ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

"การตั้งกระทู้การเมือง"
  • ขอสอบถามเสียงสมาชิกที่เข้ามาใช้งาน pitbullzone.com เรื่องเกียวกับการตั้งกระทู้ถาม-ตอบเกียวกับเรื่องการณ์เมือง

1. เห็นด้วย เพราะเรื่องการเมืองเป็นเรื่องของประเทศชาติ ควรนำมาพูดคุยและแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน

2. ไม่เห็นด้วย เพราะเรื่องการเมืองมันอาจะทำให้เสียมิตรภาพในหมู่เพื่อนสมาชิก และนำไปสู่การทะเลาะกันในที่สุด

3. มีหรือไม่มีก็ได้ไม่ซีเรียสกับเรื่องพวกนี้
  • ชาติไทยนี่ ปวดหัวกันจริงๆ แค่ คน 2 คนมีปัญหากัน ต้องเอาประชาชนไปเป็นโล่ ทุกที ตัวเองมีแต่เสียงชี้นิ้วสั่ง ยังไม่เคยเห็นออกมาเป็นแนวหน้าสักคน ดูสมัยก่อนซิ 14 ตุลา แกนนำ + เองเลยไม่ต้องมาสั่งตลอด สั่งได้แต่ใจไม่กล้ากลัวตายกันทั้งนั้น จะยุบก็ยุบ คนไทยประชาชนมีสิทธได้เลือกอีกครั้ง ปัญหาอะไรกันก็ไม่รู้ ดูข่าวมะคืน มีปิดกล่อง เด็กแว้นดัวย เวงกำ คนแก่เด็กที่ไป งงกันละงานนี้ แค่ไปช่วยแต่กลับไม่ได้ ผมคนกลางไม่อยู่ฝ่ายไหน เพราะใครเป็นไม่เคยมาให้แดก แดกกันเองหมด ดูทุกครั้งที่เป็น งบดูงานต่างประเทศ ซิ จังหวัดละ 250 ล้านต่อปี 76 จังหวัด เท่ากับ 19000 หมื่นล้าน ต่อปี มันแค่พานักการเมืองไปเที่ยว ทัวร์ก็ทำเอกสารหลอกๆไว้ มีเงินให้ใช้ นี้แค่โกงเงินไปเที่ยวนะเนี้ย ก็เป็นหมื่นล้านแลัว แต่ให้คนแก่ แดกกัน 500บาท สังคมวัยชราทั่วประเทศมีคนแก่7.3ล้าน 3650 พันล้านเอง ยังมีปัญหา ตกแลัวคนแก่ใช้จ่าย 30วัน วันละ 16.6 บาท ให้เดือน ละ 1500 ยังน้อยกว่ามันแดกกันเลย เอาเงินไปสร้างบ้านคนแก่ ตามบ้านนอก ยังดีกว่า นี้แค่มันโกงแค่โครงการเดียว เพื่อนมันทำทัวร์อยู่รีเจนซี่ ไปที่ได้กลับมาเกือบแสน ไม่ร่วมของช้อบอีก แค่พาทัวร์นะ โอ้ๆๆๆๆประเทศไทยจงเจริญ ต้องฆ่ามันให้หมด เอาแอ๊ดคาราบาว ขึ้นแทนเลยดีไหมครับพี่น้อง
  • ผมว่าไม่น้ามีเพราะคนรัก..พิท..มีหลากหลายชนชั้น...เพราะทุกคนร้อยพ่อพันแม่ต่างความคิดกันอย่างแน่นอน....แต่คนที่รักสุนัข...พิทบูล....เหมือนกันก็น้าจะพอแล้ว....ขนาดข้างบ้านผม....พ่อเหลือง....แม่แดง....พี่สาวแดง....ลูกเหลือง....ยังทะเลาะกันทุกวันเลย....ผมจึงไม่อยากให้สังคมพวกเราแตกแยกเหมือนการเมืองในตอนนี้....คิดแว้วววววววววว....สงสารในหลวงของพวงเราเหลือเกิน....แต่ในที่นี้ผมก็เป็นแค่คนออกความคิดเห็นเท่านั้น....อาจจะมีบางคนที่คิดได้ดีกว่าผมก็ได้คับ...แต่มันก็แล้วแต่ไครจะคิดอย่างไงรเจะเอาจำนวนมากระเกนอะไรไม่ได้หรอกคับ......เพราะปริมาณ....อาจจะไม่มีคุณภาพก็ได้....:030:....เดอพี่น้อง...คิดดีทำดีเพื่อในหลวงนะคับ
  • คุณ sorajin41 กระทู้ของคุณบางกระทู้มันก็ไรสาระนะครับ มันเป็นสิทธิของเขาสิครับ

บางครั้งการได้เห็นอะไรหลายอย่างมันก็ดีไม่ใช่เหรอครับ มองโลกให้กว้างๆ หน่อยครับ เรื่องประเทศชาติมันเป็นเรื่องใกล้ตัวนะครับ

ไม่ใช่เอาความคิดคุณคนเดียวมาตั้งแล้วมาบอกว่า นู้นดี นี้ไม่ดี คนนั้นต้องทำอย่างนี้ คนนี้ต้องทำอย่างนั้น

ความสัมพันธ์ที่ยังยืนคือการเปิดใจครับ ไม่ใช่ปิดบังครับ
  • พวกเสื้อแดง คือพวก

1. การศึกษาน้อย เรียนน้อย โง่ โดนไอ้ทักษิณเป่าหู

2. จน ยากจน คิดว่าถ้าทักษิณกลับมาตัวเองจะรวย มีรถเก๋งขับ

3. พวกเสียผลประโยชน์ ถ้าพรรคพวกทักษิณกลับมา จะได้โกงกินต่อ ทำธุรกิจได้อย่างราบรื่น ไม่โดนตรวจสอบ

หลักๆก็คือพวกคนกลุ่มนี้แหละ พวกนี้แม่งถ่วงความเจริญของประเทศจริง มีแต่ก่อเรื่องวุ่นวาย

เรียกร้องมากมาย อยากได้นู่นนี่ แต่แม่งไม่ดูตัวเองก่อน ไม่คิดพัฒนาตัวเอง

พูดจากใจจริงนะ ไปตายซะเถอะครับ รกประเทศจริงๆ
  • ลงไปเลย แสดงความเห็นคนไทยไงครับ จะอยู่ฝ่ายไหนก็แลัวแต่ คนไทยเหมือนกัน กฏหมายไทยมันเน่า มาก สุดๆ นักการเมืองตั้งกันเอง ไม่เคยให้ประชาชนเขียนบ้างเลย แบบนี้กฏหมายมีไว้คุมครองนักการเมืองโดยแท้ ดูอย่างพวกค้ายาเยอะๆ ฆ่าได้ไม่ฆ่า นอนคุกสบายเหมือนอยู่บ้านจริงไหมครับ พวกขโมยของเล็กน้อยแต่พอออกมาใช่จะเลิกมันเจอเพื่อนข้างใน ออกมามันจี้กันเลยไม่ขโมยแลัวได้น้อย คาวมผิดซ้ำๆจนชินกันไปแลัว ขายยาจากปลีกออกมาส่งเลย จากส่งออกมานำเข้าผลิตเองเลย โทษต้องโหด เหมือนสิงโป คนไทยดูกัญชาที่นั้น เพิ่งจะโดนประหารไปเอง ทำให้กลัวได้ไม่ทำ จริงไหมครับ นักการเมืองไม่มีผลประโยชน์ ไม่เข้ามาทำหรอก ลงที่เสียเป็นสิบล้าน เงินเดือนไม่ถึง2หมื่น ปีละ 240000 ทำ40กว่าปีถึงได้เงินคืน มันจะมาทำไหมครับแบบนี้ คิดดูง่าย ดูห้างแว่นที่นึงมีทั่วไทยดังเป็น100ๆสาขาซิครับ มันเปิดไปได้ไง วันๆขายไม่ได้ได้ไม่ถึง2อัน ร้านติดแอร์ มีสวยๆ2-3คน ตกแต่งร้าน ถ้าไม่ฟอกเงินมันอยู่ได้ไงครับ ถ้าขายดี คนไทยต้องใส่แว่นของมันทั่วประเทศ คนไทยสายตาไม่ดีแน่ๆเลย ซื้อกันคนละ 3-4อัน แต่ความเป็นจริงคนไทยไม่ได้ซื้อแว่นเป็นพันๆ คนแก่ส่วนมากตัดตามร้านเล็กๆ400-500 เท่านั้น ตนมีเงินก็ซื้อแพงๆไปเลยไม่มาซื้อของแถมกันหรอก ซื้อ1แถม2มีที่ไหน กำไลจากไหนกันมากมาย ถ้าไม่มีนักการเมืองอยู่ข้างหลัง ทำไม่ได้หรอก ดูเต้นรถรัชดา แรมโบ ม้าแดง ผมรอดูมาหลายปี สุดท้าย ก็โดนจนได้ รถมันก็คือลด มันลดทุกๆเดือน แต่เป็นปียังขายไม่ได้ ต่อภาษีเป็นแสน มันอยู่ไปได้ไง ลงข่าวค้ายาบ้าที่ใหญ่มากในไทย กว่าจะโดนคนไทยเสพยาไปเท่าไรแลัวเนี้ย ผับดังๆดูดยากันข้างในคนไปเที่ยวก็รู้ทั้งนั้น โดนจับไหมครับ เจ้าของนักการเมืองอีก RCA ผับใหญ่ๆ ก็ของ โอ้ๆๆๆๆประเทศไทยจงเจริญ ร.ต.อ.เ--ิม -ยู่-ำรุ- รู้กันอยู่ พ่อลูก คนไทยเห็นข่าวว่าดังขนาดไหน สังคมนี้แค่จบหริญญาตรี เข้าติดนายร้อย ยิงปืนยังไม่เป็นเลย ได้เงินเดือน ทำเท่ไปไหนก็ไม่โดนจับแลัว แบบนี้มันจะช่วยบ้านเมืองยังไงแบบนี้ โอ้ๆๆๆๆประเทศไทยจงเจริญ
  • พวกเสื้อแดง คือพวก

1. การศึกษาน้อย เรียนน้อย โง่ โดนไอ้ทักษิณเป่าหู

2. จน ยากจน คิดว่าถ้าทักษิณกลับมาตัวเองจะรวย มีรถเก๋งขับ

3. พวกเสียผลประโยชน์ ถ้าพรรคพวกทักษิณกลับมา จะได้โกงกินต่อ ทำธุรกิจได้อย่างราบรื่น ไม่โดนตรวจสอบ

หลักๆก็คือพวกคนกลุ่มนี้แหละ พวกนี้แม่งถ่วงความเจริญของประเทศจริง มีแต่ก่อเรื่องวุ่นวาย

เรียก ร้องมากมาย อยากได้นู่นนี่ แต่แม่งไม่ดูตัวเองก่อน ไม่คิดพัฒนาตัวเอง

พูด จากใจจริงนะ ไปตายซะเถอะครับ รกประเทศจริงๆ

เวงกำ คุณผี ที่ด่าไปมันแรงไปไหมครับ จะแดงจะเหลือง ก็คน นะครับ อย่าแบ่งคนว่าฉลาดหรือโง่ เพราะแค่ใส่สีเสื้อ มันถูกไหมครับ บางคนไปชุมนุม กันไม่ได้ให้ทักษินกลับมา ประชาชนแค่ อยากให้เลือกตั้งใหม่ เท่านั้นเอง มันเป็นสิทธิ์ ของประชาชน ถ้ามันยุบก็เลือกใหม่ก็จบ ถ้าเลือกแลัว มันกันอีก ก็ทำกฏหมายเอาไว้เลย ได้ไม่มีปัญหาข้างหน้า เพราะรัฐบาลชุดนี้ ประชาชนยังไม่ได้เลือกเลยนิครับ นักการเมืองไม่กี่คนมันเลือกกันเอง ย้ายพวกไปมา ใครมีผลประโยชน์ก็ไปหาแลัว แบบนี้ประชาชนไม่ได้เลือกเลย บอกแลัวกฏหมายร่างมาให้นักการเมืองโดยแท้จริง โอ้ๆๆๆๆๆๆประเทศไทยจงเจริญๆๆๆๆๆๆๆ
  • CommentAuthorGhostCommentTime11 นาทีก่อน | April 4, 2010, 2:56 pm
    คุณ sorajin41 กระทู้ของคุณบางกระทู้มันก็ไรสาระนะครับ มันเป็นสิทธิของเขาสิครับ
    บางครั้งการได้เห็นอะไรหลายอย่างมันก็ดีไม่ใช่เหรอครับ มองโลกให้กว้างๆ หน่อยครับ เรื่องประเทศชาติมันเป็นเรื่องใกล้ตัวนะครับ
    ไม่ใช่เอาความคิดคุณคนเดียวมาตั้งแล้วมาบอกว่า นู้นดี นี้ไม่ดี คนนั้นต้องทำอย่างนี้ คนนี้ต้องทำอย่างนั้น
    ความสัมพันธ์ที่ยังยืนคือการเปิดใจครับ ไม่ใช่ปิดบังครับ
    _____________________________________________________________________________________________________________

