ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เปิดตัวงาน PATTAYA SUPER BULLY SHOW 2011
  • ขอโทษนะครับ

สุนัขหาคต หรือ ฟันอันเดอร์ สามารถ ลงรุ่น standard และ extreme ได้มั้ย ครับ ?
  • ลงได้ ไม่มีข้อห้ามครับ แต่ก็ต้องยอมรับว่า หมาเรามีข้อบกพร่องที่จะโดนตัดคะแนน
    ส่วนจะแพ้หรือชนะก็อยู่คู่แข่งว่า มีข้อบกพร่องมากหรือน้อยกว่าเราครับ

หมาที่ห้ามลงแข่งก็คือหมาที่ ก้าวร้าวต่อคน และหมาที่ไม่สามารุถควบคุมได้
  • สู้เขาไอ้มดแดง ......................................

• มาไง เฮียใหญ่ 555
    งั้นผม คุณคือ โคบาลละกัน
  • พี่บอย
    สวยมากกกกกกก
    ทำให้มั่งดิพี่เอาไอ้วุ่นวือของผมอะ
  • ขอโทษนะครับ

สุนัขหาคต หรือ ฟันอันเดอร์ สามารถ ลงรุ่น standard และ extreme ได้มั้ย ครับ ?
    ลงได้ ไม่มีข้อห้ามครับ แต่ก็ต้องยอมรับว่า หมาเรามีข้อบกพร่องที่จะโดนตัดคะแนน
    ส่วนจะแพ้หรือชนะก็อยู่คู่แข่งว่า มีข้อบกพร่องมากหรือน้อยกว่าเราครับ

หมาที่ห้ามลงแข่งก็คือหมาที่ ก้าวร้าวต่อคน และหมาที่ไม่สามารุถควบคุมได้

แล้วจะแยกรุ่นกันทำไมครับ ต่างกันยังไงครับ ชื่อก็บอกว่า extreme เรื่องหาง เรื่องฟันไม่น่าเอามาเป็นประเด็น
    น่าดูหมาโดยรวมมากกว่าสวยตามโคลงสร้างของหมาเน้นความมัน exterme
    ถ้าเล่นหมาประกวด standard ตามมาตรฐาน ukc จริงๆ ไปประกวดงานใหญ่เก็บ cc ทำ th.ch ไม่ดีกว่าหรอครับ
    เป็นแค่ความคิดเห็นนะครับ แค่สงสัยเลยถามครับ
  • รุ่นก็มีให้ตั้งบานเขียนไว้ชัดเจนนะครับมีหมา มีตังค์ ไม่แคร์สื่ออยากจะลงทุกรุ่นก็ได้ครับ

• ที่แยกรุ่น ก็เพราะว่าหมาเอกซ์ตรีม กับหมาสแตนดาร์ด มันต่างกันครับ เขาจึงต้องแยกออกเป็นสองรุ่น
    และหมาเอกซ์ตรีม ที่ฟันไม่อันเดอร์ หางไม่คต ตรงตามมาตรฐานก็มีเยอะแยะไปครับ ไม่จำเป็นบกพร่องเสมอไป
    หมาเอกซ์ตรีมแต่หางคตไปลงในรุ่นสแตนดาร์ดมันก็ต้องแพ้หมาที่ตรงตามสแตนดาร์ดและหางไม่คตจริงไหมครับ
    และถ้าหมาเอกซ์ตรีมสวยพอๆกันสองตัว แน่นอนกรรมการก็ต้องให้ตัวที่มีข้อบกพร่อยน้อยกว่าชนะอยู่แล้ว
    ส่วนในหมารุ่นหางคิ้งค์ ถ้าสวยพอกัน ตัวหางคิ้งค์น้อยกว่าก็ชนะ ไม่เห็นจะต้องเข้าใจอะไรยากเลยครับ

ไม่ทราบว่าอธิบายละเอียดขนาดนี้แล้ว น้าผียังแกล้งงงอยู่หรือเปล่าครับ :-D
  • มันไม่แกล้ง "งง" หลอกป๋า เค้าเรียกกวนตีน 55

