ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

EASTSIDE BANGKOK PRESENT Z2 PUPPY
  • พี่เคนครับแนะนำสูตรอาหารเสริมหน่อยครับอย่างเช่นโครงไก่ดิบหั่นแล้วมีอะไรอีกมั่งอ่ะครับพี่
  • ปัญหาที่ได้รับตอนนี้คือเรื่องการกินของลูกหมาคับ เรื่องการไม่กินอาหาร แต่เท่าที่สอบถามมาส่วนใหญ่แล้วเป็นการวิตกของเจ้าของมากกว่า วันนึงกินเต็มๆ4-5มื้อ
    ผมว่ามากไปนิด เอาเป็นว่าถ้าเขากินน้อยเราเปลี่ยนมาให้อาหารที่มีคุณภาพก็จะช่วยได้ในระดับนึง อีกอย่างช่วงนี้อากาศร้อนทำให้เบื่ออาหารได้คับ แนะนำให้กินช่วงเช้ามืดและดึกๆหน่อย
    อากาศจะเย็นลงทำให้สุนัขกินอาหารได้ดีขึ้น ที่อยากจะเตือนเพื่อนไว้ว่าอย่าอัดมากนักผมว่าแบบค่อยๆเป็นค่อยไปดีกว่าขอแค่ว่าอย่าให้ขาดสารอาหารก็พอ สุนัขเขากินได้ตามความต้องการของร่างกาย ถึงเวลาก็จะกินเอ็งคับ
    ไฟล์แนบ
    re123.jpg 50K
  • :013: ถูกต้องน่ะคร๊าบบบบ ตอบได้โดนใจผมเลยน้า:m038: สำหรับคุณ sky ต้องระวังเรื่อง โครงไก่ดิบหั่น ด้วยน่ะครับ ผมกล้วเรื่องระบบลำใส้ครับ
  • อ้าวเข้าเป็นด้วยหรออาจานหลังเขา
    55555555555
    มีความรู้เอามาบอกบ้างนะจาน
    ไฟล์แนบ
    4cada6b9220653c880a2414e0e43c7ad_GRAD_med.jpg 66K
  • :029:ขอบคุณครับพี่เคนและขอบคุงอาจานป็อบด้วยน่ะครับตอนนี้ผมไม่ให้กินแล้วครับโครงไก่ต้มอ่ะว่าจะให้ดิบๆเลยแต่ให้แค่อาทิดละสองครั้งพอครับ
  • สวัสดีครับคุณ sky อยู่กรุงเทพแถวๆสะพานพระราม 8 นี่แหละครับ แต่รูปถ่ายตอนไปเที่ยวระยองมาครับ :m008:
  • :008:อยู่แถวพระราม8 หรอครับไม่ไกลกันครับตัดหูเมื่อไหร่อย่าลืมเอามาอวดกันมั่งน่ะค้าบๆๆๆๆๆคุณ experimental
  • หายไปไหนกันหมดเนี้ย เหงานะคับ
    ไฟล์แนบ
    20080819161042_k13.jpg 85K
  • :002:ผมยังอยู่ครับพี่แต่อาแดงอ่ะดิครับหนีไปกระทู้อื่นยังไม่กลับมาเลยครับ
  • ไม่กล้าเข้า กลัวผีหลอก มาแล้วหวัดดีทุกท่านคับบบบบบบบบบ
  • อาแดงไปป่วนอยู่กระทู้ไหนคับ
    ต่อไม่แน่นะอาทิตย์หน้าจะไปตัดหูกันแล้วอย่างไรจะโทรแจ้ง
  • ได้เลยครับคุณ SKY ไว้จะหาโลเกชั่น สวยๆก่อน เร็วๆนี้คงจะได้ตัดหูครับ ไว้เจ้า RT มีชุดใหม่ยังไงจะรอดูนะครับคุณเคน
  • :013:พี่เคนอาทิตย์หน้าผมต้องเอาหมาไปฉีควัคซีนอีกอ่ะครับหมอนัดครับสงสัยต้องไปตัดประมาณปลายเดือนแน่เลยครับพี่จะเอาไปตัดที่ไหนส่งข่าวด้วยเน้อ