สวัสดีคับคุณ Ghost
    หัวข้อของผมอันนี้นำขึ้นมาเพื่อสำรวจความคิดเห็นของคนหมู่มากที่ใช้บริการในเวบไซค์ของเราหลังนี้ ว่าคิดเห็นกันอย่างไร
    และในกระทู้ที่ผมจัดขึ้นนี้ได้มีตัวเลือกสามข้อ ให้ได้เลือกอย่างจัดเจนและไม่มีการชี้นำสมาชิกให้เลือกข้อหนึ่งข้อใดทั้งสิ้นครับ
    และคุณจะมาบอกได้อย่าไรว่าผมเอาความคิดตัวผมเองเป็นใหญ่ ถ้าอย่างนั้นจิงผมฟันธงไปแล้วครับว่าผมต้องการข้อใหน
    แล้วอีกอย่างคำว่าเปิดใจผมว่าคุณควรนำกลับไปใช้เอง ว่าคุณกล่าเปิดใจที่จะถามตอบกระทู้แบบเปิดเผยหรือเปล่า
    ตัวคุณเองยังปิดบังหน้าตาเลยครับ งั้นคุณเก็บไว้ใช้เองดีกว่าครับ คนอย่างผมเปิดเผยเสมอ
    ถ้าคุณคิดเห็นว่าอย่างไรก็ล๊อกอินมาโหวดดีกว่าครับ อย่าเล่นซ่อนแอบเลยคับ

ปล. ผลการนับคะแนนโหวดจะนับจากผู้ล๊อกอินเท่านั้น
  • คุณ sorajin41 อย่ารู้ตัวตนผมเลยผมเข้ามาเล่นเฉยๆ รู้แค่ว่าผมไม่ มั่ว ไม่โม้ ไม่น่าตัวเมียเป็นพอนะครับ 555+++====
  • ส่วนผมก็ว่าแล้วแต่คนตั้งกระทู้ครับห้ามกันยาก ปัญหาอยู่ที่พวกเรานี่แหละว่าจะคิดแบบไหน ผมคิดคล้ายๆกะคุณ BADBOY ครับ
    แต่อย่างน้อยเราก็มีสิ่งที่ชอบเหมือนกัน ชอบหมาก็คุยเรื่องหมา ด้วยกัน เพื่อนผมมีทุกสีแหละครับ แต่เราก็ไม่ได้เอามาคุยกันจนทะเลาะหรือทำให้แตกแยก
    ถ้าคนใจกว้างแล้วเปิดใจ เรื่องการเมืองในความคิดผมเป็นเรื่องไกลตัวครับ เพราะเรายกหน้าที่นี้ให้คนกลุ่มหนึ่งทำหน้าที่แทนเรา เราควรรับฟังเสียงส่วนใหญ่ หรือปล่อยให้เป็นหน้าที่ของเขาไป
    อะไรไม่ดีก็มีคนตรวจสอบอยู่แล้วจะช้าจะเร็วก็แตกต่างกันไป แต่พวกเราทั้งหลายเอามาใส่หัวกันเอง จนเป็นเรื่อง
    บางคนEQต่ำ อ่านแล้วก็มีโมโหใช้คำหยาบคาย นั่นก็เป็นการแสดงออกอย่างนึง แต่ในความเป็นจริงก็คือแค่แสดงความคิดเห็นอย่างนึงเท่านั้น

สถาบันแล้วการเมืองเป็นเรื่องระเอียดอ่อนครับคนไทยไม่ได้ถูกบังคับใช้กฎอย่างเคร่งครัดมา ตย.บางประเทศถ้าเกิดเหคุการแบบนี้เขาจะล้อมกรอบแล้วอุ้มยกชุดเลยครับ ข่าวไม่มีออกสื่อสักกระนิด ทุกคนกลัวกฎหมายครับ
    ผมเคยอยู่ที่ประเทศนึงมีการประท้วงรุนแรง รัฐประกาศให้ประชาชนรู้ว่าห้ามเข้าในเขตนี้ ถ้าอยู่ในเขตถือว่าเป็นผู้เกี่ยวข้อง ผับต่างๆห้างร้านในเขตปิดหมด ถนนปิด จากนั้นทหารมาแล้วก็ก็ไม่เคยเห็นผู้ประท้วงอีกเลย ข่าวก็ไม่เคยได้เปิดเผยอะไรเลย เราเป็นคนไทยผมว่าโชคดีแล้วครับ อย่าคิดมาก
    คนที่มีการศึกษาหรือพวกที่ถูกอบรมณ์มาจะทะเลาะกันก็มีอยู่ 2 ประเภท
    1. ผลประโยชน์
    2. ความคิดเห็นไม่ตรงกัน

ถ้าแยกแยะได้เราก็ไม่มีปัญหากันหรอกครับ อย่าคิดมาก
    ทุกคนต่างมีหน้าที่ต่างคนต่างทำมาหากินครับ เราสามารถแก้ปัญหาเศรษฐกิจได้ด้วยตัวเราเองครับ อย่าไปหวังให้ใครจะมาช่วย แก้ที่ตัวเราก่อนครับไม่ไหวจริงๆค่อยไปโวยวาย
  • คุณ sorajin41 คุณเป็นพวกเสื้อเหลืองใช่ป่าว?
  • มาแล้ว ไอ้พวกเสื้อเหลืองมาอีกคน kong26 ไอ้เหลือง 2 ตัวนี้แม่งเห็นกระทู้การเมืองไม่ได้ แม่งทุกงาน เชื่อแม่งเลย
  • เรื่องเสื้อสีต่างๆอีกครับ
    ผมไม่อยากให้ทุกคนมองฝ่ายไหนสีอะไร เราก็แค่อันไหนดีไม่ดีก็เอาปรับมาใช้ปรับมาให้ถูกก็แค่นั้น
    แบ่งแยกสีจนมองไม่เห็นว่าใครดีใครไม่ดี อะไรควรหรือไม่ควร มันเป็นวิธีที่ดีแล้วหรอครับ
    สีไหนก็คนไทยเหมือนกัน ประเทศไม่ใช้สนามกีฬาครับ ตอนนี้ขาด สีเขียว กับ สีม่วง จะครบทีมแหละ
    เรื่องแบบนี้ผมชอบคุยกะลูกน้องหรือเพื่อนมากกว่ามันใช้คำพูดได้สะใจดี เอาเป็นว่า อย่าคิดมาก นี่คือเวปคนรักหมาครับ
    อย่าเอานิสัยหมามาใช้ กัดใครไม่ได้ก็กัดกันเอง
  • เสื้อเหลืองทำเหี้ยไม่ผิดแม่ง2มาตรฐาน

กูเสื้อแดงเเละกูก็มีการศึกษามากพอ

และกูก็มีตังมีรถขับ

และกูก็ไม่เสียผลประโยชน์อะไรและไอ้ผีมึงไปตายซะ
  • เบื่อพวกโง่ ทำเกรียน

ประชาชนทำหน้าที่เลือก สส เข้าสภา แล้วเลือกนายกรัฐมนตรี

ประชาชนไม่สามารถเลือกนายกได้โดยตรง

แล้วการที่ สส ที่ท่านเลือกมาตามระบอบประชาธิปไตย จะเลือกนายกชื่อ อภิสิทธิ์

มันไม่ประชาธิปไตยตรงไหนวะ

แค่นี่ก็ไม่เข้าใจ สมแล้วที่เป็นพวกเสื้อแดง โง่ กันทั้งนั้น

อย่ามาเหวง อย่ามาเหวง อย่ามาเหวง
  • กูเคยมีเสื้อ แต่ตอนนี้กูเบื่อมากๆๆๆๆ กูถอดเสื้อเผาไฟไปแล้ว เลวทั้งนั้น ปากก็บอกว่ารักชาติ อย่าถามว่าชาติให้อะไรคุณ แล้ว คุณเคยให้อะไรกับชาติบ้างหรือปล่าว
  • CommentAuthorAE110 CommentTime1 ชั่วโมงก่อน | April 4, 2010, 6:30 p
    กูเสื้อแดงเเละกูก็มีการศึกษามากพอ

และกูก็มีตังมีรถขับ

และกูก็ไม่เสียผลประโยชน์อะไรและไอ้ผีมึงไปตายซะ
    --------------------------------------------------------------------------

พวกไพร่อย่างพวกคุณก็แบ่งเป็นชนชั้นเหมือนกันเหรอครับ
  • อย่าเห็นคนคิดต่างเป็น เป็นศัตรู

เราเป็นคนไทย เหมือนกัน เป็นพี่น้องร่วมชาติเดียวกัน...

แตกต่างกัน แต่ไม่ควรแตกแยกกัน ครับ....

ควร รู้จัก ขั้นตอนในการ ประมวลผล รวบรวมข้อมูล สังเคราะข้อมูล วิเคราะห์ข้อมูล และจึงนำข้อมูล มาประมวลผล.....

อย่าได้ แต่เอาความคิดของคนอื่น หรือเอาข้อมูลที่ไม่ได้ ผ่านกระบวนการสังเคราะห์ มาตัดสินคนอื่น ว่าแตกต่างจากตัวเอง.

อย่าได้ ติดกับดักทางความคิด ของคนอื่นที่วางไว้ หรือวางกรอบให้เราคิดตาม.....

รู้จักคิดเอง.....ให้เป็น.....อย่างมีขั้นตอน......ไม่ต้องให้ใครคอยมา บอกว่าผิดหรือถูก.......

ยังงัยเราก็ได้ชื่อว่า เราเกิดมาเป็นคนไทย

คนไทย คือเมืองพุทธ อย่าได้แต่คิดว่า จะเอาชนะกัน.....

พวกเรา จะได้เดิน ไปต่อได้ตาม กาลเวลา ที่เปลี่ยนไปของโลก....

ใคร มี หน้าที่ อะไร ก็ไป ทำ ตามหน้าที่ ตัวเอง บ้านเมืองจะได้สงบสุข สะที......

ผู้ปกครอง ผ่านมาแล้วก็จากไป

แต่ระบบประชาธิปไตย ยังคงอยู่.....

วันนี้ทำอะไร เพื่อตัวเอง เพื่อลูกหลาน เพื่อชาติ กันรึยัง

เรามิได้ คิดล้มล้างสถาบัน เรามิได้ต่อต้าน หรือมีอคคิ ต่อสถาบัน

แต่เรา ต่อต้าน พวกคลั้งสถาบัน และเอาสถาบันมาอ้าง

จงอย่าเอาสถาบันมาอ้าง ให้ท่านต้องระคายเคื่องเบื้องพระยุคลบาท กันเลย

รอวัน เลือกตั้งดีกว่า และก็หวังอย่างยิ่ง ว่าจะไม่มีการเกิดการปฏิวัติ หรือปฏิรูปใดๆ เกิดขึ้นอีกในประเทศไทย

การเมืองต้องแก้ด้วยการเมือง มิใช่ กำลังทหารถือปืน

สงสารคนบนดอย พวกชาวเขา นะ ยังไหว้ผี บูชายันต์กันอยู่เลย

สางสารตัวเอง สงสารคนไทย ที่ยังต้องเสียภาษี เลี้ยงเหล่าอมาตย์,ราชการบ้าอำนาจ ให้มันมาปฏิวัติ แล้วยังต้องไปกราบไหว้มันอีก

จงเคารพในสิ่งที่เค้าทำ จงอย่างเคารพใครในสิ่งที่เค้าป็น....................................
  • 555+ ดิฉันเำิพิ่งสมัครล็อกอินมาได้วันนี้วันเดียว รู้สึกว่า

คุณผีข้างบน เข้าบ่อนไหน บ่อนนั้นแตกจิง ๆ
    ตอบอะไรก้อไม่รู้ทุกกระทู้เลย หยาบก็ปานนั้น

โว้ ๆ ๆ ๆ ๆ ป่วนจิง ๆ ให้ดิ้นตาย:029:
  • ภาพจากสายข่าวของกองกำลังพิเศษพิทักษ์ชาติสายอีสาน แสดงการจ้างม๊อบของแดงอีสานใต้

ภาพผู้หญิงกำลังดูรายชื่อแจกเงิน ที่บ้านเรือนไทยริมถนนสายโชคชัย - เดชอุดม เป็นบ้านเรือนไทยของ "หนูแดง" ผู้ชายนะยะ ที่เคยสอบตก สส. เป็นทีมของ โสภณ เพชรสว่าง ห่างจาก อ.หนองกี่ประมาณ 4 กม.

