ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

BURGH บททดสอบของฉลามเชียงใหม่
  • นั่งคอยลุ้นแมนยูขยี้บาร์ซ่าอยู่ เลยเอาวีดีโอมาแบ่งกันชมครับ หลังจากเจ้าเบิกเป็นหมาที่
    เชี่ยวชาญ จนสามารถว่ายน้ำได้ทั้งลึกหรือไกลขนาดไหนก็ได้ จึงอยากพัฒนาขึ้นไปอีกระ
    ดับหนึ่ง เพื่อเป็นบททดสอบของความท้าทาย ผมหวดลูกเทนนิสไปไกลระยะ 50 เมตร
    แต่ให้ไปอยู่หลังเชือกพร้อมขวดน้ำที่กั้นไว้อยู่ มาดูกันเลยครับว่าเจ้าเบิกจะใช้วิธีอะไร
    ไปเอาลูกเทนนิสกลับมา ว่ายข้าม อ้อม ดำน้ำหรือ ยอมแพ้ ไปชมกันเลยครับ... :015:

• เจอแล้วครับ ก๊อตเจอแล้วครับพี่เต็ก เด็กผีเหมือนกัน โป๊ะหน่อยครับพี่ ไม่ว่าผลจะออกมาเป็นไง ก็รักแมนยูสุดติ่ง ครับ ล้างแค้นมันให้ได้ มันไม่ใช่มนุษย์ต่างดาว สู้ !!!!
  • ไอ...............................
    VV
    VV
    VV
    VV
    ดอลลลลลลลลลลลลลลลลลล สุดยอด
  • ผมฝันเห็น วิดิช ชู ถ้วยกับ น้าซาร์ คนยิงนี่ลางๆนะครับ
    ปาร์คมั้ง
  • พี่ ผมมองไม่เห็นนนน มันอ้อมใช่มะ ไอ้พวกเนี่ยเจ้าเหล่ :o036:
  • ก๊อตเห็นเป็นอ้อมนะครับพี่หมวด ไม่ใช่น้องอ้อม นะครับ กิ๊ว ๆ ๆ

สาธุครับ น้าผี
  • อ้อมครับหมวด แต่ขากลับกะข้าม ตัวดั้นไปติดเชือก ลูกเทนนิสหลุด
    เลยต้องว่ายตั้งหลักอยู่แถวนั้น วนไปมาซักพัก แล้วกลับไปเอาได้ในที่สุดครับ

สองปีที่แล้วยังงงไม่หายครับก็อต ว่าบาร์ซ่ามาชนะตัวเต็งสโมสรอันดับหนึ่งของโลก
    ช่วงเวลานั้นได้ไง ปีนี้ได้เชียร์แบบ underdog เป็นรองแต่พร้อมที่ขยี้ล้างแค้น...555

image
    16 ปีแห่งความหลัง
    image
    ไฟล์แนบ
    newsquad-682_1316380a.jpg 80K
    oldsquad-682_1316383a.jpg 85K
  • ไม่มีทาง เดี๋ยวก็เหมือนเดิม :-D
  • มาแล้วครับพี่น้อง ห้ามพลาด!!!
  • นั่นๆ ลางไม่ดีแล้ว อย่าบอกนะว่าหมวดเป๋เชียร์บาร์ซ่า... :012:
  • เอาแล้วไง แมนยู เกือบนำแล้วเว้ยยยยยยยยยยย เปิดเกมส์ได้แรงมากลูกพ่อ
  • เมื่อกี้นี้เกือบเสียเหมือนกัน... :003:
  • โดนบุกแหลกเลยทีนี้
  • บุกได้บุกไปบาร์ซ่า ผีสวนมาทีๆมีเสียวเหมือนกันหละ
  • เยสสสเป็ด นิ่มๆเลย เวงกำ 555

• ลิเวอร์พูลโดนมิลานนํา 3-0 ยังกลับมาได้ นี่ 1-0 จิ้บๆ
  • กลับมาแล้วววววววว 1-1 :o061:
  • ฮิ้วววววววววววว แมนยูต้องโดนเผาเครื่องก่อน อิอิ