  • พี่เคนเอาหมาไปตัดหูเมื่อไหร่บอกด้วยนาแล้วจะอาไปตัดที่ไหนครับ แล้วอาแดงจะเอาไปตัดพร้อมกันเลยรึป่าวครับอาถามดูเผื่อได้ไปพร้อมๆกันเลย
  • ไปตัดที่ไหนกันครับ ที่ชลบุรีหรือปล่าวครับ :o016:
  • มีแล้วคับRTน้อย
    ไฟล์แนบ
    reDSC00372.jpg 74K
  • คุนเคน ราคาเท่าเดิมเป่า
  • แล้วเรื่องตัดหู จะทำยังไงคับ พี่น้อง
  • พี่เคนลูก RT แม่มันตัวไหนอ่าครับ แล้วเรื่องหูว่าไงครับอา คุณexperimental สนจัยไปตัดด้วยกันป่ะครับผมยังไม่รู้รายละเอียดน่ะครับเดี๋ยวรอพี่เคนมาตอบน่ะครับ
  • หวัดดีคุนสกาย พักนี้ไม่ได้เข้ามาคุยด้วยเพราะไม่สบายหลายวัน เรื่องตัดหูหมา ไม่รู้ว่าแต่ละตัวใช้เวลานานแค่ไหน? ไว้รอคุนเคนดีกว่า แล้วค่อยมาว่ากันจะนัดแนะกันอย่างไร ดีไหมคับบบบบ
  • ยังไงก็ได้ครับอา
  • หวัดดีคุณแดง ผมป้อนเองครับ ลูกหมาสบายดีไหมครับ
  • คุณ SKY จะไปตัดที่ไหนหละครับ เห็นหลายๆกูรูบอกว่าตัดที่เมืองชลดี กะว่าอาจจะชิ่งไปตัดที่นั่นครับ :m001:

ลูก RT ออกมาแล้วเหรอครับ รีบอัพไวๆนะครับ อยากเห็นเหมือนกันครับ :o016:
  • อ้วน:

คุณ Sky ผมรบกวนขออีเมล์คุณหน่อยได้ไหมคับ พอดีกำลังอยากได้น้องหมาอ่ะคับ
  • หวัดดีคุนป้อน ลูกหมาสบายดีคับ ขายหมดหรือยัง?
  • ลูกหมาตัดหูได้ประมาณ2เดือน แล้วแต่ความพร้อมของลูกหมา ที่สำคัญควรมรวัณซีนให้ครบก่อน
    จะปลอดภัยที่สุด ส่วนร้านตัดหูมีหลายที่ ในกรุงเทพที่
    วัดไฝ่ตัด พี่หมอธวัชชัย เบอร์081-627-0609
    ส่วนที่เมืองชล เมืองชลสัตวรักษ์ เบอร์ 038-272719 038-758236 หยุดวันอาทิตย์
    หรือโทรหาผม081-7118580 แต่ละที่มีดีแต่ละข้อต่างกันคับ
  • :029:แป๋วขอชี้แจงน่ะครับคือผมไม่ได้ทำน้องหมาขายอ่ะครับผมก็เพิ่งซื้อเลี้ยงเองอ่ะครับคุณ(อ้วน) แต่ถ้าจะเข้ามาคุยแลกเปลี่ยนกันผมก็ยินดีครับก็พอมีที่รู้จักพอแนะนำได้น่ะครับแต่ก็แค่แนะนำให้น่ะครับส่วนรายละเอียดก็ต้องคุยกับบรีดเดอร์นั้นๆดูน่ะครับ red_sky98@hotmail.com เมลล์ผมน่ะครับ ขอบอกไว้ก่อนน่ะครับว่าผมก็แค่มือใหม่เหมือนๆกันถ้าอยาดได้คำแนะนำดีๆต้องพวกพี่ๆกูรูน่ะครับ
  • เอาเถอคับพี่สกายวันนี้พี่อ้วนเค้าเอ็มมาถามผม
    สรุปว่ามีแต่เรื่องฮาครับ แกคุยพักนึงแกหนีไปเรย ผมเตือนแกแล้ว
    ถือว่าได้เพื่อนไว้คุย 555
  • พี่วีโก้เข้าห้องแชตเลยด่วนๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • อืมจัดไปอย่าให้เสีย
  • พี่เคนอย่าลืมจัดรูปที่ผมขอน่ะครับจัดมาเยอะเลยน่ะครับ:029:
