ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ความเข้าใจผิดเรื่องอาหารเสริม
  • วิทยาศาสตร์ต่างจากความเชื่อ ไม่มีสารอาหารใดในโลกที่ช่วยสร้างกล้ามเนื้อ นอกจากโปรตีน ส่วนแต่ละยี่ห้อแข็งขันกัน อยู่ที่ แหล่งที่มาของโปรตีน ความยากง่ายในการย่อย ความช้าเร็วในการดูดซึม ปริมาณแคลอรี่ ไขมันแฝง และราคา ต่อให้กระปุกละหมื่นละแสน ดูข้อมูลบนฉลาก ไม่มีโปรตีน ก็แสดงว่าไม่ได้ใช้เพื่อการสร้างกล้ามเนื้อเป็นหลักแน่นอน
    ถ้ามีส่วนประกอบของ amino โปรตีนเมื่อถูกย่อยแล้วสุดท้ายจะได้เป็น amino แต่ amino ดูดซึมเร็วเกินไป ประมาณ 5 นาที เค้าไม่นิยมใช้เสริมสร้าง แต่เค้าจะใช้ในการคงสภาพกล้ามเนื้อ แต่ละยี่ห้อก็จะโฆษณาสรรพคุณ แต่โดยมากเกินความจริง เป็นความเชื่อและความเข้าใจผิดเสียมากกว่า ควรศึกษาหาข้อมูล โดยยึดหลักวิทยาศาสตร์ก่อนตัดสินใจ
  • ได้ความรู้เพิ่มอีกครับ +1
  • กินอาหารแล้วไม่ออกกำลังกาย กล้ามก็ไม่มีทางขึ้นครับ
    แต่ออกกำลังแล้วโด๊ปไม่ถึงกล้ามก็ไม่ขึ้นอีกเช่นกัน

ผมกล้าพูดเพราะโดนมาแล้ว ลองมาแล้วครับ ทำแทบตายกล้ามมาช้ามากๆ
    และหลังจากได้ทดลอง ยอมรับว่าอาหารเสริมมีส่วนช่วยเป็นอย่างมากในการสร้างกล้าม
    ทำให้กล้ามขึ้นง่าย ลดระยะเวลาให้สั้นลง และผมเชื่อว่าหลายท่านก็คงได้ทดลองกับตัวเองแล้ว

ผมไม่ได้ออกมาพูดเพราะว่าตนเองขายอาหารเสริมนะครับ
    เพราะทุกวันนี้ก็แทบไม่เคยโปรโมทเลย ขายไปได้เรื่อยๆ
    ลูกค้าเก่าแทบทั้งนั้น คนที่ใช้ก็ยังสั่งซื้อกันตามปกติ
  • ใช่เลยครับตามที่พี่มาร์คว่ามาครับ เพียงแต่พวกอาหารเสริมมันทำมาเพื่อความงายและลดระยะเวลาในการกินครับ เช่น พวกโปรตีนผงหรืออาหารเสริ่มต่าง ๆ ซัก หนึ่งช้อน ก็เที่ยบเท่าเนื้อสดเป็นกิโลแล้วครับ เราไม่จำเป็นต้องบังคับหมาเรากินเนื้อเป็นกิโล ๆ แค่อาหารเสริมช้อนเดียวก็พอ บางยี่ฮ้อก็มีการเสริมเติมแต่ง ให้มีการดูดซึมได้ดีขึ้นเร็วขึ้นก็ว่ากันไปครับ
  • อืม......ถูกเผงเลยครับ..
  • กินอาหารเเล้วไม่ออกกำลังกายกล้ามไม่มีทางขึ้น
    เเต่ออกกำลังกายเเล้วโด๊ปไม่ถึงกล้ามก็ไม่ขึ้น

ชอบคำนี้มากครับพี่มาร์ค....
  • อาหารเสริมจําเป็นครับ อาหารเม็ดหรือดิบไม่เพียงพอ ที่จะดึงกล้ามเนื้อออกมาได้
    ผมลองมาหมดหกเดือน โดยที่ไม่มีอาหารเสริม กล้ามเนื้อคืบหน้าทีละนิด แต่ตอนนี้
    ใครเห็นเจ้าเบิกก็คิดว่า เป็นลูกกระทิงน้อย Buff K-9 กับ Bully Max เป็นสินค้ายอดนิยม
    ในอเมริกา ที่บางครั้งผลิตแทบไม่ทันส่ง เพราะการตอบรับลูกค้าเก่าที่ดีเยี่ยม และระบบปากต่อ
    ปากที่ว่ากันว่าได้ผล ทําให้มีลูกค้าใหม่ตลอด ยังดีที่เค้ายังเปิดโอกาสให้เราตีตลาดในประเทศไทยครับ...

