ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มาร์ค มาเฟีย กับ หมาพิทบูล
  • ผมมีพิทบลูอยู่ตัวหนึ่ง เรารักมันทั้งครอบครัว เพราะมันรู้เรื่องทุกอย่าง เว้นแต่มันพูดไม่เป็น แต่มันร้องให่รู้ว่ามันต้องการอะไร
  • วันนี้พิทบูลของผมมัน แฮ่ ใส่ผมตอนที่ผมจะไปหยิบกระดูกที่มันกำลังแทะ ผมควรทำยังไงดีคับ พิทบูลของผมมันอายุได้ 2 เดือนกว่าๆคับ
  • ตอนนี้ผมก็เจอปันหานี้อยู่ของผมสี่เดือนครับ จับกดคอให้นอนตะแคงจนมันหายดิ้นเรยครับแล้วสอนมันไปด้วย หรือตีครับแต่ต้องเตือนมันไปด้วย ตอนนี้ผมก็กำลังดัดนิสัยนี้มันอยู่เหมือนกัน เราต้องเปนจ่าฝูงมันครับ สู้ๆ
  • รองใช้วิธีนี้ดูครับผมก้อโดนเหมือนกันครับตอนอาบน้ำจะเช็ดหูให้ขู่ใส่ไม่ยอมให้เช็ดแต่สุดท้ายก้อผ่านไปได้ด้วยดีโดยผมใช้วิธีใช้ท่อนแขนขวาพาดเข้าไปที่ใต้คอสุนัขโดยวางตัวสุนัขไว้ที่หน้าขาเราให้ขาหน้าพาดไปที่หน้าขาซ้ายแล้วขาหลังให้ใช้ขาขวา+กับขาซ้ายของเราหนีบไว้แล้วก้อใช้ท่่อนแขนขวาที่พาดเข้าไปที่ใต้คอสุนัขคอยรัดเขาแรงขี้นตามจังหวะที่สุนัขขู่เพื่อให้เขารู้ว่านี่เป็นการเตือน...แล้วก้อพูดกับเขาไปด้วยพร้อมเรียกชื่อเขา...นี่เป็นวิธีที่แม่สุนัขจะใช้กับลูกสุนัขที่ดื้อโดยการคาบไปที่คอลูกสุุนัขให้ลูกสุนัขรู้ครับ