ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายลูกพิทบูลไซส์ใหญ่
  • ก่อนอื่น ขออนุญาตใช้พื้นที่ครับพี่มาร์ค
    ลูกหมามี 9 ตัว ผู้ 5 และเมีย 4 เกิดวันที่ 5 /12/2553 รูปถ่ายตอนอายุได้ 26 วัน
    ข้อมูลแบบละเอียดและรูปลูกหมาดูได้จากเว็บนี้ครับ http://bigredpit.blogspot.com
  • แนวๆนี้
    ไฟล์แนบ
    M2-Julong-vs-Nobra-IMG_8850.jpg 114K
  • เห็นลงไว้ว่า เลี้ยงหมาเพราะอยากมีเพื่อน
    ทุกวันนี้มีเพื่อนเยอะมั้ยครับ

หมาสวยครับ
    แต่บางครั้งคนที่เค้าอยากเลี้ยง เค้าก็สนใจที่มาของหมาเหมือนกันนะครับ

เลี้ยงหมาเพราะอยากมีเพื่อน แต่เลี้ยงไปเลี้ยงมาเพื่อนหายไปไหนหมด
  • ขอบคุณครับ น้าผี
    จากบทความของผมที่ลงไว้ว่า "ผมต้องการมี “เพื่อน” ครับ"
    เพื่อนในที่นี้หมายถึง"หมา"ครับ ด้วยความสัตย์จริง ไม่ได้มีเจตนากวนบาทา
    เพราะหมา เป็นเพื่อนที่ซื่อสัตย์และรักผมที่สุด ในโลกของมัน "ผม คือ The king of the world"

ชีวิตปัจจุบัน อุทิศให้ครอบครัว งาน และหมา เท่านั้นครับ อย่างอื่นเอาไว้ทีหลัง
  • ดูดีมากเลยครับ หน้าตาก็ดีดูกระตือร้น.
  • เพื่อนในที่นี้หมายถึง"หมา"ครับ ด้วยความสัตย์จริง

แล้วทำไมขายเพื่อน "หมา" แดก เหมือนกันนิ
  • ขอราคา+รูปถ่าย ตัวเมียหน่อยครับ andaman_pitbull@hotmail.com
  • ไอ้ปลัดทำแสบไว้เยอะ
  • ลูกหมาสวยมากเลยครับ.............:015::015:
  • ขอชมผลงานหมาแดงยักษ์ใหญ่ไซส์บิ๊กเรดพิทจูล่งคลอกที่แล้วหน่อยครับ เห็นขี้คุยโม้ไว้
  • ใครว่าไง่ช่างเขา สุนัขสวยครับ ขอดูรูปทุกตัวหน่อยสนใจครับ
  • ลูกสุนัขสวยมากครับ

แดงได้ใจมาก
  • F4 กับ M4 สวยมากครับ
  • เหม็นขี้ฟันว่ะไอ้ปลัดขิก มึงเลี้ยงหมาแดงมาถึง2ปีหรือยัง
    ทำเป็นผู้รู้ ถุ๊ย! บทความของมึงยังเสือกลอกเขามาอีก
  • สวย หุ่นดี
  • ลูกหมาสวยดีครับปลัด
  • พูดตรงๆเมื่อก่อนผมเป็นคนนึงที่ชื่นชอบปลัดมากที่เอาจู่ลง ไปทำกิจกรรมหรือประกวดอะไรหลายๆ อย่างดูน่ารักและสมควร
    เอาเป็นแบบอย่างและก็ไม่รับผสมหรือทำลูกสุนัขขาย แต่ตอนนี้ความรู้สึกของผมเปลี่ยนจากหน้ามือเป็นหลังตีน สุดท้าย
    ปลัดก็เหมือนไอ้พวกที่ผสมขายลูกหมาแดก เหมือนไอ้พวกปั้มลูกหมาขายทั่ว ๆ ไป กิจกรรมต่าง ๆ ที่ไปทำมา
    กลายเป็นเครื่องมือ และป้ายโฆษณาว่าพ่อมันสวยเก่งฉลาด เคยประกวดโน่นนี่มาได้เพื่อให้ลูกมันน่าสนใจ และขาย
    ได้ราคา (ราคาดีซะด้วย) ยิ่งขึ้นไปอีก..........และก็ได้ผลซะด้วยมีคนจองไปครึ่งนึงล่ะ

สุดท้ายนี้ผมก็แสดงความยินดีด้วยที่การทำการค้า ที่วางแผนไว้อย่างยอดเยี่ยมได้ผลและต่อไปในอนาคตเราคงลูกจูล่ง
    ออกมาเต็มบ้านเต็มเมืองกันอย่างมากมาย แต่สิ่งที่หายไปก็คือ......... ผู้เลี้ยงหมาที่น่ายกย่อง นักกิจกรรม
    และเป็นแบบอย่างของผมคนหนึ่ง
    เท่านนั้นเอง
  • ลูกหมาสวยดีครับท่านปลัด
  • M 2 สวยมากครับ โครงสร้างเยี่ยม กรบอกปากหนา สีตัว Solid ใครได้ไปแล้วนับว่าโชคดี...
  • ไม่แวะมาเดี่ยวโดนว่าเป็นผี หุๆ หวังว่าคงเปลี่ยนคนให้อาหารหมาแล้วนะท่าน ไวจริงเนอะลูกโนบรา
  • อย่าลืมบอกเค้าด้วยหล่ะว่า เป็นสายกัด+แก๊ป+เชฟวี่(รุ่นโคตรมัน) อย่าหาว่าสอนเลยแล้วจะคาดหวังว่ามันจะใหญ่เป็นเชฟวี่เหมือนที่ว่าได้ไง
    ในเมื่อโคตรเง่ามันมั่วอย่างงี้ มันสามารถพลิกไปโคตรมันทางไหนก็ได้(อย่ามาบอกว่าก็ตูทำ2สโตนแล้วนะมันต้องใหญ่ มันไม่ง่ายขนาดนั้นมั้ง ปลัด) แล้วสายเชฟวี่เมืองไทยก็มีหลายตัวแล้วลงทุนบ้าง อย่าเอาผีสโตนแค่ตัวเดียวมาหากินว่าหมาข้าต้องใหญ่เป็นสายเชฟวี่อีกเลย
    ถ้าหมามันโตมาแล้วแย่สงสารสโตนมัน
  • พวกผีไร้ศาล อยากจะว่าใคร ด่าใคร ทำไมไม่สมัครไอดีเปิดเผยตัวตนไปเลยล่ะครับ
    ทำแบบนี้ไปพวกผีที่ดีๆ(ที่มีอยู่น้อยนิด)ก็พลอยรับผลปากหมาๆ ของผีนักเลงคีย์บอร์ดไปด้วย
    ปลัดเขาจะทำอะไร มันก็เรื่องของเขา เสนอความคิดเห็นน่ะได้ แต่ไปเห่าใส่เขาน่ะมันไม่ถูกต้องนะพวกผีคีย์บอร์ด
  • พูดตรงๆเมื่อก่อนผมเป็นคนนึงที่ชื่นชอบปลัดมากที่เอาจู่ลง ไปทำกิจกรรมหรือประกวดอะไรหลายๆ อย่างดูน่ารักและสมควร
    เอาเป็นแบบอย่างและก็ไม่รับผสมหรือทำลูกสุนัขขาย แต่ตอนนี้ความรู้สึกของผมเปลี่ยนจากหน้ามือเป็นหลังตีน สุดท้าย
    ปลัดก็เหมือนไอ้พวกที่ผสมขายลูกหมาแดก เหมือนไอ้พวกปั้มลูกหมาขายทั่ว ๆ ไป กิจกรรมต่าง ๆ ที่ไปทำมา
    กลายเป็นเครื่องมือ และป้ายโฆษณาว่าพ่อมันสวยเก่งฉลาด เคยประกวดโน่นนี่มาได้เพื่อให้ลูกมันน่าสนใจ และขาย
    ได้ราคา (ราคาดีซะด้วย) ยิ่งขึ้นไปอีก..........และก็ได้ผลซะด้วยมีคนจองไปครึ่งนึงล่ะ

สุดท้ายนี้ผมก็แสดงความยินดีด้วยที่การทำการค้า ที่วางแผนไว้อย่างยอดเยี่ยมได้ผลและต่อไปในอนาคตเราคงลูกจูล่ง
    ออกมาเต็มบ้านเต็มเมืองกันอย่างมากมาย แต่สิ่งที่หายไปก็คือ......... ผู้เลี้ยงหมาที่น่ายกย่อง นักกิจกรรม