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    buff_k9_calendar9-Medium.jpg 104K
    buff_k9_calendar10-Medium.jpg 68K
    heman_buff_k9-300x244.jpg 18K
  • ถูกต้องที่สุดแล้วค้าบ ยกตัวอย่างพี่ผีนี่แหละ พี่ผีก้เล่นเพาะกายคับ สมัยเล่นใหม่ๆถามใครว่ากินอะไรก้มักจะหมกเม็ด มักจะบอกไม่ได้กินอาหารเสริม กินปกติสามมื้อ ทั้งๆที่ตัวใหญ่ปานMonster (ซึ่งเปนไปไม่ได้) พอนานๆเข้าหลายปีถึงเริ่มแบไต๋ว่า ใช้'รอยด์มั่งล่ะ ส่วนเวย์นี่กินกันเดือนละกองภูเขา

ดังนั้น น้องหมาทั้งหลายต้องกินอาหารหลากหลาย(เพื่อความเกื้อหนุนกันของสารอาหารโดยไม่เน้นสารอาหารใดมากเกินไป) และอาหารโปรตีนสูง รับรองกล้ามงาม ขนงาม หมาไม่แพงก็ดูดุจเทพได้
  • บทความของ ronny แชมป์เพาะกาย

ตอนที่3 หุ่นนายแบบ ไม่ใช่เรื่องง่าย
    โอ้โห ..... ได้รับความนิยมล้นหลาม จนกรูงง เพราะที่เขียนบทความให้อ่านกันเนี่ยะ สาเหตุหลักๆคือเบื่อจะตอบคำถามเด็กจำไม ตอนนี้เลยกลายเป็นสถานเลี้ยงเด็กไปเลยทีเดียวเชียว แต่ดูจะจำไมกันแบบมีสาระขึ้นมากก เออดีๆอย่างนี้ค่อยดีหน่อย มาฟังคนแก่แนะนำไปบ่นไปสนุกดีเนอะๆ ที่จริงออกตัวก่อนเลยนะครับ ว่าไม่ได้เก่งอะไรมากนักหรอก เดี๋ยวจะหาว่าพอได้ที่หนึ่งmr.thailand เข้าหน่อยแล้วเหลิง ไม่เกี่ยวเลยนะแต่ก็นั่นแหละ ด้วยจิตรกุศลล้วนๆเห็นถามกันบ่อย นู่น นี่ นั่น บลาๆๆ อะไรที่แนะนำได้ก็ทำไปครับ เดี๋ยวเด็กๆเกรียนๆทั้งหลายจะตกเป็นเหยื่อพ่อค้าอาหารเสริมกันหมด 555+
    เอ้าบ่นจนเบื่อ ทีนี้มาเข้าเรื่อง ปญอ.ตอนที่สามเลย หุ่นนายแบบ ไอเย็ดเข้ ใครเป็นคนบัญญัติไอ้คำบ้านี่ออกมาวะ มันดูช่างวิริสมาหลา เหลือหลาย ทำให้ดูแบบว่า ดร็อปมาก ไม่ต้องพยายามมากไม่ต้องเหนื่อยมากไม่ต้องมาเล่นตูมๆตามๆ บ้าพลังตามไอพวกควายนี่ก็ได้ หุ่นนายแบบ สมใจอยากแล้ว กร๊ากกกๆ อยากจะหัวเราะให้ฟันหักหมดปาก ที่เชื่อกันมาแบบนี้ใหรือใครเชื่อเรื่องปญอ.พวกนี้ ป๋าบอกเลยครับ “สอบตก” หมดตั้งก่ะอยู่ในมุ้งแล้วครับ

ความเข้าใจเบื้องต้น
    1.ไอการเพาะกาย สไตล์นายแบบเนี่ยะ โดยพื้นฐานมันก็คือการเพาะกายแบบบอดี้คลาสสิคย่อมๆนั่นแหละครับ การเวทเทรนนิ่ง การคุมอาหารต้องชัดเจน ไอครั้นอาศัยฝึกบ้าๆกินบ้าๆถ้าไม่มีกรรมพันธุ์ช่วย ชาติหน้าก็ไม่มีวันได้หรอก
    2.การฝึกส่วนใหญ่ผมจะแบ่งtype ของคนฝึกเป็น2ประเภทหลักๆ พวกผอม กับพวกอ้วน แต่จะแยกย่อยตามลักษณะของกรรมพันธุ์เล็กๆน้อยๆอีก
    3.สำหรับคนที่กล้ามขี้ประติ๋ว ไม่ต้องคิดถึงอาหารเสริม ลืมแม่งไปได้เลยร่างกายคุณยังไม่พร้อมหรอก กินไปเยี่ยวทิ้งซะปล่าวๆ
    4.การฝึกในช่วงแรกๆ มันคือการเพาะกายเต็มรูปแบบเลยนั่นเอง มีการจัดเซอร์เคิ้ลเพิ่มน้ำหนัก และลดน้ำหนัก ไม่ใช่เล่นกันแบบลดๆเพิ่ม ปญอ.ไปวันๆ การเวทก็เหมือนกันไม่ใช้ว่าใช้น้ำหนักแต๋วๆแล้วจะได้กล้ามนายแบบนะ การฝึกในช่วงแรกๆจัดหนักเหมือนเพาะกายทุกประการครับ เพราะลำพังกล้ามเนื้อโง่ๆที่ฝึกมายังไม่เข้มข้นพอที่อยู่ใต้ชั้นไขมันนั้น มันไม่สวยแน่นอน
    5.จำไว้ถ้าอยากให้ได้ผลเร็ว ต้องเข้มงวดกับตัวเองให้มากๆ สามารถเห็นผลได้ชัดๆเลยภายใน2ปี
    6.บทความอันนี้จะขอไม่กล่าวถึงการทำหนังหน้าแบบนายแบบ เพราะคนแต่งเองพยายามแล้วยังทำไม่ได้เลย ถ้าได้หลักการมาแล้วจะเล่าสู่กันฟังอีกที ฮา....
  • โห พี่ผี เพาะกายด้วยหรอเนี่ย ผมก็เคยนะครับ เล่นได้2อาทิต เลิก

ยาเสริมยังอยู่เต็มบ้านเลยเนี่ย 555+

สรุป ถ้าไม่มียาช่วย ก็ยากครับ image
    ไฟล์แนบ
    eagyd[1].jpg 64K
  • ทั้งหมดนี้ ไม่ได้บอกว่าอาหารเสริมไม่ดีนะครับ
    อาหารเสริมดีต่อผู้ที่มีความเข้าใจและใช้มันอย่างถูกต้อง

จำไว้นะครับ วิทยาศาสตร์ต่างจากความเชื่อ ไม่มีสารอาหารใดในโลกที่ช่วยสร้างกล้ามเนื้อ นอกจากโปรตีน

• อารหารที่โฆษณา ดีครับ ไม่ได้บอกไม่ดี แต่คำโฆษณาที่ขาดความรู้ความเข้าใจทำให้ผู้บริโภคเข้าใจผิด
    มันไม่ได้เพิ่มมัดกล้ามเนื้อแต่มันตรงข้าม มันใช้เพื่อการอื่น ไปอ่านข้อมูลที่ตัวสินค้าดีๆ
  • เรารู้จักกันป่าว เจ้าของกระทุ้ อิอิ

สะดุดตรงที่ 1 มิสเตอร์ไทยแลยด์นี่ละวะ
    (สงสัยไม่รู้จัก ขอลบรูปออกนะ)
    ไฟล์แนบ
    30052011036.jpg 96K
    30052011033.jpg 91K
  • Benz8th_Avenue 3:52PM Permalink
    อารหารที่โฆษณา ดีครับ ไม่ได้บอกไม่ดี แต่คำโฆษณาที่ขาดความรู้ความเข้าใจทำให้ผู้บริโภคเข้าใจผิด
    มันไม่ได้เพิ่มมัดกล้ามเนื้อแต่มันตรงข้าม มันใช้เพื่อการอื่น ไปอ่านข้อมูลที่ตัวสินค้าดีๆ