กำลังเหงาเลยเจอแบบนี้ ชอบๆ
  • จอนนี่ บางคนเขาไม่รู้จิงๆ แต่กลัวเสียฟอร์มไม่กล้าถามก็อาจจะมีนะ
  • งานนี้เป็นงานที่ยิ่งใหญ่มาก ๆ เลยครับ Best of the year จริงๆ

พี่ยุทธครับ จะให้น้องๆ ไปช่วยเมื่อไหร่ก็บอกนะครับพี่ ยินดีอย่างยิ่งครับ

แต๊ก
  • อ้าว....เปลี่ยนชื่อล็อคอินนี่หว่า แต๊ก จำไม่ได้อะ 555
    ยังไงบอกเพื่อนๆพิทบูลชลบุรีไว้ได้เลย งานนี้พี่ได้รบกวนพวกเราแน่ๆ
    ในฐานะทีมเจ้าบ้านต้องต้อนรับแขกผู้มีเกียรติให้สมศักดิ์ศรีหน่อย

จอนนี่ นี่ตอบหาเรื่องอีกละนะ ประจำ.....image
    ไฟล์แนบ
    IMG_8686.jpg 74K
  • สวัสดีครับ เพื่อนผี
    ตามที่พี่น้อง ถามมาว่า "ถ้าเล่นหมาประกวด standard ตามมาตรฐาน ukc จริงๆ ไปประกวดงานใหญ่เก็บ cc ทำ th.ch ไม่ดีกว่าหรอครับ"
    เป็นแค่ความคิดเห็นนะครับ แค่สงสัยเลยถามครับ

ครับ ถูกต้องเลยครับ ถ้ารักจะประกวดจริงๆ ไปประกวดตามงานประกวดที่เพื่อนผีว่า ทำ ไทยแชมป์ ก็น่าจะดีกว่าครับ แต่สมาคมของบ้านเราไม่ได้ขึ้นกับ UKC สิครับ ข้อมูลของเพื่อนผี น่าจะเป็นมาตรฐานของ AKC. มากกว่าในบ้านเรา แต่ถ้าเอาสุนัขบูลลี่ ไปลงประกวดทำไทยแชมป์ ก็ลงได้ครับ เค้าก็รับสมัครเราเหมือนกัน แต่ก็คงตอบเหมือนที่มาเฟียตอบมา ว่า "ต้องยอมรับว่า หมาเรามีข้อบกพร่องที่จะโดนตัดคะแนน"เพราะบูลลี่มัน MOVEMENT ไม่ดี โชว์ไม่ดี เท่าหมาสายประกวดอย่างพวกแสตฟฯ ครับ

งานนี้พวกเราจึงจัดการประกวดแบบที่เป็นตัวของตัวเรา ส่วนมาตรฐานของ STANDARD BULLY ก็ตามนี้เลยครับ
    ***STANDARD CLASS***
    http://theabkcdogs.org/breeds/american-bully/standard/

และอีกอันก็ ***EXTREME CLASS***
    http://theabkcdogs.org/breeds/american-bully/extreme/

เราหวังให้งานนี้ของเรา เป็นทั้งลานปาร์ตี้ของพวกเรา ที่พวกเราได้มาคุยกันในสิ่งที่เรารัก และเป็นทั้งสนามประกวดที่ทุกคนตื่นเต้นไปกับมัน ....
    :)>- image
    ไฟล์แนบ
    american20bully20world20logo_599_398.jpg 29K
  • มันไม่แกล้ง "งง" หลอกป๋า เค้าเรียกกวนตีน 55

กำลังเหงาเลยเจอแบบนี้ ชอบๆ

ผมงงจริงๆเลยถามไม่ได้แกล้งโง่ มันเป็นแค่ความคิดเห็นนะครับ สงสัยเลยถาม ไม่ได้มาป่วนกวนตีนใครนะครับ ตอบดีๆก็จบเข้าใจครับ
    อย่ามาตอบแบบกวนตีนซิครับ แล้วจะจัดงานมาเผื่ออะไรคุณตอบแบบนี้คนที่เค้าสงสัยมีอีกเยอะผมก็เป็นคนหนึ่งในพวกนั้น
    ขอบคุณครับ
  • จัดงานมาเพื่อให้เพื่อนฝูงได้คุยกันแลกเปลี่ยนในสิ่งที่เรารัก เพื่อความบันเทิง ลีลาการเขียนของคุณ

