ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

BURGH มากับคำว่าใช่ !!!
  • เยี่ยมครับเต็ก ขอชื่นชม เราเน้นที่คุณภาพดีกว่าปริมาณครับ

ให้สายเลือดหมาเรากับคนที่เขาต้องการจริงๆดีกว่า
    ค่าผสมแพงๆ คนไม่อยากได้จริงๆ ไม่ติดต่อมาแน่
    ราคาลูกหมาสูง คนที่ไม่รักจริงๆก็ไม่ซื้อ
    โอกาสที่หมาจะโดนทอดทิ้งก็น้อยลงครับ
  • ชัดเจนดีครับ Tek

ใครชอบจริงๆ ก็ถึงอยากมาผสม

ยอมรับในความคิดในด้านของการตลาด เริ่มตั้งแต่โปรโมทตัวสินค้า ( เบิก ) และเจ้าของ Tek

เพื่อในผู้คนได้รู้จัก ทั้งชอบและไม่ชอบแต่ก็ได้รู้จักสินค้าและคุณ

เมื่อสินค้าติดตลาดทั้งบวกและลบ ก็เริ่มวางแผนการขาย ( รับผสม หรือไม่ก็หาตัวเมียมาเป็นแม่พันธ์ )

โดยตั้งราคาให้สูง เพื่อจัดเป็นสินค้า Hi-End เมื่อขายได้สินค้าของคุณก็จะยิ่งดังขึ้นไปอีก

เพราะคุณสามารถทำสินค้าในอยู่ในระดับ Hi End ได้

นับว่าเป็นแผนการตลาดที่วางแผนมาอย่างแยบยล และวัดใจมากเหมือนการโยนหัวก้อย

นับถือในความกล้าครับ
  • ฮ่าๆๆๆๆๆ ไอ้โกเต๊ก เหม็นขี้ฟันว่ะ
  • ไอ้ควายหมาสภาพนี้อะนะผสม 5 หมื่น กรูอยากจะดูว่าจะมีไอ้โง่ที่ไหนมา ผสมวะ จะคอยดู ถุยหมาสภาพแบบนี้รับผสม 5 หมื่น

แมร่งสงสัยใช้เขาคิด ราคานี้กรูเอาไปผสม คุ๊กนัท ดีกว่าอีกแชมป์เอเชีย อย่างไอ้เบิร์กนี่ กรูว่าสวยที่สุดจิง แต่สวยที่สุดในซอย

ที่เมิงอยุ่กันนะล่ะ ถุย 5 หมื่น 5000 ให้มีคนมาผสมกะเมิงก่อนเหอะ
  • สายเลือดคุณอาจจะดีจริง ก็ไม่เถียง แต่ Blood กับ Body คนส่วนมากเค้ามอง Body หรือถ้า Blood ดีจริง
    แต่... ถ่ายทอดออกมาไม่เจ๋งจริง ก็ พื้น ๆ อ่ะ ลูกหมาราคา 50,000 คนที่เล่นหมาก็คงรู้ว่าควรเป็นยังไง
    ชม. นี้ Confirm ไม่ใช่สไตล์ไอ้เบิร์กแน่ ถ้าเปิดรานี้จริง เตรียมเลี้ยงหมาเองได้เลย 555

สมมติง่าย ๆ หมาสายเลือดดี (สายเก่า) เท่ากับ BENZ เมื่อ 20 ปีที่แล้ว

กับ บลูลี่ หรือ Resnose สวย หรือ พอประมาณ เท่ากับ Civic 2009

คนจะซื้อ BENZ เมื่อ 20 ปีที่แล้วมาขับมั้ย คิดเอา

หรือต่อให้ เทียบ BENZ ปี 1990 กับ BENZ ปีปัจจุบัน สมมติว่า ขายที่ราคา 5 ล้านเท่ากัน
    โดยบอกว่า BENZ 1990 แพงเพราะความคลาสสิค ก็ไม่ผิด แต่ จะมีกี่คนที่จะซื้อรถคลาสสิคแบบนี้ เพื่อไปใช้ หรือไปเก็บก็แล้วแต่

หลักการตลาด คุณคิดถูกหลัก แต่สินค้าของคุณมันมาผิดเวลา

เรื่องง่าย ๆ
  • ขอบคุณทุกท่านที่เข้าใจในหลักการผมอย่างชัดเจน 100 % ครับ

เจ้าเบิกไม่ใช่รถเบนซ์เก่านะครับ เจ้าเบิกเกิดพร้อมกันกับหมายุคนี้ ผียกตัวอย่างผิดแล้ว
    ถ้าจะสมมุติจริงๆเจ้าเบิกเปรียบเสมือนรถเบนซ์ที่มีรูปทรงและดีไซด์ปี 1990 แต่เอามา
    ผลิตเครื่องยนต์และเทคโนโลยี่ใหม่อีกครั้งในปี 2009 เพื่อแข่งขันกับ Honda Civic ซึ่งผมเชื่อว่า
    ผู้ซื้อต้องให้ความสนใจกับสินค้าตัวนี้อย่างแน่นอน ในความคิดของผมในโลกนี้ไม่ว่าจะเป็นรถ ภาพยนตร์
    เพลง แฟชั่น อาหาร หรือแม้กระทั่งหมา ความคลาสสิคและออริจินอลล้วนแล้วแต่มีคุณค่าที่เป็นอมตะครับ

เราถกเถียงกันไปก็เท่านั้น เวลาและผู้ซื้อเท่านั้นที่จะเป็นบทสรุปของการตีตลาดที่แหวกแนวของผมในครั้งนี้...
    ไฟล์แนบ
    DSC039572.JPG 84K
  • กูว่ายาก........
  • สมัยต้นปี 1990 ผมคลั่งไคล้ในตัวไมเคิลจอร์แดนมาก และอยากได้รองเท้าเค้ามาใส่สักคู่ แต่สมัยก่อน

ยอมรับว่าไม่มีปัญญาซื้อ เงินค่าขนมยังไม่ค่อยมีเลย ตอนนี้ผมมีงานที่ดีทําและเงินพอเก็บ พร้อมบริษัทไนกี้

ก็นํารองเท้ามาผลิตดีไซด์เก่าๆอีกรอบเริ่มต้นตั้งแต่ปี 1982 อย่างต่อเนื่อง ผมก็เลยซื้อเก็บสะสมให้มากที่สุด

เท่าที่จะมากได้เพราะความที่ไม่เคยมีโอกาสได้เป็นเจ้าของมาก่อนและรู้ว่าเป็นสินค้าที่มีคุณภาพดีเยี่ยมครับ...
  • ให้หมาเทพกว่านี้ก็ไม่มีใครสนใจหรอก เพราะคนส่วนใหญ่เค้าหมั่นไส้ เจ้าของ
  • love me love my dog
  • อยากใด้แบบเจ้าเบิก ก็ผสมโมฮิแกนพ่อมันไปเลยเผลอๆค่าผสมถูกกว่าลูก(เบิก)หลายเท่า
  • อ้าว น้าผีข้างบนมาเฉลยก่อนได้ไงเขารู้กันตั้งนานว่ามันลูกใครเขายังไม่พูดกัน อย่างนี้หายมันส์เลย