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
    ตอนนี้ยังอยู่แม่สอดครับ สิ้นเดือนย้ายกลับมาทำงานที่ กทม.ครับ...
    ไฟล์แนบ
    fghjk.jpg 22K
    2kjhgf.jpg 33K
    1w3yu.jpg 29K
  • โดนจนได้นะโต้ง
    คุณโต้งกับคุณเอ๋ สุราษ นี่คนละคนกันแน่นอนครับ
    ส่วนตัวเคยคุยทั้ง2คน
  • มึงมีกี่ไอดีกี่ชื่อว่ะเนี่ย ไอ้เวนชงเองกินเองเลยน่ะไอ้ Mass
  • แล้วไหนมึงคุยว่ามึงสมัครสมาชิกมา 9 เดือนไงมึงเคยโพสรูปหมามึงให้ใครในนี้เห็นมั้ยว่ะ มีกระทู้ไหนมีรูปหมามึงบ้างแจกแจงมา
  • 5555555+
    พี่ผีมั่วได้ใจดีวุ้ย ผมชื่อ Mass อยู่อุทัยธานีครับ รุ้จักหรือป่าวครับอาจจะบ้านนอกหน่อยนะครับ
    หรือมีหลักฐานแน่นๆก็เอามาโชว์หน่อยครับอย่ามั่วเด๋วจะเสียหมาเอา
    55555+
  • sorajin 41CommentTime21 ชั่วโมงก่อน | February 21, 2010, 11:35 am [มีการแก้ไข]
    ขอเปลี่ยนเรื่องมาคุยเรื่องฟุตบอลไทยบ่างดีกว่า....ทำมัยนับวันยิ่งถอยหลังเ้ข้าคลอง เซง เซง เซงจิงๆ เค่าว่ากันว่าดูบอลไทยตอนนี้ดูหมากัดกันมันกว่าไม่เสียความรู้สึก
    ถ้าย้อนอดีตไปซัก 20-30 ปีที่แล้ว บอลไทยสุดยอดโคตร ป๋าตุ๊ก ปิยะพงษ์ ลุงประทีป ป๋าเหนาะ น้าแบน อาง้วน พวกนี้เก่งโคตรๆ สมัยนั้นญี่ปุน จีน กระจอกไปเลยพี่ไทยชนะตลอด
    ถ้าพอฟัดพอเหวี่ยงกันก็เป็น เกาหลีใต้ เหอๆ ต่อมาก็ยุคดรีมทีม พวกซีโก ก็ยังพอทน แต่พอมายุคหลังๆ ทำมันมันเล่นกันระยำอย่างนี้ พี่ไทยเราต้องแข่งกับสิงค์โปร เวียดนาม พม่า โอ้ย+++
    รับไม่ได้...ไอ้ประเทศที่สู้สีกับเราเมื่อก่อนเค่าไปแข่งบอลโลกกันหมดแล้ว เวรกำพี่ไทยจิงๆ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะเราแย่ลงจากเดิมเยอะ หรือประเทศอื่นเข้าพัฒนามากขึ้นแต่เรายืนอยู่กลับที่
    แฟนบอลพอบนกันมากๆ...ก็หาว่าไม่ให้ความสำคัญกับบอลไทย คนไทยไม่ดูไม่ช้วยกันสนับสนุนดีแต่ด่า ...แม่งสมัยก่อนไทยแตะสนามสุพฯ คนแน่นสนามต้องแย้งซื้อบัตร
    สมัยนี้ที่เป็ฯแบบนี้เพราะวงการฟุตบอลทำให้แฟนบอลเบื่อหน่าย...คนเก่งเส้นไม่ใหญ่ก็เท่านั้น เล่นหมาไม่กัดแต่เส้นหนาปึกเล่นทีนชาติสบาย แม่งเอ้ย!! ไอ้ก่อนเล่นคุยชีพหาย
    พอผลออกมา ไม่เคยได้อย่างคุยซักครั้ง อ่างว่าทำดีที่สุดแล้ว 55+

