ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิตบูลตัวเเรก เด็กราชมงคลคลอง6
  • ตัวแรกเลยครับ
  • 1เดือนกว่า
    ไฟล์แนบ
    20081102005407_DSC02263-vert-vert.jpg 97K
  • ต่อมา
    ไฟล์แนบ
    74.jpg 54K
  • อีกครับ
    ไฟล์แนบ
    GetAttachment8.jpg 32K
  • เด็กก็น่ารัก หมาก็น่ารัก
  • อยู่คลอง 6 แถวไหนอ่ะครับ

ผมก็เรียนคลอง 6 เช่นกันครับ

ยังไงก็คุยกันได้ครับ ^^
  • ตอนนี้ผมอยู่ปี 4 ครับ กำลังฝึกงานอยู่ครับ พักอยู่ที่ หมูแฮม ครับ
    ทานเลี้ยงเเถวไหนครับ คลอก6มี หยก ก็เลี้ยงอยู่ 2 ตัวเนี้ย
  • เหอๆๆ เด็กคลอง6 ก็เริ่มๆมีกันเยอะขึ้นๆ อย่างนี้ เดี๋ยวต้อง ขอ เก็บรายชื่อ รายละเอียด เอาไว้บ้าง ซะแล้ว

5555+ ผมเลี้ยงอยู่ 2 ตัวเหมือนกันครับ ท่าน Err_ZachO 7 อยู่แ ถวไหนอ่ะ เลี้ยงอยู่ อ๊ะ ปล่าว เผื่อจะ

ได้แวะไปหา ในคลอง6 ก็มี ผม ท่าน vp_rally แล้วก็ ท่านที่ไม่ได้เข้า บอร์ด อีกหลายคนอยู๋นะเนี่ย

ยังไงๆ ก็ คุยกันได้ครับ เบอร์อยู่ใน ทำเนียบสมาชิก ครับผม
  • หมาเป็นไงบ้าง พี่หยก ตัวนี้ไงที่โต้งเล่าให้ฟัง ได้ 3 เดือนกว่าๆเระ
  • น่ารัก ครับขาวลายเสือ ถ้าโตแล้ว กล้ามๆหน่อย อนาคตไกลโข เอิ้กๆๆ ว่าแต่จะจบแล้ว จะไปทำงานที่ไหนอ่ะครับขอใ ห้ไ ด้งานเ ร็วๆเ ด้อ

แวะมาเที่ยวที่บ้านได้นะครับ พี่ น๊อต vp_rally เค้ามาบ่อย เห็นว่า เรียน โฟโต้ ที่เลี้ยง เจ้า เช่ อยู่อ่ะครับ(ไม่รู้ว่าอะไรเช่ ไม่แน่ใจ ลืมถามตลอด

ครับ โมเช่ หรือ ปอร์เช่ ไม่แน่ใจ 555+) แล้วก็ มีเจ้า หอมด่วน คล้ายๆ เจ้าตัวเล็กในรูปนี่ล่ะ เป็นของพี่อะไรจำไม่ได้ ตอนนี้อยู่บ้านในซอย

หลัง หอเอ็มเอ็น ที่เข้าไปทางหอเหลืองถาวร เข้ามาเรื่อยๆ จะอยู่ฝั่งตรงข้ามร้านเกมส์ ครับ เดี๋ยวว่างๆ จะชวนเข้าไป มิตติ้งใน ม. กันซะหน่อย

เค้าจะได้รู้ว่า กลุ่มรังสิตยังไม่ยุบ แค่สมาชิก ต้องย้ายเพราะเหตุจำเป็นเฉยๆ เดี๋ยวชวน พี่ใหญ่ เจี๊ยบ คลอง7 มาด้วย จะไ ด้ดูมี Back ซะหน่อย 55+

อ้อ ลูกสาวทั้ง 2 สบายดีครับ หนาวๆอย่างนี้ ไอ ตัสน้องมานอนแทรกกลางทุกทีเลยตื่นมาที่ไร กอดลูกสาวแทนกอดแม่มันทุกคืน 555+
  • ดีคับ พี่ๆน้องๆ กลุ่มรังสิต ผมอยู่แถว คลอง15 มศว องครักษ์ คับ ^ ^ ลูกสาวชื่อ เต้าหู้ ตอนนี้ก็ 7 เดือน คับ
    ไฟล์แนบ
    Toahoo.jpg 51K
  • อิจฉาน้องหยกว่ะ..แถวนั้นเพื่อนเยอะดี :006::006:
  • เดี๋ยวว่างๆก่อนจัดชุดหย่ายยยยยยยยยยยย.... :013::013:
  • จริงว่ะ turbo เพื่อน แถวบ้านหยก เยอะโครตเลย

หลัง ม.ธุรกิจ ไม่เห็นมีใครบ้างเลย
  • จัดมา พี่หยก วันไหนไปด้วยคน ชอบเหหาอยู่แว้ว
  • ก็มีนักศึกษาอ่ะพี่จุ๊บ...หรือว่าไม่ชอบ... :021: :030:
  • เหอ เหอ ...มีนักศึกษาด้วยหรอ :021::021:

พี่จุ๊บย้ายมาแถวบ้านผมดิ จะได้มีเพื่อน 555+
  • ***** สวัสดีข้าวราชมงคลคลอง6ทุกท่านๆๆๆ ตอนนี้กระแสเริ่มแรงจิงๆๆในนั้น

ยังไงขอให้เลี้ยงและพัฒนาพร้องกับให้คำแนะนำกับคนรุ่นใหม่ที่จะหามาเลี้ยงนะคร๊าบๆๆ

ไงหยก...พี่คินรอเราจัดงานอยู่นะ..จัดเมื่อไหร่ไปแน่ๆๆๆ...รออยู่ๆๆนะคร๊าบๆๆๆ

**** ไงพี่เจี้ยบหวานจ๋อย..ยังไงเนี่ยปลุกกระแส รังสิต-ปทุมหน่อยพี่...อย่าปล่อยให้เสียไปช่วงนี้

น้ำขึ้น....รวมตัวกานดีกว่าจะได้กินหมูกระทะ.....555..+++

**** TONGPHOTO หมาสวยดีนะคร๊าบๆๆเลี้ยงเค้าดีๆๆหล่ะ
    ไฟล์แนบ
    Image578 (Custom) (Custom).jpg 37K
  • ขอบคุณครับ พาเค้าไปตัดหูมา หูดันล้มก็เลยต้องดามไว้สะงั้น เต็มที่ครับพี่ตอนนี้เค้า กิน F1 อยู่ครับ
    ค่อยๆเสริมเติมเเต่งไปเรื่อยๆ
  • พี่ Turbo ออกจากโลกมืด ได้เป็น ระยะๆ นะพี่นะ สบายดีบ่ หมาขายถ่านเป็นไงมั่ง

พี่จุ๊บ เดี๋ยว ว่างๆ จะถ่าย เพื่อน พิต ในคลอง6 มาให้ ชม + รูป สาวๆคลอง6 ด้วยซักหน่อย จะได้กระชุ่มกระชวย 555+

ว่างเมื่อ ไหร่บอกด้วยนะ พี่ใหญ่เจี๊ยบ

พี่ต้อง มีรูปในทำเนียบสมาชิกหรือยังครับ จะได้ ชวน ง่ายๆ

พี่คิน สบายดีบ่ ไม่ค่อยเห็นในบอร์ดเลยช่วงนี้ หนาวๆ ไอแอบอุ่นที่ไหนเนี่ย
  • *** ช่วงนี้งานเยอะมากๆๆ....รอแต่หยกนะจะจัดงานเมื่อไหร่ได้ไปเยี่ยมเยือนบ้างนะไม่มี

