ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อนาคตของพิตบูลในบ้านเรา
  • ยิ่งถ้า มีมาตรฐาน ชัดเจน เป็นที่ยอมรับของทุกฝ่ายคงเป็นแนวทางที่ดี
    และเป็นโอกาส ที่พิตบูลไทย จะรวมตัวเป็นหนึ่ง ยอมเข้มแข็งกว่า.... สู้สู้ครับ

พิตบูลโซน นนท์ พร้อมครับ

image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0749.JPG 174K
    IMG_0884.JPG 165K
    IMG_0901.JPG 152K
    IMG_0909.JPG 165K
  • โห..........ได้ตั้ง 5 รางวัลเลยอ่า..................อิจฉา อิจฉา งานหน้าพาเด็กๆที่่บ้านไปประกวดมั้งดีฝ่า

ยินดีกับ พิทฯนนท์ ด้วยนะครับ ( ย้อนหลัง ) :039:
  • เร็วเลยนะคร๊าบ ปธหนุ่ม
    ถ้าโปรเจคนี้ของพี่มาร์คได้ความร่วมมือที่ดีจากจากทุกฝ่ายอย่างนี้

ต่อไปผู้เลี้ยง พิตบูล บ้านเรา
    คงมีโอกาสพบปะ และ แลกเปลี่ยนความรู้กันมากขึ้น เย้เย้ :-bd :-bd :-bd :006:
  • บอกตามตรง หากคิดเป็นเปอร์เซนต์การตอบรับค่อนข้างบางเบา ส่วนมากจะเฉยๆเสียมากกว่า ผมไม่มั่นใจเลยว่าจะทำได้สำเร็จ โปรเจคนี้คงต้องหยุดเอาไว้ก่อนครับ
  • คนเลี้ยงหมา 1,000 คน มีคน เลี้ยงแบบใส่ใจ 300 คน จริงจัง 120 คน ตั้งใจจริง 50 คน
    ตั้งใจศึกษา จนถึงอยากบรีดหมา 15 คน

ผมว่า 1.5% แบบที่ว่านี่แหล่ะพี่มาร์ค ที่พี่ต้องทำ ให้คน 15 คนนี้ เอาความรู้ไปกระจายออกไป
  • ท่านต้น พี่ว่าท่านวิเคราะห์ผิดไปเยอะเลยครับ :-D

คนเลี้ยงหมา 1,000 คน มีคน เลี้ยงแบบใส่ใจ 300 คน จริงจัง 120 คน ตั้งใจจริง 50 คน
    ตั้งใจศึกษา 15 คน

พี่ขอเพิ่มตรง และยังมีคนประเภท จับหมาปี้กันสนุกๆ เพราะอยากรู้ 800 คน บรีดเล่นๆตามมีตามเกิด 500 คน และปั๊มเอาเป็นเอาตายมีลูกหมาขายทั้งปี 100 คน ฮ่าๆๆๆ
  • แซวเล่นขำๆนะครับอย่าซีเรียส เรื่องบางเรื่องแค่ส่งกำลังใจบางทีมันก็ไม่เพียงพอ
    แต่เรื่องนี้ สิ่งที่ผมต้องการคือ การมาช่วยลงมือลงแรงผลักดันให้จับต้องได้จริงมากกว่า
  • จากประสบการณ์จริง ตอนเขารณรงค์ เรียกร้อง ขอความเห็น ไม่เคยให้ความร่วมมือ ไม่เคยให้ความสนใจ ไม่เคยแสดงความเห็น

แต่พอเขาทำออกมาจนเป็นรูปเป็นร่าง เริ่มจับต้องได้ ตนเองเริ่มได้รับผลกระทบ ตนเองไม่มีบทบาท ตนเองไม่ได้รับความสำคัญหรือตนเองไม่ได้ประโยชน์ ก็เริ่มตีรวน คนประเภทนี้เยอะเสียด้วยในบ้านเรา

นี่คือสิ่งที่ทำให้เบื่อจนกลายเป็นท้อ เดี๋ยวนี้อยากทำอะไร ถ้ามั่นใจว่ามันเพื่อส่วนรวม บางทีก็ทำเลยไม่รอครับ :-D
  • พี่มาร์คเริ่มมะไร มีผมออกแรงด้วยคนครับ ^___^
  • เข้าใจครับคนบ้านเราส่วนใหญ่เป็นประเภทชอบทำตามครับ หมายถึงว่า " ขี้เกียจค้นคว้าหาดาวเอง " ซะก่อน !!!

