ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถึงก๊อฟบีบี หรือใครก็ได้ที่ข้องใจ
  • คนเก่าๆ เค้ารู้อยู่เต็มอก....
  • คนที่ซื้อเป็นต่างชาติเค้าคงรู้จักน้าเรกพอสมควรครับ ไม่งั้นไม่วางมัดจำก่อนแน่แล้วคุณก็คิดว่าหมาดีอยู่แล้วจะไม่อธิบายให้ลูกค้าเข้าใจหน่อยหรอครับ ต่างก็มีความชำนาญกับ หมามานานจะยอมแค่นั้นหรอผมว่ามันดูแม่งๆ
  • รู้สึกว่าป๋ามาร์คจะแย่กว่า เพราะสู้ด้วยตัวคนเดียว...สู้ด้วยข้อมูลที่สะสมมานานหลายปี
    ส่วนกุ่ม บีบี กลุ่มนี้สู้ด้วยพักด้วยพวก สู้ด้วยการเลียไข
    บิ๊กชิวเมื่อก่อนมาจากไหน...ยังมีคนว่าอยู่เลย ว่าเปลี่ยนแนวจากแอ๊ดคาราบาวมาเป็นฮิบฮ๊อบเลี้ยงหมา
  • เรื่องที่เค้าไม่ซื้อหมา ไม่คิดบ้างเหรอครับว่าเกืดจากล่าม ที่ไม่เข้าใจเรื่องหมาเลย แปลซี้ซั้วให้ลูกค้าเข้าใจผิด ส่วนตัวผมอ่านแล้วก็ไม่เห็นว่าคุณมาร์คแกตำหนิหมาน้าเรกตรงไหน จะผิดก็ตรงที่เอารูปหมาใครที่มีเจ้าของมาโชว์ว่าเป็นหมาขาโก่งนี่ล่ะ..พลาดอย่างแรง
  • ก็เขาถามว่าหมาขาโก่งเป็นอย่างไร ผมก็เอามาลงให้ดู มันจะได้จบๆ

และมีถามย้ำจะให้ผมตอบให้ได้ว่าหมาเขาเรียกว่าอะไร
  • BBได้ผลประโยชน์จากเวบพี่มาร์ค ถ้าคุณไม่มีเวบนี้ หมาคุณก็คงจะต้องแบ่งวัดเลี้ยงมั่งหล่ะ คุณก็ควรที่จะเกรงใจพี่มาร์คเค๊าบ้าง
  • พูดถึงหมา ลูกผสมบูลด็อก (หน้ามันฟ้อง) จ่ายลูกอย่างเหี้ย...ม

ต้องบอกมั้ยว่าตัวไหน ขายหมาราคาเทพ โตมาอย่างสายกัด

รับผิดชอบกันยังไง จะบอกว่ามันเทิร์นช้า คงต้องรอมันแก่ก่อนละมั้ง
  • เป็นไปได้ไหมครับว่าคนที่มัดจำหมาไว้เกิดเปลี่ยนใจเพราะเรื่องอื่น
  • ถามว่าถ้าคุณไม่ตั้งประเดน จะเกิดปัญหาไหมครับ ถามว่าถ้าไม่เอารูปหมาไปลงจะเกิดปัญหาไหมครับ ต่างคนต่างอยู่ดีกว่าครับ กระทู้ใครกระทู้มัน อย่าล่อเป้า ถ้าตั้งล่อเป้า ไม่มีใครเค้ายอมหรอกครับ เพื่อนเจ็บก็เจ็บหมด ชอบหมาสไตร์ไหนถ้าไม่รู้จริงอย่าเอามาพูด พูดในสิ่งที่ชอบในสไตร์ของคุณหรือสิ่งที่คุณรู้จริงเป็น พอเถอะครับ

• ก็ไอ้การขายฝัน ลากเรื่องยาวว่าจะเซ็ทมาตรฐาน ตัวนั้นพิการ ตัวโน้นขาตึง แล้วไอ้สายเลือดไทเกอร์ที่เกลื่อนบ้าน เกลื่อนเมืองหล่ะล่ะจะทำยังไง มีทางออกให้พวกเค้าหรือยัง..?

"พูดถึงหมาของกอฟ บิวร้อนตัวออกหน้าลุยแทน แปลว่าอะไรครับ"
    คุณมีปัญหากับใคร ผมออกตัวสุดใจ ไม่รู้หล่ะเป็นใครหน้าไหน ผู้หลักผู้ใหญ่มาจากไหนผมไม่สน เพราะคุณคือพี่
    แต่ในเมื่อคุณมีปัญหากับ กอฟ และถ้าผมจะออกตัวมันก็เป็นเรื่องธรรมดาไม่ใช่หรือ

พี่-น้อง ทะเลาะกันในบ้านเหตุการ์ณนั้นมันก็แค่ในบ้าน แต่กับการทำเอิกเลิกตั้งกระทู้ "ถึงก๊อฟบีบี หรือใครก็ได้ที่ข้องใจ" จะให้คนใน BB มันเงียบไปได้อย่างไร..?