โอกาศกลับไปเลยนะคลอง6...รีบๆๆๆจาดเถอะจะได้บูมๆๆๆๆ สิ้นเดือนเลยเป็นไงๆๆๆ

ไม่ต้องมีพิธีอะไรมากมาบแค่หาสถานที่ดีๆๆก็พอนะ
    ไฟล์แนบ
    Am1 (Small).jpg 58K
  • kongnazi666 หวัดดีครับ เจ้าเต้าหู้ ขาวทั้งตัวสมกับเป็นเต้าหู้จริงๆ ว่างๆ พามาเที่ยว คลอง6 มั่งนะครับ

จะได้ พาหมา ไปวิ่งกัน ใน ม.

อันนี้เบอร์ผม 085-8060957 ถ้ากระทู้ตกไป ไปหาข้อมูลได้ที่ ทำเนียบสมาชิก นะคร้าบบบ

เอ่อ แต่เมม เบอร์ ใครไม่ได้ช่วงนี้ ลูกสาวงับปุ่มหาย ยังไม่ได้ซื้อใหม่ แต่ว่า โทรมายิินดีรับสายทุกท่านครับผม
  • สิ้นเดือน ติดภาระกิจใหญ่หลวง ต้องไป ไหว้บรรพบุรุษ เหนือสิ่งอื่นใด จะไปรับค่าธรรมเนียมการกลับบ้านด้วย 5555+

แต่จะหาวันดีๆ ที่ว่างๆกัน รอ พี่เจี๊ยบกะเ จ๊ปัด แกว่างก่อนด้วย เดี๋ยวไม่มี ขาเมา 5555+ เผื่อแกจะเอา หมาขนมจีน มาโชว์ด้วย

น้องวีโก้ หมาอะไร วันนั้น ไปเที่ยวบ้าน ขนมจีน มะขือเปราะ มันก็กิน กล้วยอีก 2 -3 ลูก กินมันทั้งลูกล่ะ

ไม่มีฟามเป็นกุลสตรี เล้ยย 5555+
  • เด็กคลองคึกคักวุ้ยช่วงนี้
    ว้าวๆๆๆๆๆ
  • แล้ว เด็ก ยุทธยา จะคึก ด้วยไหม เร่า ว้าวๆ
  • 555555+++ ไม่รู้อารายยยย....สารอาหารทั้งนั้น :030: :030:
  • เอาเลย

หาสถานที่

สนันสนุน ยาธาตุ 1 ขวด

เบียร์สด ยังขยาดอยู่เลย นึงถึงที่ D1 ยังเสียว ๆ
  • 5555+++ พี่จุ๊บ คราวนี้นั่งเท็กซี่มานะพี่... :030: :013:
  • ****** คึกคักหน่อยพี่เจี้ยบอย่าเงียบหายไป สยายแทนไทกำลังจะกลับมาอีกครั้ง

ยังไงก็จาดมาเลยหยก...ที่คลอง6เพียบ คนก็เลี้ยงเยอะมากกว่าที่พี่ผมเรียนอีกนะ

น่าจะมีคนมาเยอะแน่ๆๆๆ....ปลุกกระแสขึ้นมาหน่อย...เดียวก็บูมเองนะ
    ไฟล์แนบ
    Enjoy4701.jpg 84K
  • เจี้ยบ เชื่อมั้ย

ได้กลิ่นเบียร์ ทีไร ขนลุก

นึกถึงทีไร อายว่ะ

ไม่เป็นไร กำลังให้ แฟนหัดขับรถแล้ว
  • **** โห้พี่เจี้ยบ นี้พาน้องๆๆเสียคนอีกแว้วเรอะนั้นนะ55555....++++

ใครไปกะพี่เจี้ยบต้องอึดสถานเดียว...คนไปต้องใจถึงมากกๆๆไม่งั้นอาจ

ตอรอบก็เป็นได้นะ55..++ ไม่เชื่อถามเอกได้ๆๆโดนมาเยอะนะ555.+++

ว่าแต่พี่เจี้ยบ เราไม่ได้ร่ำสุรากันนานแว้วนะเนี่ย ...****
  • ทั้งปลุก...ทั้งปั่นแล้วหวะคิน...มันไม่ขึ้นซะที (สงสัยต้องขอไวอาก้าบ้างแล้ว...คริๆๆ)
    คงต้องรอให้หนุ่มๆไฟแรง...เค้าดำเนินการ์ณกัน ขาดเหลืออะไรก็ค่อยว่ากัน...