ไม่ได้ต่อว่าใครนะครับแต่ใครๆก็พูดซะจนติดปากไปแล้วครับ เช่น เราถามไปว่าทำนู้นทำนี้หรือยัง คำตอบคือ ไม่ขี้เกียจ เหอะ เหอะ

นั่นแหล่ะครับ ฉะนั้น ไม่ต้องรอครับ หากเราจะลุยก็ใส่เกียร์หมาเลยครับ อย่างไงแล้วผมเชื้อว่าสมาชิกส่วนใหญ่ที่คิดตามเล่นด้วยครับ

เป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านนะครับ ;-) :062:
  • เห็นด้วยกับประธานหนุ่มครับ คนตามบ้านเราเยอะเกินจริงๆ แต่ถ้าเปลี่ยนจากตาม แล้วมาช่วยกันลุย กล้าได้กล้าเสีย ผมว่าป่านนี้วงการบ้านเราไปไกลแล้วครับ ไอ้พวกตามบางทีก็เป็นตัวถ่วงนะพี่ว่า คือได้เอา เสียไม่เอาไม่คุย ถ้าดีกูเอาด้วย ถ้าไม่ดีกูก็ไม่ต้องเปลืองตัว ยกตัวอย่างง่ายๆเลย พี่เชื่อว่าหลายคนมาเลี้ยงบูลลี่ เพราะ เห็นเขาขายหมารวยก็แห่ตาม คนรักและอยากพัฒนาจริงๆมีไม่กี่คนหรอกครับ เห็นเขาทำก็ทำ แต่ทำแบบไร้คุณภาพ ขาดความรับผิดชอบ ท้ายสุดกลายเป็นปัญหา แต่ปัญหามันไม่ใช่แค่ตัวเอง โดนกันถ้วนหน้า 55

สิ่งที่พี่จะทำ พวกคอกไม่มีใครสนใจสักคอก ทั้งที่มันเป็นผลประโยชน์ของเขาทั้งสิ้น ประเภทที่จะมาช่วยสร้างไม่เอา แต่ถ้ามึงทำสำเร็จกูเกาะกะแส แต่ถ้ากระทบกู กูป่วน วงการเรามันก็เป็นเสียแบบนี้ละครับ

อีีกสิ่งที่เราเห็นกันเป็นประจำ แต่ไม่มีใครกล้าพูดเพราะไม่อยากเปลืองตัว เช่น การผสมพันธ์มั่ว บางคนมีหมาตัวผู้ สวยหรือไม่สวยตัวเองยังบอกไม่ได้ แต่ก็ยังกล้าเอามารับผสมโดยเน้นราคาถูก หรือบางคนหมาสวยจริงแต่ก็รับผสมแหลก ใครจ่ายเงินให้ผสมหมดไม่มีการเลือกแม่หมา รับแต่เงิน

บางคนมีหมาตัวเมีย ถึงเวลาหาพ่อพันธ์ใส่ มีลูกเอามาลงขาย แต่ไม่กล้าลงราคา เหตุผลก็ไม่มีอะไรมาก ลงถูกไปกลัวได้เงินน้อย แต่ลงแพงไปกลัวขายไม่ออก เลยให้โทรมาคุย จะได้เป็นการเช็คกระแสไปในตัว ถ้าแพงก็ลดราคา ถ้าคนโทรมาถามมากก็ขึ้นราคา. เรื่องของเรื่องมันมีแค่นี้ละครับ ไอ้ที่อ้างว่าคุยถูกใจราคามาทีหลัง ผมว่ามันไม่จริงหรอกครับ

