ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ชีวิตใหม่ของไข่ตุ๋น
  • ดีใจกับไข่ตุ๋นที่ได้เจ้าของและชีวิตใหม่ค่ะ ดูข่าวนี้แล้วรู้สึกตื้นตันมากที่เค้าได้มีโอกาสที่มีชีวิตต่อ และมีเจ้าของที่เหมาะสมค่ะ หน้าเค้าดูมีความสุขมากเลยค่ะ
    http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J11534159/J11534159.html
  • ช่วยลงภาพให้ครับimage
    image
    image
    imageภาพก่อนและหลัง

ผมว่าถ้าเลี้ยงด้วยความรักรับผิดชอบและเข้าใจตั้งแต่แรกเรื่องที่ผ่านมาก็คงไม่เกิดขึ้นหลอกครับ
    ไฟล์แนบ
    J11534159-1.jpg 58K
    J11534159-12.jpg 52K
    J11534159-44.jpg 144K
    J11534159-49.jpg 45K
  • :063: ต้องยกเครดิส ให้กลุ่ม ที่เกี่ยวข้อง ในงานนี้เลย
  • ค่ะ เชื่อเหมือนกันว่าเลี้ยงพิตบูลนี่เจ้าของควรมีวินัย และเลี้ยงอย่างถูกต้องเพื่อให้สุนัขของเราไม่สร้างปัญหาต่างๆตามมา ดูรูปแล้วเหมือนเค้ามีชีวิตใหม่เลยเนอะ ตอนนี้นักข่าวกลับเงียบไม่ออกข่าว จะได้ให้คนทั่วไปทราบว่าปัญหาไม่ได้อยู่ที่หมา แต่เป็นที่คนเลี้ยง เจ้าของใหม่นี่กดไลค์สักล้านครั้งเลยจริงๆค่ะ ใจมากที่ให้โอกาสไข่ตุ๋นอีกครั้ง
  • หล่อเลยไข่ตุ๋น ดีใจด้วยได้คนที่รักจริงๆ
  • ขอนำไปแชร์หน่อยนะครับ สุดยอดเลยไข่ตุ๋น ดูดีจริงๆ
  • พาไปช่อง3 เจอพี่สรยุทธ์อีกซักที ให้เค้ารู้กันไปทั้งไทย
    นับถือเจ้าของใหม่และทีมงานที่ช่วยไข่ตุ๋นจริงๆ
  • สุดยอดเลย ดูเป็นชีวิทใหม่ที่ดีกว่าเก่านะครับ :m24: ไข่ตุ้นดูมีคสวามสุขดีนะครับ :006: :006: :006: :006:
  • ดีใจกับไข่ตุ่นด้วยค่ะ ดูหน้าตาของไข่ตุ่นดูสดชื่นมาก :m33: เป็นกำลังใจให้คนที่ดูแล แล้วก็ไข่ตุ่นด้วยค่ะ
  • ใครว่างๆก็ช่วยถามเจ้าของหน่อย ว่าทำไมให้ข่าว แก่นักข่าวว่าพิทบูลกัดเจ้าของตาย ทั้งที่จริงมันไม่ใช้ ถ้าเขายอมตอบทุกคนจะถึงบางอ้อกันหมด
  • สวยและสง่ามากกก ไข่ตุ๋นเจอเจ้าของที่ดีที่สุดแล้ว
  • ผมงงกับคำถามคุณกร ว่าต้องการอะไร
  • จากหน้ามือเป็นหลังมือเลย..ดูดีขึ้นเยอะเลย..ต้องขอปรบมือให้กับทีมงานกลุ่มคนรักหมา ที่ช่วยฝึก..โชคดีนะเจ้าไข่ตุ๋น...
  • ผมไม่มีเจตนาอะไร แต่จะบอกว่า จากที่รู้มามีคนปกปิดข้อมูลบางอย่าง ซึ่งเป็นข้อมูลในเรื่องของข้อกฎหมาย
    ผมเองก็ออกมาพูดไม่ได้ แต่ถึงตอนนี้เรื่องมันก็จบแล้ว มันเป็นบทเรียนราคาแพงสำหรับทุกฝ่าย(ร่วมกระทั่งคนทำสื่อ) และไม่มีประโยชน์อะไรที่เราจะมาเถียงกันอีก
    ส่วนตัวผมก็เองก็ยินดีด้วยที่ไข่ตุ้นไปอยู่กับคนกลุ่มนี้ เพราะผมเองก็ชื่นชนกลุ่มนี้มานาน

• ดูสวยกว่าแต่ก่อนเยอะเลยนะไขตุ๋น ขอบคุณกลุ่มที่นำไปเลี้ยงด้วยครับ
  • ดีใจดว้ยครับ :m24:
  • Nobody project :063: :X
  • เยี่ยมครับ :063: =D> =D> =D>
  • ไข่ตุ่นหล่อมากครับ =D> =D> :063:
  • ชื่นชมครับ กลุ่มที่รับอุปการะไข่ตุ๋นชื่อกลุ่มอะไรครับ
  • =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D>
  • ดีใจกับไข่ตุ๋นด้วย น่ารักขึ้นเยอะเลย ขอบคุณกลุ่ม NoBoDy Project
    ที่ช่วยอุปการะ ขอบคุณจริง ๆ
  • น่าติดตาม
  • เจ๋งครับดีใจกับไข่ตุ่่นด้วยครับ
  • ทำไมล่ะครับ...คนไทยถึงไม่กล้าให้ข้อมูลที่เป็นจริงๆ
    งั้นคนทั่วไปก็ต้องถูกหลอกสิครับ..คนก็ต้องมองภาพพิตบูลเเบบนี้ต่อไป
    ผมก็ว่าสิ... มันเเปลกๆ มีเงื่อนงำอะไร มันต้องมีอะไรเเน่ๆ

น่าจะออกข่าวอีกซักครั้งให้คนประจักไปเลยครับ.. ไม่ต้องอายที่จะพูดความจริง...

ยังไงก็ดีใจกับไข่ตุ๋นด้วยนะ...
    ผมอยาให้ออกข่าวอีกทีเหมือนกัน... ว่าไข่ตุ๋นมันเป็นยังไงในตอนนี้
  • สิ่งดีๆยังมีหลัง ฟ้าครึ้ม นะคับ

ดีใจแทน ไอ้ไข่ตุ๋น คับที่มีคนดีๆเอาไปเลี้ยงดู
  • ดีใจด้วยนะไข่ตุ่น ^^
  • สวดยอดไปเลยยยยย :-D
  • เยี่ยม..พี่สาวหัวใจสวยมาก
  • สุดยอดเลยครับ ชีวิตใหม่กลับมาแล้ว
  • เห็นภาพอีกทีแล้ว อยากร้องจริงๆครับ ภาพเปรียบเทียบระหว่าง เจอครั้งแรก กับหลัง ดูเค้าสดชื่นจริงๆครับ
  • ดีใจด้วยครับ ดูดีขึ้นเยอะเลย