ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

นี่ไง การเมืองไทย
  • ถุย! ไอ้ควายwhan ยังหน้ามืดตาบอด กูสมเพชมึงว่ะ
  • ดูกันเพลินๆครับพี่น้อง :m003::m003:

ผมเอาความจริงมาให้ดูก็ป้ายสีเหลืองให้ผม :m003::m003:
    ไฟล์แนบ
    553000007404405.jpg 49K
    553000007404404.jpg 45K
    553000007404403.jpg 47K
    553000007404402.jpg 44K
  • ดูกันเพลินๆครับพี่น้อง
    ไฟล์แนบ
    553000007404412.jpg 47K
    553000007404411.jpg 45K
    553000007404407.jpg 45K
    553000007404406.jpg 63K
  • พอเอาความจริงมาพูดพวกคุณก็รับไม่ได้ใช้คำหยาบคาย เอาหล่ะอันนั้นมันสิทของพวกคุณเพราะแต่ละบ้านเค้าสอนลูกมาต่างกัน ผมไม่แปลกใจในสภานะภาพของพวกคุณครับ ผมขอเรียกกลุ่มคนของพวกคุณว่าพวก ""น้ำเต็มแก้ว ""
  • ใด้ข่าวว่าพวกแม่ง ตกเย็นก็อยู่ริมหน้าระเบียงบังกะโล ปิ่งย่างอาหารซีฟูด แดกไวน์รับลมกันสบาย
  • โห นปช อาวุธเยอะมากเลย สงสัยเป็นประเภทชอบสะสม แต่คงใช้ไม่เป็น
    มองในมุมกลับ ถ้า นปช มีอาวุธมากมายขนาดนี้ แล้วถ้าสู้กันจิงๆๆ ทหารจะเป็นอย่างไร (ตายน้อยจัง)
    ผมถ้าหลังพิงผา แบบนปช แล้วมีอาวุธว่างเรียงรายแบบนี้ นะ รับรองได้ ไม่จบแบบนี้
    ลองคิดเอางเองนะ ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ หยามไม่ได้ มีอาวุธขนาดนี้ แต่ใช้ไม่เป็น ความจิงเป็นแบบนี้หรือเปล่า

ถ้าเป็นผมนะ มีอาวุธในมือแบบนี้นะ เละแน่นครับ
  • นี้พวกมันก็สู้กันตายแบบหมาไปแล้ว แต่แกนนำของพวกมันเสือกกลัวตายไง
  • อาวุธที่วางเรียงราย ขนาดนั้น เปรียบเทียบ กับ รถถังรถเกาะ เอ็ม 16 สไนเปอร์ มันช่างดูดู๋ดี๋กันจัง
    เวลาดูข่าวผมชอบมาเลย เวลาเห็น นปช จุดพลุ ยิ่ง ใส่ ใช้ไม้ตี แต่ทหารใช้ปืน ขำหวะ บางคนดูข่าวแล้วเหมือนผู้ก่อกวน
    แต่สำหรับผม เหมือนเห็น ประชาชน ต่อสู้ กับผู้มีอำนาจ ครับ

ขออภัย ที่ความเห็นไม่ตรงกับท่านอื่นๆๆ
  • กูว่า....เดี่ยวรอ ยกเลิก พรก.
    ทหารกลับกรมกอง
    รัฐบาล มีงานเข้า
    คงต้องใส่เสื้อเกราะเดินห้างตลอดชีวิต แน่

แก้ปัญหา ผิดวิธี แก้ได้ชั่วคราว
  • ก่อนสลายม็อบ สงสัยพวกเสื้อแดงเวะเข้าห้างชื้อไอโฟนก่อนกลับบ้าน
    แต่ทำไมไม่เอากล่องกลับไปด้วยล่ะครับ ไม่เอาคู่มือไปด้วย แล้วจะใช้เป็นเหรอะครับ