ใครก็ได้ที่ข้องใจ....คำนี้คิดดีแล้วหรือ มฟ.
  • "BBได้ผลประโยชน์จากเวบพี่มาร์ค ถ้าคุณไม่มีเวบนี้ หมาคุณก็คงจะต้องแบ่งวัดเลี้ยงมั่งหล่ะ คุณก็ควรที่จะเกรงใจพี่มาร์คเค๊าบ้าง "

รบกวนใช้หัวคิดอย่าใช้ส้นตีนคิด อย่าคิดว่าเค้าต้องง้อเวปนี้ตลอด มึงเป็นผีไม่รู้เรื่องส้นตีนอะไร อย่าเสือกพูดให้เรื่องมันหนักไปกว่านี้ นี่คือการคุยในเรื่องที่เค้ามีปัญหากัน มึงไม่ได้มีส่วนร่วมในเรื่อง นั่งอยู่เฉยๆ อย่าเสือก อยากอยู่ข้างไหน ล็อคอินเข้ามา
  • สรุป งานนี้มันคงเป็นความไม่พอใจสะสม ก็เลยถือโอกาสรวบยอดในวันนี้

ขอโทษไปแล้ว ก็ยังไม่จบ งัดเรื่องใหม่มาอีก ป่วยการที่จะอธิบายครับ
    เข้าใจครับ ผลประโยชน์ของใคร ก็ต้องปกป้องอย่างเต็มที่ =((
  • Mafia เมษายน 21 Permalink
    ถึงน้าเรก

ก่อนอื่นขอโทษ และขอแสดงความเสียใจเป็นอย่างมาก

พี่มั่นใจว่า พี่กับน้าเรกก็ไม่เคยมีเรื่องบาดหมางกันแม้แต่ครั้งเดียว สำหรับพี่เองพี่มีความรู้สึกที่ดีให้ตลอด มองว่าน้าเป็นน้องที่น่ารัก อัธยาศรัยดี มีโอกาสไปพัทยาถ้าว่างต้องแวะไปหาแน่ๆ พี่รู้สึกแบบนี้จริงๆ ครับ และอยากให้น้าเรกไปไล่ดูกระทู้เก่า พี่แทบไม่เคยไปแตะต้องกระทู้ขายหมาของน้าเลย มีแต่ปล่อยให้ขายอย่างสบายใจไม่เคยไปรบกวนมาโดยตลอด

ถ้าพี่ทำให้น้าเรกเสียหายขายหมาไม่ได้ จริงๆ พี่ก็ขอโทษ และขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้ง พี่กล้าสาบานต่อหน้าฟ้าดินว่าพี่ไม่ได้มีเจตนาเช่นนั้นแน่ๆ พี่จะดีใจมากกว่าถ้าน้องขายหมาได้ และถ้าพี่โกหกพูดไม่จริงในเรื่องนี้ ก็ขอให้มีอันเป็นไป แต่ถ้าพี่บริสุทธิใจก็ขอให้วงการพิตบูลเจริญขึ้นสมาชิกในบอร์ดทุกคนประสบความสุขความเจริญ และขอให้ตัวเหลือบพิตบูลที่ชอบเสี้ยมต้องมีอันเป็นไปแทน

หากน้าเรกจะโกรธหรือตำหนิ พี่ก็ยอมรับโดยไม่มีข้อโต้แย้ง เพราะน้าเป็นผู้เสียหายจริงๆ

ทั้งหมดนี้พี่พูดจากใจจริง

..................ถ้าพี่มาร์คขอโทษผมมา ในฐานะที่พี่อายุมากกว่าผม แต่ไม่หมายความว่าผมเป็นเด็กนะครับเพราะผมก้อหนวดหงอกจนใครๆเขาก้อเรียกผมว่า '' ผู้เฒ่าเต่าแล้ว'' ผมก้อโอเคและขอบคุณ และเรื่องนี้ผมก้อจะไม่ติดใจอะไรกับพี่มาร์คอีก แต่พี่มาร์คครับโปรดเชื่อผมเถอะครับเรืิ่องที่ผมพูดเป็นเรื่องจริงทั้งหมด ไม่ได้แต่งเติมเลยแม้แต่นิดจากคำพูดของผม แล้วอีกอย่างหมาของผมผมก้อไม่เคยพูดเลยว่าแตะไม่ได้ หรืออย่าแตะอย่าวิจาร พี่ไปไล่ดูกระทู้เก่าๆที่ผมลงได้เลย ว่าผมจะบอกตลอดว่า ''ยินดีทุกคำติชม '' แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น การติมันก้อต้องอยู่บนความถูกต้องบ้าง ไม่ใช่ว่าจะต้องติกันให้ตายกันไปข้างหนึ่ง เรื่องหมาผม ก้อขออย่าเอามาพูดกันอีกเลยขอให้มันจบไปแล้วกัน
    ด้วยความเคารพ...