แล้วรวม 4 จังหวัด บุรีรัมย์ สุรินทร์ ศรีสะเกษ และ อุบล ก็มาพร้อมเคลื่อนขบวนเดินทางเข้ากรุงเทพฯ มีเสบียงอาหารพร้อม จุดนัดหมายที่ เอ๊าท์เล๊ต อ.ปากช่อง โคราช
    ไฟล์แนบ
    buy6.jpg 61K
    buy4.jpg 63K
    buy2.jpg 58K
    buy5.jpg 57K
  • เกลียด ไอ้พวกเสื้อแดง จิง ๆ เร๊ยยย !!!

กลุ่มคน เสื้อแดง กลุ่มนี้ อยากรู้ จิง ๆ เรย นะ ว่า " เขามีสมองกันบ้างรึเปล่า เห็น ไอ้ ทักษิณ นั้น ดีกว่า พระมหากษัตริย์

ของตนเอง งั้น เหรอ มัวแต่ สร้างการชุมนุม ที่ไม่สงบ สร้างแต่ ความวุ่นวาย กัน โดย ที่ไม่เกรงใจ พระมหากษัตริย์ ของ

ตนเอง เลยหรือ คิดว่าพระองค์ ท่าน ไม่รับรู้ อะไร เลย งั้น เหรอ สักวัน บาปกรรม จะ ตาม ท่าน โดยทัน " ไอ้ทักษิณ .

เสื้อแดง ***
  • แถลงการณ์ฉบับที่ 2 กองกำลังพิทักษ์ชาติ(สายอีสานใต้)

ด้วยเพื่อให้เกิดความสงบและเรียบร้อยของกรุงเทพ ฯ มหานคร และนำความปรกติสุขในวิถีชีวิตของประชาชนกลับคืนมา ขอประกาศว่าห้ามให้ผู้ใดใส่เสื้อสีแดง ผ้าโพกหัว ผ้าพันคอสีแดง ออกนอกบ้าน หรืออยู่ในที่สาธารณะ หรือนำรถจักรยานยนต์ รถยนต์ติดสัญญลักษณ์สีแดงออกนอแกบ้านหรือจอดในถนนหนทาง ลานจอดรถ ที่ว่างเปล่า จนกว่าการชุมนุมทางการเมืองจะยุติและเลิกกลับออกจากกรุวงเทพไป
    หากผู้ใดฝ่าฝืนทางกองกำลังพิทักษ์ชาติจะไม่รับรองความปลอดภัยในร่างกาย ทรัพย์สินเหล่านั้น ทางกองกำลังพิทักษ์ชาติ จะดำเนินการต่อผู้ที่ฝ่าฝืนประกาศนี้ด้วยมาตรการที่เฉียบขาด รุนแรง ท่านจะไม่รับการแจ้งเตือนล่วงหน้า เราจะใช้วิธีการทุกวิธีดำเนินการทั้งทุบตี รุมทำร้าย ขับรถชน ทำให้เกิดอุบัติเหตุ กับผู้ที่ฝ่าฝืนอย่างไม่ปราณี ไม่เลือกเพศ วัย อายุ และหากเกิดการบาดเจ็บและเสียชวิต จะไม่มีหน่วยงานใดออกมารับผิดชอบต่อท่าน
    ทรัพย์สินของท่านที่มีสัญญลักษณ์เสื้อแดงจะทุกทำลาย ถูกเคลื่อนย้าย สูญหาย บัดนี้เราได้ปล่อยกองกำลังของเราที่มีการเตรียมอาวุธนานาชนิดชุดแรกออกไปสู่พื้นที่ กทม.แล้วจำนวน 35 คน ชุดแรกนี้ล้วนเป็นอดีตนักโทษฆ่าคนตายทั้งสิน ที่ได้รับการอบรม ฝึกฝนใหม่เพื่อทำลายคนเสื้อแดงโดยเฉพาะ เขาจะใช้ทุกสิ่งที่อยู่รอบตัวโจมตีคนเสื้อแดง ขึ้นอยู่กับสถานการณ์และเวลา ที่ใดมีคนเสื้อแดงน้อย ๆ หรือ เดินเดี่ยว กองกำลังชุดนี้จะปฏิบัติการโจมตีและทำร้ายทันที

จึงขอห้ามใส่เสื้อสีแดง และนำพาหนะที่ติดสัญญลักษณ์เสื้อแดงออกนอกบ้านนับแต่นี้ไป

แจ้งมาเพื่อทราบโดยทั่วกันและแจ้งเผยแพร่ประกาศนี้ต่อไป
  • CommentAuthorGhost CommentTime3 ชั่วโมงก่อน | April 4, 2010, 6:52 pm
    เบื่อพวกโง่ ทำเกรียน

ประชาชนทำหน้าที่เลือก สส เข้าสภา แล้วเลือกนายกรัฐมนตรี

ประชาชนไม่สามารถเลือกนายกได้โดยตรง

แล้วการที่ สส ที่ท่านเลือกมาตามระบอบประชาธิปไตย จะเลือกนายกชื่อ อภิสิทธิ์

มันไม่ประชาธิปไตยตรงไหนวะ

แค่นี่ก็ไม่เข้าใจ สมแล้วที่เป็นพวกเสื้อแดง โง่ กันทั้งนั้น

อย่ามาเหวง อย่ามาเหวง อย่ามาเหวง

แล้วท่านได้ถามประชาชนส่วนมากที่เขาเลือก สส เข้าไปไหมว่าเค้าอยากให้ อภิสิทธิ์ เป็นนายกเหรอเปล่าครับง่ายๆน่าจะเข้าใจ สมแล้วที่พวกท่านใส่เสื้อสีเหลือง
  • คุณ_ozaka_ครับ
    อย่าเอาจำนวนผู้ชุมนุมมากเปรียบเทียบกันเลยดีกว่าต่อให้มีคนมาแค่หมื่นเดียวประเทศชาติก็เสียหายครับ

แล้วผมสงสัยแค่ว่า ผู้ที่มาชุมนุนคิดว่าตัวเองมาเยอะ(ผมต่อให้มากัน10ล้านคนเอาให้แน่นกรุงเทพเลย)
    เลยเรียกร้องต่าง แล้วคิดมั้ยว่าที่เหลืออีก54ล้านคนเค้าคิดเหมือนคุณ แค่เค้าอยากอยู่สงบๆอยู่บ้านเท่านั้น

