ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ด๊อกแค้มป์ ที่ไร่โบนันซ่าเขาใหญ่
  • สงสัยตอนนี้ต้องรับแค่ขนมจีบซาลาเปาไปก่อนแล้วล่ะ
  • จะเลยลงมาเข้าเมืองไหมพี่มาร์ค อยากจะเลี้ยงข้าวซักมือ
  • จะพยามนะทั่น
  • เมื่อคืนกลับถึงบ้านสลบเลยครับ เหนื่อยจัด เพลีย ร้อน เพราะต้องไปสำรวจหลายแห่งมาก ต้องขออภัยนะท่านกล้า ว่าจะแวะไปหาท่านก็กลัวขับกลับไม่ไหว และมันดึกด้วย โอกาสหน้านะครับ

เมื่อวานที่สนามโบนันซ่า เขามีการแข่งรถแบบเล็กๆ ของบรรดาไฮโซ เฟอร์รารี่จอดเพียบ เป็นสิบๆคัน วันงานผมจะขออนุญาติให้พวกเราเอารถไปลงทดสอบฝีมือ หากใครสนใจ ผมก็เพิ่งทราบว่าสนามแข่งที่โบนันซ่า ทำใกล้เสร็จแล้ว อยู่ใกล้กับจุดที่เราจะไปตั้งเต้นท์ครับ

ลานคอนเสิร์ตกว้างใหญ่มาก อากาศดี ห้องน้ำมีเป็นร้อย เราคงจัดเสาร์ที่ 17 - อาทิตย์ที่ 18 ธันวาคม ครับ เพราะก่อนหน้าหนึ่งอาทิตย์มีงานคอนเสิร์ตของแกรมมี่ ก็ฝากกลุ่มต่างๆรวบรวมสมาชิกแต่เนิ่นๆ แล้วแจ้งจำนวนคร่าวๆให้ทราบหน่อย หลังสงกรานต์ ผมจะส่งทีมงานออกาไนท์ไปวางรูปแบบงานอีกครั้งครับ
  • ชะอำ-เขาใหญ่ :-? :-? มันก็ไม่ไกลกันนี่หว่า รถ1คัน คน1คน หมา1ตัว เหล้า1กลม(หากหมดค่อยหาซื้อข้างหน้าเอาใหม่) แล้วก็ไปหาเพื่อนดื่มที่ปลายทางกับอากาศที่เย็นสบายๆ ไปด้วยครับ
  • ขอบคุณครับท่าน และจะขอบพระคุณมากขึ้น หากรวบรวมเพื่อนพิตบูลชะอำมากันเยอะๆ ผมก็อยากมีโอกาสร่วมดื่มสุรากับพวกท่านเช่นกันครับ
  • ในฐานะคนโคราชมีอะไรให้ผมช่วยบอกได้นะครับป๋ามิต้องเกรงใจกะผมดรอก
  • สะ กู บ้า ปิ ฟูลทีมเหมือนเดิม คุณกล้าจัดหมอนข้างมานอนกอดแก้เหงาด้วยผมขอ 2ใบขอ ขาวๆนะมืดมองไม่เห็น
  • ไหวเหรอเฮีย พลังข้าวเหนียวมันอึดนะ เดี๋ยวจะช็อกกลางป่ากลางเขาเอานะเฮียเหลียง555555 ปาร์คเวย์ฟูลทีมเหมือนกัน เพราะมีอยู่กัน 2 คน แต่อีกคนกลัวเมียไม่รู้ไปได้อ่ะเปล่า5555555
  • #
    chaam123 เมษายน 3 Permalink
    ชะอำ-เขาใหญ่ :-? :-? มันก็ไม่ไกลกันนี่หว่า รถ1คัน คน1คน หมา1ตัว เหล้า1กลม(หากหมดค่อยหาซื้อข้างหน้าเอาใหม่) แล้วก็ไปหาเพื่อนดื่มที่ปลายทางกับอากาศที่เย็นสบายๆ ไปด้วยครับ

