ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เปิดตัว เดอะ เรด กราม ล๊อค
  • สรุปว่ามันร้องแต่พี่ไม่ได้ยิน คนลำบากคือภรรยา 555555......
  • eddy_pitbullnt10
    เราชอบหมานายจัง
    มีแบ่งป่ะตอนนี้
  • ป๋ามาร์คเอาเจ้าตัวน้อยนอนกับบีเจก็ได้นิ ของผมเจ้าเล็บแดงมาคืนแรกผมเอานอนกับเจ้าจ๊อกกี้ปรากฎว่าไม่มีเสียงร้องซักแอะ รับรองว่าได้นอนหลับสบาย
  • กรามล๊อค =D>
  • มันยังไม่ได้ทำวัคซีนครับอาจารย์ เมื่อคืนมันก็ร้องทั้งคืน ไม่ได้นอนกันทั้งบ้าน มันติดคนมาก ตอนนี้ก็นอนอยู่ที่เท้าไม่ยอมห่างเลย
  • ฝากหนูเลี้ยงได้นะพี่มาร์ค ยินดี อิอิ
  • วันนี้พาไปทำวัคซีนเข็มแรกมาแล้วครับ

ขอนำความรู้เรื่องวัคซีนมาฝากสักเล็กน้อยนะครับ

แต่ถ้าแม่สุนัขได้รับวัคซีน ภูมิคุ้มกันจากแม่จะช่วยเสริมภูมิต้านทานโรคต่อลูกสุนัขด้วย ดังนั้นช่วงแรกเกิดจนอายุ45 วัน อย่าเพิ่งไปกังวลมาก แค่ระวังอย่าให้ใครเป็นพาหะนำโรคมาแพร่ใส่ก็พอ

ต่อมา วัคซีนเข็มแรก จะฉีดตอนอายุประมาณ 45 วัน แต่เป็นการฉีดเชื้อโรคที่ตายเข้าไปในร่างกายสุนัข เพื่อให้ร่างกายได้รู้จัก ระยะนี้สุนัขจะยังไม่มีภูมิต้านทานแต่อย่างใด ช่วงนี้จึงยังต้องระมัดระวังอย่านำสุนัขไปในพื้นที่เสี่ยง เพราะร่างกายสุนัขยังไม่มีภูมิต้านทานครับ

วัคซีนเข็มที่สอง ฉีดหลังจากเข็มแรกสองสัปดาห์ มันจะช่วยกระตุ้นให้สุนัขสร้างภูมิคุ้มกันได้ประมาณ 60-80% ดังนั้นโอกาสสุนัขจะป่วยก็ยังมีอยู่ครับ

วัคซีนเข็มที่สาม ทำหลังจากเข็มที่สองหนึ่งเดือน หากทำครบตามนี้สุนัขจะมีความปลอดภัยจากการติดโรคสูงสุด แต่มันก็ไม่ได้หมายความว่ามันปลอดภัย 100% โอกาสเสี่ยงหรือเกิดข้อผิดพลาดมันก็ยังมีครับ

ผมเห็นหลายท่านฝากชีวิตสุนัขไว้กับวัคซีน แต่ไม่เข้าใจถึงหลักการทำงานของมัน ก็เลยเอามาฝากครับ
  • Photobucket

ถ่ายพยาธิ รับวัคซีนแล้วเช่นกัน เนื้อหนังเริ่มมาแล้ว ตัวนี้ผมกะว่าจะไม่ตัดหูครับ
    เรื่องชื่อ เด๋วแจ้งอีกทีครับผม ดูท่ายืนมัน ADBA ให้เต็มร้อย
    ตัวนี้ตั้งความหวังไว้ว่าจะทำลากรุ่นเล็ก ทำกิจทุกอย่างให้สุดๆไปเลย เพราะมันจิ๊ดมากๆ กล้าโดดลงจากโต๊ะสูง อย่างนี้ต้องจัดหนัก ใช้ให้เกิดประโยชน์ให้สูงสุดครับ
  • งามมากน้องชาย ตอนนี้คนเสียดายกันหลายคน โครงสร้างมันสุดติ่ง พี่เชื่อว่าโตมาเทพแน่ๆ
  • เล็บแดงได้ใจมาก ผิดกับวันนั้นเลย (มันอยู่แบบเปรียบเทียบด้วยแหละ แต่พอมาอยู่ตัวเดียวถึงรู้่มันสวย)
  • ยิ่งดูยิ่งชอบ สวยคลาสสิคตามแบบฉบับ ADBA จริงๆ จะรอชมฝีมือการเจียรนัยนะท่าน
  • image

image

image

image

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    1 (Medium).JPG 60K
    2 (Medium).JPG 63K
    3 (Medium).JPG 63K
    4 (Medium).JPG 76K
    5 (Medium).JPG 52K
    6 (Medium).JPG 61K
    7 (Medium).JPG 53K
    8 (Medium).JPG 61K
  • งามอะท่านหล่ำ โตแล้วขอคืน5555image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0046.jpg 84K
  • ไอ้จำปาตีนโต เตรียมตัวส่งไปเสริมทัพหลวงอิอิ เหลือไอ้แดงอยู่แนวหน้า555image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0077.jpg 157K
  • ชื่อแต่ละตัวสุดติ่งจริงๆ

เรด กรามล๊อค
    เซนทรัลล๊อค
    จำปาตีนโต
    อีปลวกแดง ฮ่าๆๆ
  • เห็นหมาแดงแล้วอิจฉาครับ. ปีหน้ามันส์แน่ๆ มีแต่หมาเทพๆ พี่ปีหน้าเอาแข่งแบบทีมด้วยนะ.
    แต่ในใจอยากเห็นทีมหมาแดงปะทะทีมหมาแฟนซี ท่าทางจะมันส์
  • ต่่อไปจะมันขึ้น เชื่อว่าจะมีทีมลากทีมใหม่ๆเกิดขึ้นอีกเยอะ แข่งแบบทีมก็สนุกดีนะไม่เหงา
  • image
    ไฟล์แนบ
    image001.gif 64K
  • แค่เลิกเป็นคนออกหน้าในการจัดงาน แต่ไม่เลิกเลี้ยงหมา และยังสนับสนุนการนำหมามาทำกิจกรรมเหมือนเดิมครับ :-D
  • เมื่อวานกรามล๊อคเล่นเอาเครียด ผมปล่อยออกมาเล่นนอกบ้าน เพราะว่าในบ้านอากาศร้อนมาก จึงเอากรงมาตั้งข้างนอก และปล่อยวิ่งเล่นในสนามในบริเวณบ้าน ปรากฏว่าแค่วันเดียว ถ่ายเหลว มีไข้นิดๆ มีอาการซึม งานเข้าแล้วกรู

เดี๋ยวมาเล่าต่อ มีแขกมาพบครับ ^:)^
  • สวยๆๆๆ อยากมีแบบนี้บ้างจังเลยครับ
  • http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=XetvbREKL9Y

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=XetvbREKL9Y
    มาเล่าต่อนะครับ เกือบลืมไปเลย

หมามีอาการถ่ายเหลว อ๊วก มีอาการซึมนิด ผมไปซื้อยาไดเซนโตชนิดน้ำเป็นยาคน 1 cc ฉีดใส่ปากให้กิน ปรากฏว่าเช้ามาอาการดีขึ้น ยังถ่ายนิ่มอยู่บ้ง ก็ให้กินต่อทุกสี่ชั่วโมง ตอนนี้หายสนิทแล้วครับ

หมาป่วยอย่ารอ อย่ามาเสียเวลาโพ๊สถาม ยิ่งเราไม่มีประสบการณ์ก็รีบไปหาหมอโดยด่วนเลย
  • พี่ให้กินเอฟวันม่วงหรือ Extreme Bully ครับ
  • อาจมีศึกสายเลือดนะครับ :060:
  • สลับกันครับ บางที่ก็ผสมกัน ะฝึกให้มันเป็นหมากินง่ายและไม่เรื่องมากครับ
  • สงสัยในครอกมันจะอ่อนสุดแล้ว ไม่กล้าทำศึกสายเลือดกลัวขายหน้า 555
  • งั้นก็เปลี่ยนชื่อใหม่แล้วกันนะครับ ชื่ออะไรดีล่ะ? :-)) 55
  • ชื่อกราม(อ่อน) แล้วกันฮ่า ฮ่า
  • นอนวันล่ะ5 ช.ม. มา3คืนแล้วครับ บอกให้หยุดแหกปาก มีตะคอกเรากลับอีกถ้ารอดไปจนโต(กลัวจับหักคอทิ้งก่อน 555)จะต้องจัดหนักให้หายซ่า
    ส์ฮ่าๆ O:)
  • ปลายปีคงได้เห็นวาดรวดลายครับ :062:
  • ใจเย็นนนนนนน ตอนนี้ยังไม่กล้าคุยมากเดี๋ยวคู่แข่งจะไหวตัว อิอิ
  • 1cc ต่อน้ำหนักเท่าไหร่ค่ะพี่มาร์ค จะได้จำไว้เพื่อไอ้อ้วนที่บ้านมันท้องเสีย :015:
  • อีปลวก เปลี่ยนชื่อเป็น Pixy Red Dog ภูตแห่งหมาแดง อยู่ระหว่างความดีและความชั่ว จะผีก็ไม่ใช่จะเทวดาก็ไม่เชิง
    คอยติดตามว่าเธอจะทำให้ประหลาดใจได้แค่ไหน แล้วจะมาอัพเดทให้ชมนะครับ
  • ปริมาณยาให้กะเอาจากฉลากในกล่องเลยครับ. เนื่องหมาตัวเล็กกว่าคนเยอะพี่เลยใช้ 1/3 ของขนาดเด็กกินครับ

เออชื่อนี้ค่อยเท่ห์หน่อยว่ะหล่ำ ความหมายเข้าท่าดีด้วย มีรูปใหม่บ้างหรือยัง
  • ชื่อขอนึกดีๆก่อนเน้อimageimage
    ไฟล์แนบ
    244804.jpg 183K
    tug.jpg 86K
  • มาดู แฮนด์เล่อร์ มือใหม่ฝึกสุนัขให้คอยนะครับ

ถือเป็นการนำพัฒนาการของกรามล๊อต มาลงให้ชมไปในตัว
    แต่จะสำเร็จ หรือ ล้มเหลว ก็ขอเชิญชมกันตามสบายครับ
  • รอ น้องๆ ต่างมารดา ให้ไวน่ะครับ ปีเดียวก็ฟาดฟันกันได้ล่ะ :-D image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0357Small.jpg 109K
  • ตามหาญาติครับ"The Red Guard"imageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0887.jpg 35K
    IMG_0894.jpg 30K
  • จูเนียร์รอก่อนนะฮึๆ ปลายปีไม่นานเดี๋ยวเอาเท้าช้างไปชน :p
  • ของอาจารย์แดงดีจัง คอกไหนครับนี่

เรดกรามล๊อคแย่แน่ มีแต่คนอยากขอท้าชน กดดันจริงๆ

ท่านแมน จำปาตีนโตเป็นไงบ้าง ท่าทางมันจะมีแววมากสุดนะ
  • ว่างๆ เดี๋ยวไปเยี่ยมถึงบ้านครับแมน อยากเห็นตัวจริงครับ
    ช่วงนี้สำคัญสุดคือ อาหารกับการออกกำลังกายครับ
  • คุณมาร์คจำไม่ได้หรือครับ ลองทบทวนดูซิคุณมาร์คเคยเห็นมาแล้ว มันผอมไปหน่อยเพราะไม่สบาย
  • ครับพี่มาร์คแข็งแรงดีครับ เค้าไม่ได้ชื่อจำปาตีนโตนะเค้าชื่อแตงอ่อนต่ะหาก ฮ่าๆ

ครับพี่ยุทธ ยินดีเลยครับผมยังต้องขอความรู้ เทคติกจากพี่อีกเยอะครับ
  • Pixy Red Dog เธอกำลังมา....
    Photobucket
  • โตมาต้องเป็นเทพธิดาแน่ๆ เยี่ยมมากท่านหล่ำ
  • imageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC_0130.jpg 124K
    DSC_0100.jpg 146K
  • image
    image
    image

เอาผลงานลูกสาวมาโชว์ ฝีมือปั้นรูปกรามล๊อคได้เหมือนมากๆ ใครจะจ้างปั้นถ้วยบอกนะครับ :p
    ไฟล์แนบ
    DSC01074rs.jpg 130K
    DSC01076rs.jpg 134K
    DSC01191rs.jpg 158K
  • image
    กำลังห้าว เริ่มซ่าส์แล้ว เห็นหมาใหญ่แปลกหน้าเข้ามา วิ่งใส่แล้ว สตาร์ทเรียบร้อยแล้ว 555

มีพยานยืนยันด้วยสองท่าน ท่าทางเอาเรื่องแต่เล็ก
    ไฟล์แนบ
    DSC01178rs.jpg 190K
  • image
    image
    image

ด้านข้างและขาหลังโชว์ให้เห็นแบบจะๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC01161rs.jpg 133K
    DSC01160rs.jpg 134K
    DSC01199rs.jpg 146K