ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รายงานความเคลื่อนไหวพิทบูลมหาชัย
  • ในขณะนี้ มีผู้ที่ชื่นชอบพิทบูลในมหาชัยได้ร่วมลงนามจำนวนนึงเท่านั้นเอง มีรายชื่อดังต่อไปนี้
    1.พี่นนท์ร้านสาครวิทยุ
    2.โย-เกมส์
    3.มิกาโน่
    4.tanawat
    5.ต๋อง ( ตัวผมเอง )

ซึ่งทั้งหมดนี้ผมมีข้อมูลที่ครบถ้วน เช่น ที่อยู่ เบอร์โท
    ถ้าท่านใดที่ชื่นชอบในพิทบูลเหมือนกับเราและอยากสร้างสรรค์สิ่งดี ๆ ให้พิทบูลมหาชัยบ้านเกิดเมืองนอนที่เรารัก
    ก็ขอความกรุณาและความร่วมมือในการลงนามกันครับเพื่อการมาร่วมสนุกกันเล็กๆน้อยๆ

ในการลงนามนั้นในระยะแรกเริ่มผมอยากมีรายชื่อประมาณ 10-15 เท่านั้นก็คงจะพอสำหรับการเริ่มต้น
    ขอย้ำอีกครั้ง ครับ
    และสำหรับผู้ที่ต้องการร่วมหาอะไรสนุก ๆ กันทำก็ขอให้ลง
    ชื่อ ( เอาชื่อในเว็ปหรือจริงก็ได้ )
    ที่อยู่ ( เอาแค่แถวไหนก็พอ )
    เบอร์ติดต่อ (จำเป็น)
    ผมจะขอเกริ่นอีกซักรอบเราไม่ได้หวังหรือมีผลประโยชน์ใด ๆ ทั้งสิ้นก็แค่ต้องการให้พี่น้องครอบครัวพิทบูลของเราได้มาพบป่ะพูดคุยกันบ้างหรืออาจจะหาอะไรสนุก ๆทำกันก็แค่นั้นเองไม่มีสิ่งอื่นใดแอบแฝง
    ขอให้ทุกท่านได้เปิดใจลองก้าวเข้ามาแล้วถ้าสบายใจหรือสนุกเราก็ยินดี ถ้ามีเรื่องอื่นใดเราก็จะร่วมกันแก้ไขไปด้วยกันครับ
  • สำหรับลิ้งค์เก่าเพื่อใครอยากดูการรายงานตัวย้อนหลังhttp://pitbullzone.com/community/discussion/23704/พิทบูลมหาชัยรายงานตัวกันหน่อย-ครับ#Item_45
  • ใบเพดของคุณวุฒิที่ฝากผมแจ้ง มาถึงพัทยาละนะครับ แต่ผมยังไม่ได้ไปเอา ไว้ผ่านไป จะแว่บไปหยิบมาให้นะครับ พี่น้อง
  • คับพี่ยังไงติดต่อพระวุฒิได้โดยตรงเลย ครับพี่ ...
  • ผม chaiyo rednose ชื่อวันชัย ที่อยู่ เอกชัย 45 บางบอน

โทร 081-909-8842

• ดีคัฟ พี่....
  • น้ำจะถึงมหาชัยแล้วน่ะ.....
