ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มือใหม่อยากให้อ่าน
  • หมาที่บ้านชอบกระโจนใส่ ต้องคอยดุและบางทีต้องถือไม้ อายุ 7 เดือน ไม่ทราบว่าถ้ามันโตกว่านี้
    มันจะนิ่งขึ้นหรือเปล่าคะ
  • กระทู้เก่ามาก แต่อ่านแล้วยังคุกรุ่นได้อีก ตามอ่านต่อไปค่ะ
  • เนื้อหาทั้งหมดเป็นสาระและความรู้ที่กลั่นกรองจากประสบการณ์ มีประโยชน์ต่อการเลี้ยงพิตบูเป็นอย่างยิ่ง
  • รบกวนหน่อยครับใครพอจะรู้ว่า เจ้าตัวน้อยที่ผมเลี้ยงอายุสองเดือนครับ มันเดินแปลกๆครัยขาหลังไม่มีเเรงครับาเห็นมันเกิดจากอะไรครับ อาการคือขาหลังตึงเดินแบบขาหลังตึงๆไม่งอขาครับและเหมื่อนไม่มีเเรงครับ ใครเคยเจอช่วยบอกวิธีแก้ปัญหาหน่อยครับ สงสารเขามากเลยครับอยากให้เขากลับมาเป็นเหมื่อนเดิมครับ
  • ลดอาหาร แล้วพาออกกำลังกาย ถ้าว่ายน้ำได้ก็จะดีมากครับ
  • ขอบคุณมากครับที่เเนะนำครับ จะลองทำดูครับ
  • K.ben285lovepitbull > ไม่แน่ใจว่าบริเวณที่คุณเลี้ยงมีแต่พื้นกระเบื้องกับพื้นปูนหรือเปล่าครับ
    หากสุนัขอยู่แต่ในพื้นกระเบื้องกับพื้นปูนอาจทำให้เจ็บกล้ามเนื้อและตามข้อต่างๆได้
    เนื่องจากสุนัขชอบวิ่งเล่นและกระโดดอาจทำให้บาดเจ็บได้จากพื้นที่แข็งไม่เหมือนพื้นดินกับพื้นหญ้า
    ขาหลังอาการตึงอาจเนื่องตัวสุนัขเกร็งไว้ จากพื้นที่มีความลื่น ลองพาเขาเดินเล่นบริเวณที่เป็นพื้นดินกับพื้นหญ้า
    เขาจะมีความมันใจและไม่เกร็ง อาจลดอาการจากตรงนี้ได้
    เป็นประสบการณ์และความคิดเห็นส่วนตัวอาจลองนำไปใช้ดูครับ
  • อยากจะสอบถามว่า สายเลือดชิด คืออะไรครับ? แล้ว แค่ไหน?ถึงจะเรียกว่า สายเลือดชิด
    ปู่กับตาเป็นตัวเดียวกัน แบบนี้ชิดไปไหมครับ
  • เลือดชิดคือมีสายเลือดเดียวกัน ครับ และที่ถามมา ผมตอบได้เลยว่าชิดครับ ยิ่งถ้า ย่ากับยาย เป็น ตัวเดียวกันด้วย ขอบอกเลยว่าโครตชิดครับ ข้อดีของเลือดชิดคือได้ ผลผลิตที่ได้ไม่ผิดเพี้ยนไปจากพ่อแม่ แต่ข้อเสีย มากว่าหลายเท่าครับ ทั้งนิสัย หน้าตา รูปร่าง แล้วก็ยีนด้อยที่แฝงอยู่ในตัวพ่อแม่ ที่ยังไม่ปรากฏให้เห็นในรุ่นพ่อแม่แต่พอมารุ่นลูก คุณจะได้เห็นในสิ่งไม่คาดคิดเพียบ(ในทางไม่ดีนะครับ) ความคิดเห็นของผมอาจไม่ถูกต้องหรือเปล่าก็ไม่รู้ในวงการพิทบูลเพราะผมเพิ่งเริ่มศึกษาเรื่องพิทบูล
  • ^:)^ ขอบคุณในความกระจ่างชัดครั้งนี้ครับ :006:
  • ขอบคุณครับสำหรับข้อมุล
  • รบกวนหน่อยค่ะ คือ น้องพอร์เช่ เคยเป็นลำไส้อักแสบ แล้วโดนฉีดยามา ตรงบริเวณที่ฉีดยา จะเป็นตุ่มแข็งๆ แล้วก็เวลาจับเค้าจะร้อง ที่ตุ่มเวลาเราแตะจะรู้สึกร้อนหน่อยๆค่ะ ตออนี้หมอแนะนำให้กินยาฆ่าเชื้อ ขนาดก้เล็กลงแล้วค่ะ ที่อยากถามคือ มันจะกลับมาบวมอีกมั๊ย