^ผมเป็นอีกหนึ่งคนที่คิดแบบนี้
  • คลิ๊กดูรายละเอียด ตามลิ้งค์นี้เลยครับ
    http://bigredpit.blogspot.com

ขอขอบคุณทุกท่านครับ
    และขอบคุณน้าผีที่เป็นห่วงผมด้วยครับ
    คนที่ผสมหมาไม่ใช่คนน่ารังเกียจหรอกครับ ลองคิดดูดีๆ
  • สวยมากมาย...
  • ขอดูรูปแบบจริงใจนำเสนอหน่อยดิ ไม่ต้องขยายจนเต็มจอขนาดนั้นมันดูยาก
  • อยากได้มั่ง :013:
  • ลูกหมาสวยทุกตัวเลยครับ
  • ไม่เข้าใจปลัดฯ ผสมหมาขายมันผิดตรงไหน
    ผม งง กับน้าผีจริงๆนะไม่ได้แกล้งโง่
  • ไม่ได้เชียร์เพราะว่าโนบราเป็นลูกบีเจนะครับ
    เห็นจากรูปที่เอามาลงให้ชม มันโดนจริงๆ
    ลูกหมาอกกว้างลึกพุงไม่ป่อง หน่วยก้านใช้ได้
  • ถ่ายรูปลูกหมาสวยดีนะคับ แต่พอลูกหมาโตไปอีกหน่อยคงไม่ใช่อย่างที่เห็น
  • อ้าวงั้นจะรีบด่าไปทำไม จริงเท็จก็ยังไม่รู้ รอดูกันต่อไป ฮ่าๆๆๆ

^ผมเป็นอีกหนึ่งคนที่คิดแบบนี้

ผมอีกคนครับ
  • เฮ้ออออ
    คงเป็นเรื่องความขัดแย้งกันส่วนตัว ผมคงมิกล้าก้าวล่วง
    จะถามซอกแซกก็คงใช่ที่ สงสัยต้องเคลียร์เอง ก็แล้วกันครับ
  • โนบราเพิ่งมีลูกกับมอนเตอร์ของพระน้ำไม่ใช่เหรอ แล้วทำไมไม่พักท้องเลย นักกิจกรรมกลายเป็นนักการตลาดไปซะแล้ว โนบราเป็นหมาที่ดีทั้งสายเลือดและรูปร่าง ยังไงก็สงสารมันบ้าง ยังไงช่วยชี้แจ้งเรื่องนี้หน่อยนะ จากคนหวังดี
  • หวังดีแล้วทำไมไม่แสดงตัวออกมาละ
    เฮ้อ...ขอแซกแซงหน่อย 5 5 5 5
  • เจ้าของกะทู้ ออกมาออกความเห็นด้วยอย่าให้เขาว่าได้ครับ
  • M2สุดยอดใครได้ไปนะ น่าอิจฉา เป็นกำลังใจให้คับสู้ต่อไป ดั่งคำโบราณท่านว่า " มารไม่มีบารมีไม่เกิด " เฮ้ออาเมนนนนน
  • ขอบคุณครับพี่มาร์ค และทุกๆท่านที่สนใจ
    รวมทั้งที่โทรศัพท์มาพูดคุย โดยเฉพาะพี่ชายท่านหนึ่งที่โทรมาแนะนำผมด้วยความหวังดีว่า
    เพื่อไม่ให้เกิดข้อข้องใจและความเข้าใจผิด ผมน่าจะเล่าเรื่องราวทั้งหมดให้สังคมได้รับรู้
    อย่าปล่อยให้คนอื่น ใส่ความผมอยู่ฝ่ายเดียว
    ผมจึงขออนุญาตเล่าเป็นสองตอน โดยตอนแรกคือจุดที่เป็นชนวนในความขัดแย้งแบบตรงประเด็น
    ส่วนตอนที่สองเป็นเรื่องราวความเป็นมาในการเลี้ยงพิทบูลของผม ว่าทำไมจากคนที่เลี้ยงไว้ทำกิจกรรม
    จึงหันมาวางสายบรีดหมาเอง