ไอ้ massd กับ sorajin49 มันเป็นคนเดียวกันจริงๆ จาก 555+++ มึงนี่ขยันใช้เครื่องหมายบวกของมึง ไอ้ชั่ว..........
  • หน้าอายโดนผีจับได้มันหน้าอาย 555
  • 55555555+
    หลักฐานแค่นี้ก็บอกว่าเป็นคนเดี๋ยวกันแล้วหรอครับพี่ผี
    อ่อนไปหน่อยป่าวครับให้แน่นกว่านี้หน่อยเดี๋ยวมันเสียชื่อพี่ผีนะ
    5555555+
    ขอใช้อีกที
  • มั่วได้ใจจิงๆพวกเมิง....แมสเค่าเป็นกลุ่ม FPD. เป็นเพื่อนคนแรกของผม ในเวปไซค์นี้
    บ้านเค่าอยู่อุทัย เรายังไม่เคยเจอกันตัวเป็น เคยได้ิยินแค่เสียงในสายโทรศัพย์

นี้งัยกระทู้รูปหมาของผมที่เคยลงไว้
    กระทู้แรกที่ผมตั่วไว้ในเวปนี้เพื่อสอบถามผู้รู้เกียวกับสุนัขพันธุ์ ใช้เป็นข้อมูลประกอบการศึกษาก่อนจะนำมาเลี้ยง
    และกระทู้นี้ก็มีคุณ "warrior " ที่คุณมั่วว่าเค่าเป็นคนเดียวกับผมมาให้ความรู้ด้วยครับ
    >>>>>> http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=7645&page=1#Item_26

กระทู้นี้เป็นกระทู้ยืนยันตัวผมว่าอยู่ที่แม่สอด 100%
    >>>>>> http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=8470&page=1#Item_14

สองกระทู้นี้เป็นการโชว์ตัวลูกชายผม เป็นหมาเพศผู้รายเสือตัวแลกของผม
    ตอนนี้อายุ 8 เดือน และผมใช้เวลาศึกษาในเวปนี้ก่อนซื้อ อีก 1 เดือน รวมระยะเวลาที่เข้าใช้บริการ ประมาณ 9 เดือน
    >>>>>> http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=9331&page=1#Item_11
    >>>>>> http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=8892&page=1#Item_24

ส่วนสองกระทู้นี้เป็นกระทู้ที่ผมรวบรวมข้อมูลคลีนิครับตัดหูทัวประเทศไว้ให้พี่น้องสมาชิก
    >>>>>> http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=12923&page=1#Item_13
    >>>>>> http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=8894&page=1#Item_25

กระทู้นี้เป็นเทคนิคการใส่ ICON รูปภาพแทนตัวเองเพื่อประโยชน์ของเพื่อนสมาชิก
    >>>>>> http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=12918&page=1#Item_39

ที่มาของชื่อ ID .... SORAJIN41 ตามนี้นะครับ
    >>>>> sorajin คือ ชื่อจริงถาษาอังกฤษของผม
    >>>>> 41 คือ เลขรุ่นของสถาบันการศึกษาที่ผมจบมา (เลขนี้รักมากว่าชีวิต)
    ชื่อ ID นี้ผมใช้กับทุกเวปไซค์ที่ผมเป็นสมาชิก และชื่อลงท้ายด้วยตัวเลขนี้
    ไม่ได้เกียวข้องกับ กลุ่ม แก๊งค์ หรือคณะใดๆทั้งนั้น เป็นส่วนบุคคลผมใช้เพียงคนเดียว
    หากมันไปตรงกับ กลุ่ม แก๊งค์ หรือคณะใดๆ ก็ตาม ผมขอยืนยันว่าพวกเค่าไม่มีส่วนเกียวข้องกับผม

