ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอเป็นกำลังให้พี่มาร์คครับ
  • เป็นกำลังใจให้ครับ
  • เห็นใจและเข้าใจเป็นกำลังใจให้ครับแต่สงสารBJเพราะมันคงไม่รู้ว่ามันต้องย้ายที่อยู่เพราะอะไรมันคง
    สับสนน่าดู และมันก็แก่มากแล้วด้วย สงสารมันครับ
  • เป็นกำลังใจให้ครับป๋ามาร์ค
    ส่วนไอ้แป๊ะ ไอ้ย้ง แห่งกะลาสาม มันมีแต่เงินมันไม่มีสมองคิดเอง มัวแต่ิเดิมตามป๋ามาร์คอยู่ล่ำไป
    เวปก็ทำมาไม่มีคนเล่น แถมยังจะทำหมาลากตามอีก ขงจื้อมึงสอนให้เดินตามคนอื่นหรือไงวะ
  • ปล่อยวางครับ แล้วให้เวลาค่อยๆแก้ไขครับ สักวันก็กลับมาดีเหมือนเดิมครับ

• พักซะหน่อยให้จิตใจที่อ่อนเพลียและเหนื่อยล้าได้กับมาแข็งแรงและพร้อม
    ที่จะเดินต่อไปข้างหน้า มนุษย์ทุกคนที่เกิดมาบนโลกใบนี้ พวกเราเดินอยู่กับ
    ความทุกข์จะทุกข์มากทุกข์น้อยก็แล้วแต่ ดังนั้นพวกเราทุกคนจะต้องเจอ
    กับความทุกข์จนกว่าวันสุดท้ายของเรามาถึง

ขออณุญาติ พี่มุ็ กับคำคม ที่เป็นแรงใจดีๆเช่นนี้คับ

ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้ ป๋ามาร์ค พิทบูลโซน คับ
  • เป็นกำลังใจคุณมาร์ท นึกแล้วน่าใจหาย เมื่อ บี เจ มันจากไป แต่เพื่อให้อะไรๆมันดีขึ้น ไม่ต้องทะเลาะ ไม่ต้องมามีปม ประเด้น เรียกร้องกันต่อไป เผื่ออะไรๆมันจะเดินไปทางที่ดี ก็ทำไปเถอะ ผมเข้าใจ และเป็นบทเรียนราคาแพง หวังว่าต่อไปคงไม่มีอะไรค้างคาใจกันอีก
    แต่คนจะหาเรื่องผมว่าสักวันมันก็จะเปิดประเด้นอะไรออกมาอีกก็ไม่รู้นะ น่าคิด
  • ครับ ขอบคุณทุกกำลังใจครับ :-D

การคืนบีเจไป ไม่ได้รู้สึกเสียดายเลย เพียงแค่สงสารครับ หมาอายุเยอะขนาดนั้น ผมไม่เชื่อหรอกว่ามันจะได้รับการดูแลดี เพราะวันนี้มันแทบทำประโยชน์อะไรไม่ได้ นอกจากเอาไว้เฝ้าบ้าน ชีวิตประจำวันตอนที่มันอยุ่กับผมก็คือ ปล่อยให้มันวิ่งเล่นอย่างอิสระมากกว่า เพราะมันเป็นช่วงปลายชีวิต ผมอยากให้มันคลุกดินคลุกทราย เกือกกลิ้งไปตามประสา เพราะผมดูว่ามันมีความสุขดีกว่าการนอนในกรงแคบๆครับ :003:

ผมไม่เคยกังวลเรื่องหมาเทพ เพราะหมาผมทุกตัว มันก็เทพเกือบทั้งนั้น และผมก็ไม่เคยขาดแคลนหมาดีเลย แทบทุกตัวล้วนเป็นที่รู้จักของผู้คน อย่างตอนนี้ เดอะดุ๊ก ก็เริ่มสร้างชื่อ บารอนก็เอาตัวรอดได้แล้ว กรามล๊อคก็ไปได้เรื่อยๆ ผมจึงไม่จำเป็นต้องดิ้นรนเสาะหาหมาเทพมาประดับบารมีเลยครับ