ตอนที่ 1
    เมื่อเดือน พฤษภาคม 2553 ผมลงขายลูกซูก้ากับจูล่ง ปรากฏว่า มีผีมากล่าวหาว่าจูล่งพิการเพราะอัดอาหาร
    ผมเลยต้องพาจูล่งไปเอกซเรย์เพื่อพิสูจน์ ว่ามันไม่ได้พิการ เสียเงินเสียเวลาไปฟรีๆ
    ผมคิดว่า ผีตัวนี้ต้องเป็นคนรู้จักของพี่สมพงษ์ เพราะเรื่องอาหาร แฟนผมเคยเล่าให้แฟนพี่สมพงษ์ฟังแค่คนเดียว
    ผมโทรไปถามพี่สมพงษ์ว่าผีตัวนี้มันเป็นใคร แกบอกว่า ไม่รู้ แต่ที่แน่ๆแกไม่ใช่ผี
    ผมบอกพี่สมพงษ์ว่า “ผมก็คิดว่าไม่ใช่พี่แน่ เพราะถ้าผมคิดว่าเป็นพี่ ผมกับพี่น้อง อส. ของผม
    คงไปเคลียร์กับพี่ที่บ้านแล้วล่ะ เพราะทุกครั้งที่มีเรื่อง เราก็ช่วยเหลือกันเสมอ
    อีกอย่างหนึ่ง ต่อให้เป็นพี่จริงๆ ผมก็คงไม่ทำ มันไม่คุ้ม ต่างฝ่ายต่างมีลูกเมีย ผมก็ยังมีอนาคต
    จะมาทะเลาะถึงขั้นลงไม้ลงมือกับเรื่องแค่นี้ มันงี่เง่ามาก”
    ผมถามแกว่าเรื่องอาหารหมานี่พี่ไปเล่าให้ใครฟังบ้าง แกเลยบอกว่าเคยเล่าเรื่องนี้ไปให้คนฟังแค่สามคน
    ปรากฏว่าเป็นคนที่ผมรู้จักทั้งนั้น ผมเสียความรู้สึกมากจึงไม่อยากจะคิดแล้วว่าผีตัวนี้เป็นใคร

หลังจากนั้น ไม่รู้ว่าพี่สมพงษ์แกเอาไปตีความว่ายังไง สงสัยแกไม่เข้าใจที่ผมพูด
    หรือไม่ก็หมั่นไส้ผมมานาน เลยเที่ยวไปเล่าให้คนอื่นฟังว่าผมจะเอา อส ไปเยี่ยมบ้านแก
    หาว่าผมเบ่งใส่ กลายเป็นเรื่องราวใหญ่โต
    แถมเข้ามาป่วนในกระทู้ของผมอีก โจมตีว่าลูกหมาไม่ดี
    และป่วนจนเกิดข้อครหาว่าพี่สมพงษ์แอบเอาโนบราไปผสมกับสตอร์ม
    ทั้งๆที่ลูกหมาออกมาเหมือนมอนสเตอร์ยังกับแกะ
    สร้างความเคลือบแคลงใจ และเป็นการทำลายความน่าเชื่อถือของผมอีก

ผมรู้สึกผิดหวังกับพี่สมพงษ์มาก ทั้งๆที่สิ่งที่ผมทำเกือบทั้งหมดนั้นมีจุดเริ่มต้นจากการได้เห็นแนวทางจากแก
    ก็เลยคิดว่า ผมขออยู่เงียบๆไม่ต้องไปสุงสิงกับใครมากน่าจะดีที่สุด
    แต่สุดท้าย พวกนี้ก็เข้ามาป่วนอีก แต่ไม่เป็นไรครับ
    ผมได้ทำในสิ่งที่ผมชอบ มีความสุขกับ พลพรรคพิทบูลที่บ้าน
    เป็นเสมือนยาชูกำลังให้สู้อยู่เสมอ
    ขอบคุณพิทบูลโซนอีกครั้งสำหรับการเป็นสื่อกลางให้ผมได้ค้นพบอะไรดีๆในชีวิตแบบนี้
    ขอบคุณจากใจจริงๆครับ
    ไฟล์แนบ
    Diablo2เดียโบล0817967766.jpg 113K
  • ตอนที่ 2
    สำหรับผู้ที่อยากรู้เรื่องแบบเต็มๆ ว่าทำไมปลัดอย่างผมจึงเปลี่ยนจากคนที่ทำกิจกรรมมาบรีดหมา
    ต้องขยันอ่านหน่อยนะครับ เรื่องมันมีอยู่ว่า

