ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ปรึกษาหน่อยค่ะหมาท้องเสีย
  • พึ่งซื้อหมามาใหม่ หมา2เดือนมีคนบอกให้กินโครงไก่ต้มสับ ก็ให้มันกิน แล้วมันอ้วก และท้องเสีย อย่างนี้มันจะเป็นลำไส้ไหม
  • มันจะตายไหมคะ
  • กำ

หมายังเล็กไม่ควรให้กินกระดูกนะ

กรดในกระเพราะมันยังไม่ดี

เหนมีคนเคยพูดว่ากระดูกไก่ที่สุกแล้วมันแข็งกว่าตอนดิบๆนะคับ
  • 2 เดือนไวไปมั้ยคับ:001:
  • กินยาเหมือนเด็ก ถ้าท้องเสียยาแก้ท้องเสียเด็กครับ สังเกตอึถ้ามีเลือดแสดงว่าลำไส้แน่ ยังไงพาหาหมอก่อนก็ดีครับ เอาชุดเทสตรวจลำไส้ ไปหาเร็วยิ่งปลอดภัยกับหมาครับ
  • มันมียาน้ำสีเหลืองๆหอมๆ หมาชอบ ขายตามร้านขายยานะครับ ให้กินได้ แต่ผมจำชื่อไม่ได้ โทษด้วยครับ ลองไปถามตามร้านขายยาก็ได้ครับ
  • ไม่น่าจะกินโครงแบบต้มนะคับ :025:น่าจะบดละเอียดให้กินสด แต่ตอนนี้น่าจะเป็นลำไส้นะคับรีบไปหาหมอด่วน:012:ในความคิดของผมนะคับบ
    ไฟล์แนบ
    หมู่4.jpg 75K
  • ไม่ว่าจะเป็นหมาเล็กหมาใหญ่ก็ไม่ควรให้กินกระดูกไก่,เป็ด สาระพัดกระดูกทั้งหลาย คุณหมอบอกว่ามันจะแทงลำไส้หมาอีกหน่อยก็ขี้เป็นเลือดเพราะลำไส้มันเป็นแผล
  • :o001:ตอนพาไปหาหมอ อย่าลืมตั้งชื่อหมาล่ะ.......
    เห็นว่ายังตั้งไม่ได้:o059:

ชื่อหมาคิดไม่ได้ไม่เป็นไร :o013: แต่เอากระดูกไก่ให้ลูกหมา 2 เดือนกินดันคิดได้

โอ :o005: กรรมของหมาเจงๆ...........:o061:
  • ยาสีเหลืองๆ หอมๆชื่อว่า เทมโปค่ะ

ฆ่าเชื้อในลำไส้ เราก็ใช้ตัวนี้
  • ของผมให้กิน ไดเซนโต้ เป็นเม็ดอะคับ ให้กินนีสเดียว เช้า เย็น ครับ ในเบื่องต้น

แต่ทางที่ดีหาหมอคับ
  • :006:ลืมบอก อีกนิดนึงหมามีชื่อแล้ว ชื่อกุสชี่
  • ทำใมให้กินเร็วจัง
    ตัวที่บ้าน3ขวบกว่าๆยังไม่ให้กินเลย
    นอกจากกระดูกวัวอันใหญ่ๆให้มันแทะเล่น
    ระวังหน่อยนะคะ
  • ใช้อัตรส่วนเท่าไห่รครับ ^^
  • โห 2 เดือน อายุเท่าลูกผมเลย

กินอาหารเม็ดผสมนม ยังมีท้องเสียบ้างเลย

นี่จัดอาหารแข็งให้ พาไปหาหมอด่วนเลยครับ
  • ให้กิน ไดเซนโต 1/4 เม็ด หายแน่ แผงละ 18 บาท ซื้อได้ที่ร้านขายยาทุกที่