ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

+ + อุตรดิตถ์ PITBULL + +
  • สวัสดีทีมงานทุกท่านค้าบบบบบ ไม่ได้เข้ามานานพอสมควรเลย คอมออฟฟิศเป็นอะไรก็ไม่ทราบคับ เข้าPZไม่ได้เวปเดียวเลย และขออนุญาติกล่าวทักทายสมาชิกเพิ่มเติมนะคับ ยินดีมากๆเลยคับที่จะมีสมาชิกเพิ่มขึ้นอีก สติ๊กเกอร์ยินดีแจกให้กับทุกท่านคับผม ติดต่อไปที่คุณนิ่มเลยก็ได้นะคับ หรือที่ผมก็ได้ 081-6339978 เอท คับ ปล.หมาคุณเอ็ก ตุบตับมากเลยคับ เด๋วมีมีตติ้งเล็กๆจะแจ้ให้ทราบนะคับ เอาไปวิ่งเล่นกันคับผม
  • คุณKwan_Fha ทำงานอยู่การ์ตูนปริ้นเหรอครับ....พอดีพี่ตูนรู้จักกับผม...
  • สมาชิกทุกท่านคับอาทิตหน้าวันที่ 8 เจอกันหนองพระแลดีมั้ยคับimage
    ไฟล์แนบ
    03042011404.jpg 281K
  • ยินดีกับ L.J สมาชืกใหม่ที่จะมาสร้างสีสรรให้กับ UD.PIT
    ช่วงนี้เก็บตัวเงียบๆเลี้ยงลูก ฝนตกด้วยเหงาเลยimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_3670_resize.jpg 127K
  • เห้ยยยยย.....นั้นมันจะเข้เหรอพี่ออม :m04:
  • แวะมาเยี่ยม อุตรดิดถ์ เมืองที่คุ้นเคย สมัยก่อนผมเป็นคนนำขบวนคาราวานจากอุตรดิดถ์ขึ้นภูหินร่องกล้าสองปีซ้อนครับ
  • สวัสดีพี่มาร์คครับ....และสวัสดีสมาชิกใหม่ทุกท่านครับ....
    ....ห้องเราเงียบหายไปนาน...จะกลับมาคึกคักอีกรอบแล้วใช่ไหมพี่ๆ......
    .....วันที่ 8 เจอกันครับพี่

อยากได้แดงใหญ่ๆแล้ว......รอรอรอรอ

• หวัดดีคับพี่มาร์ค คาราวานอะไรคับพี่ ''''''''''''''' ชอบแบบนี้หราหนุ่ย....แดงๆ ใหญ่ๆๆ5555555image B-) :-)) :-)) :-)) :-))
    ไฟล์แนบ
    imagesCAGXNG91.jpg 6K
  • หือ.......พี่นิ่มสรรหา...5555
  • คาราวานท่องเที่ยวด้วยรถแมงกะไซต์ แต่หลายปีแล้วครับ
  • อ๋อ...รูปที่ผมลงไว้ไม่ใช่หมาผมครับพี่"tyson"เป็นของพี่ต้อมTNT Kennelนครปฐมครับพอดีไปซื้อลูกหมาพี่เค้าเลยขอถ่ายรูปชอบหุ่นของมัน....สะใจดีครับล่ำๆสั้นๆ
  • ที่นี่ครึกครื้นกันดีจังเลยครับ อิจฉา พี่มาร์คแกดูแลลูกบ้านดีจังงเลยเนอะ ดีครับจะได้อบอุ่น มาเยี่ยมเพชรบูรณ์บ้างครับพี่ พี่ขี่ด้วยหรอครับ ใช่คันที่แต่ง bobber ในหน้าเว็ปรึเปล่าพี่ ถ้าใช่ ผมขอทำความเคารพงามๆซักครั้งครับ ผมชอบมันครับพี่ แล้วมันยังอยู่มั๊ย มาแรกกับพระมั๊ยพี่ 55555 หลวงพ่อเงิน จอบเล็กครับ
  • ไอ้ลิ้นยาว
  • image

