ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

/// มันจะอยู่ในใจของเราเสมอ ///
  • เอ ..ชักจะวุ่นวายใหญ่แล้วครับเวปนี้ตอนแรกๆที่เข้ามาเล่นก็ โอ นะ แต่หลังๆมาอารัยก็ไม่รุ :028:
  • การเอาคนอื่นไปล้อเลียนเพื่อสร้างความสนุก โดยที่เขาไม่ยินยอม มันเป็นเรื่องไม่สมควรเป็นอย่างยิ่ง ไม่มีใครอยากกลายเป็นตัวตลก ที่โดนพูดถึงในทางเสื่อมเสีย ท่ามกลางสาธารณะชนครับ

คนพูดสนุก แต่คนโดนพูดถึงอาจจะโดนสังคมเข้าใจผิดและนำไปสู่ความเกลียดชัง และคนที่ไม่ถูกกันคงไม่มีใครที่จะพูดถึงความดีของอีกฝ่ายแน่ๆ
  • ผมบอกได้เลยพี่...มีแต่คนคิดถึงพี่มาร์คนะ อยากให้พวกเรากลับมาเหมือนเดิม ไว้มีโอกาสเราคงมานั่งโต๊ะเฮฮากันอีก เชื่อผมเถอะ มิตรภาพมันตัดกันยาก :*
  • เอาเป็นว่าผมขอโทษพี่ละกัน ส่วนเรื่องเสียหายคนมีเป็นร้อยผมว่าเค้าคิดเองได้ครับ ผมทำหน้าที่พิธีกรและคงหลีกเลี่ยงไม่ได้ที่ต้องกระเซ้าเย้าแหย่เรื่องเกี่ยวกับอาหารหมา ผมก็เอ่ยทุกยี่ห่อว่าอาหารตัวนี้ขี้เหม็นหรือไม่เหม็นเหมือนทุกครั้งที่เคยทำมา เพื่อความสงบสุขและสะบายใจในการทำหน้าที่ร้องขอให้เป็นพิธีกรหรือเอ็นเตอร์เทรนเนอร์ ขอประกาศในนามกลุ่ม Scubapit B.B และเหล่าพันธ์มิตรบูลลี่ ของดให้ความร่วมมือกิจกรรมที่มีเจ้าของเวปไซค์ให้การสนับสนุน เงิน หรือแม้กระทั้งทุกผลิตภัณฑ์ที่นำมาเป็น สปอนเซอร์ในงาน หรืออาจจะงดไม่ไปร่วมงาน เพื่อจบยุติทุกปัญหากระทบกระทั่งทุกกลุ่มทุกฝ่ายจะได้เกิดความสงบสุข จึงขอใช้พื่นที่นี้อีกครั้งเพื่อเป็นการประกาศและจะขอเปิดกระทู้แจ้งเป็นทางการ ขอบคุณครับ
  • เฮ้อ...พี่ๆ ใจเย็นก่อนคร้าบ เอาไว้ค่อยๆ ว่ากันดีกว่า ขอเวลาให้ที่ว่างหายใจกันสักพักนะคร้าบ
  • สังคมทุกวันนี้น่าเบื่อมากๆไม่เหมือนก่อนต่างคนต่างแตกต่างเผากันเองทั้ที่ชอบเหมือนกัน
    สิ่งที่ดีที่สุดคือหยุดพูดถึงบุคคลที่2 เป็นดีที่สุด
  • ด้วยความเคารพครับ เฮียเหลียง และ พี่มาร์ค
    ตอนแรกผมไม่ทราบเรื่องราวที่เกิดขึ้น ก็ยังสงสัยว่าทะเลาะอะไรกัน
    จึงขออนุญาติก็อปปี้ข้อความพาดพิงมานิดนึงนะพี่นะ