อย่ายึดเอาเป็นศูนย์กลาง แล้วคนอื่นเดือดร้อนดีกว่า

จะยุบสภา ถามกูบ้าง อะไรบ้าง
  • ไอ้รูปที่แจกเงินก็เอามาลงอยู่นั้นแหละเค้าบอกแล้วว่าเค้ารวบรวมเงินจากการจัดคนอเสริตที่เขาใหญ่ แล้วก็ทอดผ้าป่าค่าน้ำมัน เพื่อเป็นค่าน้ำมันให้พี่น้องที่นำรถเข้า กทม เป็นค่าน้ำมัน ไม่รู้ทีหลังหัดถามน่ะครับจะได้ไม่อายเขา คุณสงสัยไหมว่าทำไมพวกคุณน้อยลงทุกวันๆ เพราะพวกคุณมีแต่ความเท็จไงครับ เอวัง.................
    ไฟล์แนบ
    P9075686-03.jpg 114K
    c8j572.jpg 113K
  • ที่เอารูปจำนวนคนมาให้ดูเพียงที่จะบอกว่าคนเสื้อเหลืองเริ่มตาสว่างแล้วครับ ....
  • ผมว่าคนเหล่านี้คือตัวแทนของประชาชน""ส่วนมาก""ในประเทศครับไม่เชื่อลองยุบสภาดูซิครับ....
    ไฟล์แนบ
    ccf0615200900004122.jpg 71K
  • ผมว่าถ้ายุบ การชุมนุมจะหายไปซักพัก
    แล้วเดี๋ยวก็จะมีอีกอยู่ดี
    แล้วก็จะอ้างเสียงส่วนมากอีก(แล้วคุณแน่ใจได้ไงว่าที่ออกมาประท้วงคือคนส่วนมากจริงๆ) แล้วจะเลือกตั้งเพื่อ?
    การเลือกตั้งแต่ละครั้งใช้งบประมาณหลายล้านบาท ถ้าประเทศไทยต้องเลือกตั้งปีละ2ครั้ง
    ไม่เกิน5ปี เราได้กลับไปใช้เกวียนกันแน่ๆ
  • มรึงอย่ามาเหวง ....ฮิตจริงๆ ครับ 5555พูดทีไรกร้ากทุกทีเลยครับ
  • อยาก ถามไอ้ คุน โอซาก้าาาาาาาา ว่า เค้าเนี่ย เป็นใคร ไอ้เค้า ชื่ออะไร ไอ้เค้า บ้านอยู่ไหน ชว่ยบอกทีซิ

เบื่อแก็งค์ อัญทะพาลโว้ย
  • เอ้าพี่น้อง พิทบูลโซน มัวมาเถียงกันอยู่ได้
    ใช่ที่ทักษิณ โกง แต่ รัฐบาลนี้ชั่วกว่า
    แม่ง ยื้อเวลาเพื่อ โกยเงินรอบสอง แล้วถึงจะยุบสภา
    ต่อจากนั้น มันก็นั่งใช้เงิน ซัก สมัย 2 สมัย
    ค่อยลุยต่อ พอเงินหมด ก็ปล้นอำนาจต่อ มันกลายเป็น วัฏจักร ของการเมืองไทยไปแล้ว
    รัฐบาลนี้ บริหารประเทศทีไร มีอยู่ 1 อาชีพที่ร่ำรวย ก็คือขายยาบ้า หาง่าย ซื้อง่าย แถมยังถูกด้วย
    มันแทรกซึมทุกหน่วยงานราชการ ตั้งแต่แม่บ้านยัน ผอ.เป็นคนของมันทั้งนั้น
    พอแค่นี้ก่อนนะครับ ผมก็ไม่อยากแตกแยก แค่อยากแตกประเด็น ที่มันเห็นกันอยู่ทุกวัน
  • อยากรู้ครับ อำมาตย์ คือไร เห็นมีหลายความคิดเห็นกัน

(ผมยังเด็กอยู่ครับอยากรู้ แบบจะจะ)
  • ถามไอ้โอซาก้ามึงเคยแปลงร่างเป็นผีหรือเปล่า
  • อำมาตย์

image

ไพร่

image

ไพร่+อำมาตย์

image
  • คุณ QuATH นี่ตกลงคุณนี่อ่านภาษาไทยไม่แตกฉานหรือครับผมบอกแล้วว่าคนเสื้อแดงคือตัวแทนของประชาชน""ส่วนมาก""ในประเทศครับไม่เชื่อลองยุบสภาดู แล้วคุณนี่เหมือนคนงงโลกน่ะครับถามได้แล้วจะเลือกตั้งเพื่อ นี่ไม่รู้จริงๆหรือมึนอีกครับ เค้าก็เลือกเพื่อจะได้นายกมาจากเสียงประชาชนแท้ๆไงครับ ไม่ไช่ได้มาจาก สส ที่หักหลังประชาชนครับ ทีนี้คงเลิกมึนได้แล้วน่ะครับ มีอะไรถามได้เลยไม่มีใครว่าโง่ครับ คนโง่คือคนที่คิดว่าตัวเองฉลาด........
  • พี่ผีตัวบนนี้ก็โง่ไม่เลิก ทักษิณเป็นคนรวยไม่ใช่"อมาตย์" คำว่าไพร่ก็ไม่ใช่คนจนคือ "ประชาชน" เรียกเต็มๆว่าไพร่ฟ้าประชาชน ...อมาตย์ [อะหฺมาด] น. อำมาตย์, ข้าราชการ, ข้าเฝ้า; ที่ปรึกษา...ตามพจนานุกรมเลยครับพี่ผีจะได้ฉลาดขึ้นซะที ได้ไม่เอารูปมาเปรียบเทียบบ่อยๆทีหลังหัดทำการบ้านมาก่อนน่ะครับ ไม่ใช่ไปเอาข้อมูลจากเวปที่มีข่าวสารข้างเดียวมาโพส ขอใช้คำเดิมอีกทีว่า คนโง่คือคนที่คิดว่าตัวเองฉลาด......
    ไฟล์แนบ
    1255781978038283300.jpg 94K
  • ขำไอ้ควายโอซาก้าชิปหาย

เหี้ยแดงจะไม่เยอะใด้ไงว่ะ ทั้งจัดตั้ง ส.ส เกณฑ์คนในพื้นที แต่ที่ใครๆก็รู้ว่าเสื้อแดงที่ฉลาดคือพวกที่ใด้เงิน กร๊ากๆๆๆๆๆ