ไฟล์แนบ
    IMG_4364.jpg 267K
  • image
    ไฟล์แนบ
    IMG_4927.JPG 116K
  • image
    ไฟล์แนบ
    IMG_4934.JPG 155K
  • JayTaRoเอารูปไอ้แสบลงให้ดูแล้วนะimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_4364.JPG 175K
  • เพิ่มหน้ากระทู้หน่อย
    ไฟล์แนบ
    IMG_4375.jpg 215K
    IMG_4362.jpg 105K
  • imageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_4375.jpg 215K
    IMG_4362.jpg 105K
  • คุณdanupon18 เอารูปลูกหมาโชว์หน่อยซิคับอยากเห็นอะimage :o036: image
    ไฟล์แนบ
    _1_~2.JPG 64K
    _1_~3.JPG 68K
  • ลูกหมาในกรงลูกขวาน กะ ginger หรอพี่...
    ...
  • ไม่ใช่อะหนุ่ย บันจี้ต้อนเล็กๆๆอะ
  • สมัยวัยรุ่นชอบมากเลยมอเตอร์ไซต์ มันสะใจเหมือนล่องลอยไปกับสายลม ยิ่งตอนเบนเข้าโค้งมันให้อารมณ์ที่สุนทรีย์มากๆ รถที่ผมชอบคือ ซูซกิ อาร์จีวี่ แกมม่า ใครที่ชอบดูแข่งรถยุดนั้นคงรู้จัก แต่ไม่ใช่ตัวที่เควิน ชวอนซ์ทีมลักกี่สไตค์ขี่นะครับ เจออุบัติเหตุไปครั้งตอนไปทดสอบรถที่สนามพัทยาเซอร์กิต แหยงไปนานเลย ล่าสุดญาติสนิทโตมาด้วยกัน ประสบอุบัติเหตพิการครึ่งตัวตลอดชีวิตไปอีกคน ผมเลยเลิกขี่มอเตอร์ไซต์เป็นการถาวรครับ
  • @พี่นิ่ม....อ่อ....นึกว่าคลอดมาแว้วววว...555
    @พี่มาร์ค...ว่างๆมาเที่ยว ดินแดนแห่งความฝัน(อุตรดิตถ์)ได้นะครับพี่....แค่ช่อก็บอกแล้วว่าดินแดนความฝัน..มาเพื่อหลับ..5555
  • พี่เป็นนักบิดเก่าป่ะเนี้ย...55555 ชอบเหมือนกันอะคับ เมื่อก่อนผมก้อขี่กับพื่อนๆไปไหนไปกัน เที่ยวกันไปเรื่อย แต่พอโตต้องทำงานหาเงินเลย อด คับ :m58: :m58:
  • ผมว่าช่วงวัยรุ่นแทบทุกคน ส่วนมากจะชอบความเร็ว จิงไหมครับ

เผอิญงานผมมันเกี่ยวข้องกับมอเตอร์ไซต์ ก็เลยบ้าตามไปด้วย นักบิดในดวงใจยุคนั้นก็ เควิน ชวอนซ์ อีเหี่ยวเท็กซัสคนนี้นี่เองครับ ชอบที่ความกล้าบ้าบิ่น เขาที่หนึ่งมากกว่าแชมป์โลกอีก แต่ไม่ได้แชมป์เพราะสนามไหนแพ้ก็คือล้มเลยไม่มีคะแนน

