ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผม Lerzchai "ขอโทษครับ"
  • สืบเนื่องจากกระทู้นี้ http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=4481&page=1#Comment_48651
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=4567&page=1#Comment_49243
    สาเหตุที่ต้องขอโทษครับ
    1. ผมอาจได้รับข้อมูลมาไม่ดีเอง หรือไม่ได้กลั่นกรองให้ดีก่อน
    2. ผมไม่ควรเสือกเรื่องของคนอื่นครับ
    3. การผสมข้ามสายเป็นสิทธิของเจ้าของเขา และเป็นสิทธิของคนซื้อ พิทที่เราเลี้ยงกันอยู่ ที่จริงแล้วก็อาจมีการผสมข้ามสายมา
    4. การผสมข้ามสายตามหลักพันธุ์กรรม ทำให้มีโอกาสที่จะได้หมาที่มีลักษณะดีขึ้นได้
    5. ผมควรจะชื่นชมว่าคนไทยทำได้ ไม่ควรโจมตีกันเองครับ
    6. ผมควรจะสนับสนุนให้ทุกคนสามัคคีกัน ร่วมกันพัฒนาสายพันธุ์พิทบูลบ้านเราให้ดีขึ้นๆ
    สุดท้าย ขอบคุณพี่ๆน้องๆ ที่ให้แง่คิดและความรู้เพิ่มเติมครับ
  • สุโค่ยยยยยยยยยยยย....
  • เยี่ยมครับ พี่ปลัด ขอชื่นชมและขอบคุณที่เปิดใจรับฟังนะครับ..

รัก/เคารพ
    BIGCHILL..
  • :006::063::063::063:
  • ผมก็ต้องขอโทษ ที่พูดหยาบ กับ คุณครับ แต่ยังยืนยัน ว่า เพื่อนผมไม่ได้เอาหมามาผสมกับบ็อกโดวซ์ แน่นอน
  • ผมชอบความเห็นคุณ lerzchai ทุกข้อเลยนะ แต่ผมไม่ค่อยชอบ ข้อ2 ของพี่เลย

เพราะผมชอบให้คนมาเสือกเรื่องของผมอะ โดยเฉพาะสาวๆอะ
    ไฟล์แนบ
    Big_118701658278.jpg 42K
  • :063:เอ้า คุณ28k ขายของต่อ รับรองชุดนี้ หมดเร็วอะ:063:
  • อ่าวเฮีย....ยุท เมื่อไหร่ จะ ฟอร์ม ทีม Cool Camp Special Force ซะทีอ่า..

โดนยิงหัวมาจนเบื่อแล้วนะ...อิอิ
  • เยี่ยมครับ
    ผมเชื่อว่าทุกคนพร้อมให้อภัยครับ:062:
  • ยินดีด้วยครับ สุภาพบุรุษ พิทบลู ทุกท่านเลย

ท่านปลัดเลิศชาย มากทม.มาช่วยกันจับผีดีกว่าน่า น่ารักทั้งน๊านเลย
    เดี๋ยวผมพา ท่านไปเองเลย มานอกพื้นที่บ้าง ได้มา ว.4 ทางน้ำ สักมื้อ
  • แต่ถ้า ว.21 ลำพูน ว.25 กทม. ต้องเป็นว.5 ครับ
    ถ้า ว.15แล้ว ว.4 ทางน้ำ อาจ ว.19 ตายหมู่ได้ เพราะเมียดุมากครับ 5555+
    ว.61
  • :m001::m110:ดีใจด้วยทีเข้าใจกันดีครับ:m110:
  • ผมไม่รู้จักใครเลยในบอร์ดนี้ แต่ต้องขอชมน้ำใจทุกท่านในนี้ด้วยครับ ยอดเยี่ยมมากๆครับ
    ไฟล์แนบ
    49cc7924a83e8.gif 71K
  • :m001: :m001:
  • สุดยอดครับ ลูกผู้ชายตัวจริง:m001:
  • พี่ใหม่สู้ๆมีแต่ปัญหาให้ปวดหัวอยุ่ตลอดเลย
    ไฟล์แนบ
    133322.jpg 25K
  • :063:เยี่ยมครับทุกๆคน
  • ยินดีด้วย กับ คู่กรณี ทั้งสองท่าน ครับผม สุภาพบุรุษ พิตบลู คำนี้ สุดยอดครับพี่จุ๊ฟ