ไม่น่าจะเป็นคนที่เข้าใจอะไรยากผมก็ตอบกวนตีนแบบนี้ล่ะครับ แล้วยังไงอ่ะครับ เห็นผีกวนตีนมีเยอะ

จัดกันซ่ะรอบมั้ย เห็นพี่ๆ เพื่อนๆ ลุยกับผี อยากเล่นบ้างขอรอบดิ

• งานนี้เต็มที่เต็มสตรีมแน่นอนครับพี่น้อง
  • แน่นอนจิงๆๆ เฮียเหลียง (หมวดจัดแบบว่าเหลือให้พี่บ้างนะ)
    images by free.in.th
    ไฟล์แนบ
    0.jpg 188K
  • เป็นกำลังใจให้ทีมผู้จัดงานครับ งานใหญ่แบบนี้คงวุ่นกันน่าดู สู้ๆครับพี่ :m16:
    Photobucket
  • พี่บอยรูปพี่ 2 คนนั่นเก่าแก่ตามอายุจริงๆหรือว่าทำให้เก่าอะพี่ผมดูไม่ออกจริงๆ555
  • แก่ตามอายุคับ อิๆๆๆๆ
  • ภาพโดน แต่ไอ้2คุยกันวิจารย์อายุ น่าโดน หยาบคายสุดๆ
  • จอนนี่ งานนี้ฉายเดี๋ยวไปเลยนะ เค้ายังบาดเจ็บจากงานที่แล้ว ขอพักก่อน ฮ่าๆๆ
  • ผมเคารพพี่ใหญ่
    มาเฟียบอกมาแล้วนะเฮีย ของเฮียคนเดียว
    ผมก็ไม่ว่างช่วงนี้ลุยงาน PATTAYA เฮียรับไปก่อน ไป ฮา......
  • อาจ๊ากกก โทษที่คับเฮียพูดไปตามความจิง อิๆๆๆๆๆ
  • ตามนั้นกลัวซ่ะที่ไหน ก็กวนตีนไปแบบนั้นไม่ได้มีสาระนัยยะอะไร วงการนี้จะมาให้คุยติ๋ม

ก็คงต้องเปลี่ยนไปเลี้ยง กระต่าย กระรอก ยิ่งมาแบบผี กูจะไปรู้เหรอมึงเป็นใคร รู้จริงรู้ไม่จริง

ทำเป็นเนียมอาย ว่าแต่ ม.ฟ จะทิ้งไปแบบนี้ก็ไม่ถูกดอกนี้ผมกระโดดรับป๋าเต็มๆ ดีไม่ดีน้องผี

ด่าผมล่ะ แสดดดเหลียงกูจะขุดหลุมดักล่อ ม.ฟ สักหน่อยจะลงมาเล่นทำแมวอะไรเสียของหมด

ใช่มั้ยว่ะ ผี 55
  • เหลียงน้องรัก รอบที่แล้วพี่ฉายเดี่ยว เลือดท่วมตัว รอบนี้ให้เหลียงเกิดบ้าง ฮ่าๆๆ
  • แปลกว่ะ จอนนี้เหลียงชื่อนี้ผีเห็นคร้าม ไม่ค่อยมีใครอยากเสี่ยง สงสัยเสียวดาก
    รอบนี้ ใครร้อนวิชา หรือผีตนไหนเหงา จอนนี่เหลียงรออยู่นะจ๊ะ ฮา.....
  • จากประสบการณ์ล้วนๆพี่น้องศึกษาเอา
    จากทรงมวย งวดนี้ดูงานจะเข้าตรูอีกแน่ (มาเฟีย)
    เลยโยนผ้าป่า สามัคคี ให้น้องรอง (ตี๋ ล) โดยชงว่า งานนี้ให้น้องเกิด