แต่จะโดนเผาทิ้งรึเปล่าต้องเอาใจช่วยหน่อย อิอิ

เบียร์เย็นๆซักแก้วชนกันหน่อยครับพี่เต๊ก ^ ^
  • คืนนี้ผมดื่มไวน์แดง เข้าขวดที่สองแล้วครับคุณโจ เอ้า Salute... :005: :043:
  • มะไหว กินไวน์ไม่เปน

แต่กินกับลูกค้าอยู่บ่อยๆ พยายามรับรู้รสมัน ... แต่... ยังสัมผัสไม่เป็นคับ 555

เสียดายที่นี่มีไวน์ดีๆเยอะ ราคาไม่แพง แต่กินมะเปง ได้แต่กรอกใส่ปากแล้วกลืนเสียของสุดๆ อิอิ

หลังตีเสทอลุ้นกันเยี่ยวเหนียวเลยคับ ขอให้จบสกอนั้นรอไปรับแผนจากป๋าก่อน ค่อยกลับมาซัดใหม่ เฮ้อออ...
  • ผมคิดว่าคุณโจมีเชื้ออิตาลี่นิดๆ ซะอีก หน้าก็ให้ แถมชอบพิซซ่า ชีสกับครีมมี่ด้วย
    เสียดายครับ อาหารอิตาเลี่ยนกับไวน์เข้ากันได้ดีมาก ผมชอบที่สุดเลยครับ ไวน์แดง
    มันมีเสนห์ หลังดื่มร่างกายและจิตใจมันอบอุ่น โมแมนติค ยังไงบอกไม่ถูก...555
  • ตายล่ะ 2-1
  • พยายามแล้วพี่เต๊ก แต่กินมะเป็น 55 ต้องมีซักวัน...

ขัดใจคาริคจัง วิ่งปะคองตลอด (ตามแผนรึเปล่าไม่รู้) แต่ไม่ทำลายเกมส์บาซ่าเลย หวังพึ่งบอลเปิดอย่างเดียวคงลำบาก ถ้านัดนี้คาริคไม่ยิงละมีโกด เฟรทเชอร์ช่วยด้วยยยยยย 55
  • แมนยูเหมือนตื่นเต้น เพลย์เมกเกอร์เล่นไม่ออก เลยโดนทั้งคุมทั้งบุก... :003:
  • 3-1 ลําบากแล้วครับงานนี้
  • แมนยูชอบปฎิหารย์ 55 มองแง่ดีไว้ก่อน

แต่ไปปรับหมอนเตรียมตัวนอนแล้ว 555

บาซ่าเทพจริงๆคับ ต่อบอลนรกชัดๆ

ชอบคู่นี้อย่าง คือ นักเตะทั้งสองทีมเค้าเคารพกัน :063:

เย้คาริคออกแล้ว ... ไม่ได้ก็เสียวะงานนนี้ อิอิอิ

หลับฝันดีล่วงหน้าครับพี่เต๊ก

• ราตรีสวัสดิ์ครับคุณโจ...
  • เจ้าเบิก สุดยอดมาก ครับพี่เต็ก แต่..............
    ขอแสดงความเสียใจ เรื่องแมนยูด้วยนะครับ เฮ่ออออออออ ไม่น่าเลย
    แต่ผมก็คิดว่าสกอล์ น่าจะออกมาแนวนี้ ฮิ้วววววววววว.......(เด็กหงษ์) :o055:
  • ยอมเลยคับพี่เต็กมันอึดสุดๆๆ เท่าที่เคยเห็นมาเลยคับ
  • ถ้ามีแข่งหมาว่ายน้ำ มันคงเป็นแชมป์แน่ๆ เสียใจกับแมนยู :o043:
  • น่าสนุกนะครับท่านเต๊ก..............ทำกิจกรรมกับสุนัข