คุณเริ่มต้นกระทู้ด้วยคําว่า "ไม่มีสารอาหารใดในโลกที่ช่วยสร้างกล้ามเนื้อ" แล้วตอนนี้มา
    บอกว่าอาหารเสริมมันใช้เพื่อการอื่น เอาให้แน่ๆ ครับ ผมสับสนว่าคุณกําลังคุยประเด็นอะไรอยู่
    คําว่าเพื่อการอื่น ก็คือหนึ่งในกระบวนการที่จะได้ให้สุนัขมีกล้ามเนื้อไงครับ คนก็เลยซื้อมาใช้กัน
  • นักฟุตบอลระดับโลก ไม่ใช่โค๊ชที่เก่ง
    โค๊ชที่เก่ง ก็ไม่ใช่นักบอลที่ดีอะไร
    ความรู้ความเข้าใจอยู่ในหัว คนทำงานวิจัยวิทยาศาสตร์การกีฬา เป็นนักวิทยาศาตร์ นักโภชนาการ ไม่ใช่นักกีฬา
    นักกีฬาแค่ปฎิบัติตามผลงานวิจัยเท่านั้น
  • ยกมาไม่หมดครับ ไม่มีสารอาหารใดในโลกที่ช่วยสร้างกล้ามเนื้อ นอกจากโปรตีน!
    สารตัวอื่น นอกจากโปรตีนก็ใช้เพื่อการอื่นไงครับ มันมีหน้าที่ของมันอยู่ที่ว่ามันเป็นอะไร ไม่เห็นน่างง..ตรงไหนกับคำพูดของผม และผมยังยืนยันคำเดิม
    ไม่มีสารอาหารใดในโลกที่ช่วยสร้างกล้ามเนื้อ นอกจากโปรตีน!
  • สงสัยมันแปลงร่าง มาใน username ใหม่
  • งั้นแสดงว่าคุณหมายความว่า "ไม่มีสารอาหารใดในโลกที่สร้างกล้ามเนื้อ"
    ไม่ใช่ "ไม่มีสารอาหารใดในโลกที่ช่วยสร้างกล้ามเนื้อ"

ถ้าคุณตัดคําว่าช่วยออกไป น่าจะมีคนเห็นด้วยเยอะกว่านี้ เพราะผมก็ยืนยันเช่นกัน
    ครับว่า อาหารเสริมช่วยได้เยอะจริงๆ ว่ากันง่ายๆ ครับ คนซื้ออาหารเสริมเพื่อจุดหมาย
    ปลายทางของกล้ามเนื้อ ถ้าผผลลัพธ์คือกล้ามเนื้อ ก็แสดงว่ามันช่วยให้ได้ผล ส่วนตัวผม
    หมากล้ามตัวเต็งๆ ของประเทศไทยตอนนี้ก็มีเจ้า Tank, Chacolate, Giant และ Burgh
    ทุกตัวใช้อาหารเสริมเพื่อกล้ามเนื้อหมด ผมมั่นใจด้วยว่า ถ้าตัวอื่นไม่ใช้ ยังไงก็ตามไม่ทันครับ... :015:

image
    ไฟล์แนบ
    DSC00354.JPG 209K
  • รูปข้างบนเพิ่งเริ่มใช้เพียง 1 เดือนนะครับ ยังช่วยได้มากขนาดนี้...
  • พูดเหมือนพายเรือในอ่าง
    เอาวิทยาศาตร์ ไม่เอาความเชื่อ ไม่ใช่ของตลาดนัดราคา 20-30 โฆษณาแล้วสรุปแต่ผลลับ โชว์รูปเพิ่มความน่าเชื่อถือ
  • kengzone 3:58PM Permalink
    สะดุดตรงที่ 1 มิสเตอร์ไทยแลยด์นี่ละวะ
    GHOST 4:29PM Permalink
    สงสัยมันแปลงร่าง มาใน username ใหม่

มัวแต่พิมพ์ ไม่ได้อ่าน ตอนนี้พอรู้แล้วครับ... :025:
  • เส้นขน กีบเท้า เขา เอ็น ผังพืด ก็ถือว่าเป็นโปรตีน เอาเข้าห้องแลปเทสออกมาก็ให้ค่าเปอร์เซนต์โปรตีนเช่นกัน
    แต่ว่าโปรตีนประเภทนี้ไม่มีประโยชน์อะไรเลยเพราะย่อยไม่ได้ ดังนั้นเราต้องดูแหล่งโปรตีนด้วยว่ามาจากแหล่งใด
    คนเข้าใจผิดเรื่องโปรตีนกันพอสมควร มนุษย์และสัตว์ไม่ได้ต้องการโปรตีนครับ แต่ต้องการสารอาหารในรูปของกรดอมิโน

