ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

TALKING TRASH BEST MUSCLE TONE IN PATTAYA
  • 7Dน่าเล่นมากครับ
    ตอนนี้มี500Dอยู่
    จะเปลี่ยนแล้วเหมือนกันครับ
  • หมาเทพ แล้วก็ยังจับกล้องเทพอีก.. เทพไปถึงไหนครับเนี่ย !!! :o023:
  • พี่เต็กคับผมคงไม่ได้ไปงานพัทยา
    ขอเบอร์พี่หน่อยคับ เผื่อจะอุดหนุนสินค้ามั่ง
  • จัดของหนักแบบนี้น้องคาราวะเลยพี่ อ้นย้ายค่ายมาแล้ว ต่อไปจะเริ่มที่7Dก่อนครับ ขอหยุดน้องnikไว้ก่อน อีกอย่างอ้นไม่เน้นvdoไม่เทพเท่าพี่ ฮ่าๆๆๆ แต่ต้องลองฝึกบ้าง ฮ่าๆๆ
    ได้เลยครับพี่เดี๋ยวอ้นจะแวะไปดูสินค้าครับผม แวะไปทักทายด้วย ฮ่าๆๆ
  • เรื่องกล้องนี่ ผมต้องเลือกรุ่นที่สมบูรณ์แบบที่สุดครับคุณAuun เพราะต้องใช้มันหลายสิบปี...:015:

ดีครับที่ย้ายมาจาก Nikon ครับอ้น ส่วนตัวพี่เห็นว่าเรื่องคุณภาพของวีดีโอ
    ยังตาม Canon กับ Sony ไม่ทัน เจอกันที่งาน ห้ามมาจีบแฟนพี่นะ...:013:

081-9982203 ครับว่าน
  • อย่าลืมเลนส์เทพด้วยนะพี่ เลนส์L Canon เท่านั้น เชียร์ !!
  • มันจะมาจุกก็ตรงเลนส์นี่ล่ะครับ...555

image
    ไฟล์แนบ
    Lens.jpg 66K
  • พี่เต็กครับเลนส์70-200f2.8กับf4
    ต่างกันยังงัยครับถามหน่อย
  • ผมขอตอบนะครับ..
    รูรับแสงไม่เท่ากัน ทำให้เบลอฉากหลังต่างกัน
    ความคมชัดก็ต่างกันครับ..ทำให้ภาพออกมาต่างกัน ..โดยปกติไม่ต่างกันมาก ถ้าไม่ซีเรียส f4ก็เล่นได้
    แถมราคาถูกกว่าเยอะเลยครับ

อีกอย่างครับ f2.8 ของ Canon ส่วนใหญ่เป็นเลนส์ L ที่มีชิ้นเลนส์ที่มีคุณภาพดีกว่าเลนส์ตัวf4ที่เป็นเลนส์ธรรมดาครับ ส่งผลให้ความใสและคุณภาพของรูปที่ถ่ายได้ต่างกัน..

พนักงานแคนนอน เคยอธิบายได้อย่างนี้
    ผมก็ลองจับดูแล้ว เป็นอย่างนั้นจริงๆ
    คนเล่นกล้องมักมีสโลแกนว่า "ภาพสวยหรือไม่ อยู่ที่คนหลังกล้อง"ครับ ^ ^
  • รู้ลึกมากเลยนะครับคุณ Auun, ชอบสโลแกนนี้ที่สุด "ภาพสวยหรือไม่ อยู่ที่คนหลังกล้อง" เวิร์คทั้งภาพนิ่งและวีดีโอ... :020: