ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ดูเมืองนอกมันทำกัน...Mix Breed
  • ปั๊ก + พูเดิ้ล
    ไฟล์แนบ
    pug-poodel.jpg 82K
  • พูเดิ้ล + ไวมาราเนอร์
    ไฟล์แนบ
    waimalaner-pd.jpg 61K
  • มาสตีฟ + เกรทเดน
    ไฟล์แนบ
    มาสตีฟ-เกรดเดน.jpg 60K
  • เกรทเดน + เซ้นท์เบอร์นารด์
    ไฟล์แนบ
    เซ้นต์-เกรทเดน.jpg 68K
  • เซ้นท์เบอร์นารด์ + พูเดิ้ล
    ไฟล์แนบ
    st-poodle.jpg 78K
  • ชิวาวา + ชเนาเซอร์
    ไฟล์แนบ
    ชิวาวา-ชเนาเซอร์.jpg 63K
  • บ๊อเซอร์ + ร๊อตไวเลอร์
    ไฟล์แนบ
    บ๊อกเซอร์-ร๊อต.jpg 90K
  • แปลกดี ^^" :015:
  • ถ้าเป็นบ้านเราพวกผีบ้าของแท้มันต้องออกมาโวย แล้วบอกว่าหมาไม่ดีเลี้ยงยังไงให้ผสมกับพันธุ์อื่น เอาไปฆ่าให้ตาย มนุยษ์โลกหนอ
  • ขอเสนอแนวคิดเล่นๆแบบขำๆนะครับ หวังว่าจะทำให้เกิดการแตกประเด็นเกี่ยวกับการพัฒนาสายพันธุ์ได้บ้างนะครับ

ถ้าฝรั่งบรีด พิทบูล+อเมริกันบูลด๊อก=RE สายใหม่ เห็นแล้วต้องอุทานว่านี่มัน Freak Style สวยจัง บรีดเก่งมาก บรีดเดอร์โคตรเซียน
    พิทบูล+เคนคอโซ=RE สายเก่า เห็นแล้วต้องอุทานว่า โอ้วนี่มัน Correct Bully มีสไตล์มาก
    พิทบูล+อิงลิชบูลด๊อก= Gotti หมาเทพ เห็นแล้วต้องบอกเลยว่านี่มัน Extream Bully
    พิทบูล+เฟรนช์บูลด๊อก=Bully Pocket พิทบูลฉบับกระเป๋า เข้าท่ามาก
    พิทบูล+ด๊อก เดอบอโด=Big Bully Rednose อุแม่เจ้า หมาแดงไซส์ยักษ์

ในมุมกลับกันถ้าคนไทยทำ
    พิทบูล+อเมริกันบูลด๊อก=Mixed Breed โคตรเลวเลย ผสมกันได้งัย
    พิทบูล+เคนคอโซ=Mixed Breed เจ้าของมันคิดยังงัยวะ ถึงให้ผสมกันได้
    พิทบูล+อิงลิชบูลด๊อก= Mixed Breed หมาอะไรวะนั่น หน้ามันตลกชิหาย
    พิทบูล+เฟรนช์บูลด๊อก=Mixed Breed ......
    พิทบูล+ด๊อก เดอบอโด=Mixed Breed ........

ฝรั่งบรีด ขายได้ตัวละเป็นแสน เป็นล้าน
    คนไทยบรีด ให้ฟรี ไม่มีคนเอา
    คุณค่าของมันอยู่ที่ตรงไหนอ่ะครับ ความบริสุทธิ์ของสายเลือด ความงาม ความดุ ความเตี้ย หรืออยู่ที่ความรักและความซื่อสัตย์ จริงๆแล้วเราเลี้ยงสุนัขกันเพื่ออะไร?
    ลองตอบคำถามตัวเองกันสนุกๆครับ อาจจะโดนใจเพื่อนๆบ้างไม่มากก็น้อย
  • ** อืมๆๆ....มันก็น่าคิดนะคร๊าบๆๆๆ.......

มันคงมีดีและไม่ดีนะผมว่า....เราคงทำแบบฝรั่งไม่ได้หลอกมั่ง

ไม่ใช้เราไม่เก่งนะ แต่ลุกหมาออกมาสมมุติ3-8ตัว

เราอยากได้แค่2ตัว ที่เหลือทำไง คนไทยคงต้องแจก

แต่ถ้าเป็นฝรั่งคง...............มั่งๆๆๆๆ

บ้านเราเมืองพุทธนะ ทำอะไรก็ต้องคิดเยอะๆๆๆ...

