ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Thailand Weight Pull Jul 30, 2012
  • รวมภาพและบรรยากาศการแข่งขันครับ

image

image

ขออนุญาติเปิดกระทู้และปักหมุดรอไว้ก่อน สำหรับบรรยากาศงานที่ผ่านมา ถ้าเพื่อนๆท่านใดมีภาพก็เอามาลงรวมกันไว้ที่กระทู้นี้นะครับ จะได้หากันง่ายๆ ผมเองไม่ค่อยได้ถ่ายภาพบรรยากาศของงานเลย คงต้องรบกวนสมาชิกช่วยๆกันลงนะครับ วันนี้ผมต้องไปงานอีกวันเป็นวันสุดท้าย อาจจะยังไม่มีเวลามาอับเดทเหตุการณ์ครับ
  • มารอชมภาพงานที่ยิ่งใหญ่อีกครั้งของวงการพิทบูล เสียดายไม่มีโอกาสไปดู เพราะติดงานและอยู่ไกล..
  • image

image

image

image

image

ขวัญใจมหาชนของงานนี้ คุณพี่ไพทูรย์ จากอุดรธานี กับลีลาการสั่งหมาแบบเหนือชั้นสร้างความประทับใจต่อผู้ชมรอบสนาม และพี่ๆน้อง แอบเซอร์ไพส์ ช่วยกันร้องเพลงเบิร์ดเดย์ให้กลางงาน ขณะรับรางวัลแชมป์ประจำรุ่นครับ
  • รอเช่นกัน ไปดูสุดยอดจิงๆค่ะ เลี้ยงมา 3 ปีเพิ่งมีโอกาศ ครั้งหน้าไม่พลาดแน่นอน :063:
  • อยากดูคลิปแข่งลากคับ คัยมีลงให้ดูกันหน่อยนะคับ *--*
  • งานที่เมืองทอง เมื่อวานนี้สุดยอดครับ พิทบูลสุดยอดทุกตัวเลยครับ
  • เซ็งเลยครับพี่น้อง @-)
    งานนี้โดนกินเต็มตั้งแต่หมายังไม่เริ่มแข่ง

ดันไปรับคำท้าเพื่อนตั้งแต่เริ่มเปิดรับสมัครว่าเจ้าเบิกของท่านTek วันงานจะมาหรือไม่มา
    ไอ้เราเห็นว่าเบิกสมัครไปแล้วต้องมาลากแน่ๆ เลยขอรับไว้ โดนสิครับท่าน เลยได้ดูงานแบบกร่อยๆด้วยอารมณ์เซ็ง

แต่ที่สงสัยคือทำไมเพื่อนผมมันถึงมั่นใจนักว่าต่อให้เบิกลงสมัครไว้ พอถึงวันงานก็ต้องหาเรื่องชิ่งแน่ๆ อดดูบูลลี่ลากได้2ตันเลย

งานโดยรวมถือว่าดีเลยครับ สนุกตื่นเต้นและเรียกเสียงคนดูได้เยอะและเวลากระชับดีมากๆ
  • เรื่องรูปรอซักครู่ นะครับเด่วจะทยอยลงให้ครับ ^^
  • รอชมครับ
    จะมีไอ้หมาสอบตกมั้งไหมน่อ
    ตอนซ้อมลาก มันก็ลาก แต่พอแข่งดันยืนงง 55555+ :m86:
  • ผมมีแต่ภาพสมาชิกคน นนทอะคับขออนุญาตลงหน่อยนะคับimageภาพที่งานคับ
    ไฟล์แนบ
    300509.jpg 288K
  • พี่ๆท่านไหนมีภาพ ที่ถ่ายมา รบกวนลงได้เต็มที่เลยนะครับ มาช่วยกัน บันทึกภาพทรงจำดีๆร่วมกันครับ^^
  • silvermonkey

ขอโทษที รูปบนรางลากเก็บไม่ทันเปลี่ยนเลนส์อยู่

แต่อยากเป็นกำลังใจให้ "เปียกปูน" สู้ สู้ครับ ไว้มาเที่ยวกันใหม่นะ
    image

image

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_6152.JPG 65K
    IMG_6139.JPG 87K
    IMG_6153.JPG 49K
  • โอ๊ว ขอบคุณมากครับ ไม่ได้ถ่ายเหมือนกัน ตื่นเต้นจัด
    ครับ เดี่ยวปีหน้าเจอกันไหมครับ:062:
  • เปียกปูน สงสัย อ้นมาถ่ายไม่ทัน ต้องขอโทษด้วยนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ สนามหน้าเจอกันนะครับผม =D>
  • ไม่เป็นไรครับ :-D
    เลยดูไม่จบเลย ไม่ไหวดึงกับมันเลยกลับก่อน ครั้งหน้าต้องเอา box ไปด้วยซะแล้ว
  • ก่อนอื่นขอแสดงความยินดีกับทุกท่าน ทีมเหนือ ทีมอีสาน กทม.เห็นรูปแล้วอยากร่วมสนุกมีความสุขไปด้วยจริงๆ

สนามรบไม่ได้มีเพียงสนามเดียว งานเลี้ยงดีๆ แบบนี้ถ้าติดลมแล้วไม่มีคําว่าเลิกรา ถ้ามีเวลาว่าง งานไหนผมรู้สึกสบายใจผมก็จะไปร่วม ถ้าอึดอัดเบื่อๆ อยากๆ ก็คงพักเอาไว้ก่อน ถึงแม้สนามอิมแพคนี้จะตื่นเต้นหรือฟิตมาตลอดหนึ่งเดือนเต็มก็ตาม ต้องขออภัยสําหรับผู้ที่อยากเจอผมและเบิร์กในงานจากใจจริง เพราะทราบมาเหมือนกันว่าหลายท่านรอชมตัวจริงกระทิงน้อยอย่างใจจดใจจ่อ ความประสงค์ที่ผมไม่แจ้งก่อนงาน คือไม่อยากให้คนคิดว่าผมต่อต้านงานนี้ เพราะเชื่อว่าหลายท่านรู้กันดีว่า ผมสนับสนุนกิจกรรมดีๆ อย่างนี้มาตลอด และงานนี้ความสําเร็จความสามัคคีก็ออกมาได้อย่างดีเยี่ยมเลยทีเดียว...:015:

image
    ไฟล์แนบ
    2012-06-24 21.13.05.jpg 124K
  • ไปงานครั้งแรกประทับใจมาก กลุ่มอีสานคึกครื้นสุดๆ พี่มาร์คตัวจริงหล่อมากคะ
    ปีหน้ามีงานไปอีกแน่คะ
  • ไหนๆก็เริ่มที่ อ.ไพทูรย์แล้ว
    ขอเก็บบรรยากาศ ฝั่งอีสานแขกผู้มาเยือนก่อนเลยแล้วกัน
    image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_6249.JPG 150K
    IMG_6252.JPG 141K
    IMG_6348.JPG 147K
    IMG_6400.JPG 87K
  • ปล่อยภาพลงมาเรื่อยๆๆเลยคร้าบบ ^^
  • มีอยู่รูปเดียว 555

image

• รูปงานจาก PITBULL PHUKET ครับ

รูปทั้งหมดดูได้ใน

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.329963300418991.77095.169047519843904&type=3

image

image

image

image
  • รูปพี่มุผมลงไว้ให้ในกระทู้ "เอามาโชว์" ของพี่ตั้งแต่เมื่อคืนแล้วครับ

รูปคุณกอลฟ์ ชัยภูมิกับโรบิน ก็อยู่ใน กระทู้โรบินฮู้ดครับ

กลุ่มพิท นอร์ท ก็อยู่ใน กระทู้พิทนอร์ทครับผมไม่ได้ตั้งกระทู้กำลังย่อไฟล์อยู่เดี๋ยวยังงัยจะคัดมาลงอีกทีครับ

• BEST IN SHOW สำหรับผม 555

image

image

image

image

image

image

• บรรยากาศ การลาก รวมๆ

image

image

image

image

image

• รูปหมู่บ้าง

image

image

image

image

image

• รางวัลแห่งความสำเร็จ

image

image

image
  • image

img src="/community/uploads/FileUpload/5/300565.JPG" />

image

image

image

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    Copy of IMG_6524.JPG 112K
    IMG_6365.JPG 181K
    IMG_6643.JPG 150K
    IMG_6728.JPG 150K
    IMG_6112.JPG 131K
    IMG_6561.JPG 138K
    IMG_6700.JPG 141K
    IMG_6679.JPG 142K

• ฝากรูปให้ทีมงาน Red Nose Family

image

image

image

image

image
  • ตื้นตันใจ ปราบปลื้มใจ และภูมิใจเป็นอย่าง สำหรับเกียรติยศที่พี่ๆๆน้องๆๆ หลานๆๆได้มอบให้ พร้อมเสียงเพลง HBD ในวัยว่าง 54 ปี ของกระผม จากสุนัขตัวหนึ่งเมื่อก่อนมีัคนถามว่า"นี่ก็พิทบูลเรอ" มาจนถึงวันนี้ คนในวงการพิทบูลได้รู้จัก อาทูลศรี กับ เจ๊ทโด้ พิทบูลจางๆๆหางคดตัวหนึ่ง เท่านี้ัก็เป็นที่สุึดสำหรับกระผมแล้ว ขอบคุณทุกท่าน และสนามแห่งนี้ ที่ให้มีโอกาสแสดงความสามารถ แม้จะเพียงส่วนน้อยนิืดของการมีส่วนร่วมในกิจกรรมก็ตาม ผมถือว่าทุกๆๆท่าน ทุกชมรม ทุกจังหวัด ที่รักในสิ่งเดียวกัน ได้ให้เกียรตอย่างสูงสุดกับสิ่งที่ให้ในวันนั้น ขอบคุณทุกๆๆท่านผ่านหน้าบอร์ดแห่งนี้ด้วยนะครับ image
    ไฟล์แนบ
    doแชมป์35.jpg 177K

• ฝากประชาสัมพันธ์ หน่อยครับ

งานวันที่ 8 กรกฎาคม 2555

MEETING PITBULL PHUKET ครั้งที่ 13

ณ. สะพานหิน ภูเก็ต เวลา 10.00 - 18.00 น.

ข่าวสารเพิ่มเติม

http://www.facebook.com/PITBULLPHUKET

image

image

image

เสื้องาน PHUKET PITBULL SHOW 2013
    ราคา 350 บาท มีขายในงานนี้ครับ

image

image

image

image

• พี่และjetdo สุดยอดครับ ยิ่งได้สัมผัสพูดคุยกับพี่ ประทับใจครับ
  • ในงาน พยายามเดินเขาหาน้องๆๆมือใหม่ หลายท่าน ได้พูดคุยบ้างนิดหน่อย เพราะในฮอลเสียงก็ดัง เวลาก็น้อย อยากสัมพัสกับมือใหม่ๆๆมากกว่า แลกเปลี่ยนความรู้กัน แต่ก็ทำได้เท่านั้น ยินดีพบปะพูดคุย ผ่านตรงนี้หรือในห้อง fb ได้นะครับ
  • อ. ไพทูรย์ และเจ็ทโด้ สุดยอดครับ :063:
  • ขอบคุณครับ "power_pit"
  • สวัสดีครับ อา ไพทูรย์ แฮะๆ อามาทักผมด้วย จำผมได้รึเปล่าน่อ
    นิสัย ส่วนตัวครับ เป็นคนพูดน้อยมาก ถามคำตอบคำ อย่าคิดว่าผมหยิ่งไม่พูดนะครับ จริ๊งๆไม่ค่อยกล้าพูดอะไร
    กลัวเผลอไปพูดในสิ่งที่เค้าไม่ชอบเป็นเรื่องอีก เลยชอบมองดู และก็ยิ้มไปเลยเปือย :001:
  • "เจ็ทโด้" กับพี่ไพทูตย์ คือ สีสรรของงานลากในครั้งนี้ครับ ขอบอกว่า
    สวดดดดดยอดดดดดด
  • เจ็ทโด้ เจ็ทโด้ เจ็ทโด้ เจ็ทโด้ เจ็ทโด้ เจ็ทโด้ เจ็ทโด้ เจ็ทโด้ เจ็ทโด้ เจ็ทโด้ เจ็ทโด้ เจ็ทโด้ เจ็ทโด้ ชื่อนี้มีแต่รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ อิอิ ชอบมากคร้าบ
  • ขอบคุณน้องอ้นและพี่มุ๊ครับ (ลอยแล่วชมเกิ๊น5555555555555)
  • สุขสันต์วันเกิดอาทูลศรี ขอให้มีสุขภาพที่แข็งแรง คิดสิ่งใดสมปรารถนา อายุมั่นขวัญยื่น เป็นแบบอย่างพร้อมมอบแง่คิดชีวิตให้กับน้องๆ ในวงการลากนํ้าหนัก ไปอีกนานแสนนานด้วยเทอญ...:005:
  • ขอบคุณครับเต็ก สาธุ55555555เหมือเดิมๆๆๆๆ
  • jetdoud ดังใหญ่แล้ว ครับ คุณอา สุดยอดครับ ว่างวันไหน พาดารามมาเที่ยวเมืองด่วนเลยนะครับ
  • เจ็ดโด้สุดยอดครับคุณอาไว้เจอกันใหม่งานหน้านะครับผม :063:
  • ชอบลีลาการเรียกเจ๊ดโด้ หมาก็เก่ง คนเรียกก็สุดยอดค่ะ :-D
  • มีคลิปให้ชมบ้างไหมครับ อยากดูมากๆเลย
  • เปียกปูนงานหน้ามาอีกน่ะ เอาใจช่วย สู้ สู้ :)>-
  • เรดโรบินฮู้ดกัย502 ก็ไม่ธรรมดา สนามแรก ลากได้ขนาดนี้
    ซ้อมมาดีมาก ไม่มีตื่นสนาม เยี่ยมครับ
  • ภาพบรรยากาศ งานลากเมื่อวานนี้ครับ image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0001.jpg 199K
    IMG_0003.jpg 214K
    IMG_0004.jpg 197K
    IMG_0010.jpg 170K
  • การเผชิญหน้า ระหว่าง จูเนียร์ vs โรบินฮู้ด 2สุดยอดหมาและแฮนเลอร์

หมาที่อนาคต ไม่มีใครสามารถ มองข้ามได้ :063:

image
    ไฟล์แนบ
    Copy of IMG_6739.JPG 207K
  • image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0018.jpg 173K
    IMG_0038.jpg 205K
    IMG_0039.jpg 202K
    IMG_0047.jpg 186K