  • หวัดดีทุกท่านคับ ตอนนี้ลูกชายอาการน่าเป็นห่วง อ้วกตั้งแต่ 5 โมงเย็น ตอนแรกมีอาหารปนออกมา ผ่านมาถึง 3 ทุ่ม อ้วกออกมาเป็นเมือกคล้ายๆสเลดเหนียวๆ ไม่ถ่าย แต่ซึมๆไม่เล่น พอจะทราบไหมว่าลูกชายผมเป็นอะไร? ช่วยแนะนำทีคับ
  • อ้าวงานเข้าแล้วเฮีย มันกินอะไรผิดๆไปแบบของผมป่าวครับแต่มีเมือกด้วยน่ากลัวน่ะครับอาแดง ผมว่าหาหมอดีป่าวร้านหมออยู่ไกลป่าวครับ ขอให้ไม่เป็นไรมากน่ะครับสาธุ:002:
  • หวัดดีคับคุนสกาย ตอนนี้ผมดูอาการมันอยู่ หยุดอ้วกมาเกือบชั่วโมงแล้ว ตอนนี้ยังนอนอยู่ ไว้ดูอีกระยะค่อยตัดสินใจอีกที ขอบคุนคับ
  • สู้ๆๆ เป็นกำลังใจให้เจ้าลูกชายลุงแดงนะคะ
  • :o001: คุณแดงผมเพิ่งมาครับ อยากบอกว่าอาการเหมือนของผมเปี๊ยบเลย ลูกหมาแพ้อาหารครับ กินอะไรแปลกๆไปหรือป่าวครับ เช่นอาหารเม็ดยี่ห้ออื่น หรือโครงไก่สบดร้านไม่มาตราฐาน(มันเขียวๆอันตรายเน่าแล้วบางส่วน) ของผมเป็นประมาณ 1 ช.ม กว่า ผมกลับมาพาไปหาหมอเลยครับ ให้น้ำเกลือ ตรวจเลือด แล้วหมอให้ยามากิน ยาบำรุงกับปฎิชีวนะ 1ถึง 2 วันก็หายปกติครับ อยากเตือนคุณแดงเวลาปล่อยลูกหมาสังเกตุให้ดีครับว่าไปกัดกิน อะไรที่แปลกๆอันตรายหรือปล่าวครับ บางทีเคี้ยวอาจกลืนเข้าไป
    :o001:ถ้าฉีดรวม5โรคแล้วปล่อยลานดิน ให้กินดินบ้างก็ดีครับ จะใด้กินเชื้อโรคอ่อนๆ ที่มีแร่ธาตุ หมาจะใด้ชินกับโรคจะเกิดภูมิคุ้มกันครับ(หลอกถามหมอมาครับ)
    :o001:ถ้าคุณแดงเปลี่ยนอาหาร สุนัขอาจแพ้อาหารใด้ครับ ของผมพี่สาวเอา เพ็ดดีกรีมาให้มันกินครับอ้วกแตกเลยไม่รู้ว่าโครงไก่บดหรือป่าว แต่อ้วกเอาพ็ดดีกรีออกมาครับ (โครงไก่บดผมไปถามหลายๆร้านมาเค้าบอกว่ามันคือโครงไก่เหลือ ค้างๆเลยเอาไปบดขาย มันค้าง2วันก็เน่าแล้วดูดีๆครับมีเขียวอย่าไปซื้อให้ดีก็ไปmakroเลยครับสะอาดเข้าห้องฟรีสก็อยู่ใด้นานแล้ว)ตอนนี้ผมก็ให้โครงไก่สับเองครับโครงมันเลือกง่ายกว่าครับดูร้านที่กำลังแร่เลย ให้นานๆๆครั้ง(แต่ก่อนทุกวัน)เน้นพลังงานครับเพราะผมพาเดินเล่นตอนเช้า
  • ตอนนี้กำลังจะพาไปหาหมอคับ
  • ผมคิดว่าเกี่ยวกับกล้วยหอม เพราะมันล่อไปทั้งใบ ขนาดใหญ่มาก
  • :o001: อ่อลืมถ้าอ้วกรีบพาไปหาหมอให้น้ำเกลือทดแทนเกลือแร่ที่ขาดครับ เพราะหมาเด็กขาดสารอาหารมันไม่ดีครับหมอบอก(ของผมตัวผอมไปเลยครับ) กินยาแกอาเจียน แล้วก็ยาชุดของหมอครับ
