ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ปัญหาโลกแตก
  • ใครก็ได้ช่วยตอบทีซื้อหมามาจะพอปีแล้วใบยังไม่ได้เลย ถามก็บอกทำแล้ว ต้องรอโดยไม่มีกำหนด
  • ถ้าตอบแบบนี้ ก็แสดงว่าโดนต้มแล้วครับ สมาคมไหนใช้เวลาทำเป็นปี ไม่มีหรอกครับ ผมว่ายังไม่ได้ทำหรือทำไม่ได้มากกว่า ปกติใบเพดใช้เวลาทำเกินสองเดือนก็ถือว่านานแล้วครับ

อารายละเอียดมาลงให้มากกว่านี้หน่อยครับ เดี๋ยวน้าผีดี แกจะตามให้ ฮ่าๆๆ
  • ตอนนี้ 11 เดือนกว่าแล้วimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF1134.jpg 43K
  • มาจากใครตัวนี้ บอกมาหน่อยซิ
  • ของที่บ้านก็ยังไม่ได้เลย เป็นปีแล้วเหมือนกัน เค้าเงียบ จนขี้เกียจทวง คือว่า อายอ่ะ คนทวงอายนะ :-q
  • ข้อมูลมาให้ละเอียดหน่อยซิครับ ซื้อมาจากไหนอันนี้สำคัญเลย เดี๋ยวรู้เรื่อง อิอิ
  • เล่ารายระเอียดมาให้หมดแบบตรงไปตรงมา ซื้อมาจากใคร เดี๋ยวจะจัดเติมให้.....
  • ผมว่าถ้าคนขายเห็นกระทู้นี้ เดี๋ยวก็มีคำตอบครับ เรื่องใบเพดไม่น่าจะมีอะไรยากนะครับ แต่ถ้าไม่มีแล้วบอกว่ามี แล้วให้ความหวังลูกค้า อันนี้ละคือปัญหา ก็ฝากคนขายนะครับ ติดขัดอะไรก็ชี้แจงให้ลูกค้าทราบด้วย มันจะได้จบๆครับ

และผมก็มั่นใจว่าเขาคงสอบถามแล้วไม่มีคำตอบ เขาจึงจำเป็นต้องเอามาลงถามผ่านเว็บครับ
  • มาเฟียที่เคารพครับ งานนี้ผีขอจัดเติมให้ครับ ถ้ามันไอ้คนขายไม่ชี้แจงโดนแน่ๆ แต่ไอ้คนซื้อถ้ารายละเอียดไม่มากพอถือว่ามั่วก็โดนเช่นกันครับ .....
  • ไม่เข้าขางคนผิดครับ แต่ต้องการความถูกต้องครับ ชัดเจน...
  • คุณผีรายละเอียดอะไรล่ะ ก็บอกไปแล้วว่าซื้อมาไม่ได้ใบ คุณถามมาเป็นช้อ ๆซิว่าอยากรู้เรื่องอะไรจะได้ตอบให้ตรงประเด็น
  • ตอบแทนผีตัวอื่นนะคับ
    1. ต้องการรู้ว่าซื้อจากใคร
    2. ซื้อเมื่อไหร่
    3. แล้วใบเพดแบบไหนที่ผู้ขายยังไม่ได้ส่งให้

รายละเอียดพวกนี้เป็นสิ่งสำคัญในการช่วยคุณตามใบเพด

ป.ล. คุณไม่ให้รายละเอียดอะไรเลยแค่บอกว่า ไม่ได้ใบเพด ลุงมาเฟียแกก้อหมดปัญญาที่จะตามได้เพราะว่าไม่รูจะตามใคร รายละเอียดครบๆ จะได้ไม่ถามกันมาก ยังไงเดี๋ยวผู้ขายหรือว่า คนที่ผ่านมาเห็นเค้าจะได้มาช่วยตอบ

