ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทำไมพิทบลูให้ลูกไม่แน่นอน
  • คือสงสัยครับว่าทำไมการจ่ายลูกของพิทบูลไม่แน่นอนเหมือนหมาพันธุ์อื่นครับ บางทีคอกเดียวกันสูงมั่ง เตี้ยมั่ง บางทีไม่มีเหมือนพ่อแม่เลยซักตัวครับ ผู้รู้มาตอบทีครับ
  • มันมะเห็นต่างจากหมาพันธุ์อื่นเลย :o001: ผมเห็นทุกสายพันธุ์ก็ให้ลูกอย่างพิทบลูนี่แหละ
    เหมือนพ่อ แม่ บ้างไม่เหมือนบ้าง สูงบ้าง เตี้ยบ้าง บางครั้งก็สวมใบเพดบ้าง.....:o059:
    แมร่งเอาลูกใครมาก็ม่ายรู้...............:o018::o059:
  • ควายเอ๊ยถามโง่ๆ
  • มันไม่มีคำถามใดๆในโลกนี้เป็นคำถามที่โง่หลอกครับ คนเขาไม่รู้เขาจึงถาม แล้วไอ้ผีตนนี้คุณรู้คำตอบหรือเปล่าวานตอบถ้าตอบไม่ตรงประเด็นคุณนั้นแหละโง่แล้วอวดฉลคุณรู้เรื่องทุกเรื่องในโลกนี้ไหม ถ้ารู้ตอบมาถ้าไม่ตอบ คุณนั้นแหละควายตุ๊ด
  • นั้นสิทำไมคุณผีไม่ตอบโชว์ความฉลาดก่อนแล้วค่อยด่าคนอื่นโง่ เพราะผมก็ไม่รู้และอยากรู้เหมือนกันครับ
  • ไอ้ผีตนนี้มันผู้หญิงหรือผู้ชายว่ะ มารยาทยอดแย่เลย
  • เนื่องจากพิทบูลในปัจจุบัน มีความหลากหลายในเรื่องของโครงสร้างมากๆ จากดั่งเดิมที่รูปร่างสมส่วน ต่อมาถูกพัฒนาให้กว้างขึ้น ต่อมาถูกพัฒนาให้เตี้ยลง
    หมาส่วนมากในปัจจุบันสายเลือดยังไม่นิ่งพอ จึงให้ลูกไปตามพันธุกรรมที่ยังมีอยู่ในสายเลือด ดังนั้นมันไม่ใช่เรื่องแปลกที่ลูกหมาพิทบูลมีความหลากหลายครับ

ผมมีรูปภาพประกอบ หวังว่าคงพอเข้าใจนะครับ
    ไฟล์แนบ
    a162563.jpg 36K
    a423283.jpg 28K
    a423075.jpg 70K
    awsome.jpg 22K
    a13.jpg 89K
  • ไอ้ผีตัวบนแม่งร้อน อย่างกับโดนน้ำมนต์เลย 555
    ไฟล์แนบ
    07winx-m9.jpg 8K
  • คำถามนี้มีคำตอบอยู่ในกฏของเมนเดลครับ หรือถ้าง่าย ๆ ก็คือ ความนิ่งของสายพันธุ์ครับ
  • คนที่ไม่รู้ หาใช่คนโง่ไม่..
  • งงเหมือนกัน ครอกเดียวกับผมก็น้ำหนักต่างกัน เป็น 10 กิโล
    ไฟล์แนบ
    2-10.jpg 35K