ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อ่านกันซะ ถ้าไม่อยากโดนด่า ... !!
  • เราใจตัวเองดีที่สุด ;-) :063:
  • ผมคิดว่าการฉีดยาให้ลูกๆจอมซนเราหลับนั้นโหดร้ายมั้ยโหดนะคับ แต่ถ้าเราต้องทนเห็นเค้าไปอยู่สถานรับเลี้ยง
    แล้วต้องไปกัดกับตัวอื่นแล้วต้องมานอนทรมานกับแผล ผมคิดว่าให้หลับเถอะคับสงสารเค้าต้องมาทรมานเพราะไอ้เจ้าของไร้ความรับผิดชอบ ไอ้ปัญญาอ่อนหมาดุหมาโหด ถามหน่อยเม...ซื้อทำไมเอามาเลี้ยงทำไมไอ้ปลวก
  • เยี่ยมครับ
  • ผมก็เป็นคนนึกที่เคยถามพี่ครับ แต่พอศึกษาจนลึกแล้วก็รู้ว่าเราไม่ควรถามคนอื่น ถ้าเราอยากจะเลี้ยงมันจริงๆๆๆๆ ต้องศึกษาด้วยตัวเราเองครับ ถึงจะเข้าใจ
  • แจ่มแจ้งทุกถ่อยคำ นี้แหละ ป๋ามาร์ค มาเฟีย

:063:
  • เคคับอ่านแล้ว ชัดเจนดีคับ :063:
  • สุดยอดเลยคะ =D> =D> "ดื้อตาใส"นึกเห็นหมาที่บ้านเลยคะ :063: :063: :063:
  • เชื่อผมเถอะครับ หมาก็หมาเรา เงินก็เงินเรา ศึกษาหาข้อมูลให้เยอะๆ จนมั่นใจ แล้วตัดสินใจเองไปเลย อย่าไปฟังคนอื่นมาก ชอบแบบไหนก็ซื้อแบบนั้น ไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้อ และอย่าซื้อหมาตามแรงเชียร์ เพราะคนเชียร์มันไม่ได้มาช่วยเราเลี้ยง ยามมีปัญหา มันก็ไม่ได้มาช่วยเราแก้ บางคนตอนอยากได้ต่อให้ไกลแค่ไหนแม่งก็ดั้นด้นไปเอามาจนได้ แต่พอเบื่อแม่งก็หาสารพัดเหตุผลที่จะทิ้งมัน ผมจึงไม่ชอบฟังเหตุผลของคนที่กำลังจะทิ้งหมา มรึงจะอ้างอะไรก็อ้างไปเถอะ แต่กรูรู้อยู่แล้ว ว่าเป้าหมายหลักคือ กำจัดหมาตัวนั้นให้พ้นไปจากชีวิต

เมื่อการเลี้ยงหมามันเป็นความชอบส่วนบุคคล มันเป็นความสุขส่วนตัว ดังนั้น จงรบกวนคนอื่นให้น้อยที่สุด และเมื่อตัดสินใจเลี้ยงแล้วต้องไม่สร้างปัญหาหรือสร้างการรบกวนแก่เพื่อนบ้าน เพราะบางคนรักแต่หมาตัวเอง ห่วงแต่ความสุขตัวเอง จนมองข้ามความรู้สึกของคนอื่น เราเลี้ยงหมาในบ้านแต่กลิ่นมันอาจจะโชยไปหาเพื่อนบ้าน ดังนั้นอย่าคิดอะไรเข้าข้างตัวเอง หัดลองสมมุติตัวเองเป็นคนอื่นดูบ้าง

หลายคนโทรมาปรึกษา แต่ผมฟังแล้วแม่งโคตรเห็นแก่ตัว ฟังแล้วจะอ๊วก แม่งโทษแต่คนอื่นและไม่เคยโทษตัวเอง ........

อ่านแล้ว โดนใจบ้างไหมครับ :-D
  • ไหนๆ ก็ปักหมุดกระทู้เก่าแล้ว รบกวนป่าปักหมุด กฏ กติกาก่อนขายหมาอีกที ช่วงนี้โรงงานนรกชักเริ่มเยอะ :o034:
  • the_door : ไหนๆ ก็ปักหมุดกระทู้เก่าแล้ว รบกวนป่าปักหมุด กฏ กติกาก่อนขายหมาอีกที ช่วงนี้โรงงานนรกชักเริ่มเยอะ
    เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ :063:
  • ผมขอถามนิดนึงนะครับพิทบูลคืออะไรอ่ะ...จบ :o046: 555
  • คนเลี้ยงพิตบูล น่าจะตอบคำถามนี่ได้นะครับ :-D
  • พิตบูล เป็น "ของขวัญจากพระเจ้า ที่พัฒนาโดยซาตาน" ครับ มีคนเค้าบอกไว้แบบนั้น(Credite Mark Marfia) ซึ่งมันใช่มากๆ ;-)
  • ผมว่าถามตัวเราเองดีกว่าว่าเราชอบ พิตบูล เพราะอะไร ? นั่นละคือคำตอบ 55 :-D
  • ผมบอกตรงๆนะครับ ทุกวันนี้ผมคิดว่าผมมีพร้อมทุกอย่าง และโคตรหลงใหลในพิตบูล ชอบมากชอบมานาน เลี้ยงสุนัขพันธุ์อื่นๆมาก็หลายตัว เฝ้าศึกษาเฝ้าดูอ่านคำชี้แนะต่างๆมากมาย แต่สำหรับพิตบูลผมยังไม่มีได้เลี้ยงมันสักที ผมว่าการเลี้ยงสุนัขไม่ว่าพันธุ์อะไร เราก็ต้องมีความรับผิดชอบต่อมัน แล้วยิ่งเป็นพิตบูลด้วยแล้วมันต้องยิ่งมากกว่า ทุกวันนี้เลี้ยงไซบีเรียนครับ ถามว่าถ้าวันใดวันนี้เราเกิดมีปัญหาที่ยากที่จะหาทางออกและทางแก้ สำหรับไซบี้ผมว่าหาคนเลี้ยงต่อได้ไม่ยาก แต่ถ้าเป็นพิตบูลมันคงไม่ง่ายแน่ๆ ผมจึงยังไม่ตัดสินใจที่จะเลี้ยงครับ เฮ้อ....รอไปก่อนไอ่ทิดเอ้ย :o005:
  • the_door : ไหนๆ ก็ปักหมุดกระทู้เก่าแล้ว รบกวนป่าปักหมุด กฏ กติกาก่อนขายหมาอีกที ช่วงนี้โรงงานนรกชักเริ่มเยอะ เห็นด้วยสุดๆ :063:
  • หาไม่เจอจริงๆครับกระทู้นั้น เอาเป็นว่า ใครทำผิดกติกาพวกเราก็ช่วยกันสอดส่องดีไหมครับ ถึงปักหมุดไปเขาก็ไม่ยอมอ่าน คนพวกนี้ต้องกระทุ้งกันตรงๆ อย่าไปแคร์ครับ :-D