Nadal Daddy
  • ซื้อมาจากใครอ่ะครับ ชมรม คอก อะไรที่คุณพอจะรู้เกี่ยวกับคนที่เค้าขายหมาให้คุณอ่ะครับ ที่ไหน จังหวัดอะไร ตัวเท่าไร อะไรประมาณนี้อ่ะครับ มี มี อะไรก็บอก บอก น้าผีไปครับ เดี๋ยวน้าผีเค้าสาวไส้ในเองอ่ะครับ^^
  • งั้นก็รอต่อไป จ่ายเงินเขาไม่ครบหรือเปล่าเขาถึงไม่ให้ 55
  • กระทู้นี้ ผีดีๆ ทำงาน !!!
  • ก็ซื้อมาจากเฮียชวลิต ลพบุรี ซื้อมาประมาณเดือนพ.ย. 53 ซื้อมาตัวละ 10000 เค้าบอกมีใบ แต่ถามก็บอกยังไม่ได้ ต้องรอ รอมาจะเป็นปีแล้ว
  • ใครคือเฮียชวลิต วะ
  • ผมซื้อมา 12000 เมื่อก่อนก็อยากได้ใบนะ..แต่คิดไปคิดมา เลี้ยงเป็นเพื่อนนี่หว่า
    ไม่เอาใบก็ได้นี่....ใจเย็นๆ ครับ เลี้ยงแล้วก็รักเค้าก็พอ ครับ :)
  • เงินน่ะจ่ายไปตั้งแต่ตกลงซื้อแล้ว เลี้ยงแล้วรักใช่ รักมากด้วย แต่มันเจ็บใจ (จ่ายครบเงินน่ะ)
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/12283/lobburi-pitbull-ลพบุรี#Item_2444 เข้าไปให้พี่ๆกลุ่มลพบุรีช่วยสิครับ^^
  • ไม่รู้ว่าคุณเชาวลิตแกเล่นบอร์ดนี้หรือเปล่านะ ถ้าเล่นอยู่ก็รบกวนให้ความกระจ่างหน่อย มันจะได้จบครับ
  • โห..ราคาร้าวราน อีกต่างหาก
  • ไอ้สัดคำว่ารายละเอียดมึงไม่รู้เหลอ กูเป็นผีไม่ได้โง้นะไอ้เหี้ย กูรู้ว่ามึงซื้อหมาไม่ได้ใบแต่มึงไม่บอกรายละเอียดที่ชัดเจนมากกว่านี้ใครเขาจะช่วยมึงได้ แล้วมึงมาตั้งกระทู้ส้นตีนนี้เพื่อไรหาไอ้สัด ต้องการอะไรพูดมาตรงๆดีก่วาจะเอาอย่างไงหาไอ้เจ้าของกระทู้ ว่าจะไม่ด่าแล้วกูถามดีๆ มึงตอบกวนตีน
  • เออ กูก็เดือดกูว่าแม่งกวนตีน กะจะด่าแล้ว แต่ช่างแม่ง ไม่พ้นผีตัวอื่นจนได้ 55
  • โหใช้คำที่สถุนมากก็ถามดี ๆ ก็แจงให้แล้ว ทำไมใช้คำสถุนแบบนี้
  • ผมไม่ใช่ผีตัวที่ด่านะ แต่ขอบอกตามตรงว่า..
    คุณ จขกท.ไม่ใช่ว่าถามดีๆหรอก คำที่โต้ตอบ สุภาพก็จริง แต่อารมณ์ดูคล้ายจะกวนตีนจริงๆนะ อ่านแล้วรู้สึกน่าโมโห

ขอโทษละกันที่พูดจากใจ
  • ก็ไม่คิดว่าจะเป็นคำถามที่ไม่ถูกใจบางคน แต่เราก็ไม่มีเจตนาที่จะกวน ....ใครหรอก ถ้าไม่พอใจก็อย่าใช้คำพ๔ดที่ไม่สุภาพแบบนี้
  • ผมไม่ใช่ผีที่ด่านะครับ

แต่อยากจะบอกเจ้าของกระทู้อย่างหนึ่งว่า มารยาทที่ดีของคนไทย ควรจะมีคำว่า "ครับ" หรือ "ค่ะ" เวลาพูดกับผู้อื่น (ในจดหมายหรือกระทู้ก็เหมือนกัน) ผมเองหลังจากอ่านข้อความของคุณแล้ว ตอนแรกก็รู้สึกเหมือนกวนๆ แต่ไม่อยากสนใจ เพราะเบื่อกับคนที่ไม่มีมารยาทกับคนอื่นเลยไม่อยากสนใจ ถึงแม้คุณจะไม่ได้ด่าใครหรือไม่ได้ใช้คำไม่สุภาพก็ตาม แต่ผมว่าข้อความของคุณมันไม่น่าอ่าน (ฟัง) ไม่เชื่อลองเปลี่ยนจากสิ่งที่คุณเขียนเป็นคำพูดดูสิครับ รับรองถ้าเจอคนอื่นที่ดีๆ เขาก็ไม่อยากคุยด้วยแน่นอน