โปรตีนคุณภาพต่ำ นอกจากไม่มีประโยชน์ยังเกิดโทษต่อร่างกายอีกต่างหาก ถั่วเหลืองเป็นแหล่งโปรตีนชั้นดีสำหรับสัตว์กินพืช แต่ก็อาจจะเป็นโทษต่อสัตว์กินเนื้อหากนำไปใช้หรือปรุงผิดวิธี ดิบไปย่อยไม่ได้ สุกไปก็เป็นพิษ

อาหารเสริมไม่มีความจำเป็นเลยต่อการดำรงค์ชีวิตประจำวันตามปกติ การกินอาหารที่ดีมีคุณค่าปราศจากสารพิษเจือปนก็เพียงพอแล้ว แต่อาหารเสริม จะเริ่มมีบทบาทในกรณีที่เราต้องการเสริม เพราะชื่อมันก็บอกว่าเป็นอาหารเสริม มันไม่ได้ใช้ในกรณีปกติ การเพาะกายหมาก็ไม่ใช่สิ่งปกติ มันเป็นการทำอะไรที่เกินกว่าธรรมชาติ มันจึงต้องพึ่งกระบวนการทางวิทยาศาสตร์ อาหารเสริมที่เหมาะสมและการออกกำลังกายอย่าถูกวิธีจึงมีบทบาทสำคัญ

เอ นี่เรากำลังคุยกันเรื่องอะไร ฮ่าๆๆๆ
  • ผมคงไม่มีอะไรอธิบายเพิ่ม ตามสบายเลยนะครับคุณ Benz8th_Avenue...
  • ไปไหนล่ะครับ ผมไม่ได้ชวนทะเลอะ แต่ขอเหตุผลเพื่อข้อสรุป ผลที่ได้เป็นประโยชน์ต่อผู้บริโภค
  • ขอยืมหน่อย

FEATURES:
    * Natural Dietary Supplement
    * Specially Formulated Liquid Concentrate
    * Enhanced and Effective Absorption

BENEFITS:
    Body Builder is a Natural dietary supplement for horses, dogs, humans and livestock animals. Body Builder is one of the most effective dietary supplements used by owners, breeders and trainers of horses and dogs.

The main ingredient in this product is of pharmaceutical grade, meaning it is in the purist form. Race horses and dogs that are on our supplement have healthy coats and are beautifully muscled. Many have tried to duplicate this product with inferior results. This is due to our secret formula, superior ingredients and special process in manufacturing Body Builder. See for yourself and you won't be disappointed in the results.

คุณลักษณะ
    *เป็นอาหารเสริมควบคุมสุขภาพ
    *เจาะจงทำให้อยู่ในสถานะของของเหลวที่เข้มข้น
    *เพื่อประสิทธิผล และการดูดซึมที่ดีกว่า

คุณประโยชน์
    Body Builder คือ อาหารเสริมควบคุมสุขภาพสำหรับม้า สุนัข คน และ สัตว์ที่เลี้ยงเพื่อการปศุสัตว์
    Body Builder เป็นอาหารเสริมควบคุมสุขภาพที่มีประสิทธิผลที่สุดที่ใช้โดยเจ้าของ ผู้เพาะพันธ์ และผู้ฝึกสอนม้าและสุนัข
    ส่วนประกอบหลักที่ใช้ในผลิตภัณฑ์นี้เป็นระดับเภสัชศาสตร์ ซึ่งหมายถึงรูปแบบในความบริสุทธิ์ของมัน ม้า และสุนัขทีใช้วิ่งแข่งขันที่ใช้อาหารเสริมของเรามีสุขภาพผิวหนังที่ดี และกล้ามเนื้อสวยงาม หลายรายได้พยายามเลียนแบบผลิตภัณฑ์นี้กับผลที่ได้ออกมาด้อยกว่า นี่เป็นเพราะสูตรที่เป็นความลับของเรา ส่วนผสมที่เยี่ยมกว่า และขบวนการอย่างพิเศษในการผลิต Body Builder ทดลองด้วยตัวท่านเอง และคุณจะไม่ผิดหวังในผลลัพธ์ของมัน
  • ขอยืมอีก....
    Dog Supplements

The use of herbal extracts as Supplements for Dogs to enhance athletic performance has been studied and practiced for thousands of years. The active components of several botanical products have been shown to support the development of healthy, lean muscle tissue in canines.