ลูกเก๋าเกมส์ล้วนๆ เม็ดนี้ 5555
  • ไม่ต้องกลัวคับกองหนุนเพลียบ ทำให้ที่ดีทีสุดแค่ใหนแค่นั้นคับจาน จะให้ทำดีแค่ใหนคนมันจะหาทางว่าเราก็หาเรื่องว่าๆเราจนได้และคับ จาน
  • เรื่องต่อยตีไม่ถนัด เค้ารักสงบครับ
  • เอาเห้ยทำไมมันเงีบบจังอ่ะ น้องผีตกลง เค้าถอนตัวล่ะกันสัญญาจะไม่กวนตีนอีก

เชิญขุดหลุมถล่ม ม.ฟ (สกาเลท)ตามสบายเลย หลายคนสงสัยว่า สกาเลทคืออะไร

สกาเลทคือนกมาคอร์พันธุ์หนึ่ง ม.ฟ ขี้โม้ว่าจะซื้อมาเลี้ยงจนป่านนี้ เอี้ยงทุ่งนา ยังไม่เห็น

ผมเขี่ยให้แล้วเชิญด่า ม.ฟ ขี้โม้ได้เลยครับ 55 ป๋า จัดหางานให้แล้วบอร์ดจะได้คึกคักน่ะไปก่อน จุ๊บๆ

ป.ล นี่คือสกาเล็ตที่ ม.ฟ โม้ไว้ครับ 55image
    ไฟล์แนบ
    182423.jpg 200K
  • ป๋าเค้าประกาศไว้ ว่าหมาต้องหมาแดง นกก็ต้องนกแดง

แต่ระดับ มาเฟีย คนจริงโลกสะเทือน ไม่น่าโม้นะ เฮีย

ตอนนี้อย่าเพิ่งไปกดดันแก เดี๋ยวได้มาจริงๆ เราจะหนาวขี้ ตัวแสนกว่านะทิด....
  • โม้จริง แข่วจริง ไม่ใช้สแตนด์อิน 55

มีสาวน้อยหน้าใสไร้สิวพูดประโยคเด็ดว่า พี่มาร์คไปหัดเลี้ยงนกกระจอกก่อนไป ถ้าจะจริงว่ะดอกนี้
  • เมื่อวานดูอินทรีย์ทองมาตัวราคาสองแสนกว่าๆ ก็น่าสน ใช้โฉบกระต่ายตัวเขื่องๆได้สบายเลย เพราะที่ออฟฟิตตรงระเบียงนกพิราบมาขี้เต็มไปหมด ไล่ก็ไม่ยอมไป เผลอมันก็มาเกาะเต็มไปหมด เอาอินทรีย์ยืนโชว์ คงช่วยไล่ไอ้พวกนี้ได้ แต่พี่น้องครับ ถ้าจะเลี้ยงจริงๆ ขอแบบตัวเดียวโดนๆ เพราะไม่รู้จะขนมาทำไมเต็มบ้าน เสียงแมร่งโคตรหนวกหู ไรก็เยอะ และเป็นภาระอีกต่างหาก เลี้ยงหมายังเฝ้าบ้านได้ แต่ขอบอกเรื่องนกนี่ ไม่ได้เลี้ยงเพราะรักหรอกนะ แค่เอามาประดับบารมี อวดว่ากรูรวยจริง แค่นั้นเอง ฮ่าๆๆ
  • ในบอร์ดนี้ มีคนเล่นนกหลายกลุ่มไม่น่าเชื่อ มีเลี้ยงแนวเอกซ์ตรีมด้วย ฝึกอินทรีย์ ฝึกเหยี่ยวให้ล่าเหยื่อ ใครสนบ้างครับ
  • พี่มาร์คเลี้ยงประดับบารมีก็กดฮายาซินมาเลี้ยงซักคู่สิครับ ^_^
  • ตัวนั้นมันแพงเว่อร์ไป เป็นล้าน บินหนีไปหรือตายละลมใส่แน่ๆ