พี่มาร์คครับผมมีอีกเรื่องหนึ่ง เรื่องการประกวดงานตะพานหิน บังเอิญว่าผมก้อเป็นกรรมการคู่กับก๊อฟ ก้อเลยอยากจะรบกวนพี่มาร์คสักหน่อยว่า ที่พี่ว่าพวกผมตัดสินเอนเอียงให้กับพวกเดียวกัน อันนี้ผมอยากเคลียให้ใสครับ ไม่อยากให้คลุมเคลือ รุ่นไหนตัวไหน ผมพร้อมจะอธิบายได้ในรุ่นที่ผมตัดสินอยู่ด้วย...พี่มาร์คสังเกตุที่กระดาษในมือผมนะครับ จะมีชื่อหมาและตารางการปะกวดของหมาทุกตัวที่ผมตัดสินด้วย และการตรวจแต่ระครั้งผมจะลงส่วนดีส่วนด้อย ของหมาแต่ละตัวไว้ในกระดาษแผ่นนี้ด้วย เพื่อประกอบการตัดสินภายหลังจากการตรวจ ซึ่งกระดาษแผ่นนี้ผมเอากลับมาบ้านด้วย และกำลังหาอยู่ว่าเอาไปเก็บไว้ตรงไหน เพราะรุ่นที่ผมตัดสินด้วยมันเป็นรุ่น สแตนด์ดาร์ด มันก้อต้องมีลายระเอียดนิดหนึ่ง เพราะฉนั้นการตัดสินด้วยการมองของผู้ชม อาจค้านต่อการตัดสินของกรรมการ

ด้วยความเคารพ... image
    ไฟล์แนบ
    r.JPG 138K
  • ก่าง เพราะหัวไหล่กว้างออกมาแขนเค๊ายังตรง
    image
    โก่ง เพราะขามันคด
    image
    หนูเค๊าใจถูกหรือป่าวค่ะ ถ้าถูกใครที่มีปัญหาก็กลับไปแหกตาดูว่า หมาตัวเองเปนแบบไหน จะได้จบกันไปซะที
    ไฟล์แนบ
    hhhh.jpg 13K
    ฟฟฟ.jpg 200K
  • โทษทีนะ ที่ไม่ login
    หมาที่ขายไม่ได้ของคุณเรก ก่อนหน้านี้หมาตัวนี้เดิมก็คิดจะเก็บอยู่แล้วไม่ใช้หรือ ก็เก็บไปก็ไม่เสียหายไม่ใช่หรือครับ และอีกคำถามคือ อะไรเป็นสิ่งที่ยืนยันได้ว่า หมาตัวนี้จะขายได้ 150000 จริง ๆ และโอนมัดจำมาและขอมัดจำคืน
  • พี่-น้อง ทะเลาะกันในบ้านเหตุการ์ณนั้นมันก็แค่ในบ้าน แต่กับการทำเอิกเลิกตั้งกระทู้ "ถึงก๊อฟบีบี หรือใครก็ได้ที่ข้องใจ" จะให้คนใน BB มันเงียบไปได้อย่างไร..?

ผมรู้สึกดีถึงคำๆนี้
  • หาแดกกะเวปเค้ามาทั้งชิวิตการเลี้ยงหมา พอเขาพลาดนิดนึงเรื่องการวิจารณ์ผลการตัดสินพวกมึงล่อกันซะเละ

บุญคุณไม่ต้องทดแทน แค้นต้องชำระ ครวยยย เกรงใจกันหน่อย

บิ๊กบัง ปกติน่านับถือนะครับ น้าจักร น้าเรกก็น่ารักในสายตาคนที่มองเข้าไปที่บีบีอยู่เสมอ แต่ตอนนี้แค่มองว่าคนเข้าไปยุ่งกะกลุ่มบีบี ทำไมเป็นยังงี้ บีบีคนอื่นไม่พูดถึง ไม่ได้ชื่นชอบซักคน
  • คำถามที่ไม่มีใครยอมตอบ

1. ช่วยบอกเหตุผลหน่อยว่า ผมจะไปขัดขวางการขายหมาของน้าเรกเพื่ออะไร ???
    2. ผมยังสงสัยว่า คนซื้อเขาสะกิดใจตรงข้อความไหน จึงยกเลิกการซื้อ ช่วยอธิบายหน่อยครับ
    3. การที่น้าเรกขายหมาไม่ได้ มันขายไม่ได้จริงๆ หรือเป็นนิยายที่สร้างกันขึ้นมา เพื่อให้ผมกลายเป็นผู้ร้ายครับ

ได้โปรดตอบหน่อยครับ มันคาใจจริง
  • แน่จิงพวกBBก็ไปตั้งเวบใหม่เรยเซ ใส่เคาเตอร์นับไว้ด้วยนะ อยากจะรู้เวบพวกคุณจะมีคนเข้าดูมากกว่าเวบนี้หรือป่าว
  • GHOST 12:50AM Permalink
    "BBได้ผลประโยชน์จากเวบพี่มาร์ค ถ้าคุณไม่มีเวบนี้ หมาคุณก็คงจะต้องแบ่งวัดเลี้ยงมั่งหล่ะ คุณก็ควรที่จะเกรงใจพี่มาร์คเค๊าบ้าง "

รบกวนใช้หัวคิดอย่าใช้ส้นตีนคิด อย่าคิดว่าเค้าต้องง้อเวปนี้ตลอด มึงเป็นผีไม่รู้เรื่องส้นตีนอะไร อย่าเสือกพูดให้เรื่องมันหนักไปกว่านี้ นี่คือการคุยในเรื่องที่เค้ามีปัญหากัน มึงไม่ได้มีส่วนร่วมในเรื่อง นั่งอยู่เฉยๆ อย่าเสือก อยากอยู่ข้างไหน ล็อคอินเข้ามา

ฃฃฃฃฃฃ

ล็อกอิน ล็อกเอ้าไม่เหนื่อยมั่งเหรอ บีบีตัวไหน
  • ขอบคุณครับน้าเรก ที่ถามแบบไม่ใช้อารมณ์และยังถนอมมิตรภาพ

พี่จะตอบให้น้าทราบครับ แต่มันอาจจะจำได้ไม่หมดนะครับ และพี่ก็ไม่มีภาพประกอบ พี่ให้ข้อมูลแต่ไม่ได้หมายความว่า ข้อมูลของพี่น้าจะต้องเห็นด้วย เราแค่แชร์ข้อมูลนะครับ เรากำลังจะพูดถึงการประกวดรุ่นไหนบ้างที่ค้านสายตา

มันมีประกวดหมาอยู่สองสามรุ่น ที่พี่นั่งเชียร์กับน้องๆกลุ่มหนึ่งข้างสนาม ทุกคนชอบลูกหมาตัวหนึ่งสีดำ มันสวยทั้งโครงสร้างแข้งขา แต่มาทราบตอนหลังว่าเป็นลูกหมาของน้าเรก สรุป ตัวนี้แพ้ครับ ตัวที่ชนะไม่มีใครเห็นด้วยเลย โอเคไม่ว่ากัน ก็แค่รู้สึกว่ามันค้านสายตา ก็ไม่มีใครคิดจะโวยวาย ก็ดูกันต่อไป เราเริ่มเลือกหมากันใหม่

ที่พี่ยกตัวอย่าง ก็เพื่อจะได้ให้รู้ตัวกันว่า มันเป็นไปไม่ได้ที่คนจะเห็นด้วยกับการตัดสินทั้งหมด

• แล้วมึงล่ะตัวไหน
  • ทำไมกลุ่มบีบีต้องออกมาปกป้องกอฟแบบผิดๆโดยที่ไม่คิดเลยว่ากอฟกำลังทำอะไรอยู่
    ไม่เคยรู้ผิดถูกเลยหรือแค่ว่ากูไม่รู้กูไม่สนเพื่อนกูถูกอย่างเดียวกอฟไปว่าหมาคนอื่นบีบีบอกว่าไม่ผิด
    แต่พอพี่มาร์คสวนกลับเรื่องอ๊อตโต้ทำเป็นเดือดแล้วถามหน่อยว่าเรื่องอ็อตโต้ไม่จิงหรอที่พี่มาร์คพูดหรือจะบอกว่าอ็อตโต้มันเทพให้ลูกดีหมดทุกวันนี้ก็ยังไม่เห็นลูกมันซักตัวเลยที่ดัง
    แต่กับไทเกอร์ที่บอกว่าหางหักมั่งหล่ะเหยินมั่งหล่ะข้อสะโพกมั่งหล่ะไม่มีส่วนไหนสู้อ๊อตโต้ได้เลย
    แต่แม่งเสือกดังกระหึ่มคนมีลูกมันอยู่เต็มบ้านเต็มเมืองถึงมันจะพิการแต่ก็มีคนเต็มใจอยากเลี้ยง
    หมาแดงส่วนใหญ่มาจากไทเกอร์ทั้งนั้นแล้วอ็อตโต้หมาเทพหล่ะหรือหมาในกลุ่มบีบีที่สมบูณร์
    แข็งแรงเตี้ยตันเทพทุกตัวทำอย่างไทเกอร์ได้มั้ย