image
  • - พอเอาความจริงมาพูดพวกคุณก็รับไม่ได้ใช้คำหยาบคาย เอาหล่ะอันนั้นมันสิทของพวกคุณเพราะแต่ละบ้านเค้าสอนลูกมาต่างกัน
    ความจริงที่ว่า เสื้อแดงทำร้ายประเทศชาติ พังโน่น พังนี่ เผานั่น เผานี่ ภายใต้คำว่า สันติอหิงสา อ่ะเหรอครับ
  • - มองในมุมกลับ ถ้า นปช มีอาวุธมากมายขนาดนี้ แล้วถ้าสู้กันจิงๆๆ ทหารจะเป็นอย่างไร (ตายน้อยจัง)
    จะไม่ตายเลยซักคน ถ้า ทหารไม่เข้าไปช่วยประชาชน ถ้ามองเรื่องยุทธวิธีในการต่อต้านการก่อการร้าย ไอ้พวกเรียกทหาร แต่ไม่เคยรู้จักทหาร เป็นอย่างนี้นี่เอง
  • - ก่อนสลายม็อบ สงสัยพวกเสื้อแดงเวะเข้าห้างชื้อไอโฟนก่อนกลับบ้าน
    ตลาดมืดตอนนี้คงเต็มไปด้วยของที่ไอ้พวกนี้ มันไป ขโมยไปขาย ประเทศไทยไม่ต้องไปไหน เพราะสามัญสำนึก มันเป็นแบบนี้
  • ฝากให้พวกเหี้ยแดงดู ประเทศนี้ยังมี ชาติ ศาสน์ กษัตริย์ พวกมึงจะคิดทำลายมันไม่ง่ายหรอก

image
  • เหลือเชื่อศาลากลางที่พวกจัญไรเผาไม่มีเหลือ แต่สัญลักษณ์ของชาติไม่เป็นอะไร
  • พี่ผีด้านบนต้องติดตามข่าวสารมากๆหน่อยครับ ตอนทีเผานั้นเกิดหลังการร้อมปราบสังหารหมู่ใช่ไหมครับ ในเมื่อคุณเลือกสงครามแทนการเจราผลออกมาเลยเป็นแบบนี้คนมาจากร้อยพ่อพันแม่ไม่มีใครรู้ว่าแต่ละคนคิดอย่างไรยากเกินควบคุม และผมเชื่อว่าประเทศไทยจะไม่เหมือนเดิมอีกต่อไป........
  • - พี่ผีด้านบนต้องติดตามข่าวสารมากๆหน่อยครับ ตอนทีเผานั้นเกิดหลังการร้อมปราบสังหารหมู่ใช่ไหมครับ
    อ๋อ งั๊นที่เผา ๆ กันอยู่นี่ ก็ไม่ผิดสิครับเนี่ย บุกโน่น พังนี่ คงสู้กันแบบเต็มกำลัง สินะครับ เสื้อแดงนี่เก่งจริง ๆ เลยนะครับ ไม่คำนึงถึงกฎหมายบ้านเมือง ประเทศไทยก็คงไม่เหมือนเดิมหรอก ครับ โดนปู้ยี่ปู้ยำ ซะขนาดนี้

- ในเมื่อคุณเลือกสงครามแทนการเจราผลออกมาเลยเป็นแบบนี้
    งั๊นก็แสดงว่าอาวุธ ที่เค้ายึด ๆ กัน ก็ตอบโจทย์ตรงนี้ได้สิครับเนี่ย
  • ต่อสู้อย่างสันติ พ่อมึงดิไอ้สาดดดด

http://www.youtube.com/watch?v=vBDm-jA3N80&feature=player_embedded
  • สงครามสร้างสันติ หรือ ว่า สันติสร้างสงคราม>>>>>>>>>>>>>เห็นแล้วไม่รู้จะพูดยังไง ไม่คิดว่าอำนาจเงิน มันจะทำให้ความเป็นคน ของแต่ละคนลดลง จนแทบไม่เหลืออยู่แล้ว เราคนไทยด้วยกันไหม ลองหัน กลับมาถามตัวเองว่า สิ่งที่คุณทำนั้น มันถูกหรือมันผิด

http://www.clipmass.com/movie/จะทำลายบ้านของเราไปถึงไหน-ยุติได้เเล้วครับทั้งสองฝ่าย---477004164210207
  • - พี่ผีด้านบนต้องติดตามข่าวสารมากๆหน่อยครับ ตอนทีเผานั้นเกิดหลังการร้อมปราบสังหารหมู่ใช่ไหมครับ