ขออภัยหากข้อความมันตรงไป แต่ผมสาบานได้ไม่ได้เจตนาเจาะจงไปที่ใคร แค่เอาประสบการณ์จริงมาเล่าให้ฟังครับ ^:)^
  • สิ่งผมจะทำ เมื่อกรามล๊อค อายุครบ 18 เดือน ผมไม่หวงหากมีใครติดต่อมาขอผสม
    แต่มีเงื่อนไข คือต้องลงประกาศก่อนผสมว่าแม่หมาคือตัวไหน และต้องมีคนจอง อย่างน้อย 5 คน
    ราคาก็จะตั้งตามนี้ ถ้าไม่มีใครจอง หรือจองไม่ครบ ก็ปิดโปรเจค

เฟิร์สพิค 25,000
    เลือกคนที่สอง 20,000
    เลือกคนที่สาม 18,000
    เลือกคนที่สี่ 15,000
    เลือกคนที่ห้า 10,000
    ถ้าลูกออกมาเกินห้า ตัวที่ 6,7,8 ใครกล้าจองคิดเพียง 5,000

ส่วนค่าผสมนำเข้ากองทุน ABC ครับ แต่ใครจองต้องชำระเต็มจำนวน ถ้าไม่ติดหรือจำนวนลูกสุนัขไม่พอ ต้องคืนเงินแก่ผู้จองทันทีโดยไม่มีเงื่อนไข ใครกลัวโดนโกงวางเงินที่ผม เล่นกันง่ายๆแบบนี้เลย .. 55
  • สงสัยถ้าอยากได้หมาแดงลูกกรามล็อค ผมต้องขอจองตัวที่ 6, 7, 8 ซะแล้ว แถมทำหมันให้ด้วยนะ เอ้า...รับประกันไม่มีถอนทุน 555 :o003:
  • image
    image

เรื่องอื่นไม่รู้ พูดถึงกรามล็อคแล้ว ชีตาร์ น้ำลายไหล :021: ตาพริ้มเลย

เพื่ออนาคต.... เพื่อให้สมเจตนารมณ์เจ้าของเว็บ เว็บนี้
    " เน้นพัฒนาคน " " เน้น พัฒนาวงการพิตบูล " ส่งเสริมให้ผู้เลี้ยงมีความรู้และรับผิดชอบ มากขึ้น

จะพยายาม ฝึกฝนจน ชีต้าร์ มีรางวัลติดมือเมื่อไหร่
    จะพาไปตรวจ สุขภาพ โรคติดต่อทางพันธุกรรม เอ็กซเรย์ ตรวจเลือด เพื่อหาความพร้อมในการเป็นแม่พันธุ์

ถ้าผ่าน เปิดจอง ฟรีสเจอลิ่ง กรามล็อค ( ตามเงื่อนไขพี่มาร์ค )
    แบบ ลิตมิตเต็ด อิดิชั่น คอกเดียว ทำหมัน ชีตาร์ทันที

รายได้ทั้งหมด หลังจากหักค่าใช้จ่ายตามจริง
    รายได้ครึ่งหนึ่ง เข้ากองทุนพิตนนท์ เพื่อใช้ในการดำเนินกิจกรรมกลุ่ม
    อีกครึ่งหนึ่ง เข้ากองทุน ABC เพราะในการทำกิจกรรมใดๆ เงินคือฟันเฟือสำคัญในความสำเร็จที่ปฏิเสธไม่ได้
    ไฟล์แนบ
    3.JPG 112K
    2.JPG 93K
  • หนู จะพยายาม ฝึกฝน คว้าแชมป์มาครองให้ได้ไวๆนะค่ะ พี่กรามเทพ :033: :021:

image
    image

พูดถึงพี่กราม แล้วมันเขี้ยว อยากหม่ำ จิงๆ เลย :027:
    ฮีท มาเลยนะเนี่ย อิอิ ฮีททีเรีย ง่ะ ฮ่าฮ่า :-)) :-)) :-)) :*
    ไฟล์แนบ
    6.JPG 100K
    7.JPG 128K
  • เยี่ยมครับ พีามาร์ค :063: หากทำได้เช่นนี้อนาคตสดใสแน่ๆครับ สนับสนุนครับ

