ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

UPDATE "TUGGBOAT AND BLUE ZARNO" IN THE PRESENT!!
  • สวัสดี พี่ ๆ เพื่อน ๆ ชาวพิตบูลโซน
    ทาง EPK ขออนุญาติเปิดกระทู้เพื่ออัพเดทพัฒนาการล่าสุดของพ่อพันธ์ของทางคอก คือ TUGGBOAT รวมถึงผลงานล่าสุดของ TUGGBOAT ซึ่งเป็นโปรแกรมการผสมระหว่าง TUGGBOAT X BIGSHOT คือ BLUE ZARNO ซึ่งเป็นสุนัขเพศเมียสีบลูไตร ขณะนี้มีอายุครบ 8 เดือน จึงถือโอกาสมาอัพเดทให้พี่ ๆ เพื่อน ๆ ได้ชมกัน
    และ EPK ขออนุญาติประชาสัมพันธ์เพิ่มเติมว่า ขณะนี้ TUGGBAOT ได้เปิดให้บริการรับผสมพันธ์แล้ว สำหรับท่านสำหรับท่านที่กำลังมองหาพ่อพันธ์ดี ๆ สักตัวเพื่อใช้งาน TUGGBOAT น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดอีกทางเลือกนึงให้กับท่านได้ โดยเฉพาะท่านที่ต้องการหาพ่อพันธ์ที่สามารถจ่ายลูกทีมีโครงสร้างครบถ้วนทั้งเรื่องของกระดูก กล้ามเนื้อ หน้าอก และหัวไหล่ รวมถึงรูปทรงหัวที่สวย EPK ค่อนข้างมั่นใจว่า TUGGBAOT จะสามารถจ่ายลูกตามคุณสมบัติเหล่านี้ได้ครบ หากท่านสนใจสามารถติดต่อสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่เบอร์ 0876898399
    สุดท้ายต้องขอขอบคุณทุก ๆ ท่านที่เข้าเยี่ยมชมกระทู้นี้ รวมถึงทุก ๆ ความคิดเห็นที่เสนอเข้ามา ทาง EPK ยินดีน้อมรับ และจะนำไปปรับปรุง และต้องขอขอบคุณ คุณมาร์คที่อนุเคราะห์พื้นที่การประชาสัมพันธ์ในบอร์ดมา ณ. ที่นี้ด้วย

ขอบคุณครับ
    EPK (EXOTIC PITS KENNEL)
    ไฟล์แนบ
    TUGG_BD1.jpg 48K
    TUGG_BD2.jpg 47K
    TUGG_BD5.jpg 66K
  • WORKING !
    ไฟล์แนบ
    TUGG_BD9.jpg 33K
    TUGG_BD8.jpg 57K
    TUGG_BD7.jpg 52K
    TUGG_BD6.jpg 80K
  • BLUE ZARNO....TUGGBOAT DAUGHTER ! นี่เป็นภาพของ BLUE ZARNO ลูกสาว TUGGBOAT X BIGSHOT
    ไฟล์แนบ
    BLUE-ZARNO_BD_1.jpg 47K
    BLUE-ZARNO_BD_2.jpg 40K
    BLUE-ZARNO_BD_3.jpg 45K
    BLUE-ZARNO_BD_4.jpg 48K
  • UP !
    ไฟล์แนบ
    BLUE-ZARNO_BD2.jpg 67K
    BLUE-ZARNO_BD5.jpg 96K
  • ตัวพอพันธ์นะโครงสร้างดีนะผมชอบ
    แต่หน้าตามันยังไม่สวย
    แล้วการจ่ายลุกออกมาก้ไม่นิ่งพอ

ดูคอกที่แล้วที่ไครเอาไปผสมมา ค่าผสมอยู่ที่ 3-4 หมื่นบาท
    ลุกหมาออกมาขายยากมากๆๆ จากราคาขายที่2-3หมื่นบาท
    ลดกระหน่ำ ที่1 หมื่นบาท กระทู้เก่าๆๆมีอยู่นะแต่ขี้เกียจหานะ..

ตัวนี้เป็นหมาคัดออกจากเมกา ตัวที่ดีที่สุดเขาเก็บใว้ มีรุปมันอยู่นะ ทางEPK
    ก็มีรูปอยู่นะ..แตกต่างกันมากๆๆ

หมาสวยใช่จะจ่ายลุกสวยนะ.....
  • ถูกต้องที่สุดคร้าบบบบ ผีสู้ๆ
  • ขอบคุณครับ สำหรับความคิดเห็น สำหรับเรื่องหน้าตา โดยส่วนตัวผมคิดว่าเป็นเรื่องความชอบส่วนตัว ผมเข้าใจประเด็นนี้ครับ เพราะสุนัขก็มีหน้าตาหลายหลายสไตล์มีทั้งหน้าย่น หน้าตึง หรือจะเอาหน้าหัก หัวกลม หัวเหลี่ยม ซึ่งหลาย ๆ คนที่โทรมาคุยกับผมก็ใช่ว่าจะไม่ชอบหน้าตาอย่าง TUGGBOAT เอาเป็นว่าประเด็นนี้ผมถือว่าเป็นอารมณ์ความชอบส่วนตัละกัน แต่เรื่องของการจ่ายลูกที่ว่าไม่นิ่งพอ ผมไม่ทราบว่าวัดจากอะไรบ้างครับ เพราะชุดที่ผมทำ ผมก็เห็นว่าการให้ลูกโครงสร้างโดยรวมก็ได้มาครบนะครับไม่ว่าจะเป็นกระดูก กลามเนื้อ หน้าอก หรือว่าหัวไหล่ โดยส่วนตัวผม ๆ พอใจกับสิ่งที่ได้มาแล้วครับ ส่วนชุดที่ผสมไปเนืองจากผมไม่มีเวลาไปติดตามผลว่าล่าสุดเทินมาแล้วเป็นไง แต่เท่าที่เจ้าของแม่พันธ์ได้มาดูลูกชุดที่ผมเก็บไว้ เขาก็บอกว่าโครงสร้างดีกว่า ปากใหญ่สั้น และทู่กว่าของชุดของผม แต่เท่าที่ผมเห็นตอนเล็ก ผมก็ว่าสวยดี และพอใจกับผลงานที่ออกมา แต่เรื่องราคาขาย ก็มีหลายปัจจัย และเป็นความพึงพอใจระหว่างผู้ซื้อกับผู้ขาย ผมคงจะไปกำหนดกฎเกณฑ์อะไรไม่ได้ แต่ถ้าขายราคาที่ว่าจริง ๆ ก็น่าจะเป็นโอกาสของผู้ซื้อที่จะได้ของดี ๆ สวย ๆ ไปเลี้ยงกัน

ส่วนเรื่องที่ว่าหมาผมเป็นหมาที่คัดออกจากเมกา ดูเหมือนท่านจะรู้ดีกว่าผมซะอีกนะ ผมอยากเห็นว่าตัวที่ว่าคัดเก็บไว้มันคือตัวไหน ช่วยเอามาให้ผมดูที อย่าบอกว่าเป็นตัวที่ชื่อ JAM JR เพราะเป็นตัวที่ผมมาโพสให้ท่าน ๆ ได้ดูกันเอง ไม่ใช่ว่าผมไม่มีโอกาสเลือกตัวนี้ แต่ที่ผมไม่เลือกตัวนี้เพราะผมไม่ชอบสีมัน เอาเป็นว่าไอ้ตัวที่ท่านว่าเขาเก็บไว้มันคือตัวไหน และเขาที่ว่าเป็นคนเก็บคือใคร ลองเอาข้อมูลมาให้ผมดูหน่อยนะครับ ส่วน TUGGBOAT ผมยืนยันว่าเป็นตัวที่ผมเลือกเอง เพราะผมชอบสี และโครงสร้างมันซึ่งมันเป็นบรรทัดฐานหลักเกณฑ์ของผมที่ผมชอบอย่างนี้ ถ้ามันจะแตกต่างกันกับหมาตัวอื่น ๆ มันก็เป็นบรรทัดฐานการวัดของคนอื่นที่ไม่ใช่ของผม เพราะผมไม่ชอบ แต่สิ่งหนึ่งที่ผมได้รับการตอบกลับจากหลาย ๆ Breeder ในอเมริการรวมถึงคนทำหมาชุดนี้ซึ่งเขาก็ติดตามพัฒนาการของ TUGGBOAT มาตลอด เขาก็ชื่นชมมาก็เยอะแยะ ผมก็ยังไม่เห็นมีใครติว่า TUGGBAOT ด้อยกว่า หรือแย่กว่าหมาตัวอื่น ๆ ในคอกเดียวกันเลย

สุดท้ายเรื่องหมาสวยใช่จะจ่ายลูกสวย อันนี้ก็มีส่วนจริง ซึ่งก็ต้องมาดูกันที่ภาคปฏิบัติแล้วละครับว่า ผลงานการให้ลูกว่าจะให้ลูกเป็นไง ได้ออกมาแค่ไหน แล้วเอาผลงานมาโชว์ให้เห็นกันเลยตั้งแต่เล็ก ๆ จนโต

ผมคงให้รายละเอียดเพียงเท่านี้ครับ ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    BIGSHOT_MOM_BD.jpg 66K
  • ตอบได้ Clear มากครับ:063:
  • แต่ความชอบผมชอบหมาทรงแบบTUGGBOATนะ รูปร่างยังคงความเป็นพิตบลูอยู่ .....ความชอบส่วนตัวนะครับ.....
    ไฟล์แนบ
    49.jpg 49K
  • หมาสายเก่า จะไม่แนวบูลลี่ ออกแนวสูงยาว ยิ่งนับวันจะหายไปจากโลกนี้ เราควรช่วยกันอนุรักษ์ไว้
    หมอลักษ์ฟันธงว่า แนวนี้ต่อไปเจ๊งแนอน ฟันธง
  • เวรแล้วไง เพิ่งผสมไปได้เดือนนึงพอดี ไซร้ ควายทั้งพ่อทั้งแม่เลย หมอลักษณ์ เพิ่งมาฟันธง พลาดแล้วตู..................ทัคบอท เป็นพ่อหมาที่โคลงสร้างถูกใจ ผมเป็นอย่างมาก ผลการให้ลูกที่ผ่านมาเจ๋ง แต่โดยส่วนตัวผมไม่ชอบหมาสีฟอน ถ้าคนไม่ติดเรื่องสี ก็ เป็น พ่อพันธ์ ที่ดี ตัวเลือกหนึ่งเลย
  • ขอขอบคุณครับทุก ๆ ความคิดเห็นที่แสดงเข้ามา แต่จากประสบการณ์ส่วนตัวที่ผมได้เลี้ยง และคลุกคลีทำกิจกรรมกับเจ้า TUGGBOAT ผมก็ได้สัมผัสกับสุนัขพิคบูลจริง ๆ ที่มีความตื่นตัวสูง และเต็มไปด้วยพละกำลังจริง ๆ และชอบทำกิจกรรมแบบสุด ๆ ซึ่งผมกล้าพูดได้ว่าสุนัขสไตล์นี้ยังคงมีวิญญาณของความเป็นพิตบูลอยู่เต็มร้อยซึ่งเราอาจจะหาสุนัขในสไตล์นี้ได้ไม่ง่ายแล้วในปัจจุบัน
    สุดท้ายผมขออนุญาติลงรูปผลงานของ TUGGBOAT ชุดที่ผ่านมา ซึ่งเป็นช่วงระยะเวลาที่ยังเล็ก ๆ ให้ท่านได้ชม เพื่อจะได้เห็นพัฒนาการว่าจากวันนั้นจนถึงวันนี้ว่ามีการเปลี่ยนแปลงเป็นอย่างไรบ้าง อาจจะทำให้ท่านเชื่อมั่นในผลงานการจ่ายลูกของ TUGGBOAT ขึ้นมาบ้าง แต่สำหรับลูกสุนัขตัวผู้ในชุดนี้ เนื่องจากผมได้ขายไปแล้ว ผมจึงไม่มีรูปอัพเดทล่าสุดให้ท่านได้ชมกัน แต่ผมมีรูปในช่วงที่ยังเล็กตอนที่อยู่กับผม ซึ่งผมมั่นใจว่าหลังจากที่เขาเทินส์มาแล้วโครงสร้างจะดีไม่แพ้ตัว หรือดีกว่าที่ผมเก็บไว้ด้วยซ่ำ

ขอขอบคุณอีกครั้งครับ
    ไฟล์แนบ
    M2.jpg 53K
    M.jpg 46K
    M3.jpg 67K
    F2.jpg 52K
    F1.jpg 51K
  • UP..!
    ไฟล์แนบ
    F_1.jpg 45K
    F_2.jpg 42K
    TG_M3.jpg 40K
    TG_M.jpg 79K
    TG_M2.jpg 64K
  • UP.. NEXT STEP!
    ไฟล์แนบ
    TG_F4_Zan.jpg 39K
    TG_F12.jpg 53K
    TG_BD3.jpg 85K
    TG_BD.jpg 41K
    TG_BD4.jpg 63K
  • UP..!
    ไฟล์แนบ
    TG_F1_Zan.jpg 54K
    TG_F3_SAN.jpg 37K
  • UP...!
    ไฟล์แนบ
    GT_M_BD.jpg 39K
    GT_M2_BD.jpg 34K
    GT_M3_BD.jpg 82K
    GT_M4_BD.jpg 57K
  • UP..!
    ไฟล์แนบ
    BZN_F.jpg 54K
    BZN_F2.jpg 75K
    BZN_F4.jpg 81K
  • UP...! หลังจากตัดหูเรียบร้อยแล้วครับ
    ไฟล์แนบ
    TUGG MALE_BD1.jpg 84K
    TUGG MALE_BD3.jpg 78K
    TUGG MALE_BD5.jpg 79K
    TUGG-MALE_BD2.jpg 96K
    TUGG MALE_BD.jpg 91K
  • สวยสุดยอด
  • ขอบคุณมากครับ คุณ MONEY!!

UP เพิ่มครับ...รูป BLUE ZARNO หลังจากตัดหูแล้ว
    ไฟล์แนบ
    BZN3_BD.jpg 51K
    BZN4_BD.jpg 44K
    BZN5_BD.jpg 40K
  • ถ้าหมาคัดออก หน้าตา+ทรง+หุ่น อย่างนี้
    เป็นผมผมเอานะครับ
    อีกอย่างหมาสวยไม่สวยแล้วแต่คนที่ชอบมากกว่า
    ว่าแบบไหนที่ใช่สำหรับเรา
  • คุน nop พูดถูกต้องเลยนะค่ะ

เห็นด้วยอย่างแรงค่ะ อิอิ................
  • ขอบคุณ ๆ Nop และคุณ Bout_U สำหรับ COMMENT ที่เขียนมาครับ

ผมขออนุญาติอัพเดทรูป BLUE ZARNO ต่ออีกหน่อยนะครับ สำหรับท่านที่สนใจจะนำ TUGGBOAT ไปใช้เป็นพ่อพันธ์ สามารถติดต่อผมได้ตามเบอร์ที่ให้ไว้ครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ
    ไฟล์แนบ
    BZN1_BD.jpg 95K
    BZN7_BD.jpg 89K
  • ก็แล้วแต่คนชอบคับ
    แต่ส่วนตัวผมสวยคับและสวยมากกกกกกกกกกกก
  • ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆนะครับพี่ ผมชอบหมาพี่ที่สุดเลย ถูกใจมาก คุณภาพคับแก้วจริงๆครับ สักวันคงได้ไปครอง ขอบคุณครับ