  • ปุ๊ก-โย อยู่มหาชัยเหมือนกันค่ะ อยู่ตรงวัดบ้านขอม แต่เลี้ยงสาย Original Pitbull
    กำลังหาเพื่อนๆที่เลี้ยงพิทบลูอยู่มหาชัยพอดีเลย อิอิ
    ติดต่อทางเฟสบุคก้ได้นะค่ะ
    http://www.facebook.com/profile.php?id=100000467090193
    image
    ไฟล์แนบ
    2.jpg 47K
  • ยินดีที่ได้รู้จัก ขอให้เป็นคนที่รักสุนัข จริง ๆ ได้หมดไม่ว่าสายไหน
    เขาคือเพื่อนที่ดีที่สุดของเรา
  • ใช่ค่ะ เลี้ยงหมามาหลายสายพันธ์แต่พิทบลูมันใช่มากสำหรับปุ๊กอ่ะค่ะ
  • ถามนิดนึงค่ะ ชาวมหาชัย พาไปตัดหูกันที่ไหนอ่ะค่ะ มีคลินิคในมหาชัยรับตัดอ่ะป่าว
  • น่าจะมีรู้สึกว่าพุทธรักษ์ จะตัดน่ะครับ ผมไปเหงมาแต่ก็งั้น ๆ เหมือนพึ่งหัดตัด ครับ
  • ถ้ามีรถส่วนตัวจะเอาชัวก็วัดไผ่ตัน ครับ ไม่ไกล แต่ถ้าเอาดีสุด ๆ เท่าที่สัมผัสมา ชลบุรีดีที่สุดครับ
  • ยินดีครับที่มีคนมาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในกระทู้นี้ จะได้ใหม่อยู่เสมอ ๆ
    เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ที่ตามมาเห็นได้เข้ามาร่วมกันอีก
  • อยากไปวัดไผ่ตันอ่ะพี่ ดูๆอยู่แต่ไม่มีรถพาเค้าไปอ่ะพี่ เคยเอานั่งรถเพื่อนแล้วมันเมารถอ่ะ เลยอยากพาตัดแถวมหาชัย ขอบคุนสำหรับคำแนะนำจ๊ะ
  • เมารถอ่ะธรรมดาของหมาไม่เคยขึ้นรถ
  • ถ้าวันปกติจะพาไปเที่ยวไหนอย่าพึ่งให้กินอาหาร จะไปเช้าห้ามกินมื้อเช้า จะไปเที่ยงห้ามกินมื้อเที่ยง
    แต่ถ้าจะไปตัดหูเขาต้องให้อดน้ำอดอาหารอยู่แล้ว 10 ชั่วโมงก่อนตัด ไม่เปงไร เต็มที่ก็อวกเป็นน้ำใส ๆ นิดหน่อยไม่เปงไรคัฟ
  • ^^ เด๋วรอน้ำลดก่อน แฟนจะพาไปตัด แต่ความจิงหนูไม่อยากจะตัดเรยอ่ะค่ะ
  • ตัดเหอะ ดุเหมือนทรมาน แต่มีข้อดีหลายอย่างน่ะการตัดหูอ่ะ
  • 1.เพื่อเสริมบุคลิกและความสวยงาม
    2.รักษาทำความสะอาดง่ายน่ะ ไม่หมักม๋ม เช่น เห็บ หมัดเกาะแล้วเห็นได้ง่าย เวลามีแผลก็ดูแลง่าย
    ทำความสะอาดง่ายน่ะถ้าตัด ลองดูในหูหมาดิ ไม่เหมือนหูคนที่จะเรียบลื่นน่ะ
  • (ความคิดเห็นส่วนตัวน่ะ) แล้วแต่วิจารณญาณ ครับ บอกเพื่อเป็นแนวทางเฉย ๆ ครับ
  • ค่ะพี่ จะได้ตอบคนอื่นได้ว่ามันก็มีข้อดีนะ เพราะหลายๆคนชอบบอกว่า ตัดหูเหมือนทรมานสัตว์อ่ะ