• http://www.youtube.com/watch?v=izNHIDiBTT8&feature=related

กร๊ากๆๆๆๆๆ
  • ขำแบบคนโง่ๆก็ไม่ว่ากันเรื่องเงินที่เค้าแจกผมบอกเป็นร้อยรอบแล้ว คนที่เค้าอ่านในนี้เค้าก็คิดได้ครับว่าพี่ผีมีสมองหรือเปล่า ดูจากคำพูดความสุภาพบอกถึงสถานะทางบ้านและการศึกษาได้เป็นอย่างดี ไอ้รูปและข้อมูลแบบนี้ไม่ต้องโพสซ้ำไปซ้ำมาหรอกครับอายเค้ารกบอร์ดเปล่าๆ ทีหลังอย่าทำน่ะครับ.........
    ไฟล์แนบ
    12672765841267276666l.jpg 43K
  • เดี๋ยวทุกคนครับ ใจเย็นนิดนึงข้อมูลทั้งของฝ่ายเสื้อแดง ก็ดี เหลืองก็ดี หรือสีอื่นๆอีกมากมายดีทั้งนั้น แต่คนที่บริโภคข้อมูลอย่างประชาชนอย่างเราก็ต้องเอามาคิดและไตร่ตรองให้ดีก่อนที่จะตัดสินใจเชื่อนะเราทุกคนมีสมองอย่าให้ข้อมูลที่เค้าแสดงออกมาซึ่งไม่รู้ว่าจริงหรือไม่มาชักจูงเราไปเพื่อประโยชน์ของเค้าไปนะครับใช้วิจารณญาณด้วยนะครับ
  • http://www.youtube.com/watch?v=qNgGlzLwvxo

คลิปนี้เมื่อปีก่อน ปีนี้ราคาขยับขึ้นตามสภาพเศษฐกิจ
  • เผื่อจะได้ชัดเจนขึ้นเรื่องทุจจริตแบบเกื้อหนุนเอาแบบปัจจุบันของรัฐบาลและทหาร ท่าไม่มีรัฐบาลชุดนี้คงทำไม่ได้กันแบบนี้

1 GT 200 จัดซื้อสมัยแรกในรัฐบาลของทักษิณในราคาเครื่องละ 40000 บาท 40 เครื่อง ปัจจุบันทางกองทับซื้อมาตัวละ 1.2 ล้านบาทจำนวน 200 เครื่อง และกำลังสั่งเข้ามาอีกแต่มาเกิดเหตุซะก่อน
    2 เรื่อเหาะ ทางกองทัพซื้อมาในราคา 350 ล้าน แต่เอกชนซื้อในราคา 30 กว่าล้านเอาง่ายๆก็น้อยกว่า 10 เท่า

ที่แจกแจงมาคงพอให้ท่านๆหลายๆคนถึงบางอ้อว่าเหตุใดทหารถึงหนุนรัฐบาลชุดนี้แบบ คนขอข้าใครอย่าแตะ
    ไฟล์แนบ
    X8618137-22.jpg 48K
    1249630048.jpg 71K
  • image

สมี๊เสื้อแดง
  • เฮ้อออออ เมื่อไรประเทศไทยจะมีคนที่อาสาเข้ามาทำงานเพื่อบ้านเมืองจริงๆสักที
    ที่หน้าสลอนกันอยู่ทุกวันนี้ ส่วนมากทำเพื่อตัวเองทั้งนั้น อ่านมานาน ชักทนไม่ไหว

แดงเหลืองไม่สน แต่อยากได้นักการเมืองหน้าบางๆ สปิริตสูงๆ มีบ้างไหมครับ

ที่เกาหลี แค่มีข่าวพัวพันทุจริต โดดหน้าผาตาย นายกไปตีกอล์ฟ มีประท้วง ลาออกทันที

แต่ที่เมืองไทย สารพัดโกง ตามน้ำ ทวนน้ำ ก็ตะแบงกันต่อไป ไม่มียางอายสักคน

ผมไม่เชื่อว่าคนดี สามารถนำพาประเทศรอดพ้นวิกฤตในบ้านเราจะไม่มี มีเยอะแต่ไม่มีโอกาส เพราะคนไทยลืมง่ายเกินไป
    นักธุรกิจการเมืองที่มีประวัติไม่ดี ไม่มีจรรยาบรรณ จะเจตนาหรือไม่เจตนาก็ตาม ไม่ควรให้กลับมาเล่นการเมืองอีก

วันนี้ควรรณรงค์ เริ่มสร้างมาตรฐานคนที่จะมาเล่นการเมืองใหม่ เพื่ออนาคตข้างหน้า เลิกแบ่งข้างเชียร์กันได้แล้ว
    ในสายตาผม แมร่งเฮี้ย ทั้งสองฝั่ง หรือใครจะเถียง กลุ่มคนเหล่านี้โละแมร่งออกไปให้หมด ให้โอกาสคนใหม่ๆบ้างดีกว่า
    ประชากรไทยมีมากกว่า หกสิบล้านคน คนดีๆยังมีอีกเยอะครับ
  • ข้อดีของการมีเหลืองมีแดง คือจะมีการตรวจสอบทีนี้ใครจะทุจจริตก็จะได้คิดหน้าคิดหลังก่อน แต่ตอนนี้มีทั้งเหลืองทั้งแดงยังกล้าทุจจริตแบบนี้เรียกว่าอะไรดีครับ...
  • รักในหลวง รักชาติ อย่าเชื่อไอ้เหลี่ยม
  • เกลียดแดง ก็ไม่ได้หมายความว่าชอบเหลือง
    เกลียดเหลือง ก็ไม่ได้หมายความว่าชอบแดง

ทำไมคนไทยต้องแบ่งฝ่าย เพียงเพราะชอบไม่เหมือนกันด้วยครับ
    ประเทศพังเพราะไอ้พวกแบ่งข้างเชียร์นี่ละ แมร่งหลับหูหลับตาเชียร์ ให้เขาปั่นหัวเล่นกันอยู่ได้
    ไปร่วมประท้วง เป็นสิ่งดี แต่ถ้าแมร่งเล่นนอกเกมส์ก็ควรถอนตัว แกนนำมันจะได้ไม่หลงทาง
    ตอนนี้มันคิดว่าประชาชนเป็นวัวเป็นควายคิดเองไม่เป็น สนับสนุนเฉพาะประเด็นที่เป็นประโยชน์ต่อส่วนรวม
    ไม่ใช่ทำเพื่อใครคนเดียว