พี่จุ๊บครับ....เพื่อการนี้โดยเฉพาะเลยหรอครับ... :032::032:
    ไฟล์แนบ
    D1-14.jpg 58K
  • ไม่เป็นไรครับพี่จุ๊บ บ้านหยก 2 ห้องนอน ฉุกเฉิน มีไว้บริการ 5555+:m117:

เบียร์สด วันนั้นสงสัย พี่อ๊อด แกใส่อะไรลงไปด้วยแน่ๆเลยนะพี่ :m101:

ส่วนหยกมีวิชาป้องกันตัว "3แก้วอยู่ยันงานเลิก" วิชานี้ ใครใจไม่ถึงไม่กล้านะเนี่ย :m094:

กินเฉพาะตอน ป๋ามาร์ค แกบอก ไม่หมดหมาๆ อย่างเดียว ที่เหลือ จิบ 555+:m110:

พอดีเป็นคนเมาง่ายครับพี่น้อง จะไปดวลกะใครคงไม่ไหว 5 แก้วก็พับแล้ว เอิ้กๆ :m026:
  • ***** วันวานไม่เคยจางหายไป

มิตรภาพไม่เคยเปลี่ยน

เพียงแค่สถานนะเปลี่ยนไป

แต่ก็ยังคงเหมือนเดิม...พี่เพื่อนและน้อง

***** ว่าแต่หายหน้าหายตากันหมดเลยๆๆๆ สมาชิกเก่าๆๆๆ

สงสัยต้องโทรตามกันหน่อยนะ555.++
    ไฟล์แนบ
    Bander_New Tast1.jpg 53K
  • ในรูปเค้ายิ้มกันทุกคน

ตัวเองเป็นอะไรไปยังงงอยู่เลย

เจี้ยบครับ ในรูปนี้ได้ใจพี่มากเลยว่ะ

รู้จักเพื่อนๆ พี่ น้อง ก็สร้างงานให้เขาเลย

ขอแก้ตัวครับ.....ยินดีรับคำเชิญ

ตจว. ก็ได้ หยกเดี๋ยวพี่ไปรับเลย เอาหมาพี่2 หยก 2

ยัดท้ายรถ มันคงไม่กัดกันหรอก ดีมั้ย...ฮิฮิ
  • คริๆๆๆ..งานเริ่มจะเข้าแล้ววุ๊ย...!!! :m110: ปั่นกันต่อปายยยยยย.... :m041:
    หยก...คราวนี้รู้ทันแว้ว...ถ้าไม่ดก จะให้เจ้าคูณดกแทนนนน...555:m037:
    คิน...ว่างๆก็โทรมา แถวนี้ก็หายกันหมด ไ อ้ตง..ไ อ้โต้ ก็หาย คุยกันล่าสุด..
    จะเอาไอ้อ้วนไปทับ...สงสัยไม่ได้ทับมั้ง เงียบไปเลย...:m106:
    พี่จุ๊บ...ต.จ.ว. เลยหรอนั้น ถ้าขนาดนั้นมันต้องมี 2 วัน 3 คืน แล้วม้างงงงง... :m026:
    ไฟล์แนบ
    D1-12.jpg 62K
  • ไม่กัด หรอก พี่ แต่มัน จะ วิ่งป่วนในรถ ไม่ต้องขับ กันล่ะทีนี้ 555+