Tommy อะไรกัน บอร์ดนี้มีคนเล่น SF ด้วยหรอนี่ 555+ หยกก็เล่นนะครับ เล่นด้วยๆๆ
  • ผมยังไม่เห็นคุณlerzchai ไม่เห็นจะจริงใจในการขอโทษเลยนะครับ ใส่ร้ายกล่าวหาผมแบบนี้นะจะให้ผมกล้ว ไปเบ่งไกลๆครับ***

*หัดยอมรับอะไรให้มากกว่านี้จะดีมากครับพูดจาดูถูกคนอื่นไปเถอะครับ แลดูตัวเองซะมั่งก่อนที่จะวิจารณ์คนอื่นโชว์ความเขลาของตัวเอง**

ผมว่าเอาเวลาที่ว่างๆเนี่ยไปดูแลช่วยเหลือประชาชนในท้องที่คุณจะดีกว่านะ**พวกราชการอย่างคุณอย่างดีก็เอาแต่ผลประโยชน์พวกพ้อง****หัดเคารพและให้เกียรติคนอื่นมากกว่านี้นะครับ***

****แล้วไม่ลองถามไอ้พยานแวดล้อมของคุณดูละว่า ที่งานดีวันสงสัยอะไรมากไม่เดินเข้ามาถามละครับ...หรือว่าไม่กล้า***

****แล้วเรื่องที่จะพิสูจน์เจ้าSOLหมาผมเนี่ยยินดีมากๆๆๆมาเลยเร็วๆๆๆนะครับ ใครที่ข้องใจมาต่อแถวลงชื่อเลยครับ***คุณผีไม่เอานะครับ***

***ถ้าไม่ใช่อย่างที่พวกคุณกล่าวหา คุณกล้ากราบหมาผมมั้ยครับ*********เอาไอ้ตัวจริงๆเจ๋งๆมาคุยกับผมดีกว่า ลูกเด็กแบบนี้ไม่เอาครับ***

***อย่าเอาความเขลาของตัวเอง มายัดเยียดให้คนอื่น*** *****ผมพร้อมจะให้อภัยหากจริงใจมากกว่านี้ครับ******
  • อ้าว....:o018: ผมนึกว่าเคลียร์กันจบแล้วซะอีก
  • ผมเห็นด้วยกับคุณ28kครับ ว่ามีผมเงินก็ซื้อหมาคุณไม่ได้ จริงครับ เพราะต้อง....ด้วยครับ 5555+
    :052::052::052:***กล้าๆมาพิสูจน์หน่อยนะครับคุณlerzchai***ผมจะรอ:052::052::052:
  • ขอโทษด้วยครับ
    ที่งาน d1 ผมยังไม่เคยรู้เรื่องพวกนี้เลยครับ ถ้ารู้ผมคงเดินเข้าไปคุยตรงๆครับ
    เจอกันงานหน้าผมรับรองว่าผมเข้าไปคุณกับคุณตรงๆด้วยครับ

ผมชอบครับ คนใจถึงคุยตรงๆ ผมกล้าที่จะขอโทษคุณตรงๆ ต่อหน้าใครก็ได้ครับ
    แต่ถ้าให้กราบหมา ผมก็ขอลาละครับ....
  • และที่บอกว่า "คนไทยทำได้ ทำไมไม่ชม" ไม่สงสัยเหรอครับที่คนไทยบรีดหมากี่ตัวกันแล้ว ทำไมไอ้หมารูปร่างหน้าตาคล้ายหมาพันธุ์บอกโดอย่างนี้
    มันไปเกิดใกล้ๆกับคนที่มีความเกี่ยวข้องกับหมาพันธุ์บอกโด ผมแค่สงสัยไปตามพยานแวดล้อมครับ
    และที่ลงรูปยอมรับว่า ผิดครับ ขอโทษด้วยครับ
    แต่การถูกตอบโต้ด้วยถ้อยคำหยาบๆแบบนี้ ถ้าอยู่ต่อหน้าอย่าว่าแต่คนผิดเลยครับ **คนถูกก็คงกินรองเท้าคอมแบตของลูกน้องผมเหมือนกันครับ**

และไอการที่คุณมา***กล่าวหาว่าร้าย.ดูถูกใส่ร้ายคนอื่นอย่างนี้ไม่ผิดหรอครับ***
    *** ปากเหม็นอมยา ปากหมาอมตีนครับ*** รีบเอามานะครับลูกน้องคุณ
  • ปาหลัดเองก็ผิดมาตั้งแต่ต้น อวด บารมี หน้าที่การงาน ที่นี่ไม่ต้องหรอก จะบอกให้
    ยี่สิบแปดเค ก็น่าจะพอแล้ว ให้อภัยกันเถอะ ปาหลัด เค้าขอโทษแล้ว ไปทับถมอะไรมากมาย ตอบกันไปมาเดี๋ยวมีเรื่องกันอีก

หลายคนเค้าก็ แฮปปีแล้ว พอเหอะน่า ไม่ได้เสียหายอะไรมากมาย แค่นี้ ปาหลัด ก็หน้าแหกแล้ว

อยากเป็นผีดีๆบ้าง อย่าว่าเลย
  • ก็อยากพิสูจน์สายเลือดไม่ใช่หรอครับผมพร้อมตลอด
    รีบๆๆๆๆมาด้วยนะครับ***เอาไอ้พยานแวดล้อมของคุณมาด้วยนะเอามาเยอะๆๆๆๆๆๆ***ให้รู้เรื่องทีเดียวไปเลย***จะได้หุบปากกันซะมั่ง***
  • ***ศักดิ์ศรีความเป็นคนครับ เปิดใจรับฟังบ้างนะครับ***
  • ขอโทษที่พูดแรงครับ เพราะเราเป็นกลุ่มคงไม่อยากให้เกิดเรื่องไม่ดี
    ยังไงก็ขอโทษอีกที
    เรื่องนี้จบ ไม่น่ามีเรื่องอื่นแล้วนะ
  • แดกกันเข้าไป ศักดิ์ศรี แมร่ง ทะเลาะกันเรื่องหมาๆ โตๆกันเหอะ พวกมึงแม่รงก็ปากดีทั้งคู่แระไอ้สัด เอากันเลยเเน่จริงกูอยู่ในเว็ปนี้มาก็นาน
    ก็เห็น แมร่งด่ากันเสร็จก็หายกันไปทุกที เบื่อวะ เซ้งเป็ดกูนั่งอ่านมาตั้งแต่ต้นแระ
    ไอ้ปลัดคิก ก็อวดจัง ลูกน้องเยอะ กานงานดี แล้วยังมาสะกดคำว่า ข้าราชการ ให้ฟัง
    ไอ้ 28k ก็ ปากดีเก่งจังนักน๊ะมึง เอาตัวเจ๋งๆมา ทุ้ย มึงเจ๋งเหรอไอ้สัด ทำเป็น เก๋า ควย ก็มีกะดออันเดียวเหมือนกูเนี้ยเระวะ

เเน่จริงมึงตีกันเลยเอาเลย ไอ้ตุ๊ด กูด่าพวกมึงทั้งคู่เระ
  • ขอให้จบๆกัน ยกนิ้วให้
    มีขอโทษ มี ให้อภัย
    ไฟล์แนบ
    ko1.jpg 85K
  • มันส์ดีครับชอบๆ
  • ghost แม่งมาอีกละ
    ตายแล้วก็ตายไปเหอะ อย่ามากวนเลย แมนแมน ลงชื่อดิ
    หรือเป็นghostตัวแม่หว่า
    กล้าหน่อยดิ
  • :063:แรงกันจิงๆๆๆ:063:
  • :o027:
    ไฟล์แนบ
    Picture 0932.jpg 117K
  • โกรธคือ........โมโหคือ.......

คำพระสอนคับ

การให้ที่ประเสริฐที่สุด คือ "การให้อภัย" คับ

ผมเป็นน้องใหม่ในเวปนี้ อ่านแล้วไม่ปลื้มเลยคับ

เหนขึ้นว่า hot เลยลองเข้ามาดู ไม่นึกเลยว่าจะเจอแบบนี้!!

อึ่งเหมือนกัน!!

มันส่งผลกระทบต่อหลายๆอย่างนะคับ(น้องๆใหม่ๆที่เข้ามาอ่านจะคิดยังไง รู้สึกยังไง)

ให้อภัยกันเถอะคับ แล้วนำสิ่งดีๆมีสู่คนในเวปจะดีกว่า

ขอบคุณครับ

ปล.แค่หนึ่งความคิด และ หนึ่งความรู้สึกนะคับ ขออภัยหากล่วงเกิน
  • เฮ้ย!. ใหม่พี่มาไม่ทันว่ะ ช่วยเล่าตั้งแต่ต้นจนรากหน่อยได้มั้ยว่ะ พิมพ์ตรงนี้นะ แล้วเดี๋ยวจะกลับมาดู เอาให้จบนะใหม่ คุณคนที่โดนกล่าวหา อย่าเพื่งถอยนะครับ สู้ต่อครับๆ เย้!
  • ไม่ได้เขี่ยอะไรนะ ปลัดยังไม่แสดงความเป็นลูกผู้ชายเลยอ่านดูคำขอโทษดีๆ

ตั้งแต่ข้อสามลงมาถึงข้อหกอ่านยังไงก็แปลความหมายได้ว่า

เขาจะผสมข้ามสายอะไรมาถ้าทำให้พิทบูลสวยขึ้นก็ไม่ควรโจมตีเป็นสิทธิของเจ้าของหมา

ควรจะชื่นชมคนที่ผสมข้ามสายแล้วได้สุนัขที่สวย ปลัดคิดอย่างนี้รึเปล่า ผมอ่านแล้วคิดได้อย่างนี้จริงๆ

คำขอโทษแบบนี้ไม่แมน ยังทิ้งท้ายไว้ให้คิดว่าครอกนี้ไม่แท้ เป็นลูกผสม ถ้าขอโทษแบบจริงใจต้องเอาให้เคลียร์

หรือถ้าเป็นคนจริงอย่างที่ว่า ก็พิสูจน์เลย เจ้าของเขาพร้อมอยู่แล้ว

ง่ายๆ ถ้าปลัดไปจับคนตัดไม้ แล้วเข้าไปคุยกับหัวหน้ากลุ่มตัดไม้ชุดนั้นสองต่อสอง

พอออกมาแล้วบอกให้ลูกน้องและพวก อส.ที่ไปด้วยกันกลับเลยโดยไม่อธิบายอะไร

แล้วก็มี อส.คนนึงไปพูดลับหลังว่าปลัดรับเงินจากขบวนการตัดไม้ เพราะเหตุการณ์ชวนให้เชื่อได้ว่าเป็นอย่างนั้น

แล้วคนก็พูดต่อๆกันไปทั้งศาลากลางจังหวัด คนในที่ทำงานก็มองอย่างไม่แน่ใจว่าปลัดเป็นคนดีจริงหรือเปล่า

พอเรื่องมาถึงหูปลัด ปลัดจะทำอย่างไรกับ อส.คนนั้น ถ้า อส.คนนั้นบอกว่าขอโทษเพราะเหตุการณ์มันชวนให้คิดอย่างนั้น

แล้วถ้าปลัดให้ อส.คนนั้นไปแก้ข้อกล่าวหาให้ เขาก็เพียงไปบอกแต่ละคนว่าขอโทษ แต่เหตุการณ์มันชวนให้คิดอย่างนั้นจริงๆนะ

ปลัดจะสบายใจมั้ย ความรู้สึกก็เหมือน 28K ตอนนี้แหละ

เพราะคนยังไม่แน่ใจเลยว่าเขาเอาลูกผสมมาขายรึเปล่าเพราะคำพูดปลัด

แสดงความคิดเห็นออกมาแล้วต้องรับผิดชอบเคลียร์ให้เจ้าของหมาเขาด้วย ทิ้งขี้แบบนี้ไม่แมนเลย

จาก...ผีคุณธรรม
  • พิทบูลโซน ก็ยังเป็น พิทบูลโซน เช่นเดิมไม่เคยเปลี่ยนแปลง

สังคมแห่งนี้เปรียบเสมือนเป็นบ้านหลังใหญ่ ที่มีคนมากมายแวะเวียนเข้ามาเยี่ยมเยือนตลอดเวลา

บ้านหลังนี้ มีครบทุกรส ทั้ง มิตรภาพ ความสุข เสียงหัวเราะ และความขัดแย้ง
    มีเพื่อน เสียเพื่อน ได้ความรู้ ได้แนวคิด ได้มิตรภาพ

สุนัขเป็นสื่อนำพวกเรามาพบกัน แต่หลังจากนั้น ก็แล้วแต่ท่านจะสานต่อให้มันเป็นไปในทิศทางใด

ด้วยความเคารพ :063::063::063:
  • เป็นข้าราชการปกครองแล้วมาเบ่ง เดี๋ยวเจอ( ศรภ. )บก.สส.
  • เป็นใครๆก็โมโหนะครับทำดีแต่ไม่มีใครส่งเสริมมีแต่อิฉาตาร้อนไม่รู้เพื่ออาไรกัน แย่ๆ
    ไฟล์แนบ
    P8552097-32.jpg 62K
  • ผม Lerzchai "ขอโทษครับ"
    สาเหตุที่ต้องขอโทษครับ
    1. ผมอาจได้รับข้อมูลมาไม่ดีเอง หรือไม่ได้กลั่นกรองให้ดีก่อน
    2. ผมไม่ควรเสือกเรื่องของคนอื่นครับ
    3. การผสมข้ามสายเป็นสิทธิของเจ้าของเขา และเป็นสิทธิของคนซื้อ พิทที่เราเลี้ยงกันอยู่ ที่จริงแล้วก็อาจมีการผสมข้ามสายมา
    4. การผสมข้ามสายตามหลักพันธุ์กรรม ทำให้มีโอกาสที่จะได้หมาที่มีลักษณะดีขึ้นได้
    5. ผมควรจะชื่นชมว่าคนไทยทำได้ ไม่ควรโจมตีกันเองครับ
    6. ผมควรจะสนับสนุนให้ทุกคนสามัคคีกัน ร่วมกันพัฒนาสายพันธุ์พิทบูลบ้านเราให้ดีขึ้นๆ
    สุดท้าย ขอบคุณพี่ๆน้องๆ ที่ให้แง่คิดและความรู้เพิ่มเติมครับ

Lerzchai คุณมีความจริงใจและรับผิดชอบในการกล่าวหาผมแค่นี้เองหรอ ตอนคุณโพสต์กล่าวหาผมคุณมั่นใจจังนะแต่ตอนนี้ไม่เห็นจะมั่นใจในการขอโทษเลยและเอาไอ้คำพูดพวกเนี่ยไปใช้กับคนของพวกคุณเถอะ.......**

***สมองมีแค่นี้เองหรอครับ***และอย่าเอาความคิดอันโง่เขลาของคุณมายัดเยียดผมนะ***

คนที่คุณอ้างข้อมูลเชิงลึกหนะเอาออกมาให้หมดนะ เอาคนที่เจ๋งจริงๆนะพวกเด็กเลี้ยงหมาไม่เอาครับ***ผมก็รออยากให้มาพิสูจน์ใจจะขาดแล้วครับ***

***089-035-1178***

ผีมึงก็ยังเป็นผีอะนะ สันดานเดิมๆอย่างเก่งคุณก็ได้แค่เกาะขอบกระโปรงและก็ทำได้แค่แอบกัด แน่ๆจริงออกมาครับคุณก็อยูไม่ใกล้ไม่ไกลจากผมหรอกเก่งแต่อยู่ในรูนะพวกคุณ*มึง*ทั้งหลาย
    ผมไม่เก่งไม่เจ๋งเหมือนพวกผีๆๆๆอย่างคุณ*มึง*หรอก กล่อมให้คนที่เคยซื้อหมาผมไปทิ้งหมาผมแล้วไปซื้อของมัน2ตัวได้ก็สุดยอดแล้วครับนับถือๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    08032009671-001.jpg 75K
    08032009679-0013.jpg 93K
    DSC02822.jpg 46K
  • ขอโทษอีกครั้งครับ จะให้ผมทำอะไรก็ว่ามาเลยครับ
  • คุณผีผมจะบอกอะไรคุณให้ฟังนะ*ก็เอาลูกเด็กอย่างพวกคุณมาแหย่ผมมันก็เป็นแบบนี้ไงครับ เอาคนที่ผมพอจะยอมรับเชื่อมั่นๆๆๆออกมาหน่อยครับ* เอามาพิสูจน์กันจะได้จบๆๆๆๆกันไปครับ
    ไฟล์แนบ
    151020071512.jpg 52K
    15122008613.jpg 80K
    20090324220059_IMG_3025.jpg 79K
    Sunny822.JPG 31K
  • จริงใจๆๆๆหน่อยครับ ที่คุณเขียนมามันยังดูถูกหมาผมอยู่ดีนะครับ
  • ขอโทษอีกครั้ง
  • ใด้ความรู้ดีว่ะ
  • ขอโทษคุณมาร์คและทุกคนด้วยครับ
    หากเรื่องที่เกิดไปทำให้ไม่สบายใจ
  • พอแล้วไม่ต้องไปขอโทษแม่งให้เยอะหรอกควยเล่ยตัวจัง....ปากแม่งก็ดีกันทั้งนั้น หมาบ้านกูยังไม่กัดกันนานขนาดนี้เลยว่ะ
  • สวัสดีปลัดเลิศชัยและพี่น้องทุกท่าน

ขอร่วมแสดงความเห็นสักเล็กน้อยนะครับ
    ผมไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้น เพราะช่วงนี้วุ่นสุดๆจึงไม่ได้ติดตามเท่าไร

ได้อ่านเรื่องราวแล้วคร่าวๆ ใครผิดใครถูกผมไม่มีความเห็นนะครับ
    แต่อยากให้แง่คิดเล็กๆน้อยๆแก่พวกเราทุกคน เราอาจจะลืมถึงเป้าหมายที่แท้จริงของการเลี้ยงสุนัขของเรา

เมื่อก่อนผมก็แอบเขียนไว้จางๆ ที่หน้าเว็บมุมบนด้านซ้ายว่า
    เรามารวมกัน เพราะเราชอบในสิ่งเดียวกัน "อเมริกัน พิทบูลเทอร์เรีย"

ผมว่าเป้าหมายแรกที่เราคิดจะเลี้ยงหมาก็เพราะเหงา อยากหาอะไรทำแก้เซ็ง
    เลี้ยงวันแรกๆไม่คิดอะไรมาก ยังไม่มีความคาดหวัง ก็มีความสุขดี หมาเราจะเป็นอย่างไรก็ได้
    จากนั้นเรามาเล่นบอร์ดก็เพราะอยากได้ความคิดที่หลากหลาย อยากได้เพื่อนที่ชอบอะไรที่เหมือนๆกัน
    แต่ในสังคมที่มีความหลากหลาย ความคิดก็หลากหลายตามไปด้วย มีการเปรียบเทียบระหว่างกัน

พอมีการเปรียบเทียบ คนที่ไม่หนักแน่นก็เริ่มเขว เริ่มอยากมีเหมือนเขา อยากมีดีกว่าเขา หรือเกิดความรู้สึกรับไม่ได้ที่ของเราด้อยกว่าเขา
    มาถึงตรงนี้เริ่มไม่มีความสุขแล้ว จากนั้นก็เริ่มเสาะหา เริ่มไขว่คว้า ความวุ่นวายมันก็เริ่มจากตรงนี้ละครับ

เมื่อเป้าหมายเปลี่ยน ความคิดก็เลยเปลี่ยน เมื่อต่างคนต่างความคิดและในที่สุดก็จบลงตรงที่ความขัดแย้ง
    ผมเองก็เคยผ่านจุดนั้นมาแล้ว นี่คือเหตุผลว่าทำไมปัจจุบัน

ผมเลิกบรีดหมา เลิกประกวดหมา เลิกตั้งความหวังไว้ที่หมา แล้วหันมาเลี้ยงเพื่อความบันเทิงเพียงอย่างเดียว

จนวันนี้เกิดเป็น ชมรมคนว่างงานและสมาพันธ์ผู้เลี้ยงสุนัขเพื่อความบันเทิงแห่งประเทศไทย

กฏของเรามีง่ายๆคือ เลี้ยงด้วยความรักและรับผิดชอบ
    ไม่มีการรับสมาชิก ไม่การเก็บเงิน จะทำอะไรก็ทำไป ขอเพียงอย่างสร้างปัญหาให้สังคมก็พอ

วันนี้ผมจึงได้รับความสุขจากการเลี้ยงสุนัขอย่างแท้จริงครับ :005::005::005: