ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

บันทึกความทรงจำ18 กันยายน 2554
  • เสียดาย ผมอยู่ได้ไม่นาน ต้องกลับก่อน งานหน้าว่ากันใหม่ครับ
  • พี่ tom ชัดเชนเลยครับ เด็กอ้นทั้ง2 5555+
  • พี่หล่ำ ท่าไอริสนี่มันสุดตีน จริงๆๆครับ นั่งฮาเลยยย
  • ขอบคุณพี่หล่ำมากค่ะ ภัทรเองจ๊ะ รูปรองสุดท้าย หน้าร้ายมากอ่ะ...แสดงว่ากำลังโดนแซวอยู่
  • พี่ต้อมๆ แล้วญ คนนี้หละ..^__^ อย่างกะนางแบบ
    Photobucket
  • ตรวจ ความพร้อม ของอุปกรณ์กันหน่อย..
    Photobucket
  • ขอบใจมากอ้น พี่นึกออกละ จากกระทู้ก่อนหน้านี้
    พี่เพิ่งจะอ๋อออออ เพราะเพิ่งรู้ว่าคุณ ส้ม อมรา เป็นคนในวงการบันเทิง.
    เจ้าทอง โครงสร้างสวยจริงๆ.
  • @พี่karumyRAMA3 ขอบคุนสำหรับภาพสวยๆนะคร๊ะ
    วันนั้นสนุกมากจิงๆ
  • จัดบ่อยๆหน่อยนะก่อนพิทบูลจะกลายเป็นหมูพิการ :022:
  • เด็กกลุ่มนี้จะโตมาหลอกกินตังพี่มาร์คอีกป่าวเนี่ย555
  • แอร๊ยย ย รูปฟ้าไม่สวยเรย คัยถ่ายกันนะ :-S
  • งานแบบนี้ยกให้ป๋าเป็นฮีโร่ไปเลย ดูคลิปยังขำ 555
  • หลอกมันเลยครับพี่หมวดดด พี่หมวดระวังไว้นะ 555+
  • หวัดดีค่ะน้องอ้น กว่าจะได้ทักกลับเลยมาซะนาน เรียกพี่อ้อก็ได้นะพี่แ่ก่กว่าแน่ๆ
    พี่รู้สึกคุ้นเคยกับหลายๆคนจากการอ่านบอร์ด คนที่พี่คุ้นน่ะเค้าไม่รู้ตัวหรอก 555 รวมทั้งอ้นด้วย
    ไฟแรงจริงๆนะ อีกหน่อยคงเก่งไม่แพ้พวกเฮียๆทั้งหลายแน่นอน :033:
  • ภาพสุนัขกระโดน้ำ เนี่ย มีความงามจริงๆๆ เยี่ย ทุกตัวเลยคับพี่น้อง :063:
  • มีโอกาส ขอไปเยี่ยมชม ดี1 สักหน่อยแร้ว
  • น้องอ๋อพี่นี่ผียุคแรกๆเลยนะ แต่ไม่มีหมาเลยไม่รู้จะคุยอะไรอาศัยเข้ามาอ่านคนด่ากันแก้เซ็ง555
  • 555 อ้อมีพิทแล้วถึงเข้ามาเวปนี้ เจอมาสารพัดแล้วพี่ เริ่มแข็งแกร่ง ผีมั่งคนมั่งแล้วแต่สถานการณ์ :033:
  • มาเฟียนี่สุดยอดของจริงพูดตรงแรงไปหน่อยแต่คบได้ไอ้พวกที่แยกไปสันหลังหวะทุกตัวคนเลยไม่มีใครตามมันไป อยากรู้ประวัติไอ้ตัวไหนเดี๋ยวเล่าให้ฟัง555
  • =D> หญิงแกร่งพี่มาริสาสู้ๆ
  • ครับพี่ อ้อ สวัสดีครับ ยินดีที่ได้รู้จักอย่างเปนทางการอีกครั้งนะครับ