แมนยูเมื่อคืน ภาพบาร์ซ่า ไล่ขยี้แม่งบี้ แบบหายใจลดต้นคอกันเลย ... แต่ต้องยอมครับ เพราะเค้าเก่งกว่าจริงๆ เมื่อคืนเห็นเซอร์ยิ้มทั้งที่ทีมแพ้ ภาพอย่างนี้เห็นได้ไม่บ่อย ถึงจะแพ้ แต่ก็สู้เต็มที่ ..... ชอบแววตารูนนี่ ตอนใกล้หมดเวลา ไม่มีทีท่าว่าจะถอดใจเลย สู้จนวินาทีสุดท้าย นี่ละหัวใจข้า ปีศาจแดงแมนยู!!!!!!!!...
  • วันนี้ไม่อยากออกจากบ้านเลย....โดนแฟนนกแดงแขวะแน่... :026:
  • เมื่อคืนมีความสุขมากกกกกกกกก ที่ได้เห็นน้ำตาของแมนยู55555555555

เพราะเราก็เคยเสียน้ำตาให้กับหงษ์เทพมาแล้ว :-D
  • ขอบคุณครับ เจ้าเบิกฝึกฝนมานานมาก กว่าจะได้ขนาดนี้

แมนยูมีเป้าหมายที่จะเป็นสโมสรที่ดังและมีแฟนคลับเยอะที่สุดในโลก แล้วเค้าก็ทําได้สําเร็จ ขนาดเมื่อคืนสู้ไม่ได้ก็เล่นให้คนดูเห็นว่าพยายามกันอย่างเต็มที่ แววตาผู้เล่นที่มุ่งมั่น ช่วยกันป้องกันแบบสุดๆ แพ้ยังไงก็ถูกใจแฟนบอลครับแนวนี้... :006:
  • นั่นๆ หมวดเป๋มีล้มแล้วข้ามนะ... :013:
  • แมนยู แพ้ เป็นข่าวดีรับวันใหม่ 5555
  • ผีจะอยู่ในใจเสมอ
  • เมื่นคืนหลับครับ
    ตืนมาตีสามครึ่งเพื่อรีบมาดูหวังไว้ในใจว่า
    ต้องเห็นแมนยูนำหรือไม่ก็ต้องต่อเวลา
    เปิดมาปุ๊บเห็นเมสซี่เดินยิ้มผมปิดทีวีนอนต่อเลยครับ555
  • หงษ์ ยังคงเหนือกว่า(ในรายการนี้)
    3-7 เดือนหน้าถ้าแวบออกจาก ม.แม่โจ้ได้จะหาทางโทรหาท่านนะครับ เพราะประเพณีของ แม่โจ้ ห้ามใช้เครื่องมือสื่อสารทุกชนิดและห้ามออกไปไหนจนกว่าจะจบงาน.
  • อ.เวียงแหงเป็นอย่างไรคับพี่เต๊ก? มันไกลจากเชียงใหม่เยอะมั๊ย?

ผมกำลังวางแผนไปที่นั่นครับ ^ ^
  • ยินดีกับบาร์ซ่านะคะ

จากคนเคยตื่นดึกๆมาชียร์หงส์ ฮ่าๆๆๆ
  • แวบออกมาได้ เจอกันครับคุณตี๋ :015:

ไม่ใช่หงษ์แฟน แต่พี่แอบเชียร์ตอนชิงแชมป์ UCL 2005 อยู่ครับแองจี้ เป็นเกมส์ที่มันส์สะใจจริงๆ...:o055:

อ.เวียงแหงอยู่ไม่ไกลอ.เมืองครับคุณโจ แต่ต้องใช้เวลา เพราะถนนบางช่วงขับเร็วไม่ได้ รายระเอียดตามนี้เลยครับ