เมื่อปลายปี 2551 ผมซื้อพิทบูลตัวแรกจากจตุจักรมาเลี้ยงโดยไม่มีความรู้เรื่องพิทบูลเลย ปรากฏว่าติดโรคมา
    ผมก็เลยเข้ามาค้นหาข้อมูลเกี่ยวกับการรักษาโรคในอินเตอร์เน็ท หลังจากนั้นก็ได้ความรู้มากขึ้น
    และรู้สึกทึ่งในพิทบูลมาก ไม่คิดว่าพิทบูลมันจะเจ๋งได้ขนาดนี้ ตอนนั้นที่บ้านมี
    ร็อตไวเลอร์ผสมกับโดเบอร์แมนอยู่หนึ่งตัว บางแก้วหนึ่งตัว
    รวมกับพิทบูลที่ซื้อมาใหม่เป็นทั้งหมดสามตัว หลังจากนั้นผมก็เริ่มศึกษาหาข้อมูลเกี่ยวกับพิทบูลอย่างจริงจัง

เดือนกุมภาพันธ์ ปี 2552 ผมได้เจ้าจูล่งมาเลี้ยง จากการเข้ามาหาซื้อในเว็บพิทบูลโซน
    หลังจากศึกษาข้อมูลมาพอสมควร ผมได้ข้อสรุปอย่างหนึ่งว่า พิทบูลที่ได้ดั่งใจเราที่สุด คือ พิทบูลที่เราผสมเอง
    เลี้ยงมันมาตั้งแต่เกิดและคัดเลือกตัวที่ดีที่สุดในครอกไว้

กลางปี 2552 ผมได้รู้จักพี่สมพงษ์ซึ่งอยู่ลำพูนด้วยกัน พี่เขาเลี้ยงหมาแดงหลานสโตนโคลเหมือนกับผมเลย
    แต่เลี้ยงไม่นานก็ขายไป หลังจากนั้นพี่สมพงษ์ก็ซื้อพ่อพันธุ์หมาแดงมาเลี้ยง ชื่อสตอร์มเป็นลูกสโตนโคล
    รวมทั้งซื้อตัวเมียชื่อ โนบราและอะตอมมาเลี้ยง โดยสอนผมว่า เลี้ยงหมาโตดีกว่า เห็นรูปร่างชัดเจนดี ไม่ต้องลุ้นให้เหนื่อย
    ผมก็เริ่มซึมซับแนวคิดเกี่ยวกับการผสมพันธุ์ การวางสาย จากพี่เขานี่แหละครับ
    หลังจากนั้นผมเลยตัดสินใจซื้อซูก้ามาเลี้ยง (ซูก้าเป็นลูกสโตนโคล) อายุประมาณ 3 ปี

ปลายปี 52 สมพงษ์บอกว่าอะตอมมันแอบผสมกับสตอร์มจนท้อง
    โดยช่วงนั้นพี่สมพงษ์บ่นกับผมว่า อยากเลี้ยงหมาดีๆแบบสุดยอดไปเลย หมาที่มีอยู่ก็ขายไปซะให้หมด
    ซึ่งเป็นความคิดที่ผมรับไม่ได้ เพราะผมคิดว่า พิทบูลทุกตัวมันมีดีอยู่ในตัวของมัน
    เวลาเลี้ยงก็รู้สึกผูกพัน และที่สำคัญไม่มีพิทบูลที่สมบูรณ์แบบร้อยเปอร์เซ็นต์

ช่วงนั้นมีคนที่เชียงรายขอซื้ออะตอมในราคาหนึ่งหมื่นบาทโดยจะให้ลูกหมาหนึ่งตัว
    แต่พี่สมพงษ์อยากได้หมื่นห้า ผมเลยบอกพี่สมพงษ์ว่างั้นผมซื้อเอง
    เราจึงตกลงซื้อขายกัน โดยจะให้ผมได้เลือกลูกหมาก่อน ส่วนแกเลือกตัวที่สอง