    :o001:ถ้าคุณแดงให้โครงไก่มันจะย่อยยากครับ(ฟังเค้ามาอีกที) เช้าๆหรือช่วงเย็น ลองพาเดินเล่นเลยครับ จูงไปเลยสัก 400-500 ม. หรือหน้าปากซอยไปกลับ ลองเข้าบ้านดูครับหมาหอบแฮ่กๆหรือป่าว เค้าเข้าบ้านจะหาที่นอนเลยครับ แล้วลองเอาอาหารมาล่อดูครับถ้าไม่กินก็รอตอนตื่นครับ ของผมชามสะอาดเลยเลียซะเกลี้ยง มี2ตัว แต่กินเวลาต่างกันครับ แต่เวลากินกินทั้งคู่ครับอีกตัวจะกินน้อย(แบบว่ากินตามครับ)อีกตัวจะกินเยอะแบบว่าถึงเวลากินของเค้า สลับๆกันไปครับ วันนี้ล่อไป2โครงเพราะเมื่อวานงดให้แต่ f1 วันนี้ก็ กิน f1 4 ถ้วยครับ ไม่ต้องบอกทิ้งบอมกันแต่ละครัง 2 กองขึ้น วันละ หลายหน ตั้งแต่หม่ำ f1 ก็ อึแข็งเก็บง่ายครับ ตอนนี้คงชินกับ f1 แล้วมั้งครับเพราะงดโครงไก่ไปหลายวันและ ลองกลับมาให้ก็ยังหม่ำ f1
    :o001:คุณแดงครับผมถามๆเค้ามาอ่ะครับเลยลองทำดูครับ ผลก็ตามที่อธิบายใว้ครับ ลองๆทำดูครับไม่ทำไม่รู้ครับ ของผมให้ไม่เป็นเวลาครับ คือใส่ทั้งวันจนกว่าจะหมด หมาผมเค้ากินเป็นเวลาเองครับ อยู่ที่ว่าจะกินมากหรือน้อยครับ :o028:
  • :o001: คุณแดงกล้วยก็ไม่แน่ครับ แต่ของผมถือว่าของโปรดเลยครับ กล้วยหอมกล้วยน้ำว้ากินกันเป็นลูกๆเลยครับ แร่ธาตุพลังงานเยอะดีครับ ขอให้หายเป็นปกติไวๆนะคร๊าบบ คุณแดง อาการเดียวกับผมเลย ฟื้นตัวแล้วกินกระจายผมขอบอก
  • ผมคิดว่าตอนนี้คงไม่เป็นอะไรแล้ว เพราะกำลังเข้าไปขอแอ๊ปเปิลลูกสาวกินอยู่ ขอบคุนทุกท่านนะคับ
  • ขอรูป คอมต้อนบอย หน่อยค้าบจะเอาเก็บไว้สะสมครับพี่เคน:005:
  • :013::013::013:: หวัดดีทุกท่าน แทรคเตอร์หายดีแล้ว สาเหตุคิดว่าอัดมากไปหน่อย ขอบคุนคับ:005::005::005:
  • พี่เคนขอให้หายเร็วน่ะค้าบ:030:
  • เย้ๆๆแทรคเตอร์สู้ๆๆ โตมามะไหร่จะยืมลุงแดงไปตักดินหน่อยนะคะ:013:
  • อ้าว ตักดินนี่รถแบ็คโฮลนี่นาเอิ๊กๆๆโทษทีค๊า...จำผิดคัน:028::001:
  • :m104: ตัดหูกันเรียบร้อยแล้วอย่าลืม เอารูปมาอวดกันหน่อยน่ะครับ อยากเห็นจัง:o011:
  • A_TIME69:

ถึงคุณ dang สาย5
    เมื่อวานนี้ผมเห็นเจ้าตัวเล็ก ของคุณนะครับ
    แต่เห็นผู้ ญ จูงอยู่นะเลยไม่ได้ไปทักนะ
    -----------------------------------------
    ร้านหมออยู่ ตรงกันข้ามนี้ครับสะบายใจได้เลย
    อยู่ไกล้กันนะครับ
    ถ้าวันนี้เจออีกจะเข้าไปดูเจ้าตัวเล็กนะครับ
    ผมอยู่ ม.อ้อมน้อย บ้านเดี่ยวนะครับ
    เข้าไปถามหาบ้านที่เลี้ยง พิท เขารู้จักนะ เพราะมีอยู่บ้านเดียว
  • :013::013::013:: :หวัดดีคุนA_TIME69:คับ ว่างๆเชิญเลยนะคับ ส่วนมากผมจะอยู่ร้านตลอด คับผม:033::033::039::039::039:
  • คุนเคนไม่สบาย เป็นอะไรหรือ?