ตอนที่แกนนำมึงยอมตัว ไปตากอากาศโว้ย
  • - ถ้าคนเสื้อแดงมีอาวุธขนาดนั้นผมว่าวันนี้ราชประสงคงไม่ถูกสลายแน่นอนครับ หัดคิดนิดนึงเพื่อเพิ่มรอยหยักในสมอง
    นั่นคือหลักฐานที่ทางการนำมาแสดงครับ ถ้าไม่คิดว่าเป็นความจริง ลองหาหลักฐานมาพิสูจน์สิครับ ไม่ใช่ว่า เก่งแต่ในคอม เก่งแต่พิมพ์ สร้างเหตุผลอย่างนั้นอย่างนี้ แต่ไม่เคยไปชุมนุมกับเค้า ไม่ได้ไปรู้ความเป็นไปในสถานที่จริง จะมาอ้างว่า โดนเค้ายัดอาวุธให้นะครับ (หัดคิดนิดนึงเพื่อเพิ่มรอยหยักในสมอง)
    แล้วทำไมต้องเผา ครับ ขอเหตุผลของคนที่ติดตามข่าวสาร หน่อย
  • image

เศร้าใจ
  • ตอนนี้คุณทำไรก็ถูกหมดบอกไว้ตรงนี้เลยแบ่งกันให้ชัดสีเหลืองประชาธิปัติ ทหาร ประเทศ คนเอาเปรียบใช้อำนาจ ยักยอกเงินทุกวิถีทาง หวยใต้ดิน ยาเสพติด ปล้นคนจนช่วยคนรวย โดนจับไม่ได้เส้นกูใหญ่คดีอะไรก็ชนะหมดไม่มีคว่มผิด สีแดงเพื่อไทย โกงพอกันแต่โดนจับได้ ตำรวจสู้ทาหารไม่ได้ไม่มีรถถัง จนไม่ค่อยมีกิน ไม่มีเส้นสายเข้าเฝ้านายหลวงไม่ได้ สิ่งทั้งสองคนที่ต้องการเงินจากทุกคน อำนาจ ทาหารและตำรวจ จะทำไรพวกเราถูกเสมอ แต่มีคนนึงที่อยู่เหนือทุกสิ่งเค้าคนนี้เราจะบอกว่าแย่ที่สุดในประเทศ เขาสั่งให้นายกสลายม็อบภายใน7วันตายเท่าไหร่ไม่สนถ้าไม่ทำจะอยู่คนละฝ่ายออกทีวีด้วยนะ ตอนนี้ที่นายกไม่ลาออกเพราะนายสั่ง นายสั่งไรนายกทำได้หมด
  • กูจะคอยดู รัฐบาล มึงจะอยู่หลังรองเท้าบูท ทหาร
    ได้อีกนานแค่ไหน
    วันพระไม่ได้มีหนเดียว

ยุบสภาเลือกตั้งใหม่ก็จบแล้ว
    เสือกดันทุรัง สลายการชุมนุม สะใจพวก พธม.
    แล้วอนาคต ถ้ามึงไม่มีอำนาจแล้ว มึงและครอบครัว จะกล้าเดินถนนหรือเปล่า