  • สุนัขถ้าเลี้ยงดี ๆ อยู่กับเราอย่างน้อย 10 ปี ทรมานก็คงจริงแต่แค่ 1 อาทิด มันก็จะอยู่อย่างมีความสุขไปอีก 10 ปี แต่การตัดหูเป็นเพียงแค่ส่วนเล็กน้อย สุดท้ายจะดีไม่ดีมีความสุขหรือป่าวอยู่ที่เจ้าของครับ
  • มีไรก็เข้ามาแชร์กันในนี้ตลอด ๆ เน้อ หรือถ้าไม่มี ก็ทำให้มันมีก็ไดเน้อ อิอิ จะได้เกาะกลุ่มกันไว้ เด๋วก็มีคนหลัง ๆ ตามมา
  • ถ้ามีMeeting สำหรับชาวพิทบลูมหาชัยก็บอกนะค่ะ ไว้มาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันคะ
  • แน่นอนและคาดว่าอีกไม่นานครับ หาแนวร่วมอยุ่เลย หาคนจิงจังจิงใจยากอิอิ แต่ก็ต้องมี 55+
  • ถ้าน้ำไม่ท่วมที่ผ่านมากระแสแผ่วไปเยอะ แลเป็นห่วงเรื่องน้ำที่จะเข้ามาด้วย เลยเงียบ ๆ ไป ไม่งั้นมีเฮ
  • อยากพบปะพูดคุยกัน นะค่ะ
  • ผมด้วยครับ อยู่วัดเจษฯ ครับ
    ชื่อโอ๊ต ครับ ขอเข้าร่วมด้วยนะครับ
  • อย่าเรียกว่าเข้าร่วมอะไรเลย ครับ เราทุกคนคือคนพิทบูล ทำในสิ่งที่เราชอบและอยากทำโดยไม่เดือดร้อนใคร
    ขอเบอร์ติดต่อกัลบด้วย ครับ
  • เอารูปเพื่อนคู่ใจมาโชว์กันบ้างก้ได้ ครับ
  • เบอร์ติดต่อ 0831083481 ครับ ชื่อ โอ๊ต
    แต่ผมยังไม่มีเพื่อนคู่ใจเลยครับ เค้าจะมาวันที่ 4 กพ นี้น่ะครับ
    เพิ่งเลี้ยงครับผม (ตอนนี้ผมยังเรียนอยู่ที่นครปฐม(ศิลปากร) จะกลับบ้านที ก็เสาร์-อาทิตย์ ครับ)
  • ตอนมัธยมเรียนที่ไหนคัฟ
  • เลี้ยงและดูแลมันให้ดี ๆ น่ะ คัฟ เราต้องได้เจอกันแน่ ๆ
  • มัธยม เรียน สคณ ครับผม
    วันนั้นต้องมาถึงครับ ^^
    แล้วพี่ชื่ออะไรครับ
  • คงรุ่นเดียวกันมั้ง ชื่อ ต๋องอยู่คลองครุ ครับ ส.ค. เก่า ครับ
    ตอนนี้บ้านสมเด็จปี 3 ครับ
  • มาช่วย ๆ กัน ครับ ขาดผู้สนับสนุุน
  • ผมก็ปี3 เหมือนกันครับ แต่จริงๆต้อง ปี4 เพราะ ซิ้วไปปีนึง
    ยินดีที่ได้รู้จักครับต๋อง ^^ มาช่วยกันครับ สู้ๆ
  • ยินดี ครับ พี่โอ๊ต
  • พี่มีไอดีไอพิทป่าวอ่ะ ครับ พอดีผมให้เพื่อนข้างบนอ่ะ คุณรจนาสมัครอยู่แต่เงียบไปเลย
    จะเปิดกระทู้เพื่อรวมพลกันซะที
  • ไอดีไอพิท คือไรอ่า ?
  • น่านงาย เว็ปพิทบูลอ่ะมีอยู่ 2-3 เว็ปที่นิยมกัน ครับ มีอีกเว็ปนึง ชื่อ ipitbulldog.com
    ลองเล่นดู ครับ
  • อ้อ ok ครับ พี่ไม่รู้อ่ะ โทษทีๆ
  • ยินดี ครับ พี่ แล้วพิทพี่มายังอ่า.....
  • มา 4 กพ อ่าครับ ตื่นเต้น 555
  • ซื้อหรือได้มาไง ครับ พี่
  • ซื้อครับผม จากในเวปนี่แหละครับ
  • ดูดี ๆ ระวังด้วยน่ะ ครับ