ที่จะเอาสกาเล็ตก็เพราะพวกยุนี่ละ แถมเมียก็บ้าจี้แทนที่จะห้ามดันเห็นดีด้วย จะเอามาให้ลูกเลี้ยงเล่น
    แต่พอรุ้ตัวขนาดน้องๆแม่ไก่เริ่มงอแง ยิ่งหมอพูดว่ามันเป็นสาเหตุของอาการแพ้ของลูกอีก
    ตานี้งานเข้าเลย ซื้อได้แต่ต้องทำกรงให้อยู่นอกบ้าน ที่ก็ไม่มี เซ็ง จองเขาไปแล้วด้วย
  • ฝากผมเลี้ยงมั๊ยพี่ เดี๋ยวจัดที่ให้พิเศษเลย ^_^

• อยู่บ้านท่านแล้วมันจะประดับบารมีได้ตรงไหนเนี่ย ฮ่าๆๆ
    โบราณว่าไว้ไม่มีผิด เห็นช้างขี้อย่าขี้ตามช้าง ตูดบานไม่พอ ยังมีเรื่องปวดหัวด้วย
  • ป๋า อินทรีย์ทอง แบบนี้

ผมเอานะ เอาอินทรีทอง คู่นึง

แบบนี้เอา ฮ่าๆๆ

Photobucket
    ไฟล์แนบ
    EagleGolden-Wint.jpg 56K
  • ของยีนต้องเเบบนี้เท่านั้น นกในฝันเลยเนี่ย

ใครหาได้ติดต่อหน่อยเน้อ เเบบว่าอยากมานาน ทิ้งเบอร์ก็ได้ :o027: imageimage
    ไฟล์แนบ
    181.jpg 79K
    180.jpg 49K
  • 5 5 5 ฝึกเลี้ยงนก กระจอกไปก่อน ดอกนี้หางานแท้ๆ
  • เดี๋ยวถามให้นะเสี่ยยีนส์
  • อึ้ยถามได้จริงเหรอพี่

ยังไงบอกด้วยเน้อ ขอเด็กๆนะ

ชอบที่สุดตรงมันหล่อเนี่ยเเหละ :o027:
    image
    ไฟล์แนบ
    Bald_Eagle_WP1024x768_by_cycoze.jpg 199K
  • เรื่องนกพี่ไม่ชำนาญเลย ที่ต้องเล่นก็เพราะตาเหลียงยุนี่ละ ปกติขี้เกียจจะตาย
    แต่ถ้าน้องนกนี่พอลุ้น มีเวลาว่างเสมอ

• Jay_Jay มีนาคม 11 Permalink 5 5 5 ฝึกเลี้ยงนก กระจอกไปก่อน ดอกนี้หางานแท้ๆ

แรงค์โดยสาวน้อย ไล่ให้ไปเลี้ยงนกกระจอกหมดกันกู มาเฟียผู้ยิ่งใหญ่พาเสียพาโดนน้องๆScubapitด้วย
  • เออนังแซงแซวดำปากดีกันเข้าไป ถ้ามาเฟียติดเครื่องแล้วตามให้ทันก็แล้วกัน เพราะตูชอบของหนัก เล่นทีต้องเทพไปเลย นกตัวละพันสองพันแมร่งเกะกะบ้านว่ะ พอเบื่อจะขายทิ้งก็สงสารอีก กลายเป็นภาระในที่สุด
  • ในสนามเวลาประกวดแล้วใช้ของล่อเช่นขนมลูกบอลเพื่อให้สุนัขวิ่งตาม
    และโพสท่าได้ถือว่าผิดกฎมั้ยคับ
    ช่วยแนะนำด้วยคับ
  • ไม่ผิดครับ แฮนเลอร์หลายๆคนก็นิยมใช้เทคนิคนี้ครับ
  • จากหมากลายเป็นนก มันจะเลอะกันใหญ่แล้ว
    งานนี้เป็นงานใหญ่ระดับเทพ อย่าให้มันเลอะ
    เลย มันมีกระทู้นกอยู่แล้วไปเล่นตรงนั้นดีมัย