อีกอย่างฝรั่งเค้าคงไม่ได้เอาGENแรกมาใช้มั้งคร๊าบๆๆ

จากที่เดาเอานะ...แต่อย่าคิดมากเลยนะผมว่ามันอยู่ที่ความชอบ

ค่าของพิทบูลมันอยู่ที่คนเลี้ยง หมาถูกหมาแพงไม่สำคัญ
  • รูปหมาที่ผมได้นำมาลง...ทุกตัวเปิดขายกันในบอร์ดอย่างเปิดเผย..
    เค้าบอกเลยครับว่า อะไร ผสมกับอะไร ผมว่ามันอยู่ที่ผู้บรีดอยากได้อะไร ผู้ซื้อต้องการอะไร...

เอาไปอีกหนึ่งชุด...บ๊อคโด + บลู มาสตีฟ
    ไฟล์แนบ
    บ๊อคโด-บลูมาสตีฟ.jpg 58K
  • ปั๊ก + เฟร้น บลูด๊อก
    ไฟล์แนบ
    ปั๊ก-เฟร้น.jpg 61K
  • ปั๊ก + บอสตั้น เทอร์เรีย/บ๊อกเซอร์
    ไฟล์แนบ
    ปั๊ก-บ๊อกเซอร์.jpg 76K
  • อเมริกันบลูด๊อก + บลูมาสตีฟ..

ไปก่อนนะครับเพื่อนรอดื่ม.แล้วว่างๆจะหามาให้ดูกันใหม่...
    ไฟล์แนบ
    อเมริกันบลูด๊อก-บลูมาสตีฟ.jpg 51K
  • บูลด็อก + ชิสุห์ = bullshit ( ขำๆน๊า ไม่ได้ด่าใคร ) :o022:
  • ปั๊ก + france bulldog น่ารักว่ะ
  • แถวบ้านมีบอสตัน + อิงลิชบลูด๊อก น่ารักดี

เดี๋ยวถ้าว่างจะไปถ่ายรูปมาลงให้ดู
  • :027:พิทบูล + คันกัล มันจะเปงไงหว่า พิทบูล ตัวใหญ่คนยาว รึป่าว
  • ชอบ เซน + เกรดเดน สวยมากคับ
  • มันคือหมาลูกครึ่ง กลังฮิต
  • แล้วเซ้นท์เบอร์นารด์ + พูเดิ้ล

มันทำกันท่าไหนหว่า

เซ้นท์เบอร์นารด์นอน พูเดิ้ลตะกาย หรือ พูเดิ้ลโก่งตูด เซ้นท์เบอร์นารด์นั่งยองๆ (ถ้าแบบหลังของพูเดิ้ลคงฉีก-*-)

อาจจะฮาแต่อันนี้อยากรู้จริงๆน่ะครับ หรือผสมเทียม
  • นี่แหละคือการพัฒนาสายพันธุ์ของสุนัข เป็นการบรีดเพื่อหาสายพันธุ์ใหม่ๆ สวยๆแปลกๆ สำหรับสำส่วนตัวผมคิดว่ามันดี

บางคนโวยวาย ไม่มีจรรยาบรรณผสมข้ามสายพันธุ์ ทำให้เสียอย่างโน้นอย่างนี้ ไม่มีความรับผิดชอบ

ถ้าจะให้ตอบง่ายๆคือกูผสมแล้วมันหนักหัวพ่อมึงเหรอ หมากู จบ
  • ผมคิดว่าไม่ผิดนะครับเป็นสิทธิส่วนบุคคล ...แต่สำหรับคนไทยในความคิดของผมมันยาก ออกมาแบบนี้คงเอาไปปล่อยวัด เป็นภาระต่อสังคมแน่นอนครับ