........เป็นงัยครับชัดเจนกันหรือยังคับ...คนอย่างผม "นั่งไม่เปลียนชื่อ ยืนไม่เปลียนแซ่" ครับผม
    จะใส่ร้ายอะไรกันอีกก็ว่ามาเลย...เลี้ยงพิทบลู ใจคนเลี้ยงให้เหมือน พิทหน่อยครับ!!!
    จะกัดก็กัดอย่างเปิดเผย ไม่ใช้เห่าหรือลอบกัด วิธีการแต่ละอย่างที่พวกคุณใช้กับผม
    ลูกผู้ชายเค่าไม่ทำกันครับ...แต่ถ้ายอมรับกับคำว่า "หน้าตัวเมีย" ก็เชิญทำต่อไปครับ
    คนอย่างผมชัดเจนครับไม่ต้องห่วง จะทำอะไรมีที่มาที่ไปครับผม ...จึงเรีัยนมาเพื่อทราบ
  • ผมเคยเจอคุณโต้ง_แม่สอด(sorajin41) แต่คุณ Warrior ไม่เคยเจอ เชื่อว่าคนละคนกันแน่ๆๆครับ คอนเฟิร์ม!!
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
    ขอบคุณมากครับ "thong29" วันหลังผมผ่าน "บางเลน" จะแวะไปเยี่ยมนะครับ
  • หุ ๆ อ่านตั้งนาน เข้าใจแล้วครับ
  • ยืนยันอีกคนครับว่า คนละคันกัน ผมกับพี่โต้ง sorajin41 ได้หมาคอกเดียวกันมา พ่อหมาชื่อ ต้นกล้า พี่โต้งอยู่ทำงานที่แม่สอด แต่เป็นคน กทม คับ
    พี่ 4wd เป็นไงบ้างคับ ลงรูปให้ดูด้วย ขอบคุณครับ
  • ยืนยันอีกคนครับว่า คนละคันกัน ผมกับพี่โต้ง sorajin41 ได้หมาคอกเดียวกันมา
    พ่อหมาชื่อ ต้นกล้า พี่โต้งอยู่ทำงานที่แม่สอด แต่เป็นคน กทม คับ
    พี่ 4wd เป็นไงบ้างคับ ลงรูปให้ดูด้วย ขอบคุณครับ
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
    ขอบคุณมากครับ nick11mm ที่ช้วยยืนยัน....อิอิ 4wd ดูรูปด่านบนได้เลยครับ ถ่ายเมื่อเดือนที่แล้ว
  • อ่าวมึงไม่ได้อยู่แถวนางเลิ้งหรือว่ะเนี่ยไอ้เสี่ยว หลุดมาจนได้น่ะมึงไอ้หน้าโง่สารภาพหมดเปลือกเลย
  • อ่าวมึงไม่ได้อยู่แถวนางเลิ้งหรือว่ะเนี่ยไอ้เสี่ยว หลุดมาจนได้น่ะมึงไอ้หน้าโง่สารภาพหมดเปลือกเลย
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
    บ้านเกิดผมอยู่บ้านพักสำนักพระราชวัง แถวสนามม้านางเลิ้ง กทม.
    ตระกลูผมทั้งโคตรผมทำงานรับใช้ราชวงค์ ในสังกัจสำนักพราชวัง"""นี้งัยสาเหตุที่ก็รักราชวงค์ยิ่งกว่าชีวิต โตมาได้ทุกวันนี้ก็เพราะเงินพระราชทาน"
    ตัวผมเองนอกคอกไม่ได้เข้ารับราชการ จึงประกอบธุรกิจส่วนตัวค้าขายสินค้าทางชายแดนพม่า อยู่ที่อำเภอแม่สอดจังหวัดตาก
    ส่วนตัวไม่เคยรู้จักกับ คุณเอ๋ สุราษ เพิ่งจะมาได้คุยกันก็เรื่องนี้ เมือวานนี้
    ภาคใต้ไปเทียวบ่อย แต่สุราษยังไม่มีโอกาศได้ไปเทียวซักครั้ง ว่าง่ายคือ "เกิดมากูยังไม่ไม่เคยไปสุราษ"
    อีกอย่างนะครับ....ผมก็เปิดร้าน PETSHOP อยู่ที่แม่สอดด้วย และก็เป็นตัวแทนำหน่าย F1
    ที่แม่สอด แต่ปัจจุบันเลิกกิืจการแล้วครับ มีเหตุให้ย้ายกลับ กทม. ด่วน!
    เข้าไปดูในรายชื่อ ตัวแทนจำหน่า F1 ภาคเหนือนะครับ ชื่อร้าน "ร้านลิตเติ้ลด๊อก"
    เบอร์โทรอาจไม่ตรงกับใหนกระทู้นี้ เพราะนั้นเป็นเบอร์ที่ใช้ทำงาน ส่วนเบอร์นี้ส่วนตัวครับ
  • แหมกูเห็นคุยจัง"" ผมอยู่ในสถานการหน้าตลาดนางเลิ้งรู้เห็นทุกเรื่องเห็นมากับตาว่าเสื้อแดงเผาบ้านเผาเมือง"" ไอ้สันดานตอแหลเป็นตุ๊ดเลยมึง
  • เอาหล่ะซิทีแรกคุณบอกเกิด กทม ตอนนี้ย้ายไปทำงานที่แม่สอด ตอนนี้กลับลำแล้วเหรอย้ายจากแม่สอดมา กทม ด่วน 555

