ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ฝากรูปให้ช่วยดูกันหน่อยคะ...
  • ขอบคุณน้าผีคับที่ช่วยกันกดดันจนเจ้าของหมามันออกมารัยผิดชอบ
  • สำหรับความรับผิดชอบนะครับ ผมคุยกับพี่ เขา ตั้งแต่กระทู้นี้ ยังไม่ตั้ง ซะอีก แล้วก็ ตกลงกันเสร็จ เพียงไม่กี่นาที แล้วก็ รู้เรื่องกันดี
    อย่าว่า แค่ วันเดียว แล้วป่วยเลยครับ หมา ที่เลี้ยง เกือบปี โดนรถเหยียบ ผมยังซื้อให้เขาใหม่เลย เพียงแค่คุยกัน และ รัก ชอบ และผมถือเป็น มิตรสหายของผม
    แต่มีเหตุสุดวิสัย

มีท่าน หนึ่ง ซื้อหมาจากผมไป เลี้ยงดู อย่างดี แต่หมาประสพณ์อุบัติเหตุ โดยสุดวิสัย ซึ่ง ครอบครัวก็เสียใจกับเหตุการณ์ แต่จะซื้อใหม่ ก็ยัง มีเรื่องอื่นที่ต้องใช้จากเหตุการณ์ รวมทั้ง สมาชิก ในครอบครัว ก็เสียใจ กับการจากไปของสุนัขที่เลี้ยง
    คุยกันแล้ว ก็ เห็นใจ ผมยังซื้อให้เขาใหม่เลยครับ
  • ผมต้องขอขอบคุณ..คุณโค๊กมากครับ สำหรับความรับผิดชอบทุกอย่างซึ่งเราได้ตกลงกัน คุณโค๊กแสดงสปิริตอย่างสูง
    รับผิดชอบทุกอย่าง รวมถึงแสดงความห่วงใยในตัวลูกหมาอย่างจริงใจ และแคร์ความรู้สึกของแฟนผมมาก ซึ่งเดิมทีผม
    ไม่คิดว่าจะให้คุณโค๊กรับผิดชอบอะไรเลย..ต้องขอบคุณจริงๆ
    ส่วนเจ้าซ่าส์ ตอนนี้อาการก็ดีขึ้นเรื่อยๆ ขนหยุดร่วง รังแคตามผิวไม่มีแล้ว แต่ยังมีไข้และกระตุกอยู่บ้างแต่น้อยลงเยอะ
    เริ่มซ่าส์สมชื่อ แต่ยังกินอาหารน้อยอยู่ เลยผอมลงหน่อย วันนี้เย็นไปฟังผลตรวจเลือดแล้วจะแจ้งอาการให้ทราบอีกทีนะครับ..
  • สวัสดีครับ สำหรับ ตอนนี้ เรื่องลูกสุนัข ก็คงไม่มีอะไร เพราะผมกับพี่เขาก็ตกลงกันไว้แล้ว และก็ไม่ได้มีเรื่องทะเลาะกันที่ตกลงกันไม่ได้
    แต่สำหรับ การโดน ว่า จากข้างบนตอนที่ยังไม่ได้ออกมาชี้แจง ก็ ไม่ได้ว่าอะไร เพราะตามภาพ ก็ น่าจะเป็นอย่างนั้น แต่ที่ผมไม่ได้ออกมาอธิบาย ก็เพราะผมไม่ทราบเรื่องจริงๆไม่ได้หายไปไหน
    ผมก็ บอกไปตามความจริง ตาม ลิงค์ ที่ผมลงไว้ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าผมปัดความรับผิดชอบให้คนอื่น
    เมื่อผมออกมาชี้แจงบางท่านก็เข้าใจความเป็นมาถึงจะตำหนิ ก็ตามเหตุตามผล แต่บางคน ที่ไม่ กินเส้นกัน อยู่แล้ว ก็ โหมโรงเข้าไป โดยไม่อ่านแม้ คำชี้แจง และไม่สนใจ ว่าจะพูดยังไง เหตุผลใดๆ ในเมื่อทุกอย่าง ผมก็ได้บอกไปหมดแล้ว ก็สุดแล้วแต่ ละความคิดของ บุคคลครับ