วันนี้มึงมีอำนาจ แต่มึงไม่มีเมตา

อนาคต มึงก็อย่าหวังจะได้ความเมตาจากคนอื่น

สิ่งที่มึง ทำวันนี้ จะย้อนกลับไปหามึง ในอนาคต
  • ก่อนหน้าที่จะมีการจลาจลเผาเมือง รัฐบาลขอให้ทหารช่วย ทหารปฏิเสธครับ บอกภาระกิจเสร็จแล้ว ภาระกิจของเค้าคือการสลายม๊อบ เรื่องจลาจลเป็นหน้าที่ของตำรวจ ส่วนตำรวจเราก็รู้กันดีว่าเป็นมะเขือ เรื่องก็เลยบานปลายอย่างที่เห็นนี่แหละครับ รัฐบาลไม่สามารถคุมใครได้เลย ทั้งทหารและตำรวจ เลยต้องยอมคุยแบบลับๆกับแกนนำว่าจะดูแลอย่างดีถ้ายอมมอบตัว นี่คือการเมืองไทยครับ เหี้ยทุกคนทุกฝ่ายจริงๆ สงสารประชาชนที่ต้องมาตายเพราะอุดมการณ์ส้นตีนๆ R.I.P.
    ปล.จริงๆทหารตายไป30กว่าคนครับ ขอให้ทหารทุกคนไปสูสุขคติด้วยครับ
  • อยากจะขอร้องพวกคนไม่มีสี จ้างมือปืน2คน คนนึงยิงทักษิณ อีกคนไปยิงเปรม รับรองทุกอย่างจบแน่ไม่มีใครในประเทศไทยที่ออกมาฆ่ากันอีกไม่มีคนมาชุมนุมอีกแน่นอน
  • CommentAuthorGhost CommentTime9 นาทีก่อน | May 22, 2010, 12:44 pm
    ตอนนี้คุณทำไรก็ถูกหมดบอกไว้ตรงนี้เลยแบ่งกันให้ชัดสีเหลืองประชาธิปัติ ทหาร ประเทศ คนเอาเปรียบใช้อำนาจ ยักยอกเงินทุกวิถีทาง หวยใต้ดิน ยาเสพติด ปล้นคนจนช่วยคนรวย โดนจับไม่ได้เส้นกูใหญ่คดีอะไรก็ชนะหมดไม่มีคว่มผิด สีแดงเพื่อไทย โกงพอกันแต่โดนจับได้ ตำรวจสู้ทาหารไม่ได้ไม่มีรถถัง จนไม่ค่อยมีกิน ไม่มีเส้นสายเข้าเฝ้านายหลวงไม่ได้ สิ่งทั้งสองคนที่ต้องการเงินจากทุกคน อำนาจ ทาหารและตำรวจ จะทำไรพวกเราถูกเสมอ แต่มีคนนึงที่อยู่เหนือทุกสิ่งเค้าคนนี้เราจะบอกว่าแย่ที่สุดในประเทศ เขาสั่งให้นายกสลายม็อบภายใน7วันตายเท่าไหร่ไม่สนถ้าไม่ทำจะอยู่คนละฝ่ายออกทีวีด้วยนะ ตอนนี้ที่นายกไม่ลาออกเพราะนายสั่ง นายสั่งไรนายกทำได้หมด
    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ไอ้ควาย
  • แม่งเฮี้ยพอๆกันหมด...ทุกคนทำเพื่ออำนาจและผลประโยชน์ของตัวเอง เสื้อแดงก็ไม่สามารถคุมมวลชนเฮี้ยๆให้ต่อสู้แบบอหิงสาได้-รัฐบาลก็ไม่สามารถคุมไอ้ทหารเฮี้ยๆได้เหมือนกัน สรุปพวกเฮี้ยๆกัดกันแต่ผู้ที่ได้รับผลกระทบก็คือคนที่นั่งดูเฮี้ยกัดกันได้แต่ทำใจดูว่าตัวเฮี้ยมากหรือเฮี้ยน้อยจะชนะ
    แล้วพอเรื่องสงบเฮี้ยก็ดีกัน :013:
  • ทหารทำหน้าที่เป็นทหารเหี้ยเหรอครับ ไอ้คนเหี้ย
  • ล่าสุด มีความคืบหน้า เนื่องจากเกิดกระแสวิพากษ์วิจารณ์อย่างหนัก นายศิริโชค โสภา ส.ส.สงขลา พรรคประชาธิปัตย์ ได้โชว์รูป นายณัฐวุฒิ ขณะนั่งอยู่บนเตียงเหล็กในค่ายทหาร ซึ่งหากสังเกตดูให้ชัดๆ จะเห็นว่าเสื้อผ้าที่สวมใส่เป็นชุดเดียวกับภาพที่ถูกเผยแพร่ก่อนหน้านี้ ที่สุขสบายเปรมอุราอยู่ท่ามกลางญาติมิตร