ต้นปี 53 อะตอมคลอดลูกมา 6 ตัว พี่สมพงษ์มาเอาตัวผู้สวยที่สุดในครอกไป ตอนลูกหมาอายุแค่ 20 กว่าวัน
    โดยไม่โทรบอกผมก่อน แต่ผมก็ไม่ว่าอะไร เพราะถือว่าเลี้ยงด้วยกัน หลังจากนั้นมีข่าวว่าพี่สมพงษ์จะเอามันไปขาย
    ผมก็เลยขอแกว่าอย่าขายเพราะมันเป็นตัวที่สวยที่สุด อุตส่าห์เลี้ยงมันมาตั้งแต่เกิด ถ้าจะขายผมขอซื้อคืน
    แต่พี่สมพงษ์โก่งราคาไปถึงสามหมื่นบาท ผมก็เลยจนปัญญา

ก่อนหน้านี้พี่สมพงษ์เอาโนบราไปผสมกับมอนสเตอร์ แต่ไม่ติด จึงขายโนบราให้ผมในราคา 2 หมื่นบาท
    และให้ผมเอาไปเทิร์นอีกครั้ง ถ้าได้ลูก พี่สมพงษ์ขอเลือกตัวที่สอง ผมตกลง
    พี่สมพงษ์เอาเงินที่ได้จากผมไปซื้อลูกหมาแดงตัวเมียมา เป็นลูกไทโก้กับขนมปัง
    แกบอกว่าต้องกระดูกใหญ่ๆแบบนี้สิ ถึงจะดี ใหญ่แน่ๆ แถมสอนผมว่า ให้ขายลูกเรดแมนที่ผมซื้อมาซะเพราะมันไม่ใหญ่
    แต่ผมไม่สนใจคำพูดแก และสุดท้ายแกเลี้ยงลูกไทโก้กับขนมปังไว้สักพักก็ขายต่อ เหมือนที่ผ่านๆมา

พฤษภาคม 2553 โนบราคลอด ช่วงที่ผมลงขายลูกซูก้าพอดี และเป็นช่วงที่เกิดความขัดแย้งขึ้น
    และช่วงที่เอาโนบราไปผสมกับมอนสเตอร์ มีอยู่วันหนึ่งที่แกมาเอาหมาไปตอนบ่าย ซึ่งผมยังไม่เลิกงาน
    เป็นจุดหนึ่งที่สร้างความเคลือบแคลงใจให้หลายคนคิดว่า พี่สมพงษ์แอบเอาโนบราไปผสมกับสตอร์ม

ตุลาคม 2553 ผมตัดสินใจบรีดโนบราอีก ครั้งหลังจากศึกษาดูแนวทางการผสมของหลายๆคน
    พบว่าการผสมแบบสองฮีตติดกันสามารถทำได้ ในกรณีที่แม่หมามีความพร้อม และเพื่อพิสูจน์ว่าลูกหมาที่ออกมาจะต้องมีหน้าแสกขาวเหมือนครอกที่แล้ว
    ทั้งๆที่พ่อพันธุ์ไม่มีแสกหน้าสีขาวเลยก็ตาม