อำเภอเวียงแหง
    เป็นเมืองที่อยู่ติดชายแดนไทยพม่า มีคนหลายเชื้อชาติอยู่ด้วยกันอย่างสันติ ทั้งชาวเขา ไทยใหญ่ จีนฮ่อ แต่ละกลุ่มต่างก็ยังดำรงชีวิตตามขนบธรรมเนียมเดิมของตนเอง ประกอบอาชีพเกษตรกรรม ส่วนใหญ่จะปลูกข้าว เพราะมีลักษณะภูมิประเทศเป็นที่ราบกว้างใหญ่ใจกลางหุบเขา ชาวบ้านใช้ชีวิตอย่างเรียบง่ายเพราะความเจริญยังแพร่มาไม่มากนัก เนื่องจากการสัญจรไปมาต้องผ่านเส้นทางคดเคี้ยวสูงชันเลาะขุนเขาหลายลูกกว่า จะเข้าถึงได้ ปัจจุบันพึ่งมีถนนลาดยางตัดเข้าถึง จึงเหมือนเป็นการเปิดอำเภอนี้สู่โลกภายนอกอย่างแท้จริง
    แต่ในขณะ เดียวกันทางอำเภอมีนโยบายที่จะแบ่งเขตการพัฒนา โดยตำบลเมืองแหงเป็นที่อยู่อาศัยและอนุรักษ์วัฒนธรรมประเพณี โบราณสถาน ตำบลแสนไหเป็นพื้นที่อุตสาหกรรมและการเกษตร ตำบลเปียงหลวงเป็นพื้นที่ธุรกิจการค้าขายชายแดน

สถานที่เที่ยว พระบรมธาตุแสนไห
    อยู่ที่ตำบลเมืองแหง จากบ้านเมืองายเข้ามา 55 กิโลเมตร เชื่อกันว่าสร้างมาตั้งแต่สมัยพุทธกาลแต่มาได้รับการบูรณะในพ.ศ. 2457 เป็นปฏิมากรรมผสมระหว่างพม่าและล้านนาไทย ซึ่งการก่อสร้างทับพระธาตุเดิมที่มีขนาดเล็ก โดยของใหม่มีสันถาร 8 เหลี่ยม สันนิษฐานว่าที่นี่มีความสัมพันธ์เกี่ยวเนื่องกับสมเด็จพระนเรศวรมหาราช เมื่อครั้งยกทัพไปยังเมืองอังวะของพม่าเมื่อปี พ.ศ. 2147 หลังจากประชุมพลที่เมืองงาย จึงเสด็จไปทางเมืองห้างหลวงซึ่งน่าจะเป็นเมืองแหงในปัจจุบันเพราะมีคูเมือง ล้อมยาวกว่า 2 กิโลเมตร และเป็นเมืองเดียวที่อยู่ระหว่างเมืองงายกับเมืองอังวะของพม่า เชื่อว่าพระองค์น่าจะเสด็จมาพักทัพที่พระบรมธาตุแห่งนี้และสร้างบ่อน้ำใช้ ส่วนพระองค์และช้างศึกตรงบริเวณด้านหน้าเนินเขาที่ประดิษฐานพระบรมธาตุ ชาวบ้านเรียกว่าบ่อน้ำช้าง ประเพณีที่สำคัญของวัดนี้ คือ งานสรงน้ำพระบรมธาตุ ในวันขึ้น 15 ค่ำ เดือน 6 ของทุกปี

วัดฟ้าเวียงอินทร์
    ลักษณะสถาปัตยกรรมเป็นแบบไทยใหญ่ อยู่ที่บ้านหลักแต่งตรงชายแดนไทย - พม่าพอดีสมัยก่อนบริเวณบ้านหลักแต่งนี้ถือเป็นเขตอิทธิพลของขุนส่า อาณาเขตของวัดนี้จึงนับเป็นดินแดนเดียวกันแต่เมื่อขุนส่ามอบตัวแก่รัฐบาล ทหารพม่า ดินแดนวัดถูกแยกเป็นสองส่วน มีเจดีย์สีเหลืองทองอร่ามอยู่ในแดนไทยและจะมองเห็นหลังคาโบสถ์สีแดงทรงไทย ใหญ่อยู่ในฝั่งพม่า ด้านหลังเป็นศาลสมเด็จพระนเรศวรมหาราชชาวบ้านจะให้ความเคารพมาก และที่เชิงเขาด้านหลังเป็นสุสานนายพลโมเฮงอดีตผู้นำชาวไทยใหญ่ที่นี่