อ้อ...อย่าหาว่าผมสอนเลยนะครับ วันหลังถ้าจะพูด หรือตั้งกระทู้ ตอบกระทู้ ลองเติมคำว่า "ครับ" หรือ "ค่ะ" เข้าไปหน่อย มันจะน่าอ่านและมีคนให้คำตอบดีๆ กับคุณอีกเยอะเลย ยิ่งคุณเข้ามาขอความช่วยเหลือจากคนอื่น ก็ยิ่งต้องสุภาพมากๆ เลย ที่สำคัญเมื่อได้ในสิ่งที่ต้องการแล้วอย่าลืม "ขอบคุณครับ/ค่ะ" ด้วยนะครับ

คำพูดและมารยาทที่ดีๆ เป็นสิ่งแสดงให้เห็นถึงตัวของเราว่าดีหรือไม่ดีนะครับ ส่วนคนที่ให้เกียรติคนอื่นก็ย่อมจะได้รับเกียรติกลับคืนเช่นกัน

ส่วนน้าผีที่ด่าเขาก็ใจเย็นๆ หน่อยนะครับ เผื่อ จขกท.อาจจะเด็กอยู่ก็ได้ เราเป็นผู้ใหญ่ต้องหนักแน่นนะครับ 555
  • คุณผีเราไม่ได้กวนแต่เราพิมพ์ไปตามความรู้สึกที่แท้จริงไม่คิดว่ามันจะเป็นเรื่องใหญ่เรื่องโต คุณลองเข้าไปดูหัวข้ออื่นที่เราเข้าจะมีคำว่าค่ะ ว่าครับเหมือนกัน แต่อาจจะรีบไปหน่อย ต่อไปคงไม่บังอาจมาเข้าแล้ว
  • ผมแค่แนะนำเฉยๆ ตามที่ได้เห็นในกระทู้นี้ครับ (ไม่รู้กระทู้อื่นคุณจะเป็นยังไง) และที่แนะนำก็แค่หวังดีตามประสาคนในสังคมเดียวกันเท่านั้น และผมก็ใช้คำดีๆ สุภาพๆ ทั้งหมดนะครับ หากคุณจะเห็นว่าเป็นการตำหนิ แล้วโกรธเคืองจนจะไม่เข้ามาแล้วก็ตามแต่ใจครับ เพราะผมคิดว่าตัวเองได้ทำสิ่งที่เห็นว่า พอจะมีประโยชน์กับคุณหรือใครก็ตามที่ได้อ่านแล้ว

ขอให้โชคดีนะครับ
  • มาขอความช่วยเหลือเขาพูดกันแบบนี้หรือ พอเขาติงก็ไม่พอใจประชดใส่อีก
  • ดีเหมือนกันไปซะ ไป แล้วจะจำมึงไว้ตลอดไป
  • เท่าที่อ่านมาแม่งดูแล้วเจ้าของกระทู้ สถุนของจริง
  • แสดงว่าความรู้สึกที่แท้จริงของเจ้าของกระทู้แย่มากๆคะ
  • ผู้เสียหาย : หมวดผมมาแจ้งความ
    ตำรวจ : แจ้งความเรื่องอะไรครับ?
    ผู้เสียหาย : ก็มาแจ้งความไง
    ตำรวจ : แล้วเรื่องอะไร?
    ผู้เสียหาย : โดนขโมยกระเป๋าตังค์
    ตำรวจ : ขอรายละเอียดหน่อย
    ผู้เสียหาย : โดนขโมยกระเป๋าตังค์มะกี้
    ตำรวจ : ขอรายละเอียดเพิ่มด้วยครับ
    ผู้เสียหาย : โดนขโมยกระเป๋าตังค์มะกี้ที่ตลาด
    ตำรวจ : นั่งพักก่อน ใจเย็นๆ แล้วค่อยบอกรายละเอียดมา
    ผู้เสียหาย : เอ๊ะ..นี่ตำรวจ ผมบอกว่าโดนขโมยกระเป๋าตังค์เมื่อกี้ที่ตลาด ไม่ได้ยินหรือไง หา... !!!!
    ตำรวจ : กรูได้ยินแล้วโว้ย...เมิงไปนั่งพักก่อน...ไปนึกว่ามาเรื่องราวเป็นยังไง แล้วค่อยมาบอกกก....

คุณซื้อหมาแล้วไม่ได้ใบ แต่อยากให้คนช่วยโดยที่ไม่บอกรายละเอียดที่ชัดเจน ไม่มีใครช่วยคุณได้หรอกครับ
    คุณต้องเล่ามาว่า ซื้อเมื่อไหร่ ซื้ออย่างไร..
    ที่สำคัญ เจ้าของหมาคนเก่า บอกคุณว่าจะได้ใบอย่างไร ได้เมื่อไหร่
    ถึงเวลาแล้วไม่ได้ใบ คุณทวงใบเพดดีกรี ติดต่อหรือเขาตอบคุณมาว่าอย่างไร ทวงไปกี่ครั้งแล้ว
    คุณชวลิต คุณติดต่อเขาอย่างไร โทรศัพท์หรือว่าไปที่บ้าน หรือทางอีเมลล์
    ที่ติดต่อที่คนอื่นอาจรู้จัก เบอร์โทรศัพท์ก็ไม่มี..