ตั้งแต่เดือนมิถุนายน ผมเลิกไปสุงสิงกับคนอื่นๆ อยู่บ้านเลี้ยงหมา เสาร์อาทิตย์กลับลำปางไปหาลูกเมีย
    จันทร์ถึงศุกร์ ทำงาน เวลาที่นอกเหนือจากงานก็อยู่กับหมา รวมทั้งศึกษาหาความรู้เพื่อให้สามารถเลี้ยงและสร้างพิทบูล
    ในแบบฉบับที่เราชอบให้ดีที่สุด แค่นี้ก็มีความสุขแล้วครับ
    ไฟล์แนบ
    รวมJulong-vs-Nobra.jpg 110K
  • ทำในสิ่งที่เราชอบอ่ะดีแล้วครับ อย่าไปสนใจกะคำพูดเลยครับ
    แต่ขอบอกบรีดหมาได้สวยงามมากครับ
  • ขอโทษนะครับที่ทำให้ปลัดผิดหวัง พึ่งจะรู้ ผลกรรมไม่ต้องรอถึงชาติหน้าหรอกครับ ทุกวันนี้ผมต้องมาเป็นขี้ข้าหมา ต้องเก็บขี้ พามันออกกำลังกาย หาข้าวหาน้ำ พาตรวจสุขภาพ หมาผมไม่เสียดายหรอกครับ เสียใจที่ส่งมันไปผิดที แค่คิดว่า..ใครอยากได้ ที่บ้านยังมีอีเยอะ ลองมาสัมผัสผมดู อย่ามาถามผมถึงท่านเลย ไปถามคนรอบๆข้างดีกว่า ไม่ลองไม่รู้ ทุกวันนี้มึงทำอะไรให้หมามึงมั้ง กล้าให้คนเข้าไปดูที่มึงใช้แม่มึงเลี้ยงหมาไหม?ไอ้ปลัด มึงคิดถึงแต่เงินที่คุณจะได้จากหมาเท่านั้นหรือ ชุดก่อนที่มึงทำมันไม่ขี้ขลาด รึพิตบูล ยิ่งเห่ามากนะมึงยิ่งเจ็บ
  • คุณลองกลับไปถาม เมีย ถามแม่พี่พี่น้องน้องของคุณที่สัมผัสกับผมดูให้มันแน่ชัดอีกทีดิ ว่าคนที่ชื่อไอ้สมพงษ์นะมันเหี้ยมากไหม?ถ้ากูไม่ดีจริงก็จะยอมเลิกเลี้ยงพิต
  • อ้ายสมพงษ์ต้องรู้อะไรดีๆอีกแน่ๆ
  • หนังชีวิต มาอีกแระ..........
  • คุณสมพงษ์งานเข้าตั้งแต่ปีใหม่เลยนะเนี่ย
    ปล.ดีแล้วครับคุณมาร์คอย่ายุ่งเลย มันมีอะไรที่ไม่รู้อีกเยอะเกี่ยวกับปลัดคนนี้
  • สงสารแม่หมาว่ะ ถ้าคิดอย่างนี้กันหมดพิทบูลล้นเมืองแน่ แค่อยากรู้ว่าหมาจะจ่ายลูกหน้าแสกขาวอีกไหมเลยต้องผสมซ้ำ(ไม่เว้นฮีต)
    แล้วไงหน้าแสกอีก รู้คำตอบแล้วนี่ ตัวอื่นจะทำไงขาย29000หรือท่าน
  • แล้วเพื่อนเลี้ยงหมาที่เป็นคนหายไปไหนหมดแล้วละครับทั่นปลัด
  • ผมเข้าไปดูใน bigredpit.blogspot.com เห็นเจ้าM1 กับเจ้าM2 เมื่อพิจารณาไล่สาย พ่อแม่ ปู่ย่า ตา ยายแล้ว
    30,000.-บ(สามหมื่นบาทถ้วน) ก็O.K. โทร.ไปกลับมีคนจองไปก่อนแล้ว
    กะว่าถ้าได้ ก็จะไปรวมกลุ่มกับพิทบลูจันทบุรีซะหน่อย
    อยู่จันทบุรีง่ะ
    ส่วนประเด็นโนบราแม่หมานั้น ถ้าศึกษาข้อมูลธรรมชาติของสุนัขพันธุ์นี้แล้ว สบายๆ อยู่แว้วว
    ไม่เห็นต้องเครียด ทำใจให้สบายๆ จะได้สุนัขตัวโปรด
  • Jordan สมัครมาเชียร์เลยนะครับ
    เป็นกำลังใจให้คุณสมพงษ์ครับ

“ผมก็คิดว่าไม่ใช่พี่แน่ เพราะถ้าผมคิดว่าเป็นพี่ ผมกับพี่น้อง อส. ของผม
    คงไปเคลียร์กับพี่ที่บ้านแล้วล่ะ

ตรงอื่นพอรับฟังได้แต่ตอนที่เอาอส.ไปเคลียร์
    น่าหมั่นไส้ตรงนี้แหละแน่จริงลองดูดิ
    ปลัดจะโดนวินัยกี่กระทง มันหมดยุคที่ข้าราชการจะทำตัวอย่างนี้แล้วนะ
    รึจะลองทำหนังสือถามความเห็นผู้ว่าดีว่าลูกน้องเบ่งแบบนี้จะทำไงดี
  • ผู้ว่าสั่งการให้โอน(ย้าย)มาอยู่ที่จันทบุรีก็ดีนะซิ
    จันทบุรียังรวมกลุ่มชาวพิทบูลยังไม่ได้ อยากให้ปลัดเลิศชายมาเป็นหัวเรือใหญ่จัง
    ยินดีต้อนรับปลัดเลิศชายกลับบ้านด้วย