ชอบตอนไล่บี้กับ เวน รูนี่ย์ ทีมยามาฮ่า มันส์มาก
  • เหมือนผมเลยอะพี่ ผมก้อชอบ เควิน ชวานซ์เหมือนกันคับimage :-D :-D :-D :-D :-D
    ไฟล์แนบ
    untitled.bmp 148K
  • น้ำมันปลาแซลมอน สำหรับสุนัขพิทบลู เกรด Super Premium (1000 ml.)
    - สูตรเข้มข้นอุดมไปด้วย Omega 3, 6 และวิตามินบำรุงขนและผิวหนัง
    - มี EPA และ DHA บำรุงสมองเสริมสร้างพัฒนาการให้กับลูกสัตว์และสัตว์โต
    - มีเบต้าแครอทีน(พบในน้ำมันปลาแซลมอนเท่านั้น) ช่วยบำรุงผิวหนังและขนของสัตว์เลี้ยงให้แข็งแรงเงางาม ไม่หลุดร่วงง่าย
    - ช่วยแก้ปัญหาขนหลุดร่วง เน้นบำรุงเส้นขนให้ขึ้นแน่น และยาวขึ้น
    - ช่วยรักษาอาการอักเสบของผิวหนัง ในกรณีที่สัตว์เลี้ยงเป็นโรคผิวหนัง
    - ขวดปั้มใช้งานง่าย สินค้าสำหรับสุนัขพิทบลูโดยเฉพาะ
    - รับประกันสินค้าคุณภาพโดยสถาบัน AAFCO สินค้านำเข้าจาก Iceland (มีชื่อเสียงที่สุดในเรื่องการจับปลาและสกัดน้ำมันจากปลาแซลมอน)
    กดหัวปั้มน้ำมันปลาแซลมอนผสมในอาหารให้สัตว์เลี้ยงรับประทาน
    ปริมาณที่ให้:
    น้ำหนัก 1-10 กก. 1 ช้อนชา/วัน
    น้ำหนัก 10-20 กก. 2 ช้อนชา/วัน
    น้ำหนัก 20-50 กก. 3 ช้อนชา/วัน
    น้ำหนัก 50 กก.ขึ้นไป 4 ช้อนชา/วัน
    สินค้าใหม่ หมดอายุปี 12/ 2010 (สินค้ามีจำนวนจำกัดค่ะ)

ถ้าสนใจเข้าไปดูที่ลิงค์นี้ได้เลยคะ เป็นรูปผลิตภันคะ http://www.facebook.com/media/set/?set=a.128445140564948.30024.100001983889131
  • สวัสดีทุกๆท่านและพี่มาร์คที่เข้ามาแวะเยี่ยมเยือนพวกเราค้าบบบบบบบ
    @คุณ danupon18 ใช่คับผมทำงานอยู่ที่ร้านพี่ตูนคับผม เป็นGraphic Design กิ๊กก๊อกอยู่ถวนั้นอะคับ

คิดถึงบอร์ดใจจะขาดคับไม่ได้เข้ามานาน เนตออฟฟิศเป็นหอยไรไม่ทราบคับ เข้า PZ ได้บ้างไม่ได้บ้าง แต่พอเข้ามาก็เจอ หัวใจ Biker ดวงเดียวกัน(แต่เน้นไปทางเก่าๆคับ)เลยเอามาแจมด้วยคนคับ 555