    ด้วยความเคารพ ครับ
  • อีกเรื่อง สำหรับ เรื่องที่ว่า ฟันมาเท่าไหร่ ได้มาเท่าไหร่ นั้น ผมได้ในส่วนของพ่อหมา และการหยิบหมา เฟิร์ส มาตัว2ตัวก็ คงไม่ใช่ปัญหา เพราะไม่ได้ลงขายซะด้วยซ้ำ แล้วถ้าถามว่า ไม่ได้ ผลประโยชน์ แล้ว เป็น ธุระให้คนอื่นทำไม ผมรู้จักกับพี่เจ้าของลูกสุนัข มา18ปี เวลาขนาดนั้น ที่รู้จักกัน คือคำตอบครับ
  • ให้หมาแดกน้ำข้าวจริงเปล่าหว่ะ
  • น้ำข้าว คือ
  • น้ำข้าว โทรไปถามมาแล้ว 5555 คิดได้ยังไงเนี่ย
    กินน้ำข้าว กับ หุ่นอย่างนี้ เนี่ยมันไม่ง่ายไปหน่อยเหรอ ครับ
    ผมใช้ไป 300 บาทต่อวันต่อตัว กว่าจะได้มาขนาดนี้ครับ
    ไฟล์แนบ
    images4.jpg 2K
    Copy of Hunter 1.JPG 3K
  • แจ้งเรื่องอาการเจ้าซ่าส์ครับ เมื่อวานฟังผลเลือด ผลออกมาไม่เป็นไรครับ ตอนนี้ก็แค่รักษาอาการปอดบวม เห็นหมอว่า
    7-10 วัน ถึงจะหายดี แล้วก็กินยารักษาผิวหนังครับ แล้วถ้าหายดีเมื่อไหร่..จะมาโชว์ตัวอีกครั้งครับ...
  • ถึงพี่โดง ลูกสุนัข หลังจากไข้ลด ถ้ายังกินน้อยอยู่ ก็ลอง อาหารตามนี้ครับ
    อาหารเม็ดไม่ต้อง แช่น้ำร้อนแล้วนะครับ เพราะลูกหมากิน เม็ดแข็งได้แล้ว
    ใช้อาหารเม็ด ที่ให้กินอยู่ ปริมาณ เท่าเดิมที่เคยกินหมดในแต่ละมื้อ ผสม ตับบด หรือ เนื้ออกไก่ หรือใช้เนื้อปลาก็ได้ครับตามสะดวก แต่ผมว่าตับบดลูกหมานะจะชอบกว่าครับช่วงนี้
    ประมาณ 1 ขีดต่อมื้อนะครับ แล้วก็ไข่ต้มสุก เอาแต่ไข่แดงมื้อละ1ฟอง กล้วยสุกงอม(ขูดเอาแต่ผิวกล้วยไม่เอาแกนกลางนะครับ) วิตามิน+แคลเซียม ที่หาซื้อทั่วไป มื้อละ 4 เม็ด ทั้งหมดเอามาบีบคลุกกับอาหารเม็ด แล้วใช้นม เท ลงไปผสม พอให้ ขลุกขริก นะครับ อย่าเพิ่ง เท นมลงไปมาก เดี๋ยวลูกหมาจะกินนมอิ่มซะก่อน หลังจากกินอาหารเสร็จ ค่อยให้นมส่วนที่เหลือครับ
    นมถ้าใช้นมแพะก็จะดี แต่ถ้าใช้นมอย่างอื่น น่าจะใช้นม วัวแดง รสจืดครับ
    ตามพี่น้องให้ทันนะ ไอ้ซ่า
    สอบถามไปทางพี่น้อง ที่ส่งวันเดียวกัน เจ็ดกิโล กว่าๆ จะเข้าแปดแล้ว ครับ
    ด้วยความเคารพ
  • ลืมไป เนื้อ ไม่ควรใช้เนื้อวัว เนื้อหมู ถึงจะบดก็ตามครับ เพราะ ลูกหมาจะกินน้อยลง ย่อย ยากครับ
    ลองดูก่อน สักมื้อก็ได้ครับ เพราะผมก็ให้กินอย่างนี้ บางท่านอาจไม่เห็นด้วยกับ สูตรอาหารนี้ แต่ผมชอบ เพราะดูมันกิน แล้วมีความสุขครับ 5555