ถ้าคุณไม่บอกรายละเอียดมากกว่านี้..ขอให้คำแนะนำได้อย่างเดียวครับ คือ "ทำใจ"..
  • ป่านนี้ถ้าเฮียชวลิตอ่านเจอคง ยิ้มแก้มแทบปริ แล้วสบถว่า...รอดหวุดหวิด เกือตายแล้วมั้ยล่ะกู555
  • Chawarith or PRAWIT????

555555555555555555
  • น้าผีคะ ให้อภัยเจ้าของกระทู้เถอะค่ะ บางทีแกอาจกะลังงง พิมพ์ไม่ถูก เอาคนโกงดีกว่า เผื่อเราโดนเองจะได้มีคนช่วย ใครรู้จักเฮีนชวลิตช่วยบอกด้วยว่าทำไมใบเพ็ดไม่ได้ เผื่อขัดข้องทางเทคนิคบางอย่าง
  • สมควรแล้วที่ไม่ได้ใบ ดูแล้วน่าจะเพี้ยนมาก
  • auun ทำถูกต้องครับ รายระเอียดชัดเจนดี
    ดูไว้ซะ ไอ้ตัวปัญหาโลกแตก :063:
  • ไอ้ต้นตัวเหี้ย มึงคือรายต่อไำป B-)
  • (ลบไปละ...) คริ คริ... 8-X

ผมชักรู้สึกว่า ทะเลาะ กะผี ก็มันส์ดีเด้อ :-D
  • จริงๆแล้วเฮียชวลิต ลพบุรี ตามไม่ยากครับเขาเป็นผู้ใหญ่พอ มีหน้ามีตาอยู่กลุ่มพิทบลูลพบุรีไม่น่าจะมีปัญหาครับ น่าจะคุยรู้เรื่องครับ สหายพิทรู้จักกันทุกคนครับ
  • อ้าว อีต้น มึงลบข้อความที่มึงด่าป๋ามาร์คทำไมว่ะ รึว่ามึงกลัว
  • เป็นผีกระจอกแล้วยัง โง่ เรื่องแค่นี้ก็ไม่รู้ คร ิคริ... 8-X
  • ผมตั้งใจจะช่วยตามให้จริงๆและอีกหลายๆท่านเขาก็ต้องการจะช่วย แต่พี่ตอบกระทู้แบบนี้ผมว่าคงไม่มีใครกล้ายุ่งแล้วละครับ

อย่าโกรธนะครับหากผมจะพูดอะไรตรงๆ พี่โทษแต่คนอื่นแต่พี่ไม่โทษตัวเองเลย ผมค่อนข้างผิดหวังครับ พี่อ่านที่คุณ Auun เขียนดูหลายๆรอบนะครับผมเชื่อว่าคนเขารู้สึกแบบนั้นจริงๆครับ
  • ขอบคุณคุณ mafia ครับที่เตือน ก็ขอโทษทุกท่านด้วยครับ
  • น่าจะเป็นกระเสี้ยม แห่ย โยนหินถามทางหรือเปล่า ปัญหาโลกแตกก็น่าจะเป็นเจ้าของกระทู้เองมั้งที่ทำ
    ให้พี่น้องในนี้ทะเลาะกันเอง
  • ใจเย็นๆครับ เจ้าของกระทู้ก็แวะมาขอโทษแล้ว ส่วนเรื่องใบเพ็ดก็รอให้คุณเชาวลิตมาให้ความกระจ่างดีกว่า
    ได้หรือไม่ได้ มันจะได้จบๆกันไป สังคมเราก็มีกันอยู่แค่นี้ละครับ หากไม่เลิกเลี้ยงมันก็เจอกันตามงานอยู่เหมือนเดิม หลบกันไม้พ้นหรอกครับ
  • ok ครับ ผมผีตัวที่ด่าคุณ ถ้าคุณสำนึกแล้วออกมาขอโทษแบบนี้ถูกต้องครับ ผมจะช่วยคุณทวงถามใบให้ครับ
    นี่คือเบอร์เฮียเขา 086 7686824 ลองติดต่อดูอีกทีน่าจะได้เรื่องมากก่าวนี้ครับ แต่ถ้ายังไม่ได้เรื่อง คนผิดสังคมนี้จะจัดการเขาแน่นอนครับ