รอวันดีๆก่อน แล้วก็คง คลอง6 นี่ล่ะครับ ไม่ไกลมาก แถมที่สวนหย่อมก็สวย

แถมๆอีก ก็ยังมีสาวๆใน ม. มาเดินมาวิ่ง พาหมามาเที่ยวเป็น ระยะๆ

แต่อาจจะมีข้อจำกัดบางอย่างไม่แน่ใจ ถ้าจังหวะดี จะบอกข่าวกันนะครับ ทุกๆท่าน
  • โต้ง จะเลี้ยงอีกตัว

คิดดูให้ดีๆ และคิดนานๆ ด้วยความหวังดี
  • จะเอามาเลี้ยง ที่ คลอง6 หรอครับก็สวยดีนะครับผม 085-8060957 โทรมาคุยกันเด้อออ
  • หรือว่า เราจะย้ายไปอยู่ที่คลองดีว้า คึกคักดีแท้ :o009::o009:
  • **** ช่วงนี้ไอ้อ้วนปิดอู่ถาวรนะพี่..เพราะว่าไปทับมาก่อนหน้านี้ออกมา10กว่าตัว

ตายหมดเลยนะเพราะว่าแม่มันเลือดไม่ดีนะ...สงสัยไม่ได้ทับถาวรแน่ๆๆๆๆๆๆ

ยังไงเดียว รอพี่โจคลอง8กลับมาจากนอกได้เจอกานแน่ๆๆๆๆ......

งั้นเอาลูกครอสเตอร์ไปดูพี่ อย่างกะลูกบลูด๊อกนะ55.+++
    ไฟล์แนบ
    Enjoy1503 (Custom).jpg 25K
  • แหม มันหน้างอ แต่เล็กเลย นะเนี่ย พี่คิน

แต่หยก ชอบสูงๆใหญ่ๆอ่ะ มีไหม อยากดูนะ ไม่อยากได้ 555+
  • ***พ่อมันไมสูงแต่ใหญ่พอใช้ได้นะ....

ใหญ่ๆๆๆนะไม่ค่อยมี.....
    ไฟล์แนบ
    20050831150059_1.jpg 51K
  • AnakinJaguarPits ลายเสืองานแต้ๆๆ พี่ หยก เดียวไว้จะโทรไปหาล่ะกันช่วงนี้ เหนื่อยๆ
  • mr_jub ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ คืนนี้จะเก็บไปคิดดูดีๆ
  • ช่ายๆ ต้องคิดดูดีๆ แต่ของอย่างนี้ไม่ลองไม่รู้ครับ พี่โต้ง ใครจะไปรู้ว่ามันอยู่กัน 2 ตัว อาจจะ เรียบร้อยกว่าที่คิดไว้ก็ได้ 55555+

อย่างผมเลี้ยง 2 ตัวนี่มีปัญหาตอนนี้คือ ไม่มีรถยนต์ อยากพาไปวิ่งใน ม. ตอนเล็กๆขึ้น มอเตอร์ไซค์ ไปพร้อมกันได้

พอโตมาไม่ไหวหนักเกิน แค่ 25 -26 โล ก็ไม่เบานะ เรื่องความดื้อ นี่ เหมือน ยกกำลัง2 เลย ไม่ใช่ คูณ2 เพราะตอนเลี้ยง

ตัวเดียว มันดื้อแต่มันฟัง และรู้เรื่องมาก พอมา 2 ตัว 5555+ อยากจะขำ บ้านรกทุกวัน เอิ้กๆๆ แต่ก็ไม่เคยโกรธมันหรอกเก็บบ้านทุกวัน

ดีบ้านสะอาด นอนด้วยกันมีปัญหาด้วยอย่าง มันชอบแย่งหมอน มีหมอน 2 ใบอุตส่า หนุน กะแฟนใบเดียวกัน ให้มัน 2 ตัวใบนึง

