ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• หนาวจังเลย
  • คิดถึงทุกคนรักนะ จุ๊บๆๆๆๆๆ:030::033::038::039::065:
  • :067:ตั้งแต่ได้ของดีของค่ายหนองสนมมาผมสบายเลย น้องสาวที่บ้านบอกเลยว่ารู้นี้จัดตั้งนานแล้ว สบายจริงๆๆ:006::065:
  • ของเค้าดีจริง...จริง..ขอบอก...น๊าาาาคุณPitbull pipat55555+
  • :m110::m110::m110:ค่ายหนองสนมมีของเล่นใหม่ๆเอามาโชว์ อีกล่ะ:m001::m001::m001:
  • ใครทำอะไรมีคนเห็นนะ จะบอกให้หนาวๆๆๆๆๆ
  • พี่ aaaaa ครับ ขอถามหน่อย กาแฟเค้าคึกจัดพาออกเดินเล่นทีไรทั้งโดดทั้งกระชาก แล้วอย่างนี้จะเป็นไรป่าวพี่
    ( Baby ) เสียวจังอะ
  • พี่ pitbullpipat สบายดีป่าวพี่อยากไปมีดติ้งด้วยจัง
  • :o001:ถึงน้อง earkไม่ต้องตกใจ....เป็นอาการธรรมดาค่ะ...เค้าดีใจค่ะเวลาที่เค้าได้ออกไปเดินเล่นเดินเที่ยว...แต่ถ้าเค้าซึมๆนี่สิอาการน่าเป็นห่วง...น้องกาแฟสบายดีนะค่ะ...ระวังแค่อย่าให้เค้ากระโดดมากๆหรือแรงๆล่ะ......เป็นห่วง....อากาศเปลี่ยนแปลงดูแลสุขภาพกันด้วยนะค่ะทั้งเจ้าของและน้องกาแฟค่ัะ:o071::o071::o071:
  • to P่ aaaaaa ขอบคุณครับพี่ กังวลมากเลยครับพี่แต่ก็สบายใจแล้ว................
  • รูปแบบเวปใหม่ สวยงาม
    A.P.S. ยังอยู่เหมือนเดิมครับ อาทิตย์นี้เจอกันเหมือนเดิม

Photobucket

Photobucket

• ขอรบกวนหน่อยคับ พอดีผมอยากซื้อข้อต่อโซ่ของพิทบูล ไม่ทราบว่าจะหาซื้อได้ที่ไหนคับ (ในตัวเมืองสกลนคน่ะ) อยากได้ตั้งนานแต่หาซื้อไม่ได้อ่ะ รบกวนพี่ๆรู้ต้อบด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ
  • To คุณ Fatman

ร้านซินเซินเลยครับ ตรงข้ามร้านทำฟันสองพี่น้อง
    ถามคนแถวๆนั้นเลยครับ
  • ขอบคุณครับๆๆคุณ aonsnot......
  • ขอ ขอบคุณนะครับที่ให้ความรู้ หลายๆอย่างที่ไม่รู้ นะครับ
  • ชาว A.P.S. อาทิตย์นี้ไปค่ายไหนกันครับ.....
  • ขอวิที่ที่จะทำให้หมาดุหน่อยคับ คือ คือผมมีพิทบูตัวเมียหนึ่งตัวอายุ 1ปี พอดี ไล่กัดแต่ไก่ กับหมาตัวอื่นก็ไล่อยู่(เฉพาะในบ้าน)แต่นอกบ้านไม่กัดเลยหรือไม่สู้เลยใครพอจะมีวิธีที่จะทำให้มันสู้ไหมคับ (ส่วนวิธีการเลี้ยงของผมผมเลี้ยงแบบปล่อยไม่เคยผูกคับ) หรืออาจจะเป็นเพราะผมเลี้ยงแบบปล่อยก็เลยไม่ดุ ถ้าใครรู้ช่วยบอกด้วยน่ะครับขอบคุณครับ

ถ้าให้มันดุ มันอันตรายครับ เลี้ยงอย่างนี้ล่ะครับถึงดี ของผมก็เป็นเหมือนกัน
  • To คุณ aonsnot