ถ้าเกลียดพิทบูลนักแต่รักบูลลี่ชิบหายแล้วมึงมาหาแดกกับบอร์ดนี้ทำๆไมวะ
    ทุกวันนี้มี่มึงมายืนหนวดจิ๋มยืนตาเขวอยู่นี่มึงไม่ได้เกิดเพราะบอร์ดนี้หรอ
    แล้วที่มึงมีแดกขายหมาแดกได้ทุกวันไม่ใช่เพราะบอร์ดนี้หรอ
    สำนึกบุญคุณซะมั่งกูเห็นดีแต่หมาหมู่ตัวเองโดนหน่อยทำมาโวยวาย
    พองานพันทิพหายหัวกันหมด

นับถือใจ มฟ ว่ะลุยเดียวสุดๆไม่เรียกร้องให้ใครช่วย
    แต่ บีบีนี่สิ หมาหมู่สุดๆแต่นี่ขนาดรุม มฟ แบบหมาหมู่แล้วนะ
    ยังจะกลายเป็นซะว่าโดนต้อนจนมุมซะเอง
    มฟ ไม่ต้องห่วงหรอก คนดีอย่าง มฟ ยังงัยก็มีผีคุ้มครองอยู่แล้ว
  • สร้างสรรค์หรือทำลาย ในขณะที่ผมและกลุ่มกำลังเตรียมงานใหญ่กัน ทั้งๆที่ผมไม่มีหมาสักตัวไม่ได้ขายอาหารหมา ไม่ได้เลี้ยงหมาขายไม่ได้มีส้นตีนอะไรทั้งสิ้นเพียงแค่กูมีเพื่อนเป็นคนเลี้ยงหมา บอกตรงๆเสียใจและคิดไม่ถึงว่าพวกมึงจะไร้สติกันได้ขณะนี้ นี่ถ้ากูไม่ติดว่าทำงานใหญ่นี้อยู่กูจะไม่เสือกเรื่องของพวกมึงเลยตกลงพวกมึงจะเอาไง กูจะโปรทโมทงานเหลือแค่20วัน พวกมึงไม่ช่วยไม่ว่าเสือกสร้างประเด็นขึ้นมาจะให้กูทำมั้ยงานอ่ะกูไม่สนหลอกพวกมึงรุ่นไหน ว่ามา ควย
  • รบกวนใช้หัวคิดอย่าใช้ส้นตีนคิด อย่าคิดว่าเค้าต้องง้อเวปนี้ตลอด มึงเป็นผีไม่รู้เรื่องส้นตีนอะไร
    ไม่ง้อก็ไปหาเวบใหม่เรยคับ หรือคุณจะบอกว่าคุณออกเงินค่าทำเวบ พูดความจิงมาซิคับ ชอบแบบตรงๆ คนทั้งเวบเค๊าจะได้รู้
  • กะโปกป๊าม๊าคแฉะหมดแว้ววว
  • Mafia11.55 ผมเข้าใจว่ายังไม่เห็นคำชี้แจงของน้าเรกในเม้นท์ก่อนหน้านะครับ ถ้าเห็นแล้วข้อ3ที่ถามน่าจะตกไป
  • เรื่องของระดับผู้ใหญ่ ไม่รู้ก็ไม่ต้องเสือก หรือมึงเป็นคนทำเวป ถ้าไม่ใช่หรือไม่ได้ไม่เสียอะไร รบกวนมึงนั่งเฉยๆ
    อย่าถามแบบโง่ๆ
  • BB เท่โคตรๆ (ประชดนะครับประชด555+)
  • บางคนฟังแล้วเข้าใจง่าย บางคนเข้าใจยาก แล้วแต่ความสามารถในการรับรู้เหตุผลในแต่ละคน แต่ก็ยังมีคนที่เข้าใจง่ายแต่เลือกที่จะไม่เข้าใจเพราะเหตุผลแอบแฝง ซึ่งจะทำให้ทะเลาะกันแบบนี้ไม่มีวันจบสิ้นเป็นแน่ แต่ถ้าลดความต้องการส่วนตัวลงสักหน่อยก็จะคิดได้เองแหละว่าเราควรเลือกแบบไหน ต่อให้เป็นคนเข้าใจอะไรได้ยากแต่เลือกที่จะเข้าใจ สันติย่อมเกิดขึ้นได้ครับ ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ชอบพิทบูลมาตั้งแต่อยู่ ม.2 โตขึ้นก็อยากมีพิทบูลสักตัว พอโตขึ้นทำงานแล้วก็มาหาหมาดีๆสักตัวเลี้ยง ก็ต้องยอมรับว่าพิทบูลมันเปลี่ยนไปจริงๆไม่ว่าสายไหน ทุกสายจริงๆทั้งๆที่บางคอกบอกว่าสายมาตรฐาน แต่มันก็ยังต่างจากภาพในหนังสือที่ผมมีในสมัยนั้น เพราะฉะนั้นทำใจได้เลยเรื่องนี้ แนวใครแนวมัน ไม่ต้องมานั่งเถียงกัน ไม่ต้องมาแบ่งแยกหรอกว่าต้องพิทบูล ต้องบูลลี่ ไม่ต้องมีมาตรฐานอะไรทั้งนั้นแหละ ชอบก็คือ ชอบ บางคนบอกต้องแนวเตี้ย ล่ำ บางคนบอกต้องแนวกิจกรรม ลากน้ำหนักเนี่ยมันก็ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้ผมรู้จักพิทบูลและชอบมันนะครับ ผมชอบเพราะมันโหดดี กัดกันเลือดสาด ตายกันไปข้างหนึ่ง แล
  • กอล์ฟคือพระเจ้าของพวกกลุ่มบีบี ที่ทุกคนในกลุ่มจะต้องสรรค์เสริญ หัวหงอก หัวโล้น คนแก่ ต้องให้ความเคารพเขาหมด ทั้งๆที่มันคือเด็ก(วุฒิทางอารมณ์ต่ำ)
  • ดีแล้วเฮียเหลียง ออกมาเตือนสติกันหน่อย
  • ต่อมา อีกหนึ่งรุ่น เสียดายจำรายละเอียดไม่ได้แบบชัดๆ ถ้าผิดพลาดก็ขออภัย

