ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยตอบหน่อยครับ
  • หมาผมกิน นมวัว รสหวาน ของคนทุกวันเปนรัยมั้ยครับ มันจะดุมั้ยครับ ไม่งั้นเปลี่ยนเปนรสจืดดีกว่ามั้ยครับ ขอบคุณ ทุกคำตอบครับ
  • ของผมให้กินนมแพะอ่ะครับ นมวัวที่คนกินผมไม่เคยให้กินเลยครับเห็นเขาว่ากันว่าท้องอืดอ่ะครับเลยไม่กล้าให้กิน ครับ
  • มันเกี่ยวกับดุด้วยเหรอครับ ไม่เคยได้ยินเลย
  • หวัดดีครับคุณ Rambo 59 ครับคุณจะให้หมากินนมวัวก็ดีกินนมแพะก็ดีกินนมควายก็ดีครับหรือจะกินนมกระป๋องหรือนมถุงก็ดีมันอยู่ที่คุณสะดวกครับส่วนตัวผมคิดว่าถ้ากินแล้วดีก็น่าจะเป็นนมแพะครับหรือไม่ก็นมควายครับแต่หาซื้อยากหน่อยครับ แต่ส่วนตัวหมาผมก็กินอยู่ครับระบบขับถ่ายก็ปกติครับ ส่วนที่คุณว่าหมามันจะดุไหมผมว่ามันไม่เกี่ยวกับนมครับ ส่วนที่จะทำให้ดุมันคือขนมหวานหรือของหวานครับ (ส่วนตัวผมผู้เท่าผู้แก่บอกว่าถ้าอยากให้ดุให้กินของหวาน) แต่ส่วนตัวผมว่าให้มันเป็นไปตามธรรมชาติดีกว่าครับเลี้ยงให้เป็นมิตรดีกว่าครับ (ข้อความนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวครับผิดพลาดประการใดต้องขอโทษด้วยครับ)
  • ทีั่รู้มาว่าหมากินของหวานแล้วดุ จริงนะครับ เคยอ่่านเหตุผลว่าทำไมแต่จำไ้ม่ได้ครับ ประมาณว่าน้ำตาลที่มากเกินไปในตัวหมาทำให้หมาเกิดความเครียดเลยดุครับ แต่แค่นมกล่องผมไม่คิดว่าเค้าจะดุนะครับ เพราะผมก็ ให้กินตั้งแต่เล็กแต่ไม่เห็นจะดุเลยครับ
  • นมวัวมีแลคโตส หมาย่อยไม่ได้ ไม่มีประโยชน์ กินนมแพะดีกว่า ไม่เปลืองตังค์ เพราะร่างกายได้ประโยชน์