บ้านเปียงหลวง
    อยู่ติดชายแดนไทย - พม่า มีด่าน ช่องหลักแต่ง เป็นด่านชั่วคราวที่เปิดการค้าขายชายแดนในระดับท้องถิ่นในยามเหตุการณ์สงบ ด่านจะเปิดให้ชาวบ้านในละแวกข้ามมาค้าขายกันได้ ชาวบ้านในตำบลนี้เป็นจีนฮ่อและไทยใหญ่ โดยชาวจีนฮ่อนั้นอพยพเข้ามาในสมัยเจียงไคเช็คเป็นประธานประเทศ แต่ก็ยังไม่ละทิ้งวัฒนธรรมเดิม ทุกคนจะเรียนภาษาจีนเพิ่มเติมตอนเย็นโดยได้รับเงินสนับสนุนจากรัฐบาลไต้หวัน

image
    image
    image

ไฟล์แนบ
    วัดฟ้าเวียงอินทร์ 2.jpg 63K
    00429_20.jpg 169K
    00429_4.jpg 192K
    205426.jpg 169K
  • ขอบคุณมากครับพี่เต๊ก

พอดีพ่อผมเคยอยู่เชียงใหม่มาก่อน เป็นศิษย์แม่โจ้รุ่นเก่า ตอนนี้แกเสียไปแล้ว แต่มีจดหมายภาษีบำรุงท้องที่แจ้งเข้ามาว่ายังไม่ได้ชำระ ผมทราบแต่เพียงว่าทางโน้นจะชนบทหน่อย เลยอยากทราบทำเล อยากจะไปชนบทอยู่ทางโน้นบ้างหนะครับ ^ ^ เปลี่ยนบรรยากาศจากใต้ไปอยู่เหนือก็ดีไม่น้อยยย อิอิอิ
  • ท่านโจ จะมาเบตงกับหมอตั้มและชาวแก๊งส์มั๊ยครับ.
    คุณ แองจี้ แฟนหงษ์เหมือนกันเหรอครับ.
  • ค่ะคุณตี๋เคยตื่นมาเชียร์ตอนดึกๆ แต่ดูทีไรแพ้กับ เสมอซะส่วนใหญ่ เลยนอนดีกว่าค่ะ ง่วง 555
  • อึดมากๆเจ้าเบิก
  • ว้า เด็กเป็ดกรอบทั้งน๊านนนนนน อิอิ

พี่ตี๋ครับหมอตั้มไปวันไหนอะ เดี๋ยวผมติดต่อดู อยากไปหาตาแกละ แต่ยังหาโอกาสไม่ได้เลย

เดี๋ยววันที่ 4 มิย นี้ผมมีงานแข่งนกในหาดใหญ่อีก จะลองโทรถามพี่หมอดูครับ
  • ด้วยความยินดีครับคุณโจ รับประกันว่าชนบทสุดๆ ครับแถบนั้น

image
    ไฟล์แนบ
    Doi.jpg 223K
  • เจ้าเบิกเป็นหมาที่อึดและนิ่งมากครับคุณ nat95 ถ้าดูในวีดีโอดีๆ จะเห็นได้ว่า
    ตัวติดเชือกอยู่พักนึง แต่ด้วยความอึดและใจกล้า ไม่ยอมที่จะกลับ สามารถว่ายวน
    ไปวนมาบนนํ้าลึกต่อไป พอหายใจได้สะดวก ก็ไปเอาลูกเทนนิสกลับมาจนได้ครับ... :020:

image
    ไฟล์แนบ
    DSC02432.JPG 203K