มีลูกหมาหนึ่งตัว สีออกน้ำตาล สวยมาก ยืนดี โพสสวย ขาหน้าตรง อุ้งเท้าสวย ข้อเท้าสวย เราเลือกตรงกันสำหรับตัวนี้ ช่วงที่ยืนโพ๊สหากกรรมการชี้ตอนนั้นก็ชี้ได้ แต่กอฟ สั่งให้หมาทั้งหมดออกไปวิ่งอีกรอบ ผมก็งง เออ มันจะวิ่งอีกทำไมว่ะ ลูกหมาอายุแค่นั้น มันวัดอะไรไม่ได้มากหรอก แค่ดูฟอร์ม มันก็เห็นแล้ว ก็ไม่คิดอะไรมาก

แต่รู้สึกตัวนี้แพ้อีกครับ รุ่นนี้รู้สึกพี่ฟ้าลงจูงด้วยและได้รางวัลแต่ไม่แน่ใจว่าลำดับที่เท่าไร น้องๆที่นั่งข้างๆ ถามผมใหญ่ ผมก็ไม่รู้จะตอบอย่างไร ก็บอกแค่ว่าเออ วันนี้ทำไมอ่านหมาไม่ขาดสักตัว่ะ สงสัยเมา ผมก็พูดแค่นั้น

อันนี้เป็นเพียงตัวอย่างเท่าที่จำได้ครับ และก็ยอมรับว่าผมเอาเหตุการณ์ตรงนี้มาพูดว่ากอฟตัดสินหมาไม่เป็น หลังจากที่เขาว่าผมไม่มีจิตวิญญาน หลังจากนั้น ก็มี บีบี ออกมาเต็มไปหมดครับ
  • ะผมคิดว่าเพราะแบบนี้ต่างหากที่ทำให้พิทบูลดังขึ้นมาและเป็นจุดกำเนิดของพิทบูลจริงๆ ผมไม่ได้เข้ามาดูเว็บนี้บ่อยนักแต่ก็ดูเรื่อยๆ ที่นี่มีประโยชน์มากนะครับสำหรับคนที่อยากรู้เรื่องพิทบูล ฉะนั้นผมก็เป็นกำลังใจให้คุณมาร์คนะครับให้เข้มแข็งเข้าไว้ ผมอ่านกระทู้ในนี้มาเยอะ ก็รู้ว่าคุณเป็นคนยังไง อารมณ์ร้อนเนี่ยมันควบคุมยากแต่เราควบคุมได้ครับ แต่ก็ยอมรับว่าคุณก็ควบคุมได้ดีในระดับหนึ่งนะครับ ส่วนเรื่องของชาวแก๊ง บีบี เนี่ย เรื่องพวกพ้องมันเป็นเรื่องธรรมดากลุ่มคุณคุณย่อมเข้าข้างกันอยู่แล้ว บางทีมันมากไปมันก็ดูลำเอียงนะครับ ไอ้เรื่องหมากร่าง หมาโก่งเนี่ย ถ้าต่างชาติเขาชอบจริงเขาก็ซื้อครับ ไม่คิดบางหรือครับว่า เขาอาจเจอตัวใหม่ที่ชอบมากกว่าก็เป็นได้ เขาก็เลยขอคืนเงินจอง แต่จริงๆแล้วธุรกิจเนี่ยเขาไม่คืนเงินจองกันนะครับ นอกจากจะเป็นโปรโมชั่นของคุณ น่าแปลกมากที่ต่างชาติคนนี้ไม่รู้เพราะถึงขนาดทำธุรกิจระหว่างประเทศเนี่ยก็น่าจะเข้าใจนะครับ ว่าคุณเสียหายต้องล็อคหมาไว้ให้เขาไม่ขายให้คนอื่นคุณเสียโอกาสทางธุรกิจนะครับ ส่วนเรื่องก
  • (ไม่มีความคิดเห็น) ห่างๆอย่างหว่งๆ
  • ผมยังยืนยันคำเดิม และ ก็รอคำตอบ.
    พี่-น้อง ทะเลาะกันในบ้านเหตุการ์ณนั้นมันก็แค่ในบ้าน แต่กับการทำเอิกเลิกตั้งกระทู้ "ถึงก๊อฟบีบี หรือใครก็ได้ที่ข้องใจ" จะให้คนใน BB มันเงียบไปได้อย่างไร..?

