ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สังขละบุรี ชีวิตที่เรียบง่าย
  • ได้มี โอกาออกทริปถ่ายภาพกับเพื่อนในกลุ่ม เพื่อนรักนักสร้างภาพ ก่อนเปิดเทอม มีการเสนอมาหลายเสียงว่าไปสังขละบุรี เมืองกาญ ตอนแรกเรานึกว่าจะใกล้ๆ ที่ไหนได้ พอถึงกาญ ก็ดีใจ ลงไปถ่ายสะพานข้ามแม่น้ำแควยามเช้าๆ ถ่ายเสร็จหาข้าวเช้าทานกันเบาๆ หวังว่าจะทานสบายๆที่สังขละ ที่ได้เจอป้าย อีก210โล โหว ทางขึ้นเขาชิหายละ ฮ่าๆ สรุปแล้วเดินทางออกตี3 ขึ้นสังขละ 11โมง ฮาเลย สนุกมาก
  • ยามเช้าแม่น้ำแควimage
    ไฟล์แนบ
    4.jpg 275K
  • นกน้อยรอแสงมาimage
    ไฟล์แนบ
    5.jpg 237K
  • ชีวิตของยายคนนึงimage
    ไฟล์แนบ
    6.jpg 278K
  • ถึงแล้วสังขละ ที่ไปลำบากพอดูimage
    ไฟล์แนบ
    7.jpg 213K
  • ไปวันแรกฝนตกสนั่น งานเข้าซะแล้ว แสงไม่มี สุดท้ายครับ ถอยเสื้อเอามาคลุมกล้อง แล้วลงไปถ่าย กันเลยimage
    ไฟล์แนบ
    8.jpg 185K
  • ยังไม่ตายimage
    ไฟล์แนบ
    9.jpg 241K
  • ช่วยพ่อหาปลาimage
    ขี้อาจด้วย แอบถ่ายแปปเดียวพอเห็นกล้อง พ่อรีบพายเรือไปเลย ฮ่าๆๆ
    ไฟล์แนบ
    10.jpg 165K
  • คู่รักกลางฝนimage
    ไฟล์แนบ
    11.jpg 132K
  • ภาพสวยครับมุมมองดีมาก :063:
  • หลังฝนหยุดimage

แอบทำไมimage
    ไฟล์แนบ
    12.jpg 170K
    13.jpg 240K
  • ขอเริมวันใหม่เลยนะครับรีบตื่นตั้งแต่ตี4 เตรียมถ่ายภาพยามเช้า แต่แสงอาทิตที่รักกลับไม่เป็นใจเลยจริงๆๆ ทริปนี้ช่วงเช้าฟ้าปิดครับimage

ออกมาหน่อยนะดวงอาทิตย์ ที่รักimage
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 246K
    2.jpg 208K
  • ไม่ใช่หน้าหนาวแต่ยังหมอกสวยๆimage
    นกน้อยออกมาหากินimage
    สังขละที่แสนสงบimage
    ไฟล์แนบ
    14.jpg 161K
    15.jpg 151K
    16.jpg 171K
  • ชีวิตคนเรือimage
    ไฟล์แนบ
    17.jpg 154K
  • หมู่บ้านมอญยามเช้า
    บ้านนี้ไม่เคยถอย ฮ่าๆๆ ชู2นิ้วตลอดimage
    คุณยายใส่บาตรimage
    สิ่งยึดเหนียวimage
    ไฟล์แนบ
    18.jpg 175K
    19.jpg 238K
    20.jpg 213K
  • หนูน้อยตื่นเช้ามากimage
    สวัสดีค่ะimage
    ชีวิตที่แตกต่างimage
    ไฟล์แนบ
    21.jpg 246K
    23.jpg 215K
    22.jpg 194K
  • แล้วสาวๆไม่ถ่ายมามั่ง555+น่าเที่ยวมากๆ
  • ชาวพม่าคนสวย อิอิimage
    สะพานมอญimage
    เด็กน้อยผู้นำทางและเล่าประวัติของสะพานimage
    ชีวิตยามเช้าของสาวน้อยคนนึงimage
    ไฟล์แนบ
    24.jpg 223K
    27.jpg 216K
    25.jpg 202K
    26.jpg 200K
  • วัดเจดีย์พุทธคยาimage

