ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อัพเดตหมากัดเจ้าของตาย!!
  • ตอนนี้ค่ะข่าวล่าสุดลูกสาวขอออกมาพูดว่า

ยืนยันจะเลี้ยงต่อไปจะไม่ไปปล่อยหรือให้คนอื่นเลี้ยง

เพราะผูกพันกับหมาตัวนี้มาก

แถมก่อนตายพ่อได้บอกสั่งเสียกับลูกสาวอีกว่า

ให้เลี้ยงหมาตัวนี้ต่อไป อย่านำไปปล่อยที่อื่น สงสารมัน

ไม่มีคลิปให้ดูนะค่ะ มีแต่เนื้อข่าวและรูปค่ะ

http://www.thairath.co.th/content/region/178548
  • ดีใจครับที่ได้ยินข่าวแบบนี้ :015:
  • ผมว่า การตายน่าจะเกี่ยวข้องกับการรักษาของโรงพยาบาลมากกว่านะครับ

• คุณ butas คิดเหมือนกันเลย ผมก็ว่าอยู่เหมือนกัน ไม่รู้โรงพยาบาลรักษาอะไรบ้าง แล้วไปโทษหมา ดูมันแปลกๆเหลือเชื่อไงไม่รู้ เคสนี้
  • เรื่องนี้จะโทษหมาฝ่ายเดียวเดียวไม่ได้หรอกค่ะ
    ต้องตรวจสอบให้รู้เรื่องก่อน
  • แพะรับบาปไม่พอ ยังจะให้หมารับบาปอีก นี่หรือหมานุดผู้ที่เรียกว่าตัวเองเป็นสัตว์ประเสริฐ
  • ในข่าวบอกว่าชอบไล่เตะมันตั้งแต่ 7-8 เดือนมันมากัดเอาตอน 3 ขวบถือว่ามันมีความอดทนสูงเชียวแหละ
  • butas เห็นด้วย
  • เห็นข่าวนี้ค่อยชื่นใจ
  • ดีใจกับมันด้วยนะเนี๊ย
  • ใครเคยเป็นทหารเรือจะรู้เลยว่าเวลาป่วยที่สัตหีบแล้วต้องไปนอนโรงบาลทหารเรือแห่งนั้น
    จะรู้เลยว่า นรกชัดๆ ผมเคยโนพวกหมอที่เป็นทหารปลุกมาแดกกลางดึกด้วย ขนาดป่วยอยู่นะเนี่ย
  • พอดีมีญาติเป็นทหารบก ( สามีน้องเค้าเป็นทหารเรือ ) ได้ไปผ่าตัดคลอดที่โรงพยาบาลแห่งนี้ปรากฎว่า กระดูกเชิงกรานหลุด กลายเป็นคนพิการ ( ชั่วคราว ) เดินไม่ได้ และในขณะนี้ ได้ย้ายมาพักรักษาตัวอยู่ที่โรงพยาบาลค่ายสรรพสิทธิประสงค์ จังหวัดอุบล ซึ่งคุณหมอที่นี่ได้ซักประวัติคนไข้แล้วสันนิษฐานว่า อาการป่วยที่กล่าวมาในข้างต้นไม่ได้มีสาเหตุมาจากคนไข้แน่นอน แล้วสาเหตุเกิดจากอะไร ? ( คุณหมองง ญาติๆ กลุ้มใจ ) เครียดๆๆๆๆๆค้า :-?
  • ท้อเลยคับนอนโรงบาลนี้ ยิ่งเป็นพวกพลทหารนะ
    ยิ่งแล้วใหญ่ เคยเจอมั้ย เวลาถอนฟัน ฉีดยาชาปุ๊บถอนเลย55555
  • หากมันดื้อ ก็เตะมัน ไม่เห็นมีไร หมาผมทำผิด ผมก็เตะ ไม่เหมือนตอนตีมันไม่จำ พอเตะ จำดีนักหนา แต่มันไม่ยักจะกัดผม พอมันทำผิด แค่ชี้หน้าด่า ง้างขานิดนึง กลัวหัวหด
  • แล้วถ้าเราทำผิดหมามันกัดเรา หมาจะผิดอีกไหม
  • มันรู้ด้วยเหรอค่ะว่าคนทำผิด

เช่น ?????
  • อันนี้ไม่เกี่ยวกะน้องหมาตัวนั้นนะคะ
    แต่ที่ว่า หมารู้ได้งัยว่ามันมีความผิด
    ลองสังเกตดูค่ะ เช่น แอบมาย่องดอดคาบรองเท้าของเราไป ตอนแรกเราไม่รู้
    สักพัก ก็ว่าทำไมมันเงียบจัง แอบไปไหนป่าว เดินมาเห็นคาตา เค้าก็รีบลุกขึ้น
    มามี้ก็ขู่เค้า แฮ่ๆ แบบแม่หมา เค้ากูหูตก... ถามเสียงแข็งว่า ทำไมเป็นแบบนี้
    เค้าก็จะก้มหน้า... เค้าน่าจะสัมผัสจากน้ำเสียงเราได้นะคะ
    กิริยาท่าทาง... อาการที่เราแสดงออก... มันไม่ปกติงัยคะ
    หรืออาจจะเป็นเพียงแค่เค้ากำลังรู้สึกกลัวเราอยู่ก็ได้...
    แต่ว่าหลักฐานคาปากเห็นๆอ้ะค่ะ....
    ก็ไม่โกรธหรอกลูก แต่แม่ต้องเดินเท้าเปล่าง่ะ :006: