ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

17-18 ตุลาคม ทำตัวให้ว่างนะพี่น้อง
  • เอ่.......แล้วจะไปงานไหนดีหว๊า..................
  • เรียน ท่านประธานชมรมคนว่างงานและสมาพันธ์ ผู้เลี้ยงสุนัขเพื่อความบันเทิงแห่งประเทศไทย
    เรียน คุณpitdeer ครับ

เชื่อมั้ย ผมเองเวลาพรรคพวกมา เรี่ยไร ใส่ซอง ทำบุญ มันเหมือน มีบุญแต่กรรมมาบัง
    คือมันมี ความรู้สึก เหมือนโดนไถ เงิน แต่ความรู้สึกนี้ เป็นบางวัด และกับพระบางรูปนะครับ

แต่ถ้า เป็นการให้เด็ก ซื้อของแจกเด็ก ตามโรงเรียน ชนบท ยากจน คนแก่เฒ่า ผมก็ พร้อมที่จะให้ จนบางครั้ง
    เงินหมดกระเป๋า เหลือแต่น้ำมัน พอกลับ กทม. แต่อิ่มใจ มีความสุข ภาพนั้นๆยังติดตา

และอีกความสุข ที่เต็มใจร่วมบริจากให้ หลวงพ่ออลงกต หรือ ดร.พระครอาทรประชานาถ แห่งวัดพระบาน้ำพุ
    เต็มใจ เต็มที่ครับ ผมขอซอง สัก 10 ซองนะครับ ไม่ทราบว่าจะส่งให้ผม หรือให้ไปรับอบ่างไร อย่างไรดี
    เวลาเหลือๆ ได้ซอง มาเร็วๆ ก็ดีครับ

และก็อีกหนึ่งส่วนร่วม ในระยะยาว ถ้าเป็นไปได้ จะเอากล่องรับบริจาก ของวัด มาตั้งที่หน่วยงานผมก็ได้ครับ พร้อมที่จะดูและ
    และโอนเงินให้ หลวงพ่อท่าน ทุกเดือน
  • หลวงพี่ท่านนี้ ต้องระวัง
    ไฟล์แนบ
    a376374.jpg 29K
  • ภาพเหตุการณ์บางส่วนของกฐินพิทบูลครั้งที่แล้ว ปี้นี้เราจะทำให้ใหญ่กว่าปีก่อนหรือเปล่า พวกเราคือผุ้ให้คำตอบครับ
    ไฟล์แนบ
    a378134.jpg 74K
    a377756.JPG 64K
    a377779.JPG 78K
  • โอ้วววว.. อืมมม วัดพระบาทนํ้าพุ ตั้งแต่อยู่ลพบุรีมาตั้งแต่เกิดยังไม่เคยได้ไปเลย

ไปเรียน ปวส.ในเมือง 2 ปี ก็ยังไม่ไปเหยียบ ถ้าว่างๆ จะขอติดรถไปทำบุญกับพวกพี่ๆ

ซักหน่อยได้ไหมคร้าบบบ
  • ไส่ตัวนี้เข้าไป font size=7>ข้อความที่พิม>/font เปลี่ยนให้แล้วนะครับ...
  • เรื่องถวายเงิน กฐินนี่ก็ฮา กองกฐิน เงินกฐิน เขาประดับประดา ใส่พานถวาย ตั้งตรงแถวหรูสวยงาม
    ส่วนพวกเรากองกฐินพิทบูล ประกาศเรียก เสธ หวัง นี่ กรูถึงกับหงายท้องขี้ เลยฮามาก ตั้งแถวก้โคตรมีระเบียบเลยอย่างกับมดแตกรัง
    ตอนเอาเงินกฐิน ใส่กระป่อง แฮค ไปถวาย หลวงพ่อท่านก็ดี มองอย่างง แล้วรับกองกฐินใส่กระป๋อง แฮค แล้วยิ้มรับ แหมมันชื่นใจ

ตั้งชมรมคนว่างงานและสมาพันธ์ ผู้เลี้ยงสุนัขเพื่อความบันเทิงแห่งประเทศไทย
    ถ้าดำเนินกิจกรรมที่เป็นประโยชน์แก่มวลสมาชิก และ สร้างสรรค์สังคม ต้องอย่างนี้ ต้องสนับสนุน
    ผมและ ชาวพระรามสาม ลงเต็มตัว ขอให้เกิดประโยชน์ ต่อสังคม และ สมาชิก

ไปไหนไปกัน
  • สมาคมตั้งเมื่อไหร่บอกด้วยนะครับจะขอสมัครด้วยคนคับมีพิทมีเพื่อน:063:
  • ไปกันให้ได้นะพี่น้อง งานสมาคมคนว่างงานสุดๆแล้วครับ มีความสุขพร้อมสร้างสรรค์

ตัวผมเองในเวลานั้นมีธุระอยู่ต่างประเทศพอดีเลย แต่จะพยายามให้ถึงที่สุด ให้กลับมาให้ได้

ส่วนเรื่องการทำบุญที่วัดพระบาทน้ำพุ คงมาร่วมไม่ทันแน่ๆ พี่หนุ่ม คราวที่แล้ว พี่ส่งมา20ซอง ปีนี้ขอสามสิบซองนะ พี่ ไม่พอใส่
    ไฟล์แนบ
    IMG_27892.jpg 112K
  • โธ่นึกว่าจะร้อยซอง แค่สามสิบ เสียชื่อเสี่ยยุทธ ชลบุรีคูลแค้มป์หมด
  • :o004:เสี่ยยุทเอามาเผื่อผมด้วย ผมเอา 10 ซองพอ คนเกลียดทั้งตำบลเอามากไม่ได้เดี๋ยวซองเหลือ:o021:
  • ต้องขอชื่นชม ในความตั้งใจดี ที่ชาวพิทบลูจะได้ร่วมกันทำบุญกันอีกครั้งครับ แต่ มีข้อสงสัย นิดหน่อยตรงที่ มีเรื่องบังเอิญหลายเรื่องเกิดในเวลาเดียวกัน

1.บังเอิญว่า เมื่อวานนี้คุณมาร์ค เพิ่งจะคิดได้ว่า น่าจะมีงานบุญ (ไม่ได้มีการเตรียมการ หารือพูดคุย นัดแนะมาต่อกระทู้ปลุกกระแส กันมาก่อน)
    "ชมรมคนว่างงานและสมาพันธ์ผู้เลี้ยงสุนัขเพื่อความบันเทิงแห่งประเทศไทย ขอเรียนเชิญไว้แต่เนินๆกิจกรรมดีๆ กุศลแรง สำหรับชาว พิทบูล ที่ว่างเว้นไปเป็นปีแล้ว

บอกล่วงหน้ากันนานๆ จะได้มีเวลาเคลียร์งานครับ "

2.หลังจากที่คิดได้ว่าน่าจะมีการจัดงาน เพื่อทำบุญ บังเอิญอีกว่าวันที่ที่เหมาะสมที่ผ่านการกลั้นกรองจากการ ระดมสมอง หลายๆท่านหรือท่านเดียว เป็นวันที่18 ต.ค. 2552

3.ในวันที่18 ต.ค. 2552 บังเอิญมีอีกงานหนึ่งที่เตรียมตัวจัดงานล่วงหน้า มาเป็นเวลาหลายเดือนและ กลุ่มของคุณมาร์คก็ย่อมทราบดี

4.บังเอิญว่างานวันที่18 ต.ค. ที่เป็นงานลาก กลุ่มคน ส่วนหนึ่งที่อยู่ในนั้น เป็นกลุ่มที่เคยมีปัญหา กับกลุ่มคณมาร์ค และ พรรคพวก

********* การบังเอิญ ถึง4ครั้ง ในเรื่องๆ เดียว อนุมานว่า "จงใจหรือตั้งใจ" ก็ไม่น่าจะผิด*********
    สรุป
    ผมมีความเห็นว่า ในการจัดงานที่คุณมาร์ค เพิ่ง คิดว่าจะจัดเมื่อวานนี้ และได้ข้อสรุปในวันนี้ ควรเลื่อน ออก หรือเลื่อนเข้าก็ได้ เพื่อที่จะได้ไม่ไปตรง กับอีกงานหนึ่ง

ทางคุณมาร์คอาจจะคิดว่า "กรุจะจัดใครจะทำไม คนไหนอยากไปงานไหนก็ไป ไม่ได้ไปบีบคอใคร ให้ไปงานนั้นงานนี้" ถูกครับ แต่มารยาททางสังคม ชนผู้ซึ่งเจริญ และมีสามัญสำนึกเขาจะไม่ทำกันแบบนี้

ถ้าคุณมาร์คคิดถึงเรื่องผลของการทำบุญ เป็นหลัก การที่ไม่มีงานสองงาน ในเวลาเดียวกัน ย่อมส่งผลให้กลุ่มคนที่กำลังจะตัดสินใจ เลือกงานหนึ่งงานใด มีโอกาสไปได้ทั้งสองงาน ปริมาณ คนที่ตั้งใจมาทำบุญก็จะเยอะขึ้น เรื่องนี้คุณมาร์ค เรียนมาสูงน่าจะทำความเข้าใจได้ง่าย

การที่คุณมาร์คเลื่อนจัดงาน จะแสดงให้เห็นถึงวุฒิภาวะ ว่า เป็นคนที่มีความเข้าใจ โลก และ สังคม (อาจจะ "มี" หรือ"ไม่มี" เสียงนกเสียงกา เชียร์ข้างๆว่า จัดแม่งให้งานชนกันไปเลย ยังไงคนแม่งก็ต้องโง่ มางานเราแน่ อ้างว่าทำบุญคนแม่งมาแน่ๆ ยังไงก็พวกๆเราได้ขายหมาอยู่ดี )
  • เวรล่ะครับคุณมาร์ค....โดนคอมเม้นท์มาอย่างนี้แล้วจะไปไงต่อล่ะนี่...
  • น้าผีมีเหตุผลอาจตรงใจใครหลายคน

รวมทั้งผมในบางหัวข้อ.........เอารวมๆและตรงไปตรงมาผมก็อยากรู้ว่าเหตุอะไรทำไมงานชนกันอย่างนี้

หลายคนอาจเหมือนผมที่ไม่สนใจเรื่องระหว่างสองกลุ่ม แต่ชอบที่จะเลี้ยงหมาสนองความสบายใจของตน

น่าเสียดายงานลากก็ไม่น่าขาด งานพี่มาร์คก็ไม่ควรพลาด

เอาตรงๆเลยเหมือนกำลังถูกทำให้ต้องเลือก.........................
  • อยากไปด้วยจังแต่ไม่รู้ติดว่าความรึเปล่าถ้าว่างขอไปด้วยคนนะครับ
  • ตึ่งๆมีเรื่องแล้ว.....
  • ผมเตรียมเกี่ยวกับกฐินวัดพระบาทน้ำพุมาเดือบ2ปีแล้วครับ ปีที่แล้วเปิดกิจการใหม่ไม่มีเวลา แต่ปีนี้ที่มาจัดวันที่17ตุลาเนี่ยเป็นกำหนดการของทางวัดครับ เรื่องเช๊คดูได้

ส่วนเรื่องงานวันที่18 เราก็ทำแบบนี้ทุกครั้งนะครับ กฐินเสร็จก็จัดงานพิทบูลไทยแลนด์โชว์ ค่าผ่านประตูเอาเข้าวัดทั้งหมดรวมทั้งเงินอีกบางส่วนที่เป็นกิจกรรมในงานด้วย

ทั้งวันที่17ต่อวันที่18 ไม่ใช่เรื่องจงใจครับแต่มันเป็นเหตุบังเอิญมากกว่า

พี่มาร์คเป็นสุภาพบุรุษเต็มตัวครับ ถ้าเป็นพวกเลวๆหรือแม้แต่คิดว่าจะเลวกับเพื่อนฝูงกับพี่น้อง ป่านนี้ไม่มีใครคบมากมายขนาดนี้หรอกครับ แล้วที่ว่าคนที่จัดอีกงานมีเรื่องบาดหมางกันก็ไม่เป็นความจริงอีกครับ ฝั่งที่จัดงานลากก็ยังโทรมาชวนเฮียติ๊กอยู่เลยครับ