image

พอโดนจับใด้พวกเหี้ยทั้งหลายก็จัดฉากแหกตาประชาชน
  • ขอพูดนอกประเด็นนะครับ เดี๋ยวนี้น้าผี ไม่รู้ว่าตัวเดียวกันหรือปล่าว เก่งจังครับ...โพสต์รูปได้ด้วย..โดยส่วนตัวผมชอบนะครับ
    เมื่อก่อนนี้เพียงแต่ได้อ่านแต่ความคิดเห็นของน้าผี แต่เดี๋ยวนี้มีภาพ หลักฐานมายืนยันความเห็นด้วย...สุดยอดครับ...
  • ถ้าประชนไม่กระทุ้ง ตำรวจเหี้ยก็คือตำรวจเหี้ย
  • 2มาตรฐาน
    ไฟล์แนบ
    image-9C75_4BF767AA.jpg 32K
  • แกนนำเสื้อแดงติดคุก ดูว่าอยู่สบาย.!!
    แล้วแกนนำเสื้อเหลือง เฉิดฉายอยู่นอกคุก สบายกว่า(หรือปล่าว)..??
  • ^^^

ตรรกะควาย
  • การป่วนเมืองภาคสองจะเริ่มขึ้นเร็วๆนี้ โปรดติดตามชม

เมื่อเวลา 13.00 น. บริเวณด้านหน้าอาคารมูลนิธิ111 พรรคไทยรักไทย นายสมยศ พฤกษาเกษมสุข แกนนำกลุ่ม 24 มิถุนาประชาธิปไตยในฐานะแกนนำ นปช.รุ่น 2 พร้อมด้วยนายสุธาชัย ยิ้มประเสริฐ อาจารย์ประจำคณะอักษรศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ได้ร่วมกันแจกแถลงการณ์เรียกร้อง 5 ข้อ คือ 1.ให้ นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ นายกรัฐมนตรี และนายสุเทพ เทือกสุบรรณ รองนายกรัฐมนตรีและ ผอ.ศอฉ.ลาออกจากตำแหน่งในรัฐบาลทันทีเพื่อแสดงความรับผิดชอบกรณีสลายการ ชุมนุมของคนเสื้อแดงทำให้มีผู้เสียชีวิตและบาดเจ็บเป็นจำนวนมาก 2.ยกเลิกประกาศ พ.ร.ก.ฉุกเฉินฯ ยกเลิกการจัดตั้ง ศอฉ. การประกาศเคอร์ฟิว และถอนกำลังทหารออกจากพื้นที่ 3.ยุติการคุกคามสื่อสารมวลชนทุกประเภท 4.ให้ปฎิบัติต่อแกนนำ นปช.ที่ถูกจับกุมในฐานะที่เป็นนักโทษการเมืองแต่ไม่ใช่ในฐานะอาชญากร และ 5.เปิดเผยความจริงการใช้กำลังทหารปราบปรามและจำนวนผู้เสียชีวิตบาดเจ็บที่แท้จริง โดยมีตัวแทน นปช.เข้าไปร่วมตรวจสอบ
    ?ขณะนี้กลุ่ม 24 มิถุนาฯ ร่วมกับกลุ่มคนเสื้อแดงทุกจังหวัดก่อตั้งขบวนการการต่อสู้รอบใหม่หรือเสื้อแดงภาค 2 ในนามของ ?สมัชชาประชาธิปไตย? เพื่อสานต่อภารกิจสร้างประชาธิปไตยและสร้างความเป็นธรรมในสังคมของคนเสื้อ แดง โดยกำหนดมาตรการเคลื่อนไหว? นายสมยศ กล่าวและว่า กำหนดการเคลื่อนไหวของกลุ่มสมัชชาประชาธิปไตยมีดังนี้ 1.กลุ่ม เสื้อแดงภาคตะวันตกจัดให้มีการชุมนุมใหญ่เพื่อปลอบขวัญและนำเสนอข้อเท็จจริง ในเหตุการณ์การสลายการชุมนุมที่ผ่านฟ้าและราชประสงค์ ในวันที่ 30 พ.ค.เวลา 15.00-21.00 น. ที่สวนสาธารณะเชิงเขาแก่นจันทร์ จ.ราชบุรี โดย จะทยอยจัดการชุมนุมให้ครบทุกจังหวัด เพื่อดึงแนวร่วมคนเสื้อแดงออกมาเคลื่อนไหวใหญ่อีกครั้ง เนื่องจากภารกิจการต่อสู้ยังไม่สิ้นสุด สำหรับการจัดการชุมนุมในพื้นที่กรุงเทพฯ เบื้องต้นกำหนดให้มีการจัดชุมนุมใหญ่ในช่วงเดือน มิ.ย.-ก.ค. 2.จัดทำซีดีและสิ่งตีพิมพ์ภาษาไทยและภาษาอังกฤษจำนวน 1ล้านชิ้น เผยแพร่ไปยังองค์กร กลุ่มบุคคลทั้งในและต่างประเทศเพื่อประจานความโหด***มของรัฐบาลนายอภิสิทธิ์ และ3.ทำ หนังสือถึงองค์การสหประชาชาติ เพื่อเรียกร้องให้นานาชาติงดให้ความช่วยเหลือทางการทหาร งดซื้อขายอาวุธยุทธภัณฑ์กับกองทัพไทย รวมทั้งงดการเชิญตัวแทนรัฐบาลไทยไปร่วมประชุมในทุกเวที อย่างไรก็ตามขณะนี้กลุ่มสมัชชาประชาธิปไตยมีผู้ร่วมก่อตั้ง 4 คน และเชื่อว่าเมื่อเข้าร่วมการขับเคลื่อนไหวใหญ่ จะมีมวลชนเสื้อแดงที่ไม่ได้รับความเป็นธรรมออกมาร่วมต่อสู้จำนวนมาก นี่เป็นภาค 2 ของคนเสื้อแดง
  • เหตุการยิงm79หมอพรทิพสรุปเหตุการว่ามีคนยิงm79มาจากตึกโรงพยาบาลจุฬา ตอนนั้นเสื้อแดงไปค้นในโรงพยาบาลหมอบอกว่าไม่ให้ค้นจะค้นได้ไง ที่นั่นตึกของใคร ขนาดเข้าโดนยิงรถพลุนทั้งคันเค้ายังไม่ให้ใครขึ้นไปผ่านชั้นนั้นเลย โรงพยาบาลจุฬาโรงพยาบาลใครกันแน่ ชื่อตึกบอกอยู่นะ นายทำแบบนี้กับโรงบาลเค้าหรือนายเป็นดองกันเลยไม่มีใครกล้าทำไรกับพวกนาย
  • ฝากให้ไอ้บิ๊กควาย

http://rajdumnern.ownforum.org/viewtopic.php?f=9&t=1017&st=0&sk=t&sd=a&start=10
  • นายกต้องตัดงบทหารทหารถึงจะไม่มีบาท หรือนายกไม่กล้าตัดสงสัยกลัวโดนไล่ออก มีคนตายแกนนำถูกจับเราว่าเป็นงี้ต่อไปจนกว่าจะลาออกแหละ ทำใจนักการเมืองไทย
  • อาวุธที่ยึดได้เยอะขนาดนี้ มันเป็นของเสื้อแดงจริงๆรึป่าวว ไม่ใช่ สอฉ แหกตาอีกนะ ท่าเยอะขนาดนี้ทหารตายเกลื่อนแน่ๆ
  • ฝากกลับไปให้พ่อมึงด้วย ไอ้สัด..!!
  • อาวุธที่ยึดมาอาจจะมีจิงบ่างยัดเพิ่มบ่างไม่ว่ากันถือว่าเป็นเกมแต่ไอ้พวกนี้เผาบ้านเผาเมืองนี้ดิ...หน้าประณาม เห็นแก่ประโยชน์ส่วนตัวกันจนทำลายประเทศชาติ มีอีกกี่ชีวิตที่ต้องเดือดร้อนเพราะเรื่องนี้ แย่จิงๆครับ ผมเคยคิดว่าเมิงจงเกียดจงชังกันทำมันไม่สั่งเก็บกันให้ตายห่าให้หมดไปเลยว่ะ พอฆ่าแม่งหมดเมิงก็ใหญ่กันสมใจ มาทำแบบนี้พวกกูไม่เกี่ยวไรด้วยเดือดร้อนฉิปหาย...สัสเอ้ย!
  • เขางอกออกจากหัวโลนแบนๆของมึงแล้ว ไอ้บิ๊กควาย

กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆ
  • CommentAuthorkhunboy71 CommentTime14 นาทีก่อน | May 22, 2010, 2:05 pm
    อาวุธที่ยึดได้เยอะขนาดนี้ มันเป็นของเสื้อแดงจริงๆรึป่าวว ไม่ใช่ สอฉ แหกตาอีกนะ ท่าเยอะขนาดนี้ทหารตายเกลื่อนแน่ๆ

----------------------------------------------------------------------

แล้ววันนั้นมึงเห็นยุทธวิธีของทหารหรือยัง

ถ้าบอกว่านี้คือหนังสงครามกูก็เชื่อว่ะ
  • ในกทม มีสถานที่ราชการ โดนเผาบ้างมั้ยครับ
    อยากเผา ASTV มากกว่าครับ ไม่มาสักที นปช
    ถ้ามาเผา หรือยิงกาบาลเจ็กลิ้ม เมื่อไรจะไปร่วมทันที
    ขอให้ประกาศนัดมวันมาได้เลยครับ ว่าวันนี้จะไป ASTV
    จะช่วยเกณฑ์คนไปเยอะๆๆเลยครับ แถวบ้าน รักเจ็กลิ้ม มากครับ
    พอมีปัญหา มาเสือกทุกที
  • นางแบบหน้าแม่งลาวเหมือนไอ้บิ๊กควายเลยหวะ ก๊ากกกกกกๆๆๆๆๆ
  • นั้นนะซิ ทำไมไม่ไปเผาASTV

หรือรู้ว่าที่นั้นมันมีแต่ของจริง

ถ้ากล้าก็ขอเชิญ
  • ยุทธวิธีของ ทหาร ก้อคือ ปิดประตูตีแมว ครับ
    ปิดข่าว ปิดหู ปิตตา ประชาชนตั้งแต่บ่าย
    แล้วก้อปิดประตูตีแมว มันทำให้สงสัยว่า ถ้า นปช มีอาวุธจิง
    คงไม่ใช่ปิดประตูตีแมวแน่นๆๆ น่าจะออกเป็นหมาจนตรอกมากว่า
    ยุทวิธีทางการทหาร ไทย มันเป็นแบบนี้เหรอ
    ทหารไทยใช้งบประมาณปีเท่าไหรเนี่ย โตมาจนอายุ 40 ก้อเห็นมันแต่งติดอาวุธเต็มที่ก้อตอนปราบม๊อบนี่แหละ
    รบกับคนไม่มีทางสู้ มันสนุกตรงไหนว้า

ยุทธวิธีทางการทะหาร
  • ถุย ศอฉ ศูนย์อำนวยการร้าวฉานอ่ะหรอ วันนั้นผมฟังอยุ่ที่บ้านนักข่าวช่อง3รายงานที่หลังเวทีคนเสื้อแดงว่ามีเสียงระเบิดมาจากทางไหนไม่รู้เมื่อกี้ ไม่เกิน5นาทีสุเทพมันออกมารายงานว่าเสียงระเบิดยิงมาจากคนเสื้อแดง เอากันหน้าด้านๆมึงคิดว่าคนกรุงเทพดูเป็นแต่ช่องธรรมดาไงว่ะ