ขอบคุณที่เป็นกำลังใจให้พวกเราครับ
  • ดีใจที่เห็นหลายๆความเห็นชอบกิจกรรมแนวนี้ ผมคิดว่าหลายท่านเลี้ยงหมาก็คงไม่ได้ต้องการเลี้ยงเฉยๆอยู่ที่บ้าน ถ้าว่างก็พาออกมาทำกิจกรรมกับพวกเรานะครับ
  • หมาสนุก คนมีความสุข มาร่วมกิจกรรมกันนะครับ
  • เย้เย้.....เด่วนู๋ดีไปร่วมสนุกด้วยคนคร้า
  • ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ ฝีมือของอ้นกับกะหล่ำครับ :063:
  • ยังไม่ได้หายไปไหน นั่งทบทวนตัวเองประกอบกับช่วงนี้มรสุมชีวิตเยอะเหลือเกิน เลยต้องทำหน้าที่ของตน

และครอบครัวก่อน

เห็นน้องๆทีม TPCYOUNGBLOOD( ชอบคำนี้มากกว่า ) ทำงานกันแล้วก็รู้สึกดีใจ ถึงแม้จะเป็นกลุ่มเล็กๆ

เพียงไม่กี่คน ทั้งแบก ทั้งขน แต่เต็มไปด้วยหัวใจที่เต็มร้อย ชื่นชมจากใจ / วันนั้นที่พี่อาสาเข้ามาก็เพื่อหวังใจว่า

ได้ทำในสิ่งที่ตนชอบกับกีฬาลากน้ำหนัก ก็ยังยังยืนยันที่จะคงรักษามาตราฐานกฎกติกาให้เป็นตามสากล ตามที่

เคยเขียนไว้ทุกประการ และอยากให้เพื่อนๆพี่ น้องๆ รับทราบและปฎิบัติตาม ไม่ใช่เพื่อใคร แต่เพื่ออนาคตของ

TPCYOUNGBLOOD ที่จะออกเดินไปด้วยคุณภาพ ไม่ว่าจะสนามใดก็ตาม ถึงแม้วันนี้ในส่วนของนักกีฬาจะยัง

น้อย ด้วยหลายๆสาเหตุ เช่น ไม่รู้จะฝึกอย่างไรให้สุนัขลาก / สุนัขยังอายุยังน้อย/ระยะทางไกลเกินกว่าที่จะเข้า

มาร่วมแข่งขัน/เงิน/เป็นต้น เชื่อว่าในไม่ช้าTPCYOUNGBLOOD เราจะเต็มไปด้วยสมาชิกและนักกีฬาดังที่ได้

ตั้งหวังไว้แน่นอน ถึงแม้จะเป็นก้าวแรก แต่ถ้าหาก เรา TPCYOUNGBLOOD ยังรวมกลุ่มก้อนแน่นเหนียวไว้มี

อะไรไม่เข้าใจกันก็คุยกัน ตักเตือนกัน ไม่ใช่ลับหลังก็แทงยับเยินแบบนี้ก็ไม่ไหวเหมือนกัน หมดกำลังใจ แม้แต่

จะลุกยังแทบจะหมดแรง อย่าได้หวังที่จะเดินเลย ขอให้ยังคงมีความเชื่อในสิ่งทีจะรักและศรัธา แล้วเจอกัน

...................................................................................................................................

image
    ไฟล์แนบ
    DSC-0134-2.jpg 74K
  • กิจกรรมดีๆ มิตรภาพและรอยยิ้ม :m33:
  • ใครที่จด ผลการแข่งขัน รบกวนเอามาลงให้ด้วยครับ เพื่อจะได้ดำเนินการต่อไปครับ

• ต้องไปเอาจากบอร์ดของพ่ออู๊ดอ่ะพี่ยุทธ
  • เด่วไปเช็คมาให้ ครับ
  • เดี๋ยวเอามาลงให้ครับ ขออภัยงานยุ่งมากๆ ตอนนี้ :001:
  • ขอโทษค่ะ ซองทำบุญงานกฐินที่เล็กกับนัทเอามาปึกนึง จะต้องเอาไปให้ที่ไหนค่ะ
  • ถ้าไปที่วัด ก็นำไปให้ที่วัดก็ได้ค่ะ หรือถ้าไม่

ก็ฝากที่พี่มาร์ค, Pitdeer หรือที่ D1 ก็ได้ค่ะ
  • ผลการแข่งขันลากน้ำหนัก

สุนัขที่ลงประกวด

1 บาร์บี้ น้ำหนักตัว 22.3 กก.
    2 บาเบล น้ำหนักตัว 25.2 กก.
    3 วู๊ดดี้ น้ำหนักตัว 29.0 กก.
    4 CHAP น้ำหนักตัว 31.8 กก.
    5 ฮีโร่ น้ำหนักตัว 32.0 กก.
    6 ทาโร่ น้ำหนักตัว 33.6 กก.
    7 TANK น้ำหนักตัว 36.0 กก.

ครั้งที่ 1 ที่น้ำหนัก 500 กก.

บาร์บี้ ทำเวลาได้ 10.19
    บาเบล ทำเวลาได้ 10.22
    วู๊ดดี้ ทำเวลาได้ 12.46
    CHAP ทำเวลาได้ 7.45
    ฮีโร่ ทำเวลาได้ 7.75
    ทาโร่ ทำเวลาได้ 8.72
    TANK ทำเวลาได้ 5.06

ครั้งที่ 2 ที่น้ำหนัก 700 กก.

บาร์บี้ ทำเวลาได้ -
    บาเบล ทำเวลาได้ 14.65
    วู๊ดดี้ ทำเวลาได้ 39.43
    CHAP ทำเวลาได้ 10.60
    ฮีโร่ ทำเวลาได้ 6.68
    ทาโร่ ทำเวลาได้ 11.61
    TANK ทำเวลาได้ 8.36

ครั้งที่ 3 ที่น้ำหนัก 900กก.

บาร์บี้ ทำเวลาได้ -
    บาเบล ทำเวลาได้ -
    วู๊ดดี้ ทำเวลาได้ -
    CHAP ทำเวลาได้ -
    ฮีโร่ ทำเวลาได้ 7.90
    ทาโร่ ทำเวลาได้ -
    TANK ทำเวลาได้ 12.00

MAXIMUM WEIGHT ได้แก่ ฮีโร่
  • ผลการแข่งขันกระโดดน้ำไกล

รุ่น 18"
    1 ไวเปอร์ = 18"
    2 บาร์บี้ = 18.5"
    3 เฮง = 19"

รุ่น 18" ขึ้นไป
    1 ไอริส = 20"
    2 แทงค์ = 21"
    3 ทิกเกอร์ = 21.5"
    4 ฮีโร่ = 22"
    5 CALIXTO = 24"

ครั้งที่ 1
    ไวเปอร์ ทำได้ -
    บาร์บี้ ทำได้ 2.75 ม.
    เฮง ทำได้ 3.25 ม.
    ไอริส ทำได้ 3.50 ม.
    แทงค์ ทำได้ -
    ทิกเกอร์ ทำได้ 4.20 ม.
    ฮีโร่ ทำได้ 3.30 ม.
    CALIXTO ทำได้ 5.20 ม.

ครั้งที่ 2
    บาร์บี้ ทำได้ 3.00 ม.
    เฮง ทำได้ 3.50 ม.
    ไอริส ทำได้ 3.75 ม.
    แทงค์ ทำได้ 3.00 ม.
    ทิกเกอร์ ทำได้ 4.00 ม.
    ฮีโร่ ทำได้ 3.30 ม.
    CALIXTO ทำได้ 5.50 ม.

ครั้งที่ 3
    บาร์บี้ ทำได้ 3.00 ม.
    เฮง ทำได้ 3.50 ม.
    ไอริส ทำได้ 4.00 ม.
    แทงค์ ทำได้ 2.75
    ทิกเกอร์ ทำได้ 4.35 ม.
    ฮีโร่ ทำได้ 3.75 ม.
    CALIXTO ทำได้ 5.70ม.

สรุปผล รุ่น 18" ได้แก่ เฮง
    สรุปผล รุ่น 18" ขึ้นไป ได้แก่ CALIXTO
  • สุนัขที่ได้รับรางวัลมาตรฐาน ADBA ได้แก่ มาริโอ้
  • ขอบคุณครับ ข้อมูลครบเลย
  • เงินทำบุญแวะมาให้ที่ดีวันก็ได้ครับโอนมาก็ได้เหมือนกัน
  • จะรอประมูลของที่น่าสนใจค่าาาา :033:
  • กำลังหาของมาเปิดประมูลอยู่ ใจเย็นๆน้องสาว
  • ป๋างานต่อไปวันไหน
  • งานต่อไป น่าจะหลังงานโคราช เป็นเดือน พย
  • พี่มาร์คมารับด้วยย อิอิ
  • รับไปไหน
  • งานไรพี่ หลัง พ.ย.อ่ะครับ จะได้เตรียมตังถูก พี่ด้วยนะอย่าลืมเอาไปให้น้องๆหลอกอีก555
  • รับไปงานโคราชไงฮาๆๆๆ