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    31.jpg 243K
    32.jpg 242K
    33.jpg 246K
    34.jpg 253K
    35.jpg 213K
  • ความสงบimage

image

image
    ไฟล์แนบ
    30.jpg 179K
    28.jpg 166K
    29.jpg 164K
  • สวยดีดูเพลินๆ
  • เมืองบาดาล มีพระในนี้ถึง2500 องค์ เลยนะครับแต่ตอนเข้าไปแทบไม่มีแล้วบางส่วนโดนน้ำกัดเซาะหายไปimageimageหอระฆัง เวลาน้ำสิ้นช่วงสิ้นปี น้ำจะท่วมจนเห็นแค่ยอดเท่านั้นครับimage

image

image
    ไฟล์แนบ
    3.jpg 254K
    40.jpg 244K
    41.jpg 240K
    42.jpg 262K
    43.jpg 206K
  • ภาพสวยมากเลยตาอ้น :063:

มุมมองแจ่มมากๆ

ปล. ตาอ้น "สร้างภาพ" จริงๆด้วยอะพี่มาร์ค อิอิ

• เด็กพม่า ขายดอกไม้ที่เมืองบาดาลimage

เห็นนักเที่ยวก็สนุกกันเลยimage
    แอบมองอะไรครับimage
    ไฟล์แนบ
    36.jpg 164K
    37.jpg 221K
    38.jpg 230K
  • เมืองบาดาลimage
    ไฟล์แนบ
    41.jpg 240K
  • ขอบคุณที่สละเวลามาชมภาพ ธรรมดา ของนักศึกษาคนนึงครับimage
    ไฟล์แนบ
    228435_1975929673407_1098030917_2285196_5967399_n.jpg 250K
  • ไม่เชื่อว่าไม่มีรูปสาวๆ ... เก็บไว้ดูคนเดียวรึป่าว?
  • สวยมากเลยอ้น ว่างมาถ่ายพี่บ้าง ดิ หรือว่าพี่ขึ้น ให้อ้น ถ่าย อ่ะจ๊าก 5555
    สวยมากคับ :065:
  • กดกล้องยังกะกด บีบี เลยนะ อ้น 5555
  • คุณwoot ขอบคุณครับ

พี่มุกลองไปเที่ยวดู

พี่ก้องขอบคุณครับ

เอ้าปู่โจก็แวะมา อิอิ

ทริปนี้เสื้อคลุมpitbullได้ใช้แบบคุ้มมากๆๆกันแดด กันฝน กันหนาวครบเลย image
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 257K
  • ฮ่าๆขอบคุณครับตี้ บีบี ยักหรอพี่
    พี่ตั่วครับสาวๆไม่ยอมให้ถ่ายครับเขิลจัดวิ่งหายเลย 555+
  • Redzone 10:04PM Permalink
    ไม่เชื่อว่าไม่มีรูปสาวๆ ... เก็บไว้ดูคนเดียวรึป่าว?

ผมว่าที่นั่นไม่มีครับ 555 ไม่งั้น ตาอ้นกดภาพสาวมากกว่าวิหาร เจดีย์ และเด็กๆอีกครับ ฮ่า ฮ่า