นี่แหละครับความแตกต่างระหว่าง พี่ไทย กับ ฝรั่ง

สรุป ... อย่าบรีดเลยครับถ้าไม่รู้ว่าจะเอามันไปไว้ไหน สงสารมาก
  • pitbull+โดเบอร์แมน
    ไฟล์แนบ
    848112484_ab3dd36474.jpg 70K
  • ปั๊ก + เฟรน ^^"
    ไฟล์แนบ
    french-bulldog-puppy.jpg 98K
  • ปอม + ปั๊ก
    ไฟล์แนบ
    PomaPugDixieBell1Year.jpg 39K
  • พิทบูล+ด๊อก เดอบอโด=Big Bully Rednose
    ใช่ตัวนี้หรือเปล่าคร๊าบบบบบบบบ
    http://pitbullzone.com/community/uploads/2010/02/IMG_7717%20(Small)3.jpg
    http://dogue-de-bordeaux-breed-store.com/images/large/dog-harness-tracking-dogue-de-bordeaux_LRG.jpg
    http://dogue-de-bordeaux-breed-store.com/images/large/dogue-de-bordeaux-leather-dog-harness-tracking_LRG.jpg
  • ไม่น่าจะใช่ครับ เพราะรูปแรกคือเจ้า Arther ซึ่งเจ้าของเขาบอกว่าเป็นสุดยอดพิทบูลครับ
  • อ๋อเหรอคร๊าาบบบบ ขอโทษคร๊าาบบบบ ลองใช้กู้เกิ้ลค้นมา ลองจินตนาการหน้าตามันหลังจากผสม ป๋มนึกว่าใช่คร๊าบบบบบบบ
  • พุดเดิ้ล มันไม่ได้มีแต่ตัวน้อยๆนะ
    สายพันธ์ใหญ่ๆ มันก็มีน้า ตัวเท่าเอว
    ไฟล์แนบ
    44564_005.jpg 18K
  • ถ้าเอาเกรทเดน+เซนเบอร์นาด
    มาเข้ากับ ลูกปัค+เฟรน บลูดอก

อิอิ เจน 3 นี้จะหน้าตางัยหว่า???............
    ไฟล์แนบ
    untitled5.jpg 41K
    french-bulldog-puppy2.jpg 108K
  • ด๊อก เดอบอโด ต่างจากพิทบูลตรงหน้าตา และใบหูจะค่อนข้างใหญ่ ดูจากรูปเราว่า Arther น่าจะเป็นลูกผสม แต่คงเป็นรุ่นปู่ย่าตายายขึ้นไป ฝรั่งทำมาไทยโง่ซื้อ สงสัยเจ้าของดูหมาไม่เป็นเลยหลงซื้อมา
  • อ้าว เอาหละโว้ย... ไอ้ อาเท่อร์ สุดยอดพิทบูลเรา ซวยแล้วหละซิ เจอคนรู้กำพืดจริงแว้ว....
  • คงไม่มีใครโง่ ใครฉลาดหรอกมั๊งครับ..
    เพราะไอ้ พิทบลู ที่เราบ้ากันอยู่เนี่ย ก็เกิดจากการผสมข้ามพันธุ์กันมานมนานกาเล สมัยคุณทวดของทวด
    แล้วมันจะแปลกอะไร..!! ถ้าคนในยุคนี้พยามทำสายพันธุ์ใหม่ๆขึ้นมา ไม่แน่รูป Mix Breed ที่ผมลงๆไป มันอาจจะมีบางสายไปฮิตมากๆในอนาคต ใครจะไปรู้
    คุณว่าจริงมะ..?

ในรูปเป็นการผสมระหว่าง เฟร้น บลูด๊อก + ดัชชุน
    ไฟล์แนบ
    เฟร้น-ดัชชุน.jpg 95K
  • ดูตัวนี้ครับ..
    มันเกิดจากการผสมข้ามพันธุ์ ระหว่าง...............!!
    จากลูกสู่หลาน จาก Genฯ สู่ Genฯ
    ผมภูมิใจมากกว่าจะคิดว่าใครโง่ไม่โง่ ถ้าได้เป็นเจ้าของมัน
    ไฟล์แนบ
    american_bulldog_buffdogs_shea_ruffian_breeding_0409.jpg 75K
    american_bulldog_buffdogs__red_matty_2514_sfhx.jpg 101K
  • What is a bandog?