อดีต กับ อนาคต (ที่แสนไกล) อิอิ
    image
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    untitled.jpg 81K
    2.jpg 31K
    untitled.jpg 70K
  • โมโหที่สุด ด้วยจรรยาบรรณของการเป็นแพทย์รักษาสัตว์ เวลาปิดคลินิกโดยประมาณสองทุ่มครึ่ง บังเอิญหมาเราคลอดลูก และไม่มีใครอยู่บ้าน มีลูกหมา9ตัว แต่ตาย1อีกตัวหนึ่งยังไม่ตายแต่มีไส้ทะลักออกมากะโทรไปถามขอปรึกษาว่าจะทำอย่างไรดี(ตอนโทรเป็นเวลาประมาณ สามทุ่ม10นาที) ภรรยาของหมอรับสายและพูดว่าหมอที่อื่นยังเปิดอยู่เรียกได้ ทั้งๆที่เราเป็นลูกค้าประจำร้านเค้าตลอดทำไมถึงใจร้ายขนาดนี้และเราก็ไม่มีเบอร์หมอคนอื่นเลย เราอุตส่าห์เห็นเป็นร้านประจำของเราไม่อยากจะพูดอะไรมากเสียใจที่สุด ชีวิตทุกชีวิตมีค่ามากทำไมถึงพูดแบบนั้นก้อไม่รู้ ถ้าลองเป็นชีวิตของคนในครอบครัวคุณถ้าต้องการคำปรึกษาต้องการความช่วยเหลือแต่กลับมาเจอแบบนี้บ้างคุณจะรู้สึกอย่างไร
    คุณหนุ่ยรู้จักดี เมียหมอใจหมา อีกแล้วคับหนุ่ย
  • พี่นิ่ม.......เพิ่งเห็น โทรหาไม่ติด
    ลองโทรไปหาหมอตรงเกาะกลางพี่
    เบอร์หมอเกาะกลาง...055444482....ด่วนเผื่อทันช่วยได้...
  • โทไปแล้วยังไงบอกในกระทู้ด้วยพี่...
    ...คลินิกนี้..ผมเคยไปกะน้อง..เอาหมาไปหาตอน 4 ทุ่ม...แต่เป็นหมอผู้ชาย
    ..ตอนนี้เป็นหมอผู้ ญ ไม่แน่ใจว่าจะช่วยตอนดึกรึเปล่า....ยังไงเอาเบอร์ไปก่อนนะพี่
  • ขอบคุณคับหนุ่ย พี่โทไปแล้วคับแต่ไม่มีใครรับ สงสัยหมอไม่อยู่ร้านอะคับ ออกมา 9 จากไป 2 ที่เหลือ 7ทุกตัวที่เหลือแข็งแรงดีคับ.....
  • เอาใจช่วยให้ทั้ง 7 รอดจนเติบโต....แข็งแรงเหมือนพ่อ และแม่ มันนะพี่...
    ...ว่างๆจะไปเยี่ยมชมเจ้าตัวน้อยนะครับ....อิอิ
  • ดีใจ ปน กับเสียใจคับ ที่พวกมันได้ถือกำเนิดมาเป็นหมาน้อยที่น่ารักของเรา แต่มันก้เสียใจที่มันตายไปหนึ่ง และ50-50อีกหนึ่ง (ถึงเวลานี้ยังไม่ทราบอาการคับ) ผมไม่เข้าใจว่าไอ้หมอร้านนี้มันเป็นอะไรกัน เท่าที่ผมพูดคุยกับนิ่มก็เห็นได้ว่าสนิทกับหมอ สามี ภรรยาคู่นี้พอสมควร แต่สิ่งที่ตอบกลับมาสำหรับคนรู้จักกันมันเป็นแบบนี้ได้ยังไงแล้วใบประกอบวิชาชีพเค้ากำหนดมาเหรอคับว่าต้องพูดกับลูกค้าตอนนอกเหนือเวลางานด้วยคำพูดแบบนี้ ถ้าคุณหมอมีโอกาศเข้ามาอ่านฝากเอาไปคิดด้วยนะคับ
  • พูดตรงๆ ต้อนตัดหูโคบี้ของหนุ่ย ผมก้อพยามไม่คิดว่า เหตุที่เกีดขึ้นเป็นเพราะหมอเท่าไร แต่พอเจอกับตัวเองแบบนี้.......มันต้องเหยียบให้....จม.....คับ สองคนแล้วในกลุ่มพิทอุดดิต ถึงคนอื่นๆด้วยอย่าไปใช้บริการไอ้คลินิกที่คิดจะเอา...เงิน....เงินอย่างเดี่ยว..มีคนที่เลี้ยงหมาทั่วเคยบอกผมหลายคนบอกว่า หมอคลินิกนี้ทำลูกหมาเขาตายหลายคนแล้วคับ ไปหาหมอที่อื่นกันดีกว่าคับอย่ามาร้านนี้เลยเดี้ยวจะเสียใจนะคับ....หมดศรัทธาคับ :m26: :m26: :m07:
  • ...ผมว่า..หมอเค้ามองหมาที่เราเลี้ยงเป็นแค่สัตว์เลี้ยงธรรมดา...ตายไปก็หาใหม่ได้....แต่เค้าลืมไปอย่างหนึ่งว่า....เราเลี้ยงเค้ารักเค้ามากกว่าสัตว์ทั่วๆไป....หมาเรามันเป็นทั้งเพื่อน ทั้งสัตว์เลี้ยง..และบางครั้งมันยังเหมือนลูกที่ดื้อ ซน...สร้างความปวดหัว..แต่มันแฝงไปด้วยความสุข...และที่สำคัญ เวลาที่มันจากไป จะหาตัวใหม่มาแทนที่มัน นะผมว่ามันยาก...
  • บ่นกันหลายคนแล้วกับคลีนิคแห่งนี้ หาที่ใหม่ที่ดีกว่า
  • มีคนบอกผมว่าแถวๆหลังค่ายพระยาพิชัยก็มีคลีนิค...เห็นว่าทหารที่เค้าฝึกพิตบลูเค้าเอาไปรักษาที่นั่น...แต่ผมไม่เคยไปนะ..และอีกที่ก็แถวๆท่าเสา...หมอเค้าเลี้ยงพิตบลูด้วย..แต่ผมก็ไม่เคยพาไปเหมือนกันเลยไม่รู้ว่าเค้าชำนาญไหม
  • 2คลีนิคที่ว่ามาน่าสนใจมากๆคับ น่าไปทำความรู้จักนะคับ เผื่อได้รู้จักคนเลี้ยงเพิ่มขึ้นน่ะคับ
  • งั้นก็ลุยเลย เผื่อว่าจะเจอของดี ขวานฟ้าจะพาไปชม555
  • คลินิกแม่งเหี้ยยสุดๆๆอะพี่.............
  • คลีนิคไหนบ้างครับผมจะได้ไม่ไป.
  • เสียใจด้วยครับนิ่มผมว่าถึงเวลาแล้วครับที่จะต้องเปลี่ยนที่ ผมมีเพื่อนรุ่นพี่เปิดคลีนิกที่เพชรบูรณ์ ตอนนี้กำลังจะมาเปิดโรงพยาบาลรักษาสัตว์ ที่บ้านผม แกเปิดใหญ่เลยเป็นแบบครบวงจรครับ และก็เป็นหมอที่จบแพทย์มาโดยตรง ตัวแกเองก็เลี้ยง pit และก็อยู่ในกลุ่มเดียวกันที่เพชรบูณ์ เอาเบอร์ไปครับเผื่อมีเรื่องด่วนครับ 081-5323221 ชื่อหมอบอลครับ แกรุ่นๆเรานี่แหละ เผื่อไว้ครับ เอารูปลูกมาลงให้ดูบ้างน๊ะนิ่ม
  • อุตรดิตถ์ ตอนนี้มีคนจำหน่ายหมาแดงมั้งไหมครับ ^^
  • ใครมีหมาแดงตรงไหนก็รบกวนแจ้งให้เพื่อนสมาชิกทราบบ้างนะคับ เพื่อนๆกันทั้งนั้น :-D
  • ผมเจอแต่ราคาแรงหน่อยนะครับ
    http://pitbullzone.com/community/discussion/22496/ขายลูกหมาแดงสายเลือดดี#Item_11
    ลองดูในกระทู้นี้ละกันนะครับ

อีกครอก
    http://pitbullzone.com/community/discussion/22399/for-sale-red-nose-chiangmai#Item_16
  • อีกกระทู้
    http://pitbullzone.com/community/discussion/22411/g_cell-big-shot-ราคาปัจจุบัน-กับเรื่องเศร้า/p1

สุดท้ายก็แล้วแต่ความชอบนะครับ.....ขอให้เจอครอกที่ถูกใจครับ...
    ..ส่วนผมถูกใจเยอะ..แต่ยังขาดกองทุนอยู่...555
  • พึ่งนึกออก...อิอิ....เอาไปอีก 1 เว็บ หมาแดง ใหญ่ๆ...ผมช๊อบชอบ...
    ...555...ได้มาครอบครอง..ไม่ถึง 2 เดือน จากเราไปซะงั้น...นึกแล้วก็คิดถึงโคบี้...
    http://bigredpit.blogspot.com/
    image
    ไฟล์แนบ
    Kobe.jpg 62K