• รูป สวย ครับ แง.......... อยากถ่ายเป็นบ้างจัง สวยครับแจ่มๆๆๆ :o027:
  • พี่Teddy_King ขอบคุณมากครับ ติดตามpitbulltv เหมือนกันครับพี่สนุกมาก
    ปู่โจ เรื่องจริงเลยคือว่า สาวๆที่นั้นสวยมาก ไม่มีกล้องเดินไปคุยเนี่ยคุย แต่พอขอถ่ายรุปจบเลยครับหน้าแดงเดินหนีไปเลย
  • ภาพสวยครับ ผมก็ถ่ายบ้าง แต่ไม่ได้ชอบจริงจังมากมายนัก +1 ให้ล่ะกันครับ
  • Matoom_Zoomtad ขอบคุณครับ :-D
  • แล้วคุณอ้นอยู่แถวไหนของปทุมครับ ผมอยู่อ.เมือง แถวร.รปทุมวิไล เผื่อใกล้ๆกัน ผมจะได้ขอเล่นหมาคุณอ้นบ้าง (ผมไม่ไดเลี้ยง ) 55+
  • อ้น แบบมือสมัครเล่น มีแนะนำบ้างป่าว พร้อมราคา และรุ่น
    เริ่ม ชอบ ๆๆ
  • ฮ่าๆๆ อ้นอยุ่ดอนเมืองคับ ผม แต่หมาเล๊ยงอยู่สายไหมคงไกลครับ ที่จะมาเล่น แต่ไว้ไปเดินที่ ม.รังสิตครับ เเล้วเจอกันครับ

พี่ตี้ครับอ้นใช้nikonแต่ตอนนี้อาจารอ้นแนะ canon 7Dครับพี่ หรือไม่550Dก้ได้ครับถ่ายVDOเทพเลยละครับ
  • ภาพสวยๆ มีความหมายลึกๆ แบบนี้ ลงในหนังสือ National Geographic ได้สบายเลยครับอ้น...
  • โหวขนาดนั้นเลยหรอครับฟังแล้วดีใจครับพี่ ขอบคุณมากครับพี่แต๊ก ^:)^
  • ภาพสวยคำบรรยายกินใจดีครับ พี่อ้น
  • อ้นถ่ายรูปสวยนี่หว่า
    แจ๋วๆๆๆๆ
    เออว่าแต่เป็นไปได้หรอไม่มีรูปสาวๆ
  • เลนส์70-200 หรือเปล่าครับเนี่ย?
    สังขละเคยไปหลายครั้ง ไม่เคยไปช่วงน้ำแล้งเลย
  • ถ่ายภาพได้เยี่ยมมากครับอ้น
  • ภาพหนึ่งภาพแทนคำพูดได้เป็นล้านคำจริงๆ

ตั้งใจเก็บกระทู้นี้ไว้ดูตอนเช้า แกล้มกับกาแฟจริงๆ บอกตามตรงว่าไม่ผิดหวังเลยครับ
    ผมนั่งดูภาพแต่ละภาพที่น้องถ่ายทอดออกมา มันสะท้อนชีวิตจริงของวิถีชีวิตชาวบ้านได้ดีมาก
    ศิลปมันเป็นเรื่องละเอียดอ่อน คนแต่ละคนมองของอย่างเดียวแต่ถ่ายทอดออกมาได้ต่างกัน

เยี่ยมมากน้องชาย
  • ภาพสวยงามมากครับ บรรยากาศสงบไม่วุ่นวาย น่าอิจฉา อยากปิดร้านไปนอนเล่นซักอาทิตย์
  • สิ่งที่น้องอ้นถ่ายทอดออกมา บวกด้วยคำบรรยายสั้นๆ แต่มันสามารถให้ความรู้สึกที่ยิ่งใหญ่ได้ อย่าแปลกใจที่กระทู้นี้มีแต่คำชื่นชม

แต่พอมามองน้องอีกคน ที่เร่โชว์ผลงานการทำแบบฝึกหัดวิชาบวกเลขแล้วได้ คะแนน 9 เต็ม 10 มันต่างกันราวขาวกับดำ เพราะสิ่งที่น้องเขาทำไม่มีใครแม้แต่คนเดียวที่เห็นด้วย

ใครได้ดูกระทู้นี้คงจะพอนึกภาพออกนะครับว่าอะไรที่เรียกว่า การสร้างสรรค์ อะไรที่เรียกว่า การทำลาย :-D
  • ถ่ายภาพสวยมากครับ ชื่นชมๆ
  • เจ่งวะ ชอบ :063:
  • สุดยอดเลยน้องอ้น ขออนุญาตตามมาชื่นชมและเป็นกำลังใจให้ครับ ... พี่ขอเป็นแฟนคลับด้วยคนนะครับ จะคอยติดตามผลงาน .... ชอบครับ