The Bandog is designed to be a close quarter combat dog. It excels in realistic protection and can be a wonderful companion/family dog for experienced dog owners. They are quite trainable and easy to maintain. It is mainly good natured, fond of children in general, extremely devoted to its owner and eager to work. Appearance is muscular, behaviour is self assured, steady and fearless. It is basically a calm dog that transforms when a bad situation arises.
    ไฟล์แนบ
    american_bulldog_pups_of_buffdogs_5.jpg 81K
  • อีกหนึ่งตัวครับ Alapaha Blue Blood Bulldog.
    ไฟล์แนบ
    steel.jpg 50K
    alapaha_blue_blood_bulldog_398000.jpg 51K
  • อยากรู้จักแกว่ะ Big chill แกไม่ไช่เทพห่าไรหรอก แต่แกแม่งเหนือเทพ ว่ะ มีเบอร์โทรแกไม๊ว๊ะขอๆๆๆๆๆ
  • 084-9417278 นี่ครับเบอร์ผม
    ปล.อย่าเพิ่งโทรวันนี้นะครับ เมา..!!
  • เชๆ วันนี้ฉ๊านก็มาวววววววว
  • หุหุ โดนไปสองแสนห้า สบายไป
  • โดนอะไรกันเฮีย..ตั้ง2.5แสน..??
  • ตัวต่อมาชนชาติอเมริกาเรียกมันว่า "Bonsai Bulldog"
    บอนไซ บลูด๊อก ถูกสร้างมาเพื่อคนที่คลั่งไคล้ในตัวของบลูด๊อก แต่เพื่อประหยัดพื้นที่ในการเลี้ยงดู บลูด๊อกสายเก่าอย่าง Old English Bulldog จึงถูกย่อขนาดให้กระชับ เล็กลงเพื่อให้เหมาะสมกับผู้ที่มีพื้นที่ในการเลี้ยงน้อย เช่น อพาร์ตเม้นท์ หรือ คอนโด.
    แต่อย่างไรก็ตาม Bonsai Bulldog ยังเต็มเปี่ยมด้วยความกล้าหาญ หัวดื้อ อย่าง Old English Bulldog ไม่มีเปลี่ยนแปลง.
    .........................................................................................................................................
    The Toy Bulldogs of the 1800?s look like the miniature version of today?s Olde English Style Bulldogges (the recreation of the healthier, historical English Bulldog). Because of that resemblance and their smaller size (making them more suitable for apartment living) we have decided to recreate this miniature sized bulldog of olde and call them Bonsai Bulldogges.
    ไฟล์แนบ
    bonsai bulldog.jpg 36K
    bonsai.jpg 72K
    bon.jpg 65K
  • ต่อๆเลยครับพี่น่าสนใจอย่างยิ่ง :063::063::063:

รูปข้างล่างเหมือนพวก GOTTIL เลย แต่มันคือ Olde English Bulldogge
    ไฟล์แนบ
    olde_english_bulldogge_327067.jpg 60K
  • ถูกต้องครับ Olde English Bulldogge หรือ Olde Bulldog (โอลดี้ บลูด๊อก) เป็นบลูด๊อกสายเลือดเก่าที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา บรีดขึ้นมาเพื่อสู้กับวัวโดยเฉพาะ ลักษณะทั่วไปดูแล้วไม่ต่างจาก อเมริกัน บลูด็อก มากนัก เพียงแต่ โอลดี้ จะเตี้ยกว่า ส่วนหน้าตาแทบแยกกันไม่ออก..
    ในรูปคือ Olde Bulldog สมัยแรกเริ่ม และ Olde Bulldog ในปัจจุบัน.
    ไฟล์แนบ
    olddog3-4.jpg 11K
    bullbaiting.jpg 27K
    0004.jpg 56K
  • Laura Kelsch เจ้าของคอก Hammerhead หนึ่งในผู้ปลุกตำนานในคราวที่ โอล์ดี้ ใกล้ที่จะสูญพันธุ์ เธอพยามยามทำทุกวิถีทางเพื่อปลุกวิญญาณตำนานนักสู้ให้มีลมหายใจขึ้นมาอีกครั้ง

ในรูปคือ โอล์ดี้ ในยุคแรกของ Hammerhead Bulldogge ยุคเริ่มปลุกชีพ
    และ Hammerhead line ในยุคปัจจุบัน.
    ไฟล์แนบ
    anna3-4sepia.jpg 16K
    oldy.jpg 105K
  • อีกหนึ่งตัวที่เป็นหมาในตำนานเหมือนกันลองทายกันเล่นๆครับ มันคือพันธุ์อะไร..??
    ไฟล์แนบ
    2009520101143407.jpg 45K
    cq1.jpg 70K
    cq.jpg 69K
    2007713133359749.jpg 46K
  • เอาความรู้สึกเข้าว่า
    ผมว่ามีหลังอานบ้านเรา แน่ๆๆ
    รู้สึกถึงหลังอานหนะ
  • ช่วยลง พิทบูล+โดเบอร์แมน เยอะๆหน่อย สนใจวะ ดูมันดุ ดี
  • Ghost : 53 นาทีก่อน | February 27, 2010, 4:08 pm
    ช่วยลง พิทบูล+โดเบอร์แมน เยอะๆหน่อย สนใจวะ
    ..............................................................

ไม่มีหว่ะ..!!!