Mafia มีนาคม 10 Permalink กระทู้สุดฮอตที่ไม่ได้เห็นนานมากแล้ว หลังจากยกเลิกระบบผี กลับถึงห้องต้องรีบเปิดดูกระทู้นี้ก่อนเลย ถ้าไม่ได้อ่านคงนอนไม่หลับทั้งคืนแน่ๆ :D

อ่านดูก็เพลินดี เรื่องหมาผมไม่ติดใจอะไร เพราะตามอ่านดูเรื่อยๆก็พอเดาได้ว่าอะไรเป็นอะไร แต่ที่สะดุดตามันดันเป็นเรื่องคนด่าผมบนเวทีงานนครปฐม พออ่านตรงนี้เห็นภาพเลยว่าเกิดอะไรขึ้นในเวลานั้น ภาพคนสองคนถือไมค์ส่งมุขกัน โดยใช้ผมเป็นหัวข้อเดินเรื่อง คนฟังก็คงฮากันไปแต่คนเสียหายกลายเป็นผม การจัดงานแบบนี้ ผมว่าเลือกคุณภาพของคนถือไมค์บนเวทีสักนิดก็จะดี การพูดจาอะไรก็ควรระมัดระวังให้เยอะๆ เพราะแทนที่งานมันจะออกมาอย่างสร้างสรรค์ก็พาลจะหมดคุณค่าไป :003:

ก็ขอฝากผู้เกี่ยวข้องทุกท่านเอาไว้สักนิดนะครับ หากอยากจะได้ตลกมาโชว์ในงานคราวหน้าบอกนะครับ ผมจะขอให้ใหม่ส่งคณะตลกมืืออาชีพจริงๆไปช่วย เพราะตอนผมจัดงานปีใหม่ที่ดีวันคณะที่ใหม่สงมาช่วยงานก็ฮากระจายและมาเล่นให้ฟรีๆด้วย จะได้ไม่ต้องเอาผมไปเป็นมุขตลกฝืดๆเล่นบนเวทีกันอีก ยังมีอีกหลายอย่างที่ผมว่ามันไม่ค่อยเหมาะสม หากเอาสินค้าผมไปแล้วไม่ช่วยรักษาภาพพจน์ก็อย่าเอาไปเลย เสียทั้งของเสียทั้งความรู้สึกครับ :002:

Mafia มีนาคม 10 Permalink ผมแวะมาอีกครั้ง และตอนนี้อารมณ์ดีแล้ว ขอโทษสำหรับข้อความด้านบนครับ
    ผมกับหนุ่มพิทเดียร์สนิทกันมากพอสมควร ผมจึงโกรธมาก ผมเห็นรูปคนหนุ่มถือไมค์เป็นพิธีกรจริงๆ
    ในความคาดหวังของผมก็คือ ถ้ามีใครนำผมไปล้อเล่นในทางเสียหาย ผมก็หวังว่าผมควรจะได้รับการปกป้อง
    ยอมรับว่าหลังจากอ่านกระทู้เมื่อคืนมันโกรธจริงๆ แต่ผมก็ไม่ควรนำเรื่องส่วนตัวเข้ามาสุมไฟในกระทู้นี้ครับ

วันอาทิตย์นี้คุณหนุ่มจะมาเป็นกรรมการตัดสินการประกวด เราคงได้เจอกัน และผมจะขอเคลียร์กันเองแค่สองคนนะครับ
    แต่ยืนยันว่า มันจะเป็นเรื่องระหว่างผมกับคุณหนุ่มสองคน จะไม่ลากใครเข้ามาเกี่ยวอย่างแน่นอน และเมื่อคุยกันแล้วมันก็จะจบอยู่ที่ตรงนั้นครับ :D
  • Mafia มีนาคม 10 Permalink ขอโทษทุกท่านครับ เมื่อคืนผมเมา พูดออกมาโดยลืมคิดว่าจะทำให้ใครเดือดร้อนบ้าง มันคืออารมณ์โกรธชั่ววูบ บวกเมาด้วยจริงๆ
    และขอโทษเฮียโฟก ลืมไปว่าก่อนมาผมแวะบ้านเฮียโฟกด้วย ผมเพิ่งทราบเรื่องทั้งหมดที่เชียงใหม่ครับ งานนี้จึงไม่เกียวกับเฮียโฟก อร และชัยแน่นอนครับ