Disease comes from a deterioration of cellular structure and function whether it's in humans or dogs. Because of damage to the cells they are not able to repair themselves.

Damage can be due to injury or improper supplementation. The way to reverse this damage is through proper canine supplementation for dogs. Equiade, Inc. has 20 years of experience in manufacturing vitamins for pets.

Lube All Plus is a dog supplement for joints that has proven results for dog joint pain and dog arthritis. It is a dog supplement which contains extra strength ingredients found to repair damaged cells and stimulate the reproduction of new healthy cells.

One of the most popular pit bull supplements is our Body Builder supplement which can be used for any size dog. Body Builder pit bull supplement helps build lean muscle in your animal and, for breeders, enhances fertility in males and females.

By giving dog supplements to your pet you may see a marked difference in their health and behavior. They may appear younger and happier. Don't skimp on helping your dog. After all he is mans' best friend.

อาหารเสริมสำหรับสุนัข

การใช้สารสกัดจากพืชเป็นอาหารเสริมสำหรับสุนัข เพื่อบรรลุถึงความสำเร็จด้านกีฬาที่เหนือกว่า ได้มีการศึกษาและฝึกฝนมาเป็นเวลาหลายพันปี ส่วนประกอบที่ทำให้เกิดพลังงานกระปรี้กระเปร่าที่มาจากผลิตภัณฑ์พืชหลายชนิด ได้ถูกแสดงให้ได้เห็นถึงการช่วยพัฒนาทางด้านสุขภาพ และเนื้อเยื่อกล้ามเนื้อที่ปราศจากไขมันของสุนัข (lean muscle กล้ามเนื้อเรียวกระชับแบบนักกีฬา)

ปัญหาโรคภัยไข้เจ็บเกิดจากความเสื่อมของโครงสร้าง และการทำหน้าที่ของเซลล์ ไม่ว่าทั้งในคนหรือสุนัข เพราะผลความเสียหายของตัวเซลล์ที่มันไม่สามารถซ่อมแซมตัวมันเองได้

ความเสียหายอาจมาจากการได้รับบาดเจ็บ หรือการได้รับอาหารที่ไม่เหมาะสม หนทางที่จะกลับไปฟื้นฟูความเสียหายเหล่านี้ ก็ด้วยวิธีการใช้อาหารเสริมที่เหมาะสมสำหรับสุนัข Equiade, Inc.มีความชำนาญการผลิตวิตามินเสริมสำหรับสุนัขมาเป็นเวลา 20 ปี

Lube All Plus คืออาหารสริมสำหรับสุนัขเพื่อบำรุงข้อกระดูก ซึ่งมีการพิสูจน์ผลตอบรับสำหรับสุนัขที่บาดเจ็บข้อกระดูก และอยู่ในภาวะอักเสบ(ข้อกระดูก) มันเป็นอาหารเสริมที่ประกอบด้วยส่วนผสมพิเศษอย่างเข้มข้นที่พบว่าซ่อมแซมความเสียหายแก่เซลล์ และกระตุ้นให้เกิดการสร้างเซลล์ใหม่ที่แข็งแรง

หนึ่งในอาหารเสริมสำหรับสุนัขพิทบูลที่เป็นที่นิยมมากที่สุดของเรา คือ Body Builder ซึ่งสามารถใช้ได้กับสุนัขทุกขนาด อาหารเสริม Body Builderสำหรับสุนัขพิทบูล ช่วยเสริมสร้างกล้ามเนื้อที่เรียวกระชับในสัตว์ของคุณ และสำหรับผู้เพาะพันธ์ เพื่อความสามสมบูรณ์พันธ์ยิ่งขึ้นทั้งในเพศผู้ และเพศเมีย

ผลจาการใช้อาหารเสริมสำหรับสุนัขแก่สัตว์เลี้ยงของท่าน ท่านจะเห็นความแตกต่างอย่างเด่นชัดในสุขภาพและพฤติกรรมที่แสดงออกของพวกมัน มันอาจแสดงให้เห็นถึงความเป็นหนุ่มเป็นสาวขึ้น และมีความร่าเริงยิ่งขึ้น อย่าสนับสนุนการบริโภคที่น้อยไปแก่สุนัขของท่าน ไม่ว่าอย่างไรก็ตาม เขาคือเพื่อนที่ดีที่สุดของท่าน
  • ตรงไหนที่ที่บอกสร้างกล้ามเนื้อ ส่วนประกอบไหน
    มันทำหน้าที่อื่น ซะมากกว่า
  • Tek 4:46PM Permalink
    kengzone 3:58PM Permalink
    GHOST 4:29PM Permalink
    สงสัยมันแปลงร่าง มาใน username ใหม่