แวะมารับข้อยด้วย ข้อยอยู่วังมะนาว เด๋วข้อยนั่งไปเปนเพื่อน
  • #
    chaam123 เมษายน 3 Permalink
    ชะอำ-เขาใหญ่ :-? :-? มันก็ไม่ไกลกันนี่หว่า รถ1คัน คน1คน หมา1ตัว เหล้า1กลม(หากหมดค่อยหาซื้อข้างหน้าเอาใหม่) แล้วก็ไปหาเพื่อนดื่มที่ปลายทางกับอากาศที่เย็นสบายๆ ไปด้วยครับ

เหมือนกันเลย ได้น้องหมามาพอดี ไปๆๆๆๆๆๆด้วย
  • ไปด้วยว่าจะขี่มอไซแล้วให้หมาวิ่งตามไป :p
  • รู้เรื่อง....ไปหลายๆคนมันก็ต้องมีหลายๆกลม ชิมิ...เพื่ิอนพ้องน้องพี่ คนเมืองเพชร จัดไปคราบบบบบ มีอีกมั๊ยที่จะไปด้วยกันอะ
  • ผมหัวหินไปด้วยคน
    ได้ป่าวครับรูปพี่
    เดียวเอา...Rad พ่อไป2
  • kong26 เมษายน 4 Permalink
    ไปด้วยว่าจะขี่มอไซแล้วให้หมาวิ่งตามไป

--- เอามั่งๆ แล้วมันจะตามทันมั๊ยหล่ะพี่ เหอๆ กลัีวมันหลงแถวเด่นชัย 555+ ---
  • หวัดดีคร้าบ คุณมาร์ค ขอสมัคด้วยคนคร้าบ ใกล้บ้าน อิอิ ยังไงก็ขอ รวบรวมสมาชิกชาวโคราชไปด้วย ครับ
  • งานนี้หากชาวโคราชมาน้อยกว่ากลุ่มอื่น ในฐานะเจ้าถิ่น ต้องมีปรับแน่นอนครับ
  • ถ้ามี ก็ไปด้วย
    จะอัดแมงกาไซค์ไปกินลมด้วยเลย อิอิimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_9093.jpg 48K
    IMG_9093.jpg 48K
  • โครงการ พิตบูล กระจายรายได้ ช่วยท่องเที่ยวไทย เราต้องช่วยๆกันครับ
  • น้องๆๆเค้าไม่มีรายได้พาไปได้ไหมครับป๋า
  • พาไปเยอะๆ
  • จะได้ช่วยกันปลูกป่า ฮ่าๆๆๆ
  • กิจกรรมดีๆ :-D
  • โคราชบ้านเอ็ง ไม่ต้องเกรงใจกันดอก 555 มีอะไรบอกใด้ครับยินดีช่วยเต็มที่ บ้านอยู่ใกล้ แค่3โลเอง จะแวะมาเที่ยวก็ยินดีครับ จริงมั้ยครับพี่น้องโคราชพิทบูล5555
  • โห...เฮียยุทธ รอทซี่ ล้วน สักใบได้มั๊ยครับ ฮี่ๆ^^
  • พี่มาร์คครับผมคุยกับทางพี่ไก่แล้วครับ งานนี้ไปแน่ครับ แล้วพี่ต้องการให้ผมประสานยังไงบ้างครับ รบกวนแจ้งที
  • รวบรวมจำนวนคนไว้เลยครับ เดี๋ยวพี่จะได้สรุปยอดคนทั้งหมด เดือนหน้าพี่จะให้ออกาไนเซอร์ เขาวางรูปแบบงานแล้วครับ งานนี้น่าจะเป็นงานใหญ่ อาจจะมี หมาพันธ์อื่นไปด้วย แต่ไม่ต้องห่วงนะครับ เรามีเนื้อที่เป็นพันไร่ ที่จะจัดโซน พื้นที่เหลือเฟิอครับ
  • ตอนทำกิจกรรมอาจจะต้องแยกกันทำ แต่งานเลี้ยงช่วงกลางคืนอาจจะมารวมกัน อยากได้คนไปเยอะๆ จะได้เอาคอนเสิร์ตมาลงครับ
  • ครับพี่ แล้วผมจะประสานทางโคราชครับ
  • ถ้าโคราชในฐานะเจ้าถิ่นมาน้อยกว่าเขา ต้องทำโทษวิธีไหนดี
  • เลี้ยงข้าวพี่มาร์คและครอบครัว 1 มื้อครับ เรื่องร้านอาหารรับรองว่าอร่อยครับ บรรยากาศรื่นรมย์
  • รู้สึกว่าโทษมันจะเบาไปหน่อยนะทั่น ฮ่าๆๆๆ