เรื่องก็มีอยู่ว่า เมื่อวานตอนกลางวันผมอยู่ในงานที่เชียงใหม่ จึงไม่ได้ติดตามเรื่องในบอร์ด จึงไม่รู้ว่ามันบานปลายไปกันใหญ่ขนาดตอนนี้แล้ว แต่เมื่อคืนได้คุยโทรศัพท์สองสามสาย ก็ยังไม่คิดอะไร ยังพูดล้อเล่นกับเฮียใหญ่อยู่เลย แล้วก็ไปกินข้าวไปสังสรรค์จนดึก เมื่อกลับถึงห้องจึงได้อ่านอย่างละเอียด ยอมรับว่าเวลานั้นรู้สึกน้อยใจและโกรธมาก ผมพยายามอยู่เฉยๆแล้ว ทำไมต้องเอาผมไปล้อเรียนกับแบบนั้น และเผอิญได้ยินมีคนพูดถึงกิจกรรมบางอย่างในงานก็เลยยิ่งโกรธ บางเรื่องคนอื่นขำแต่ผมขำไม่ออกจริงๆครับ แต่ไม่ขอรื้อฟื้นขึ้นมาอีกนะครับ ลืมไปหมดแล้ว

ตอนนี้ผมอารมณ์ดีแล้ว. สร่างเมาแล้ว สติกลับคืนมาหมดแล้ว ต้องขอโทษเฮียโฟก เฮียใหญ่ และต้อมในฐานะผู้จัดงานด้วยครับ ผมยอมรับผิดในทุกกรณี และรู้สึกเสียใจกับการกระทำที่ขาดสติในครั้งจริงๆ ผมขอยอมรับทุกคำตำหนิครับ

Mafia มีนาคม 10 Permalink ทุกข้อความข้างบน ยืนยันว่า ผมเขียนมาจากใจจริง และมันก็เป็นความรู้สึกจากใจจริงครับ
    เพราะตอนแรกผมไม่รู้เรื่องเลย แค่ไม่อยากให้ทะเลาะกัน
    เรื่องราวที่เกิดขึ้นผมเข้าใจทั้งสองฝ่าย โดยเฉพาะเฮียเหลียง...
    แต่ผมรับรองได้ว่าเฮียเหลียงกับพี่หนุ่มไม่ได้ว่าอะไรพี่มาร์คเลยนะ
    ก็พูดเล่นแซวกันตามปกติ อย่างที่เคยเป็นมา แซวอาหารทุกยี่ห้อเลย
    บางครั้งเวลาพูดถึงอาหารพี่มาร์ค เฮียเหลียงยังเบือนหน้าหนีเลย ไม่อยากพูดถึง ไม่อยากพาดพิง
    ถึงขนาดหนีผมไปข้างนอก แล้วไม่ยอมกลับมา ต้องมีคนไปตามกลับมาข้างใน
    แล้วก็พี่หนุ่มด้วย เมื่อก่อนพวกเราแซวกันเป็นเรื่องธรรมดานะคร้าบบ
    ไม่เสียหายหรอกพี่...ผมบอกแล้วว่ามีแต่คนเขาคิดถึงพี่นะ
    ส่วนเรื่องอื่นๆ ผมอธิบายได้พี่...ด้วยความเคารพทั้งสามท่านนะครับ
    ต้อม TNT
  • รูปสวยครับ...สนแต่รูป อย่างอื่น [-X
  • วันที่นครปฐมผมก็อยู่ครับ เป็นการคุยกันแซวกันปกติไม่มีไรเกินเลยหรือก้าวล่วงจนเสียหายยืนยันตามคุณต้อมอีกคน :-|