รักในสิ่งเดียวกันครับ แค่ไม่ได้เตี้ยมกันว่าใครจะจัดวันไหนเท่านั้นเอง เรื่องนี้เจ้าหน้าที่ทางวัดชื่อคุณแดงเป็นคนโทรมาบอกหมายกำหนดการน่ะครับ

สรุปว่า...อยากให้พี่น้องคนรักพิทบูล ที่มีใจรักพิทบูลจริงๆ ไปมัน3งานเลยครับ กฐินวันที่17ตุลามีรถบัส2ชั้นครับไปเช้ากลับเย็น งานที่2ก็พิทบูลไทยแลนด์โชว์ 10โมงเช้าถึง5โมงเย็น แล้วต่อด้วยงานอีกงานนึงครับ แค่นี้ก็จบด้วยดีครับพี่น้อง เย้!
    ไฟล์แนบ
    a379614.jpg 32K
    a377780.jpg 56K
    a377772.jpg 76K
  • งานไกลกันป่าว ไม่ไกลจะไปทั้งสองงานจะไปเชียรื ไอ้ เมล์ ของนัทมันหน่อย เห็นได้ข่าว บอกมีลูกไอ้โต้ลงลากด้วย อยากชม
  • พิทเลียแล้วมึงจะเอารูป กูมาลงทำเกลืออะไรว่ะ หางานให้อีกล่ะ สาดดดดดดด
  • คำจำกัดความของการจัดกิจกรรมในเชิงสันทนาการ
    กิจกรรมเพื่อการสันทนาการ เป็น กิจกรรมในเชิงสร้างสรรค์ที่มีเป้าหมายเพื่อก่อให้เกิดมิตรภาพ สร้างความสามัคคีในหมู่คณะ ช่วยในการผ่อนคลาย สร้างความบันเทิงเพื่อการพักผ่อนหย่อนใจ และกระทำด้วยความสมัครใจ ไม่มีการขู่เข็ญหรือบังคับ
    กิจกรรมใดๆก็ตาม ที่กระทำโดยกลุ่มคนที่มีประโยชน์แอบแฝง หรือใช้งานกิจกรรมบังหน้าโดยมีเป้าหมายเพื่อโจมตีคู่แข่งหรือใส่ร้ายป้ายสีฝ่ายตรงข้าม ไม่ถือเป็นกิจกรรมเพื่อการสันทนาการ
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

เรียนพี่น้องชาวพิทบูลที่เคารพ

หลายปีที่ผ่านมา
    กระผมและเพื่อนๆ ได้บุกเบิกจัดงานกิจกรรมเพื่อการสันทนาการมาอย่างต่อเนื่อง จนเป็นเรื่องปกติธรรมดา ในสังคมพิทบูล และกลายเป็นวัฒนธรรมในที่สุด
    เริ่มจากคนหลักสิบ มาร้อย จนสู่หลักพัน จัดงานจากเฉพาะท้องถิ่นและกระจายไปสู่ภูมิภาค
    การจัดงานทุกครั้งเน้นความสนุกสนาน สร้างความสามัคคี พวกเราไม่เคยปลูกฝังหรือสร้างความจงเกลียดจงชังให้แก่ผู้หนึ่งผู้ใด หรือกลุ่มหนึ่งกลุ่มใด

ตั้งแต่ต้นปี 2552 เป็นต้นมา
    ผมและเพื่อนๆได้หยุดการจัดกิจกรรม เพราะสาเหตุหลายประการ ทั้งภารกิจประจำวัน ปัญหาทางเศรษฐกิจ และความไม่พร้อมของตัวผมเอง
    รวมถึงพวกเราเริ่มรู้สึกเบื่อหน่ายกับความขัดแย้งต่างๆนาๆ การปัดแข้งปัดขาของคนในวงการ ที่ไม่ว่าจะพยายามกระทำด้วยเจตนาดีเพียงใด ก็ยังจะมีคนคอยจับผิดและหาทางใส่ร้ายป้ายสีให้ได้รับความเสื่อมเสียอยู่ตลอดเวลา แม้ขณะที่อยู่เฉยๆ ก็ยังไม่วายมีการ กระแหนะกระแหน ค่อนขอด กระแทกแดกดัน ผ่านทางวาจา ข้อเขียน และบทความ ผ่านทางสื่อต่างอย่างต่อเนื่อง ผมพยายามเป็นอย่างมากในการหลีกเลี่ยงที่จะรับทราบ เพราะไม่อยากให้สิ่งเหล่านั้นมารบกวนสมาธิ์ในการปฏิบัติงานที่เป็นอาชีพประจำวันของตัวเอง แต่ไม่ว่าจะหยุด จะหนีอย่างไรก็ไม่มีทางหนีพ้น

เมื่อการหยุดอยู่เฉยๆ ไม่ได้ก่อให้เกิดผลดีใดๆแก่ตัวเองเลย กลับยิ่งก่อให้เกิดความย่ามใจ ก้าวล่วง รุกราน มากยิ่งขึ้น หนักสุด มีการกล่าวหาว่าผมจัดงานเบียดบังเอาผลประโยชน์เข้าตัว จัดงานไม่ยุติธรรม เล่นพรรคเล่นพวก จนไม่สามารถจัดงานต่อไปได้ และจัดไปก็ไม่มีใครให้ความร่วมมือ

การโดนรุกล้ำบวกกับเสียงเรียกร้องของผองเพื่อน ผมจึงตัดสินใจกลับเข้ามาทำกิจกรรมที่เป็นสิ่งที่ฝังอยู่ในกระแสเลือดของตัวอีกครั้ง ผมจะจัดงานเพื่อลบล้างข้อครหาและต้องการแสดงให้เห็นว่า เหตุที่หยุดไม่ได้เกิดจากการเสื่อมความศรัทธา หรือเกิดความขัดแย้งในหมู่เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ แต่อย่างใด และกลุ่มชมรมคนว่างงาน และสมาพันธ์ผู้เลี้ยงสุนัขเพื่อความบันเทิงแห่งประเทศไทย ยังคงมีอยู่ ไม่ได้ตั้งขึ้นมาเล่นๆ หรือเป็นชมรมไร้สาระ และสลายตัวไปแล้ว และจากนี้ไป เราจะผลักดันให้มีกิจกรรมออกมาอย่างต่อเนื่องเหมือนเช่นเคย และก่อตั้งชมรมคนว่างงานและสมาพันธ์คนเลี้ยงสุนัขเพื่อความบันเทิงอย่างเป็นทางการอีกด้วย

การจัดกฐินพิทบูลของชมรมคนว่างงานฯ ได้มีการจัดไปแล้วหนึ่งครั้ง เมื่อปี 50 เราได้จัดรถทัวร์สองชั้นเดินทางไป ได้ยอดเงินบริจาคขั้นต้นที่ 169,999 บาท รวมกับรายได้จากการจัดงานพิทบูลโชว์ ที่ห้างเจเมอลล์อีกหลายหมื่น สบทบเข้าไปอีก รวมๆแล้วก็ประมาณสองแสนกว่าบาท

ส่วนการจัดงานกฐินพิทบูลในปีนี้ ได้รับปากกับทางวัดมาตั้งแต่ต้นปีแล้ว และทางวัดก็ได้แจ้งกำหนดการให้ทราบเมื่อสองสามวันที่ผ่านมานี่เอง คงไม่สามารถเลื่อนได้ ส่วนการจัดงานโชว์ก็ถือเป็นกิจกรรมต่อเนื่อง เพื่อระดมเงินไปช่วยทางวัด หนึ่งปี เราจะทำงานบุญใหญ่หนึ่งครั้ง เพื่อให้พี่น้องชาวพิทบูลได้สร้างบุญกุศลร่วมกัน

ทำไมต้อง 17-18 ตุลาคม เพราะว่าสองวันนี้ ผมว่าง เพื่อนๆในกลุ่มส่วนใหญ่ก็ว่าง
    17 ตุลา เป็นวันทอดกฐินของทางวัด วันนี้ถึงอย่างไรก็ต้องเดินหน้า

อาทิตย์ก่อนหน้า วันที่ 8-11 ผมไปดำน้ำกับกลุ่มสกูบ้าพิทที่ภูเก็ต
    อาทิตย์ที่ 24-25 ผมติดงานฉลองเปิดร้านค้าใหม่ของลูกค้าผม
    ช่วงปลายและต้นเดือน ผมติดประชุมกับทีมขาย และต้องเตรียมปิดทริบและเปิดทริบของพนักงานขายที่บริษัทฯ

เดือนตุลา ผมจึงเหลือวันหยุดที่ว่างเพียงวันเดียวคือวันอาทิตย์ที่ 18

เป้าหมายในการจัดงานของแต่ละกลุ่มนั้นแตกต่างกัน
    กลุ่มอื่นๆ จัดงานโดยมีเป้าหมายเพื่อพัฒนาสุนัข ยกระดับการแข่งขันให้มีมาตรฐาน ดังนั้นการมีสุนัขไปร่วมเยอะๆ จึงเป็นผลดี และตรงตามเป้าหมาย
    แต่กลุ่มชมรมคนว่างงานฯ จัดงานเพื่อพัฒนาคน เพื่อสร้างมิตรภาพ ความสมัคคี และความบันเทิง ผมก็อยากให้คนมาร่วมงานเยอะๆ เพื่อสามารถบรรลุตามเจตนารมณ์ในการจัดงาน

จึงเรียนมาให้ผู้ไม่ประสงค์ออกนามและผู้ที่สงสัยได้ทราบ

ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    a377684.jpg 55K
  • :025::025:ไม่ทราบว่ารถทัวร์ขึ้นที่ไหนคับ
  • ผมเองยังคุยกับมาเฟียอยู่ว่า รู้มั้ยว่าผมแช่งป๋าอยู่นะนี่ ให้กำหนดการเลื่อนไป เพราะผมเองก็ติดธุระเช่นกันในวันนั้น

ถ้าคิดว่าจัดเพื่อพวกพ้อง หรือ จัดเพื่อจงใจให้ชนกับงานอื่น แล้วเป็นการคิดวางแผนกันในกลุ่มคงไม่ใช่ เพราะผมคงไม่ยอมแน่ๆ ให้จัดวันนั้น

การจัดงานครั้งนี้ มีที่มาที่ไป หมายกำหนดการต้องจัดร่วมกับทางวัด และเหตุผลอื่นๆร่วมด้วย
  • อันนี้ขอพูดในนามส่วนตัวหน่อยนะครับ
    ที่ผ่านๆมา ไม่ว่าใครจะจัดงาน ผมไม่เคยไปวิพากวิจารณ์ และไม่เคยไปจับผิดการทำงานของใคร
    งานไหนไปได้ ให้ความร่วมมือได้ ก็ไม่เคยปฏิเสธแม้แต่ครั้งเดียว ยินดีให้ความร่วมมือเสมออย่างเต็มใจทุกครั้ง
    ไม่ว่างานนั้นจะเป็น งานมีทติ้งเล็กๆ หรือว่างานโชว์ใหญ่ๆ หากว่าว่างและเขาขอความร่วมมือมาก็ไปร่วมโดยตลอด

แต่เมื่อไรที่ผมจัดงาน มันมักจะมีปัญหาแทบทุกครั้ง
    จะต้องมีคนมาตั้งข้อสังเกตุแปลกๆ มีคนคอยจับผิด สร้างความปั่นป่วน หรือแปลเจตนาไปในทางร้าย
    และคนที่มาก็มักจะมาในรูปแบบเดิมๆคือไม่สามารถระบุตัวตนได้

ผมเชื่อว่าใครที่เล่นบอร์ดนี้มานานๆจะทราบเรื่องเหล่านี้ดี
  • :062::031: ขอออกความคิดเห็นนิดเดียวนะครับ ถ้าผิดผมก็ขออภัย มี2 งานก็ดี เป็นโอกาสให้คนที่มาจากต่างจังหวัดได้มีโอกาสไปทั้ง 2 งานเลย เช้าไปงานหมาลาก บ่ายหน่อยก็แวะเวียนมางานโชว์ต่อเลย ไม่ดีกว่าหรือครับ
  • http://www.youtube.com/watch?v=C3rDMJERl64#

เอามาฝากเผื่อว่าจะเข้าใจชีวิตมากขึ้น เย้!
    ไฟล์แนบ
    ภาพ0762.jpg 56K
  • :o016:ป๋าปลูกมะม่วงที่บ้านเยอะอ่ะดิ ฮ่าๆๆ:o023: แล้วก็ลูกดกปานกลางด้วย เอิ๊กๆๆ:o028:
  • กฐินพิทบูลปี 50
    ไฟล์แนบ
    a377731.jpg 67K
  • ปีนี้ขอสามแสนนะพี่น้อง
    ไฟล์แนบ
    a377778.JPG 81K
    a377728.JPG 65K
    a377711.jpg 73K
    a377691.jpg 47K
  • พร้อมหน้าพร้อมตา
    ไฟล์แนบ
    a377780.JPG 56K
    a3777722.jpg 76K
    a377735.jpg 72K
    a377708.JPG 74K
  • บรรยากาศบนรถชั้นบน ส่วนชั้นล่างกำลังได้เสีย
    ไฟล์แนบ
    a377853.JPG 74K
    a377742.JPG 64K
    a377732.JPG 69K
    a377753.JPG 60K
  • ขากลับแวะนั่งรถชมเขื่อนป่าสักชลสิทธิ์
    ไฟล์แนบ
    a377904.JPG 69K
    a377901.JPG 54K
    a377900.JPG 65K
    a377899.JPG 80K
  • ความสนุกสนานและเก็บตกจากข้างทาง
    ไฟล์แนบ
    a377785.jpg 75K
    a377763.JPG 31K
    a377762.JPG 37K
    a3777562.JPG 64K
  • รวมคู่รักคู่รส
    ไฟล์แนบ
    a377747.jpg 73K
    a377745.JPG 45K
    a377743.jpg 78K
    a377741.jpg 81K
    a377740.jpg 59K
  • เริ่มหยอดกระปุกกันตั้งแต่วันนี้
    ไฟล์แนบ
    a377781.jpg 55K
    a377755.JPG 59K
    a377751.jpg 66K
    a377750.JPG 71K
  • พี่มาร์คพูดมาก็ถูกครับ...อยู่ใครอยู่มัน จัดใครจัดมัน ไม่เกี่ยวกัน

ผมเห็นด้วยกับแนวทางนี้ ถ้าทั้ง 2 ฝ่าย(หรือแค่ 2 คน) ยังรักษากติกาตรงนี้อยู่...

ปัญหาก็จะไม่เกิด ในโลกนี้ไม่มีเรื่องราวใดถูกต้องสมบูรณ์..จึงไม่อยากให้คาดหวังใว้สูงนัก

"ความแตกแยก เกิดจากความยึดมั่น ถือมั่น ตัวกรูของกรู ความเชื่อความคิด และ ประโยชน์สุขของตนเป็นใหญ่ ไม่รู้จักสันโดษ...
    สันโดษ มาจากภาษาบาลีว่า สันโตสะ สัน แปลว่า ตน โตสะ แปลว่า ยินดี สันโดษจึงแปลว่ายินดี ชอบใจ พอใจ อิ่มใจ จุใจ สุขใจ กับของของตน ความหมายโดยย่อคือให้รู้จักพอ รู้จักประมาณ"

ด้วยความเคารพ

น้องเฮียเหลียง
  • เข้าข่ายใครจัดกูจัดชนรึป่าวครับ
  • จัดงานทำบุญ มรึงกลัวใช่ไหมไอ้ผี
    วันที่ 17 ทางวัดเขากำหนด ไม่ใช่กูไอ้ฟาย

ส่วนวันที่ 18 โอเซย์บูล อยากจัดงานบูลลี่โชว์ เขาขอความร่วมมือมา อธิบายไปแล้ว
    งานนี้ อย่าเพิ่งกลัว กลุ่มเป้าหมายคนละกลุ่ม แค่ได้สถานที่มาแล้วเฉยๆ แต่จัดหรือไม่จัดก็ยังไม่รู้ เขาอยากจัดใหญ่ เพื่อการโชว์หมา
    แต่ผมชอบงานเล็กๆ เน้นสังสรรค์ทำกิจกรรม ดังนั้นอาจจะเป็นแค่ทำงานมีทติ้งเล็กๆ หมาสองสามตัวให้รายการทีวีเขามาถ่ายทำ เพราะเขาขอมา