โปรเจคของท่านสู้ก็เป็นข่าวดีไม่แพ้กันครับ สุดยอด ครับ :063:
  • สำหรับ ซีตาร์ ยินดีเลยครับ มั่นใจว่าน่าจะมีคนสนใจเยอะ เพราะรูปร่าง โครงสร้าง น่าจะไปด้วยกันได้

แต่ขอเพิ่มเงื่อนไขว่า ยังไม่อนุญาติให้ทำหมัน เพราะถ้าเกิดให้ลูกสวย อาจจะขอเบิ้ล 55
  • เป็นเรื่องเดียวที่ชีตาร์ ได้สิทธิ์มากกว่า จากั้ว 555555
  • พี่ป๋ามาร์ค สุดหล่อค๊า อย่าหาว่าจากัวส์อิจฉาเลยนะค่ะ :016: :016: :016:

จากัวส์ สงสัยอยู่อย่างเดียว พี่กรามเทพจะไม่ต้องรอ ชีต้าจนแก่เหรอค๊ะ :o024:
    กว่าอีหมูอ้วนแดง ชีตาร์จะมีรางวัลติดมือเหมือนจากัวส์ คนเก่ง คนสวย คนนี้ง่ะค๊า :m93: :m93: :-)) :-))

image
    image

เอิ๊กๆๆๆๆๆๆ ขำๆ ครับ
    จะพยายาม ทำให้ดีที่สุดครับ เพราะมั่นใจ
    พิตบูล หรือหมาสายพันธุ์ต่างๆ ที่จะมีคุณสมบัติเป็นพ่อแม่พันธุ์ ควรมีความพร้อมกว่าสุนัขทั่วๆไปครับ :033:

(ความพร้อมในที่นี้ ไม่ใช่รางวัลอะไรนะครับเพราะตำแหน่งมีจำกัดได้ก็ดี
    แต่..หมายถึง ความพร้อมทางอารมณ์ ร่างกาย ทั้งภายนอกภายใน สุขภาพ และอื่นๆ)

ถ้าไม่เช่นนั้น ขออนุญาตไม่ขยายพันธุ์ดีกว่า..... :o008: :o019:
    ไฟล์แนบ
    8.JPG 186K
    4.JPG 151K
  • พี่เจมพูดแล้วเห็นภาพเลย

ชม หรือ สมเพช มันหว่ะ :-)) :o027: :o027: :o027:
  • ชีต้ามันน่ารัก มีแต่คนรักมันทั้งกลุ่ม แม้หน้าตามันจะเบื่อโลกในบางครั้ง แต่นอกใจวินเซน จะไม่เป็นไรหรือ 55555
  • สนับสนุนเช่นกันค่ะ อีก 1 เสียงด้วยค่ะ
  • การจะบรีดหมาสักคอกอยากให้มีการวางแผนให้รัดกุม มีการเตรียมพร้อมที่จะป้องกันปัญหา ผมเชื่อว่าจะช่วยสังคมโดยรวมได้เยอะเลย
  • :o005: ไม่นะชีตาร์จะเสร็จกลามล๊อกหรอ ฮื่อๆๆ
  • so good ขอยกมืออีกหนึ่งเสียงครับ เพราะอยากจะหัยพิทบูลจับต้องใด้จริง ควรจัดระเบียบอย่างจริงจัง ผลักดัน ให้กลุ่มมีแนวทางอย่างยิ่งใหญ่ ชัดเจน ไม่ใช่มีตังซื้อหมาบรีดหมาเล่นๆ เบื่อก็ไม่สนจัย อีกอย่างคนที่เลี้ยงพิทบูจะด้ายมีแรงผลักดัน เลี้ยงหมาดูแลเอาใจใส่หมามากกว่านี้ครับ :062: :062: :)>-
  • สนับสนุนครับ เป็นให้ความรู้อีกทาง
  • ปลอกเปลือกมะพร้าวแข่งกันเลลยดีมั้ยครับ แฮๆๆ (เสนอๆครับ ^^)