ใครก็ได้ที่ข้องใจ....คำนี้คิดดีแล้วหรือ มฟ.
  • เรื่องของระดับผู้ใหญ่ ไม่รู้ก็ไม่ต้องเสือก หรือมึงเป็นคนทำเวป ถ้าไม่ใช่หรือไม่ได้ไม่เสียอะไร รบกวนมึงนั่งเฉยๆ
    อย่าถามแบบโง่ๆ
    ก็แค่ถามอยากรู้ว่าพวกคุณช่วยทำเวบหรือป่าว
    ตอบให้กระจ่างหน่อย ตอบแบบนักเลงแบบนี้ ดิสก์เครดิตกลุ่มตัวเองหรือป่าว สมองมีใช้คิดซะบ้างนะ
  • ารตัดสินในงานประกวดเนี่ย ผมคิดว่าถ้ามีคนค้านจริงบางคนก็กล้าถามครับ บางคนก็ไม่กล้าถาม คนไม่กล้าถามก็เป็นธรรมดาที่ต้องมาพูดข้างนอกอ่ะครับ เพราะเขาไม่รู้ว่าจะไประบายที่ไหน เจอคนนี้พอดีแล้วเป็นคนรู้เรื่องพิทบูลด้วยก็เลยพูดซะเลย แล้วมีความเห็นไปในแนวทางเดียวกันอีกก็เลยช่วยส่งเสริมไปกันใหญ่ ทำให้มันแรงขึ้นก็เท่านั้น มันเป็นเรื่องธรรมดา กรรมการอยากเคลียร์เพื่อปกป้องชื่อเสียงตัวเองมันก็เป็นธรรมดา แต่งานมันจบไปแล้วไม่มีข้อพิสูจน์ใดๆแล้วครับ จบดีกว่าครับสำหรับเรื่องทั้งหมด ไม่ทะเลาะกันดีกว่าครับ เอาเวลาไปทำกิจกรรมหรือพัฒนาสายพันธุ์ตามที่ชอบดีกว่าครับ ผมเองทำกิจกรรมหมากล้ามอยู่ฝึกหมาทุกวันเช้า - เย็น ยังรู้สึกว่าเวลาไม่พอเลยครับ ถ้าไม่มีกิจกรรมอะไรให้ทำผมคงเอาหมาไปกัดแน่ และก็จะเป็นข้อถกเถียงกันอีกมีคนค้านอีก แต่จะบอกว่าแถวที่ผมอยู่นี้มีบ่อนกัดหมานะครับ บอกไม่ได้ว่าแถวไหนแต่มีจริงๆ เพราะงั้นขอเถอะครับดีกันๆ ข้องใจอะไรก็ถามดีๆไม่ต้องมีอารมณ์แรงมากนัก ดูเหมือนคุณมาร์คเค้าจะเย็นลงแล้วนะครับ แต่คุณกอร์ฟเนี่ยยังใช้ไม่ได้นะครับ คุณสมบัติแบบนี้ไม่เหมาะกับการเป็นกรรมการนะครับ ไม่งั้นใครเหยียบเท้าคุณวันประกวดก็แพ้แน่ๆ