มัวแต่พิมพ์ ไม่ได้อ่าน ตอนนี้พอรู้แล้วครับ... :025:

คืออะไรครับ งง
    ทั้งผีทั้งเจ้าของกระทู้ไม่ใช่ผมนะครับ อย่าอ้างมั่ว
    ให้พี่มาร์คเช็คได้เลยครับ

คือคนเล่นกล้าม เลี้ยงหมา ที่ชัดๆตอนนี้มีผมคนเดียว
    แต่เจ้าของกระทุ้เนี่ย ไม่ใช่ผม
    แค่ผมสงสัยว่าอาจเป็นคนรู้จัก ก็ลองทักดู

คุณ Tek
    สงสัยอะไรขอเบอร์ผมที่พี่มาร์ค โทรมาคุยได้ครับ

ปล. แค่ทักยังเป็นเรื่อง

• ผีบางตัวก็เป็น เพราะคอมผมไม่ดี ดับบ่อย แต่คนอ่านจะรู้ว่าเป็นผม
  • มันหมายความว่า

ขอบคุณคําทักคุณเก่งและน้าผี ที่ช่วยทําให้ผมตาสว่างว่า Benz8th_Avenue เป็นใครครับ... :020:
  • ไหนๆก็แหย่ตีนเข้ามาแล้ว

ขอสักหน่อย
    จะอาหารเสริม หรือไม่อาหารเสริม
    คุณก็ลองไปเลี้ยงหมาคุณดู
    ถ้ามันมีการเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีขึ้น เออคุณมาถูก
    ถ้าแม่ง แย่ลง แปลว่าผิด

จะผิดตรงไหนก็ศึกษาดู เว็บนอกเยอะแยะไปอ่านดู
    หมากล้าม จะกล้ามมั้ย เอาง่าย ๆ
    ขึ้นอยุ่กับ

-กรรมพันธ์ บูลลี่ได้เปรียบกว่าสายกัด อันนี้ชัด

-อาหาร กินให้ถูกตามหลักของสัตว์นะ คล้ายๆคน แต่ไม่ใช่ กินเน้นโปรตีนสูง กินบ่อย 2-3 มื้อ ต่อวัน ดูขี้แล้วกัน อย่าเหลว ถ้าเหลว เออ..เยอะไป

-การออกกำลังกาย ก็คล้ายๆคน แต่ไม่ใช่ เอาง่ายๆ ลากหนืดๆดีที่สุดในการสร้างกล้าม เพราะหมามันไม่สามารถ เล่นเบนซ์เพลส บริหารอก เล่นside raise บริหารไหล่ เล่นเลคเพลค บริหารขา ....
    ลากให้หนัก จบในช่วงสั้นๆ 10 นาที พอ หมาผมวันละ 3 เที่ยว เที่ยวละ 1-2 นาที หอบแดก กระโดดไม่ได้เพราะล้า กล้ามเบ่งหลังเล่น อันนี้มาถูกในความคิดผม

• เออ...อีกอย่างอย่าไปเชื่อหมากล้ามๆใหญ่ๆเมืองนอกมากนะครับ ว่าใหญ่เพราะอาหารเสริม
    มัน มี มากกว่านั้นครับ.....

เติมอีกนิด
    แต่ไม่ใช่อาหารเสริมไม่ดีนะครับ
    ใช้ให้เป็นก็มีประโยชน์เยอะ ผมเล่นกล้าม ผมยังต้องกิน เพราะว่าข้อดีของอาหารเสริมคือ ดูดซึมไว และสะดวก สำหรับหมายังมีประโยชน์มากกว่า คือช่วยเสริมในกรณีหมากินยาก หมาป่วย และต้องการโปรตีนสูงให้พอเพียง