จาก ผีผู้เปาบุ้นจิ้น
  • ....มันดีวุ้ยกระทู้นี้ ผีแม่งมั่วสุดๆ ขอเสือกหน่อยนะ...
    การที่หาว่า โต้ง กับ เอ๋ เป็นคนเดียวกันมั่วแล้ว ยิ่งบอกว่า บักพี่แมสของผมเป็นคนเดียวกัยโต้งอีกก็ยิ่งมั่วใหญ่ไม่รู้เอาไรคิดหลักฐาน พี่ผีหลักฐาน มีป่าวไม่มีอย่ามั่ว ถ้าจะกัด กัดเป็นคนๆไป อย่าไปกัดมั่ว เลี้ยงหมาพันธุ์นี้ใจให้มันถึงหน่อยครับ เวป พิทบลู ครับ ไม่ใช่เวปตุ๊กตาบาร์บี้
    ทำไรให้มันมีใจกล้าๆ อย่าเป็นคนที่ ไม่กล้าเปิดเผยตัวเอง ทำเป็นผี เที่ยวด่าชาวบ้านมั่วไปหมด นี่มันนิสัยตุ๋ด อย่าทำ ผมเชื่อว่าทุกคนที่เล่นเวปนี้โตๆกันแล้ว วุฒธิภาวะ หน้าที่ การงานมีกันทุกคน ช่วยกันทำให้เวปนี้ มันมีแต่สิ่งดีๆ ไม่ใช่เข้ามาแล้วเจอไรไม่รู้ เข้ามาแล้วงง
    ขอระบายแค่นี้แหละ เออ ผมชื่อโน๊ตนะครับ ไอดีe_note บ้านอยู่สระบุรี ชื่อจริง ธนา จำปาเฟื่อง เผื่อเดี๋ยวน้าผีจะหาว่าผมเป็น เอ๋ โต้ง แมส อีก ขอบคุณ
    โน๊ต...FDP...
  • แหมกูเห็นคุยจัง"" ผมอยู่ในสถานการหน้าตลาดนางเลิ้งรู้เห็นทุกเรื่องเห็นมากับตาว่าเสื้อแดงเผาบ้านเผาเมือง"" ไอ้สันดานตอแหลเป็นตุ๊ดเลยมึง

