ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ความผิดใคร ???
  • ต่างประเทศ กฏคือกฏ ทุกคนต้องปฎิบัติตามครับ
  • มันเป็นเหตุการณ์ที่น่าเศร้า แต่เป็นทางแก้ไขที่ดีที่สุดและขอให้เป็นทางสุดท้ายในการเลี้ยงพิทฯที่เจ้าของไม่สามารถเลี้ยงพิทบลูได้ ผมว่ามันก็ควรทำ ดีกว่าไปปล่อยในวัด หรือเลี้ยงแบบละเลยทำให้สังคมเดือดร้อน เพราะไม่ใช่แค่หมาธรรมดา แต่มันคือพิทบลู
  • หนึ่งชีวิตที่ต้องเกิดมาอย่างผิดธรรมชาติ เพื่อตอบสนองความต้องการของสัตว์โลกที่เรียกว่ามนุษย์ และหนึ่งชีวิตก็ต้องลาจากโลกนี้ไปเพราะน้ำมือของสายพันธ์ผู้ที่สร้่างมันขึ้นมา เมื่อมันกลายเป็นผลผลิตที่บกพร่อง ไม่เป็นที่ต้องการของสัตว์โลก ที่เรียกว่า มนุษย์
  • คนเรายังรักชีวิตแล้วมันไม่คิดหรือไงว่าหมามันก็รักชีวิตของมัน เศร้าๆ :m82:
  • ไม่ต้องกังวลครับ อีกสักระยะเมืองไทยก็ต้องมีแบบนี้
  • เวียนหัวเลย
  • :002: ทำไมๆๆๆๆๆๆ พวกมันต้องมาตายเพราะคนที่ไร้ความรับผิดชอบ
  • :022: :002: :024:
  • ไม่ดีเลย น่าจะมีวิธีแก้ปัญหาได้ดีกว่านี้