ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ความรู้เรื่องการผสมพันธ์หน่อยครับ
  • คือว่ามีตัวเมียเป็นคอมแพคบลูลี่สีบลู ถ้าตัวผู้เป็นบิ๊กบลูลี่ลูกจะเป็นไปในลักษณะแบบพ่อหรือแม่มากกว่ากันครับ และถ้าพ่อเป็นคอมแพคเหมือนกัน ลูกจะคอมแพคหรือเปล่าครับตัวเมียถ่ายทอดกรรมพันธ์อะไร ตัวผู้ถ่ายทอดกรรมพันธ์อะไรคับ รบกวนความรู้หน่อยน๊ะครับ ...พี่ :003::003::003:
  • ผมว่าเป็นคำถามที่ตอบยากนะครับ
  • ขนาดคน ยังไม่รู้เลยว่าลูกออกมาจะเหมือนพ่อหรือแม่
  • ตามธรรมชาติ พันธุกรรม จะเลือกยีนเด่น ออกมาแสดงภายนอกครับ
  • ไอ่หยก คอมเอน กูเปิดเข้าเว๊ปนี้ทีไรเจอมึงตอบปัญหาชาวบ้านเค้าตลอด มึงทำเป็นมองไม่เห็นซักกระทู้ได้ไม๊ว๊ะ กูยังแกล้งทำเป็นมองไม่เห็นมึงเลย ไอ่ห่ากูอุตส่าห์เดาสุ่มเปิดมาก็ดันเจอมึงตอบปัญหาโลกแตกจนได้ ไอ่เวรมึงทำเป็นมองไม่เห็นซัก 5 กระทู้ได้หรือป่าว...ถือว่ากูขอร้องหล่ะ
  • รหัสพันธุกรรมบนโครโมโซมจะจับกันแบบสุ่มครับ ไม่มีใครรู้หลอกว่ามันจะออกมายังไง
    แล้วนอกจากพันธุกรรมที่มาจากตัวสัตว์แล้ว
    ก้อยังมีลักษณะที่จะแสดงออกมาตามสภาพแวดล้อมอีก และอีกเยอะแยะมากมาย
    ถ้าจะดูกันจิงๆถึงลักษณะก็คงต้องดูตั้งแต่ต้นตระกูลที่พอมีบันทึกไว้ แต่ถึงยังไงก็ยังไม่แน่นอนอยู่ดี
    จึงไม่สามารถบอกได้เลยครับว่าลูกหมาจะออกมายังไงมั่ง
    แล้วที่ถามพ่อถ่ายทอดกรรมพันธุ์อะไร แม่อะไร
    บอกไม่ได้ครับ แบบนี้ดวงล้วนๆครับ
  • แล้วถ้าเอาเรดโนส แนงสูงใหญ่ มาผสมกับ บลูลี่คอมแพค ลูกจะเป็นยังไงอะอยากรู้

มันจะเป็นเรดโนสบลูลี่ป่าว ท่าทางจะน่ารัก
  • ดวงล้วนๆเลย อย่าคิดมาก ไม่ออกมาหลังอานก็ โอเตแระ ขำๆ
  • ไม่ใช่ดวง มันกะเกณท์ได้ แต่ไม่ทั้งหมด แค่คนบรีดไม่มั่ว เข้าใจวิธีคัดพันธุ์ คือเลือกเก็บพันธุกรรมที่ต้องการไว้ กล้าทำลายลูกหมาที่ไม่ใช่แนวทาง ส่วนใหญ่กะเกณท์ได้น่าจะเกิน 80 เปอร์เซ็นต์ด้วยซ้ำ ที่เหลือพึ่งดวง ที่บรีดเดอร์ส่วนใหญ่ไม่ค่อยประสบความสำเร็จ เพราะมันใช้เวลามากในการคัดพันธุ์แต่ละรุ่น จะให้นิ่งต้อง 5 รุ่น แนะนำไปหาหนังสืออ่าน พวกหมวดเกษตรปศุสัตว์ เรื่องวิธีการคัดสายพันธุ์ หรือพวกกฎพันธุกรรมของเมนเดล ตอนม.4 ม.5 ก็มีสอน ลองไปรื้อฟื้นความจำกันดู
  • ง่ายมากเลยเห็นเทพๆ เค้าบอกมานะ ...ขาดอะไรหาอันนั้นมาเติม...ขาดหัวเอาพ่อจ่ายหัวโตมาเติม ขาดอก เอาพ่อจ่ายอกมาเติม ง่ายจะตาย........................................ปล. พูดได้แต่ทำโครตยากเลย เพราไอ้เทพที่ว่า แม่งบรีดออกมายังกับกระจง 5555555.................................ชอบตัวใหนใส่มันเลย5555555 ไม่ต้องคิดมาก