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ช่วงนั้นผมยังอาศัยอยู่ที่ กทม. ก็ที่สนามม้านางเลิ้งนั้นแหละ ยังไม่ได้ย้ายมาแม่สอด เหตุการณ์ทั้งหมดผมอยู่ด้วยเรื่องทั้งหมดที่ผมเล่า ผมเห็นด้วยตา
    เชิญไปย้อนอ่านกันได้ที่ " ตะลุมบอล " เรื่องใหนที่ผมเล่ามาจากประสพการจิงทั้งนั้น ผมอยู่ในวันนั้น แต่จะไม่ขอพูดเรื่องการเมืองต่อแล้ว ไปย้อนหาอ่านเอาเอง
    ส่วนเรื่องผมจะย้ายไปย้ายมา กทม-แม่สอด มันเป็นเรื่องส่วนตัว ไม่จำเป็นต้องเราสาเหตุให้ใครฟัง มี่แต่เพื่อนๆเท่านั้นครับที่รู้
  • นิสัยของพวกคุณ : ตอนผมคุยเรื่องการเมืองในกระทู้ตะลุมบอล เถี่ยงกันในนั้นตามกติกาในที่ ที่เข้าจัดไว้ให้ตามนี้ ตั้งแต่หน้า 5-10
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=13062&page=5

จากนั้นก็เริ่มพารตามประสาคนหน้าตัวเมียมาป่วนกระทู้ที่ผมตั่ง เล่นกันนอกกติกา ตามกระทู้นี้
    >>>>>>>>> http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=13254&page=1#Item_34
    >>>>>>>>> http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=13213&page=2#Item_22
    หลังจากนั้นก็เริ่มเปลียนวิธี ใช้วิธีหน้าตัวเมียกว่าเดิมมาตั้งกระทู้กล่าวหาผมเป็นคนนูนคนนี้โกงอย่างนูนโกงอย่างนี้ในกระทู้นี้
    >>>>>>>>> http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=13256&page=1#Item_45

นี้แหละครับพฤติกรรมของพวกเค่าที่ทำกับผม...เพื่อนสมาชิกช้วยลงความเห็นด้วยครับ
  • ผมบอกแล้วอย่าไปยุ่งกับการเมืองเพราะการเมืองมันแตกเป็นสองอย่างแล้วก็ไม่มีใครหาข้อสรุปได้ ท่าคุณจะยุ่งเรื่องการเมืองในบอร์ดหมานี่การเมืองมันก็จะตามหลอกหลอนคุณจนคุณไม่เป็นอันทำอะไร เพราะคุณไม่สามารถรู้ได้เลยว่าตอนนี้ใครเกรียดคุณบ้างในตอนนี้
  • คุณ SORAJIN 41 ผมว่าคุณเลือกที่จะเปิดหน้าสู้กับผีแล้ว ไม่ต้องมาทำเป็นตุ๊ดใจแต๊วหาแนวร่วมหรอกครับผีเค้าก็บอกแล้วว่ามีไว้ตรวจสอบ คุณคิดอะไรไม่ดีทำอะไรไม่ถูกไว้คนที่ไม่ชอบคุณก็เยอะ คุณอย่าคิดซิครับว่าสิ่งที่คุณคิดถูกเสมอ ทางที่ดีหยุดโต้แย้งเถอะครับให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจ
  • ให้กำลังใจคุณ sorajin41 ครับ กล้าในสิ่งที่ถูก
  • ผีมีไว้ตรวจสอบ แต่กรณีนี้ หน้าตัวเมียแปลงร่างเป็นผี โชว์ควาย ยังไม่เคยเห็นผีโชว์ความบรมโง่ขนานนี้