อเมริกา ตอนเลือกตั้งเขาแบ่งช้างเชียร์ ตามนโยบายของแต่ละพรรค
    จบการเลือกตั้ง เขาร่วมมือกันพัฒนาประเทศ ดีหรือเลวไม่รู้ เจอกันใหม่อีกสี่ปีข้างหน้า
    ทำดีก็ได้กลับมาใหม่ ทำไม่ดีก็จบอนาคตตัวเอง ประเทศเขาถึงพัฒนา
    ประเทศไทยยึดติดกันอยู่กับคนไม่กี่คน รัฐมนตรีบางคนพูดภาษาอังกฤษยังไม่ได้
    ตั้งที่ปรึกษาเป็นโขยง เปลืองงบประมาณ ไอ้ห่าความสามารถไม่ถึงยังเสือกหน้าด้านมารับต่ำแหน่ง

รัฐธรรมนูญเขาเขียนครั้งเดียว มีเพียงไม่กี่ข้อ และไม่เคยแก้ ดูกันที่เจตนาเป็นหลักไม่ต้องตีความ

ประเทศไทย นักการเมืองศรีธนญชัย สมองหมาปัญญาควาย (เรื่องง่ายๆเด็กอ่านก็ยังเข้าใจ) แต่เฮี้ยอะไรก็ต้องตีความ
    รัฐธรรมนูญแก้อีกร้อยครั้งก็เหมือนเดิม เพราะแมร่งตีความเข้าข้างตัวเอง

หากแมร่งเจตนาดี ตั้งใจเข้ามาพัฒนาประเทศ รัฐธรรมนูญเขียนอย่างไรก็ไม่ต้องสน
    ทำให้ประเทศดีขึ้นก็พอ ที่แมร่งเถียงกันทุกวันนี้เพราะแมร่งชิงความได้เปรียบ เพื่อที่จะกลับมาเป็นใหญ่
    มีใครสนใจแก้กฏหมายเพื่อผลประโยชน์ของประเทศชาติบ้าง

มองอะไรนอกกรอบกันบ้างดีไหมครับ
  • เท่าที่ผมติดตามมา ทั้งสองฝ่ายมีแต่จ้องขุดความชั่วแต่ฝ่ายตรงข้าม แต่ไม่เคยคิดจะปรับปรุงข้อบกพร่องของตัวเอง แกปัญหาแบบนี้ชาติหน้าก็ไม่จบ

หากสมาชิกเสื้อเหลืองและแดงที่มาชุมนุม เปลี่ยนวิธีการ จากเดิมที่ไล่ถล่มฝ่ายตรงข้าม มาเป็นเร่งแก้ข้อบกพร่องของตัวเอง
    ผมว่ามันจะเกิดผลดีต่อประเทศชาติมากกว่า ไหนๆก็ออกมากันแล้ว มีบ้างใหมใครที่กล้า ประกาศจะแก้ข้อบกพร่องของตัวเอง
    แล้วเอามาหาเสียง ผมว่าพลังเงียบที่กำลังเบื่อการเมืองอยู่ตอนนี้พร้อมที่จะเทคะแนนให้อยู่แล้ว
  • เหมือนมีอยู่ช่วงหนึ่ง มีคนพยายามล๊อบบี้ให้ผมทำบอร์ดระบบปิด ทุกคนต้องสมัครสมาชิก เพื่อแก้ปัญหาเรื่องผี

ผมคิดในใจ เออเขาคิดได้แค่นี้จริงๆหรือวะ ทำไมคนอีกเป็นร้อยเป็นพันเขาไม่เดือดร้อน ทำไม่มองที่จุดนี้บ้าง มองแต่ประโยชน์ของตัวเอง

แต่ทำไมไม่มองในมุมกลับ ดูว่าเจตนาของบอร์ดเขาทำมาเพื่ออะไร และกลับไปแก้ที่ต้นเหตุ หากไม่มีแผลจะกลัวอะไรกับผี
    คิดง่ายๆ ผมเจ้าของบอร์ดยังโดนเลย
  • Mafia CommentTime47 นาทีก่อน | April 5, 2010, 10:38 am
    เหมือนมีอยู่ช่วงหนึ่ง มีคนพยายามล๊อบบี้ให้ผมทำบอร์ดระบบปิด ทุกคนต้องสมัครสมาชิก เพื่อแก้ปัญหาเรื่องผี

ผมคิดในใจ เออเขาคิดได้แค่นี้จริงๆหรือวะ ทำไมคนอีกเป็นร้อยเป็นพันเขาไม่เดือดร้อน ทำไม่มองที่จุดนี้บ้าง มองแต่ประโยชน์ของตัวเอง

แต่ทำไมไม่มองในมุมกลับ ดูว่าเจตนาของบอร์ดเขาทำมาเพื่ออะไร และกลับไปแก้ที่ต้นเหตุ หากไม่มีแผลจะกลัวอะไรกับผี
    คิดง่ายๆ ผมเจ้าของบอร์ดยังโดนเลย
    ____________________________________________________________________________________________________________

ผมเองเนียแหละคับพี่ http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=9701&page=1#Item_29
    ผมเองที่เป็นคนตั้งกระทู้ทำแบบสอบถามความคิดเห็น เนืองมาจากช่วงนั้นผมเข้ามาเล่นเวปนี้ใหม่ๆ
    และรู้สึกไม่ชอบใจอย่างมากเกียวกับเรื่องผี เพราะไม่ชอบที่ว่าผีจะด่ากันอย่างเดียวบ่างก็มีเหตุผลบ่างก็เกรียนด่าเค่าไปทั่ว
    ผมก็เลยลองสอบถามดูว่าคนส่วนใหญ่เค่าคิดยังงัย ในใจก็หวังว่าผลออกมาอย่างไรเวบมาสเตอร์จะได้เก็บไว้พิจารณา...อันนี้ผมต้องขอโทษพี่ด้วย

ส่วนครั่งนี้ก็เช่นกัน...ผมเห็นว่าเรื่องการเมืองมันทำให้แตกคอกัน ผมจึงลองตั้งกระทู้สอบถามความเห็นเช่นเคยว่าเพื่อนสมาชิก
    เค่าคิดกันอย่าไร สรุปก็อย่างที่เห็นใส่กันนัวเนียไปหมด เหลือง-แดง ก็เป็นที่ยืนยันว่าคนส่วนใหญ่เค่าชอบคุณเรื่องการณ์เมือง
    เท่านี้แหละครับพี่เหตุผลของผม

ปล.ทั้งนี้ผมต้องขอโทษพี่ด้วยที่การกระทำของผมมันมากเกินไปหน่อย "ขอโทษครับ"