ขอบคุณครับ แต่ไม่เป็นไร กำลังจะเอามาเลี้ยงอีกตัว สายกัดตัวผู้สีแดงครับ สวยมาก อิอิ.....สั่งซื้อแล้วจาก สุราษฏร์ จะเลี้ยงในแบบพิทบูลรับรองดุแน่ๆ.....ฮ่าๆ....จะมาต้นเดือน มีนาคม ครับ แต่ตอนนี้ขอโชว์ สรีระของพ่อมันก่อนน่ะครับ
  • แล้วเอารูปขึ้นยังไงครับ
  • {"MediaResponse":{"Status":"failed","ErrorCode":10,"Filename":"???","StrError":"No file data could be found in your post"},"FormSaved":true,"DeliveryType":"VIEW","Data":"","StatusMessage":"","RedirectUrl":""}{"MediaResponse":{"Status":"failed","ErrorCode":10,"Filename":"???","StrError":"No file data could be found in your post"},"FormSaved":true,"DeliveryType":"VIEW","Data":"","StatusMessage":"","RedirectUrl":""}{"MediaResponse":{"Status":"failed","ErrorCode":10,"Filename":"???","StrError":"No file data could be found in your post"},"FormSaved":true,"DeliveryType":"VIEW","Data":"","StatusMessage":"","RedirectUrl":""}
  • To คุณ fatmat

ต้องไปฝากไฟล์ในเวปที่รับฝากรูป หาใน google ก็ได้ครับ สมัครสมาชิกก่อนนะครับ
    แล้วอัฟโหลดรูปเลย อัฟเสร็จจะมีรหัสให้ ลงได้เลยครับ
  • ได้แล้วครับ เข้าไปดูเลย

http://img.xn--12c5cgw1fub.com/

• to คุณ aonsnot ขอบคุณครับ กว่าจะได้ งง ตั้งนาน นี้ครับสำหรับรูปตัวพ่อ ส่วนตัวลูกถ้ามาแล้วเดียวจะเอามาโชว์น่ะครับ
    :m61: ฝากรูป.net
  • TO คุณ Fatman

โห.. หุ่นเฟี้ยว อยากเห็นลูกจังเลยครับ
    มีคลิปของรุ่นพี่ในกลุ่มมาให้ดูด้วย ถ้าชอบก็มาชมได้ทุกอาทิตย์ครับ

• to คุณ aonsnot

นี้ครับรูปตัวลูก และตัวพ่ออยู่ด้านหลัง สำหรับตัวนี้จะเลี้ยงเป็นอย่างดีเลย แล้วจะเอามาโชว์เรื่อยๆน่ะครับ
  • image

อีกรูปครับ ตัวพ่อ ตัวแม่อยู่ด้านหลัง ครับ
  • image

ส่วนตัวนี้ ตัวเมีย ครับ อายุ 1 ปีเต็ม ให้แม่เลี้ยงอยู่ที่บ้านครับ ไม่มีเวลาฟิต ก็เลยอ้วนไปหน่อย

มายังครับตัวแดงข้างบน
    อยากเห็น ลงรูปด้วยอยากเห็น
  • To พี่มาคร์

ทำไมมันมาอยู่หมวดนี้ครับ
    ช่วยย้ายให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ
  • เปลี่ยนชื่อกระทู้ แล้วมันมาหมวดนี้ได้ไงเนี้ยะ

Photobucket
  • to คุณ aonsnot
    มาแล้วครับ รูปตอนอายุ หนึ่งเดือนกับอีก 10วันครับ ซนมาก...ชื่อ โดโด้ ครับ ตอนนี้กำลังสอนให้รู้คำสั่ง กัดคอ กัดหู กัดขา อยู่ ออ เมื่อวันก่อนไปบ้านแฟนมาก็เลยเอาเจ้าตัวเล็กไปด้วยพอดีที่บ้านแฟนมีลูกหมาอายุ 4เดือน 2 ตัวครับ(หมาบ้าน) เจ้าโดโด้ของผมก็ไปหยอกกับเจ้า 2 ตัวนั้น ก็เลยโดนรุมแต่เจ้าโดโด้ไม่ยอมครับ สู้ครับ กัดแบบสบัดด้วย ฮ่าๆๆ โตขึ้นคงดุน่าดู

เจ๋งเลย ว่างๆแวะมาเล่นด้วยกันนะครับ
  • กว่าจะเจอนะเนี้ย
  • To ชาว A.P.S.