ไม่สมศักดิ์ศรีลูกหลานย่าโมเลย
  • พี่มาร์คผมลืมถามพี่ไป เดตไลท์ส่งชื่อวันไหนครับพี่ รบกวนขอรายละเอียดนิดนึงครับพี่
  • งานเราจะมีเดือนธันวา ก็รวบรวมไปได้เรื่อยๆครับ เยอะไม่กลัว เพิ่มได้ตลอด ที่กลัวคือคนน้อยจะขายหน้าชมรมอื่นครับ มันมีบูลเทอร์เรีย อะไรพวกนี้มาด้วยนะครับ แต่เขาจะอยู่อีกโซนหนึ่งแยกต่างหาก
  • ครับพี่ ถ้าหยั่งงั้นผมจะได้เก็บข้อมูลคนที่จะไปๆเรื่อยๆครับ แล้วเดี๋ยวยังใครถ้าผมมั่นใจว่าเยอะพอสมควรแล้วผมจะส่งรายชื่อให้พี่ครับ
  • ขอบคุณหลายๆ อย่าให้แพ้พิษณุโลก ของท่านประธานบอยก็แล้วกัน เขามาไกลกว่าเราเยอะ
  • ครับพี่
  • ไปด้วย..ไปเองเดี๋ยวขับรถไป...ไม่ไกลบ้านครับ...
  • นึกว่ากระทู้นี้จะไม่มีใครสนใจเสียแล้ว
  • แหมเฮีย....ไม่พิมพ์ไม่ใช่ว่าไม่อ่าน...อ่านมันทุกกระทู้แหละ...
    อันนี้มันเป็นกิจกรรมที่ใกล้บ้านยังไงก็ไป....เดี๋ยวจะพาไอ้ไมโล
    หมาไร้สกุลไปด้วยครับ...
  • หมาก็คือหมา มันไร้สกุลตรงไหนว่ะ
  • ไปด้วยยยยยยยยยยยย ต้องเครียงานรอเลย แบบนี้ 555+ :o051:
  • ได้วัน และ เวลาที่แน่นอนยังครับ
  • ขอไปด้วยครับพี่ อยากเลี้ยงพิทบลูไปเจอตัวพี่ๆผู้รู้คงดีมากๆครับ ไปไงบอกทีครับ
  • งานนี้ไปด้วยคับๆ 55555
  • อืม...น่าสนใจ :-?
  • ช่วงนี้ไม่มีงานอะไรเอามาลงเพราะกลัวจะลืม งานของเราจะหลังคอนเสิร์ตโต้ลมหนาวหนึ่งสัปดาห์ครับ เรากำลังประสานงานกับชมรมสุนัขพันธ์อื่นให้เข้าร่วม หวังว่างานนี้จะเป็นการรวมบรรดาหมาๆจากหลากหลายสายพันธ์ เราจะไปกลางเต้นท์นอนนับดาวอาบลมหนาวด้วยกัน ที่ไร่โบนันซ่าเขาใหญ่ และไม่ต้องกลัวสถานที่จะคับแคม วันนั้นผมจะเป็นราชาที่ดิน เรามีที่ว่างเป็นพันไร่ให้แต่ละชมรมไปกลางเต้น เรามีห้องน้ำมากกว่าสองร้อยห้อง ไม่ต้องกลัวจะไปแล้วจะแออัดหรือลำบากครับ

ไม่ทราบว่ามีใครสนใจจะไปร่วมบ้างครับ
  • ผมไปด้วยคับ....
  • ถ้าไม่พลาดอะไร เจอกานครับพี่
  • ไม่ติดอะไรหนักหนา ไปแน่นอนครับ