เชื่อว่าในกรณีอื่นๆน้าผีขาประจำฉลาดอยู่แล้ว คอยตรวจสอบพวกหาแดกกับหมา

แต่นี้คงไม่ใช่น้าผีขาประจำแน่ แต่มันคือไอ้หน้าตัวเมียเหี้ยห่างแดงโครตกระจอก เล่นนอกกระทู้
  • แม่งเริ่ม จากไอ้เหี้ย RedDuck ลูกกะหรี่นี่เองเป็นคนเขี่ยคนแรก
  • คุณ SORAJIN 41 ผมว่าคุณเลือกที่จะเปิดหน้าสู้กับผีแล้ว ไม่ต้องมาทำเป็นตุ๊ดใจแต๊วหาแนวร่วมหรอกครับผีเค้าก็บอกแล้วว่ามีไว้ตรวจสอบ คุณคิดอะไรไม่ดีทำอะไรไม่ถูกไว้คนที่ไม่ชอบคุณก็เยอะ คุณอย่าคิดซิครับว่าสิ่งที่คุณคิดถูกเสมอ ทางที่ดีหยุดโต้แย้งเถอะครับให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจ
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
    ครับผมเลือกที่จะเปิดหน้าสู้...แต่ไม่ได้สู้กับผี...ผมสู้กับกลุ่มคนที่พยายามให้ร้ายผม...โดยใช้วิธีหน้าตัวเมีย...ส่วนเรื่องหาแนวร่วม...บอกเลยครับว่าไม่ใช้...ผมประจารพฤติกรรมของคนกลุ่มนี้
    ให้เพื่อนสมาชิกรับรู้พฤติกรรมครับ...ส่วนเรื่องการแสดงความคิดเห็น...ผมเองก็ไม่ได้คิดว่าผมถูกเสมอ...แต่ผมแสดงความคิดเห็นของผมในที่ ที่เค่าจัดใว้ให้อย่างเปิดเผย...และผมก็ยอมรับฟังความคิดเห็นของเพื่อนสมาชิกท่านอื่นด้วยในกรอบกติกา...แต่วันนี้ที่ต้องออกมาแบบนี้เพราะว่าผมโดนเล่นนอกกรอบ...เป็นฝ่ายที่ถูกกระทำ...จึงต้องแก้ต่างให้กับตัวเองในเรื่องที่ถูกกล่าวหา...และแฉพฤติกรรมของคนที่พยายามจะให้ร้าย...ใช้ครับทุกอย่างเวลาจะเป็นเครื่องพิสูตร...ทุกอย่างเวลาก็จะเป็นเครื่องพิสูตรตัวผมให้เพื่อนสมาชิกได้รับรู้...เหมือนกับที่พี่มาคร์เคยพูดไว้ตัวจริงเท่านั้นที่จะอยู่เวปนี้ได้...

ปล.นับจากวันนี้ผมจะหยุดพูดเรื่องการเมือง..เพราะมันทำให้แตกแยก เรื่องการโต้แย้งถ้าเป็นเรื่องเล็กๆน้อยๆผมก็จะขำๆ...
    แต่ถ้าทำให้ผมเสียหายเกินไปผมก็ขออณุญาติโต้แย้งในบางข้อเพื่อตัวผมเอง
  • มองเป็นเรื่องขำๆไปโต้งอย่าไปดิ้นตามจังหวะเขา
    แค่ตัวหนังสือบนหน้าจอมันไม่ได้ทำให้เราถึงกลับตายหรอก
    เอาเวลาไปทำมาหากินดีกว่าครับ มีประโยชน์กว่าเยอะ
    55555555+
  • บอลไทยไปไกล จะไปชิงมวยโลก
  • ***สวัสดีคุณ sorajin41
    เชียร์บอลไทยไป มวยโลกดีกว่าครับ

ผมอยู่สุราษฎร์ฯ95%สีเหลืองทั้งนั้น ส่วนสีแดงก็ไม่ได้เกลียด แต่ไม่ชอบทักษิณ เรื่องภาษีทำไมคุณไม่ไปจ่าย ผมเองรายได้ก็น้อยยังจ่ายให้ภาครัฐ เรื่องอื่นผมไม่รู้แต่เรื่องนี้ใกล้ตัวมาก..ทั้งคุณและผม :o002:
  • *********ว่าไป**********
  • เอ๊า! ให้กำลังใจคุณโต้ง เห็นเล่นกันแบบนี้แล้วแสดงถึงความใจหีมด ถึงแม้จะไม่รู้ว่ามันคือตัวไหน แต่มันต้องละอายแก่ใจบ้างละ
  • เป็ด แดง ไม่น่าเลย จับมามั่วๆระวังเจอ งานเข้า เตือนไว้ก่อน