แหม ไอ้ตัวน้องมันต้องมานอนหมอนที่เราหนุนเนี่ยล่ะ ผมก็เบียดกะมันนี่ล่ะอุ่นดี หุหุหุ ถ้าหมดรุ่นนี้ ก็คงเลี้ยงตัวเดียวแล้วล่ะครับ

เพราะดูท่าทางมันสะดวกกว่า ที่เอามาอีกตัวเพราะว่าเวลาปล่อยมันไว้บ้านคนเดียวกลัวมันเหงา แต่ก็ไม่แน่อาจจะเลี้ยงคู่อีกก็ได้

ของมันไม่แน่นอน 5555+ พี่โต้งอาจจะงง แต่ว่า ค่อยๆ อ่านของคนอื่นบ้างนะครับ เผื่อท่านอื่นจะมาเสนอความเห็น
  • จุดประสงค์ที่จะเอาเพิ่มอีกตัว คือ
    1 เอาไว้เป็นเพื่อนเจ้า บู้ๆ ลายเสือตัวนั้นอ่ะครับ กลัวมันจะเหงา
    2.เพื่อได้เป็นเเม่พันธุ์ในอนาคตครับ

แต่พอทราบว่า 2 ตัวยิ่งกวนกันมา คิดหนักเลยครับท่าน
  • แสดงว่า ทำงานเสร็จ จะกลับ สุราษ เลยหรอเนี่ย

เจ้า บู้ๆ น่าจะมีอนางอ ไม่ธรรมดา เลยนะพี่โต้ง

ผมว่าจบแล้ว จะไปทำไร่อ้อย ไร่มัน ที่บ้าน ลพบุรี ละ

เห็นเจ้าสัว ธนินทร์ แกพูดแล้ว ถ้ามันเป็นอย่างนั้น

สงสัย ไทยเรา รวยเละ
  • ใช่ โต้งคง จะไปทำ สวนยางสวนปาม์ล เเล้ว เพาะพันธุ์พิตบูล สักฟาม์ล นึง ชีวิตแบบพอเพียง อิอิ
  • *** ถ้าพร้อมก็เลี้ยง2ตัวได้เลยนะคร๊าบๆๆๆ...

จะได้เป็นเพื่อนกันนะ แต่เราก็ต้องเพิ่มความรับผิดชอบเป็น2เท่าอีกแหละ

แว้วก็เหนื่อยเป็น 2 เท่าด้วยนะ นี้แหละปัญหา เก็บขี้หมามืดแน่ๆๆคร๊าบๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    logo (Custom).jpg 12K
  • ใช่เลยอย่างที่ คิน บอก
    แต่ขอเพิ่มเติม
    1.กิน คูณ 2 นึกถึงตอนโตด้วย
    2.ยา,วัคซีน,ฯลฯ คูณ2
    3.กรง,โซ่,อุปกรณ์ คูณ2
    4.ความรัก คูณ2
    5.มีคนช่วยดูแลรึเป่า เวลา เราไม่อยู่(มันคือ พิทบลู)
    6.ตอนมันมีลูก ยิ้ม ตอนขายไม่ออกล่ะ
    6. และอื่นๆ อีกมากมาย

พี่เลี้ยง ตอนแรก 1 ตัว ตอนหลัง เอามาอีก 1ตัว
    ตอนนี้กรรมเก่าเข้าเลย วีถีชีวิตเปลี่ยนไปจริงๆ
    แต่ก็มีคววามสุข ณ ปัจจุบัน ไม่รู้อนาคตจะเป็นอย่างไร
    จำได้เคยอ่าน กะทู้เก่าๆของคุณ มาร์ค เขียนไว้ว่า "เลี้ยงพิทตัวเดียว ดีที่สุด"
    แต่มาอ่านพบตอนหลัง เลยกลับตัวไม่ได้แล้ว
    ต้น ถ้าคิดว่าพร้อม และไม่สร้างภาระให้กับใคร และตัวเราเอง
    ก็ OK เอาเลย และมาเล่าสู่กันฟัง