ใครที่คิดแต่ว่ากินอาหารเสริมแล้วหมากล้ามใหญ่ แต่หมานอนทั้งวัน อันนี้ขอบอกว่าไม่ได้ นอกจากอ้วนอย่างเดียวซะมากกว่า
  • ลอราโบลิน
  • ตาสว่าง เป็นใคร อะไรยังไง งง
    ผมไม่ได้ปิดบังอยู่แล้วครับ ผมไม่ได้มีส่วนได้เสียอะไรกับใคร ผมไม่ใช่คู่แข็งคุณ แล้วผมก็ไม่ได้ขอคุณกิน จริงมั๊ยครับ
    ผมตั้งใจ ตั้งกระทู้ล่อเป้าอยู่แล้วครับ รอคนอย่างคุณนี่แหละ ไม่คิดว่าจะมาเร็วขนาดนี้ด้วย ข้อมูลที่ได้จะเป็นประโยชน์ต่อผู้บริโภค แล้วถ้าของคุณดีจริงก็จะได้ถือโอกาสได้แถลงไข โปรโมทสินค้าของคุณด้วยไง มีแต่ข้อดีไม่มีข้อเสีย และอีกอย่าง ผมรู้จักคุณและผมมั่นใจว่าคุณไม่รู้จักผม
  • เอ ชักเหมือนเด็กคนหนึ่งในบอร์ดนี้เลย?????
  • ไม่เหมือนหรอกครับ ผมตอบหมด ไม่รู้ก็จะบอกไม่รู้ แต่สิ่งที่รู้เห็นมานานแล้ว มันขัด
  • คุณ Benz8th_Avenue เล่นตั้งกระทู้แบบนี้ คนที่เสียผลประโยชน์ร้อนตัวกันใหญ่

เล่นโพสต์บทความให้ความรู้แบบนี้ คนฉลาดขึ้นสินค้าเค้าก็ขายไม่ออกสิครับ 555

• tek...อาหารเสริมจําเป็นครับ อาหารเม็ดหรือดิบไม่เพียงพอ ที่จะดึงกล้ามเนื้อออกมาได้ ผมลองมาหมดหกเดือน โดยที่ไม่มีอาหารเสริม กล้ามเนื้อคืบหน้าทีละนิด

หมาคุณหนักเท่าไหร่ครับ แล้ววันนึงคุณให้โปรตีนเท่าไหร พลังงานกี่กิโลแคลอรี่ วันละกี่มื้อ
    คุณใช้สูตรไหนในการคำนวน ช่วยกรุณาตอบผมที
    (สำหรับเพื่อนๆนะครับ ข้อมูลที่ได้ มันจะได้คุ้มค่าเงินที่สุด ไม่ใช่แค่อึหรือฉี่ออกมา)

• แฮ่ะๆ ถ้าเข้าใจผิดก็ขออภัยค่ะ ไม่ว่ากันน่ะค่ะ
  • ไม่ว่าครับ
  • ตามสบายเลยครับ ถึงผมจะเป็นผู้บุกเบิกเรื่องการนำเข้าอาหารเสริมมาจำหน่ายเป็นคนแรกก็ตาม
    แต่กลับมองว่า การให้ความรู้ความเข้าใจที่ถูกต้องในตัวผลิตภัณฑ์ มันน่าจะส่งผลดีมากกว่าผลเสียครับ
    แต่ขอน้าผีเพียงอย่างเดียวคือ อย่าบิดเบือนประเด็นจนสร้างความเข้าผิดในสาระ ขอเพียงเท่านี้ละครับ :-D
  • ขอบคุณครับ
  • สำหรับคนล๊อคอินไม่ค่อยห่วงอย่างน้อยก็รู้ว่าใครเป็นใคร
    แต่ตอนนี้จำเป็นต้องออกมาปรามผีป่วนบางตนบ้าง รู้สึกพักนี้มันป่วนมั่วมากเกินไปแล้ว
    บางคนเขาก็อยู่ของเขาดีๆ ก็ไปด่าเขาเสียๆหาย ขนาดผู้หญิงก็ยังไม่เว้นหยาบคายจนรับไม่ได้
  • เห็นด้วยครับ
  • มาอีกแล้วเจ้าพ่อบทความ ขี้เกียจอ่าน
  • ก๊อปคำแปลบทความของเด็กที่ไหนมาลงนะนี่
    ทีอย่างนี้ รับได้ ฮิๆ ฮะๆฮ่า

• อ้าวอิหอยแครงไหนบอกย้ายเวบละ อิถั่วงอก
  • หอยลีบไหนว่าไปเวปของหนูแล้วไงจ๊ะ โผล่มาทำไม เวปป๋านี่เสน่แรงจัง
  • เมนไม่มาหรายูนิทีน อ๊ะๆหรือว่าฮีท