ปล.ยาวไปหน่อย ขออภัยถ้าข้อความนี้ไร้ประโยชน์ครับ
  • กูอ่านมา กูว่ากอล์ฟเค้ารู้เรื่องมากกว่าใครๆ แต่เค้าใช้ประโยชน์ที่เค้ารู้ ลงมา แบทเทิล ในสนามแห่งนี้ ถ้าพวกมึงไม่รู้จริง นั่งอ่าน นั่งเสพ แล้วคิดตาม จะดีกว่า ไม่ใช่ไม่รู้ กูจะเลียอย่างเดียว ไม่ลืมหูลืมตา วัดกันที่ความรู้
    ชอบเฟอร์รี่ ก็อย่ามอง แรมโบกินี สั้นๆ ขับรถของพวกมึงไป วิศวกร เค้ากำลังใช้ความรู้แบทเทิลกัน ผู้บริโภคอย่างมึงกับกูนั่งดูจะดีกว่า ง่ายๆ ไม่ใช่เรื่องก็อย่าเสือกนั่นแหละ
  • อยู่ใคร..อยู่มัน...บ้านใคร...บ้านมัน...
    ไม่มีบ้านก็หาบ้านอยู่ให้เรียบร้อย.....ถ้าอยู่บ้านนี้ไม่สบายใจ...
    ไปบ้านคนอื่นแล้วว่าเจ้าของบ้านก็ไมไหวนะครับ...
    อยู่บ้านตัวเองดีกว่า...ว่าไหม.....
  • "ก็แค่ถามอยากรู้ว่าพวกคุณช่วยทำเวบหรือป่าว "

กูจะรู้ไหม มึงถามพี่มาร์คดิ แต่ที่รู้ๆ กูได้ความรู้จากที่เค้าโพสมาในเวปแห่งนี้นี่แหละ จบไหม เค้าจ่ายไม่จ่ายกูไม่รู้
  • เป็นกำลังใจให้พี่มาร์ค สู้ ๆ
  • "ชอบเฟอร์รี่ ก็อย่ามอง แรมโบกินี สั้นๆ ขับรถของพวกมึงไป วิศวกร เค้ากำลังใช้ความรู้แบทเทิลกัน ผู้บริโภคอย่างมึงกับกูนั่งดูจะดีกว่า ง่ายๆ ไม่ใช่เรื่องก็อย่าเสือกนั่นแหละ "

วิศวกร เนี่ยใครว่ะเนี่ย...???ไม่รู้อ่ะ ....แต่อยากรู้...
  • ไอ้เหลียง..มึงว่ากูทำไม.!!
  • ต้องขออภัยจริงๆพี่มาร์ค พี่ใบ้มางี้ผมเดาไม่ออกแล้วก้ออธิบายไม่ได้จริง ๆ นั่งนึกอยู่
  • งานตะพานหินคาใจรุ่นไหนเมีย-ผู้ ระบุมาเลย
  • ถ้าท่านตามอ่านกันแบบความเห็นต่อความเห็น แบบไม่ลำเอียง ท่านจะเข้าใจเจตนา ผมไม่ได้ต้องการรบกับ บีบี ทั่งกลุ่ม แต่เหตุการณ์มันพาไปตามอารมณ์ที่คนสองคนสาดโคลนเข้าใส่กัน แต่ถ้าอ่านแล้วคิดถามก็จะรู้ว่าผมกำลังเถียงอยู่กับใคร ใครกันที่กำลังเป็นคู่กรณี แต่ถ้าท่านอ่านผ่านๆ แล้วดันมีอารมณ์ร่วมผมก็จนปัญญา

ผมงัดกับกอฟมาตั้งแต่งานพันทิพแล้วใครๆก็รู้ มันเหมือนจะจบ แต่มันก็ไม่จบ มีตอดนิดตอดหน่อยกันอย่ตลอด และในกระทู้น้าเรกก็มีแต่ก๊อฟเท่านั้นที่ออกหน้าเดี๋ยวๆ แต่อาจจะเป็นเพราะคำว่าพี่น้อง ผมเข้าใจคอนเซ็ปพวกคุณที่ต้องออกมาช่วยกัน จนตอนนี้กลายเป็นผมชนกับกลุ่มบีบีเกือบทั้งกลุ่มแล้ว

ผมอธิบายอย่างใจเย็น และไม่ได้ใช้อารมณ์ อยากให้คุณเห็นในมุมที่ผมยืนอยู่บ้างเท่านั้นเอง
  • ถูกก็ว่าถูก ผิดก็ว่าผิด โตๆกันแล้ว คุยด้วยเหตุและผล ใช้คำที่สุภาพและถนอมมิตรภาพกันไว้ดีกว่าครับ คำผูดสถุนๆก็ไว้ใช้ที่บ้านดีกว่าครับ
  • เป็นผู้บริโภคก็ดีแล้วคุณ Bella เขามีไรทีลึกกว่าทีคุณเห็น ปล.อยากให้เรื่องจบด้วยดีเพราะทุกคนก็ยังต้องเลี้ยงพิทบลูต่อไป
  • ใครก็ได้ที่ข้องใจ....คำนี้คิดดีแล้วหรือ มฟ.

แล้วคุณข้องใจรึเปล่าคุณบิว