พรุ่งนี้เจอกันบ้านพี่นุ้ยนะครับ
  • มีลูกพิทบูลจำหน่ายเกิด15มีนาคม54ผู้7เมีย2
  • พี่ๆน้องๆครับมาดูเว็บนี้ครับคนขายน่ะ ผมว่าเห็นแกเงินนน่ะผมว่าเพราะพิทบูลที่ไหนมีหางม้วนด้วยตั้งแต่ศึกษามา 2จะ3ปีแล้วพึงเคยเจอ
    นี้ครับเว็บ http://www.market.pitbull.in.th/พิทบูล/1083/ขายพิทบูล-5/#email-form

เสื่อมเสียวงการพิทบูลหมดเลย และอีกอย่างสงสารคนที่ซื้อไป
    และนี้เป็นคำถามที่ผมถามเค้าและเค้าตอบมา
    คำถาม

Message: แล้วรูป พ่อ แม่ ล่ะ ที่ ถ่ายตอนผสม และก็รูปลูกสุนัขที่ถ่ายกับแม่ด้วย อยากดูแบบเต็มๆ และ หางของพิทบูลปรกติจะไม่งอมากจนถึงหลัง กลัวแต่ว่าจะเป็นลูกผสมมากกว่า
    > แต่ในภาพทำไมหางของลูกสุนัข งอ จนถึงหลัง ผมว่า ดูแล้วมันผิดไปมากเลยที่เดียวมีบางตัวหางเกือบม้วนด้วย และเท่าที่ดุในรูปไม่มีตัวไหนหางตกเลย
    > และตามแบบปรกติน่าจะเป้นอย่างนี้
    > หาง (Tail)
    > หางอยู่ในตำแหน่งที่ต่อมาจากส่วนบน และเรียวลงล่าง เมื่อสุนัขอยู่ในอารมณ์ที่เป็นปกติ หางจะชี้ลงอยู่ในตำแหน่งระดับข้อเท้า เมื่อสุนัขเคลื่อนไหว หางจะอยู่ในระดับเส้นหลัง เมื่อสุนัขอยู่ในอาการตื่นเต้น หางจะยกขึ้น แต่ไม่ม้วนมากจนถึงหลัง
    > ข้อบกพร่อง: หางยาวกว่าระดับข้อเท้า
    > ข้อบกพร่องที่ร้ายแรง: หางม้วน หางงอ
    > ข้อห้ามที่ทำให้หมดสิทธิ์: หางพุ่ม
    > ต้องขอโทษด้วยน่ะครับที่ถามเยอะไปหน่อย
    >
    คำตอบคนนี้
    ครับผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ ว่าทำไมมันถึงหางยาวแล้วมันก็ม้วน
    มีอยู่ตัวนึงครับ ตัวที่หางม้วนเป็นตัวเมียครับ
    สำหรับสายพันธุ์นี้ รับประกันแท้แน่นอนครับ
    แม่พันธุ์เป็นของเพื่อนผมอยู่ที่ กทม แถวรัชดา
    ส่วนพ่อพันธุ์ ของเพื่อนเหมือนกัน อยู่ราดพร้าวครับ
    ผมสั่งให้ผสมให้ผมครับ รูปคงไม่มีไม่ได้ถ่ายไว้นะครับ
    ถ้ามันขายไม่ได้ก็จะเลี้ยงไว้ดูตอนมันโตครับ
    ขอบคุณครับสำหรับความคิดเห็น

(ตัวเองเลี้ยงแท้ๆแต่ทำไมไม่รู้ว่าทำไม่หางของพิทบูลถึงม้วน)
  • มันน่าจะผสมข้ามพันธุ์มาก็ดูดีๆแล้วกันเดี๋ยวนี้พิทบูลเทียมเยอะ
  • คนสกลนคร ใครมีพิทบูลตัวผู้แดงบ้างครับ ลายเสือก็ได้ แต่ (ตัวผู้น่ะครับ ขอเป็นสายกัดน่ะครับขอแบบดุหน่อยน่ะครับ) เพราะพิทบูลตัวเมียที่บ้าน ฮีทรอบที่ 2 ใกล้จะมาแล้วครับ (สายกัดเหมือนกันครับ)
  • TO คุณ Fatman

มีครับเดี๋ยวติดต่อให้ หลังไมค์ aonsnot@hotmail.com

• ชอบตอนใส่แว่นใส่หมวก

• มีพ่อหมาเปิดรับผสมสกลนคร หมาชอบกิจกรรม
    v
    v
    v
    Photobucket

Photobucket

Photobucket

Photobucket

ผลงานที่ผ่านมา
    v
    v
    v
    Photobucket

• มันชอบกิจกรรมมาก เดี๋ยวถ่ายมาให้ดูเต็มๆ

• เดี๋ยวว่างๆ เอาอุปกรณ์ออกไปเก็บภาพเยอะๆ ไว้ตัดต่อวีดีโอ
    คนเลี้ยงพิทบูลในจังหวัดเราจะได้เห็น เพราะเราไม่ค่อยออกมาตามที่สาธารณะ เขาจะได้เข้ามาทักทาย มาแลกเปลี่ยนความคิดกัน รักในสิ่งเดียวกัน จัดเลยวันไหนพี่ พร้อมเสมอ