ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบูลอายุ 1 เดือน ต้องให้เค้ากินอะไรดี???
  • คือตอนนี้เค้ากินแต่นมครับ..จะเป็นอะไรมั้ย หรือควรจะให้อาหารอะไรกับเค้าอีกบ้าง ขอบคุณล่วงหน้าครับ
  • ข้าว/ไข่ต้ม ก็ได้ อัดได้อัดไปเลย
  • F1+ ไข่ต้มเฉพาะไข่ขาวเพื่อสร้างกล้ามเนื้อ ^^ 1 ฟอง / มื้อ ( เสริมนมแพะ เข้าไปหน่อยก็ได้ )

ให้วันละ 2-3 มื้อ แล้วแต่สะดวกครับ
  • หมาเดือนเดียวก็ให้กินนมแม่มันไงครับ

อย่ารีบยัดเกินไปดีกว่า
  • เฮ้อออ!!! กินเสต็กครับ สเต็กเนื้อสันใน ดีครับแพงดี มะกะโรนี สปาเก็ตตี้ครับ . . .
  • ผมว่ารอซักสองสามเดือนค่อยอัด ดีกว่ามั้งครับ ตอนนี้ให้เค้ากินนมแม่ไปก่อนดีกว่า หรือถ้าเค้าไม่ได้อยู่กับแม่แล้วก็เล่นนมแพะไปเลย
  • จนกว่าจะอย่านมเองหล่ะครับ

นมแม่หมานี่สุดๆแล้วครับ

มีภูมิคุ้มกันโรคดีที่สุดเลย

โตหน่อย กิน บาร์ฟ ครับ เวิร์คสุด แต่เหนื่อยหน่อย

อาหารเม็ดมันทำมาให้มนุษย์สะดวกสบายครับ

ลองเอาอาหารเม็ดวางไว้คู่กับเนื้อสดสิครับ หมาตัวไหนไม่กินเนื้อสดก่อน ให้เหยียบเลยครับ

สัญชาติญาณมันเป็นมาแบบนั้นครับ มันอยู่ในยีนส์
  • ขอถามด้วยนะครับ คือถ้าให้กินนมเด็กทารก เช่น enfarlac เงี้ย จะเป็นไรป่าวครับ